Xe, siêu xe.. Em là một dân chơi!

1.5G

Xe tải
em giúp thêm các bác. Kho nhà em

Alfa này

Prado với ....

Lexus này

Không phải siêu xe các bác xài tạm

Minh Hoàng

Xe buýt
làm led ko khó lắm đâu Dv ợ, khó là cái tìm phụ tùng thôi, còn lại thì đơn giản :)
còn vụ gắn dưới công tơ mét thì tớ chịu, keke, ko phải dân chuyên tunning xe máy
Dưới này có 1 ông độ hẳn màn hình LCD xanh lét cho Cúp, hiện thị đủ cả tua máy, tốc độ, nhiệt độ động cơ, nom hay phết, nghiên cứu làm thử quả đấy đi (b)(b)(b)

bentretown

Xe đạp
làm led ko khó lắm đâu Dv ợ, khó là cái tìm phụ tùng thôi, còn lại thì đơn giản :)
còn vụ gắn dưới công tơ mét thì tớ chịu, keke, ko phải dân chuyên tunning xe máy
Dưới này có 1 ông độ hẳn màn hình LCD xanh lét cho Cúp, hiện thị đủ cả tua máy, tốc độ, nhiệt độ động cơ, nom hay phết, nghiên cứu làm thử quả đấy đi (b)(b)(b)
mấy cái này em thấy như cơm bửa. ra ngoài chợ Tân Thành trong TP.HCM hỏi mua bộ đồng hồ kosho về lắp vào thôi. có sẳn mấy cảm biến hết bác chỉ việc làm dàn áo xe cho khớp với đồng hồ rùi lắp đồng hồ vào.

bentretown

Xe đạp
Em tính lắp cái đèn LED trắng để làm cái bảng đồng hồ sáng hơn thôi... Ko lắp mí cái kia đâu...:77:
mua chi tốn xiền nhiều bác ơi. em chỉ bác làm đỡ tốn

1/bác mua led sáng trắng( hay màu khác tùy thích)muốn sáng mua nhiều.
2/ mua vày em điện trở 330ohm

cách thức câu như sau. cứ 2 bóng led câu nối tiếp thì bác câu 1 điên trở mắc nối tiếp vào. như vậy sài lâu bền hơn. sau đó bác tháo chân đèn nền đồng hồ cũ ra nhét 2 cái cực của bóng đèn mình vừa làm vào. chỉ vậy thôi. muốn sáng thì câu nhiều led.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Tks Bentretown!!! (b)
Để mày mò xem thế nào.. Trc giờ ko chuyên ngành điện điếu đóm nên cũng sợ, lỡ nó chậm cháy mất xe thì :77:

Minh Hoàng

Xe buýt
mấy cái này em thấy như cơm bửa. ra ngoài chợ Tân Thành trong TP.HCM hỏi mua bộ đồng hồ kosho về lắp vào thôi. có sẳn mấy cảm biến hết bác chỉ việc làm dàn áo xe cho khớp với đồng hồ rùi lắp đồng hồ vào.
hê hê, em ko rành lắm nên thấy lạ, tiện cái bác cho em hỏi bộ đấy giá khoảng bao nhiêu, rẻ thì em xúc 1 cái về nghịch ngợm
@DV: chơi màu xanh cho nó lóa, màu trắng trông hiền lắm :))

Minh Hoàng

Xe buýt
Uh thì màu xanh, nhưng mà cái đồng hồ countermetre nó kín, phải tháo ốc ra gắn thì phải.. :102:
thì phải tháo, tháo ko được thì nhờ người ta tháo, hỏng thì sửa, sửa ứ được thì bán mua cái khác :21:, cơ mà nhà tớ chả bao giờ đến bước 3 cả :6:
Chúc thành công nhé!!! Cẩn thận đấu nhầm là mua lại Led đấy :)

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
thì phải tháo, tháo ko được thì nhờ người ta tháo, hỏng thì sửa, sửa ứ được thì bán mua cái khác :21:, cơ mà nhà tớ chả bao giờ đến bước 3 cả :6:
Chúc thành công nhé!!! Cẩn thận đấu nhầm là mua lại Led đấy :)
Led có mấy loại vậy bạn!
Nói thế nhùn tay quá ko dám làm, lỡ nó ngấm luôn thì sao, ko chừng cháy mất cái đồng hồ.. Hôm bữa đã làm cháy cái choá đèn pha, phải mua mới rồi :77:

bentretown

Xe đạp
Led có mấy loại vậy bạn!
Nói thế nhùn tay quá ko dám làm, lỡ nó ngấm luôn thì sao, ko chừng cháy mất cái đồng hồ.. Hôm bữa đã làm cháy cái choá đèn pha, phải mua mới rồi :77:
led nó có nhiều loại lắm. chủ yếu là khác nhau về kích thước và hình dạng, mấắc thôi chứ căn bản cấu tạo y chang.

led gồm có 2 chân 1 chân dày và 1 chân ngắn hơn 1 tí,chân dày là chân+ và chân ngắn là -. chỉ việc mắc nối tiếp 1 con điện trở 330ohm vào là có thể cấp nguồn 12v hay 6v cho nó sáng được rùi. nếu kông có con điện trở thì đứt bóng. muốn làm nhiều bóng thì làm tương tự như trên nhưng mắc nối tiếp các bóng với nhau

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Tks bạn Bếnxe... Chủ nhật này ra chợ Tân Thành kiếm thử... Kiếm bóng trắng, 3 cái chắc đủ làm quả đồng hồ sáng hơn đèn pha rồi :21:

bentretown

Xe đạp
Tks bạn Bếnxe... Chủ nhật này ra chợ Tân Thành kiếm thử... Kiếm bóng trắng, 3 cái chắc đủ làm quả đồng hồ sáng hơn đèn pha rồi :21:
nếu ra chợ tân thành thì mua nguyên 1 dây đèn led nó làm sẳn về chỉ cần bắt vào mặt dưới đồng hồ thui khỏi mua bóng về làm chi mệt. mua nguyên dây về lấy băng keo 2 mặt dán cố định vào hay là dùng keo silicon loại đống nóng chảy ra rùi dán vào. cực sáng..he..he

bentretown

Xe đạp
Thế à.. nghe hấp dẫn đây... Ok, tks bạn...
có gì đâu bác. em mới có 23 tuổi à chắc nhỏ hơn anh rùi. em mê xe hơi lắm có bằg rùi mà chưa có tiền sắm 1 chiếc 4 bánh. em đang để dành tiền sắm 1 em dưới 50 triệu lái vòng vòng bến tre.hihihi.làm dành dụm chắt chiêu lắm mà chưa đủ..hi..hi

Chỉnh sửa cuối:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Mình 24, cũng có bằng rồi và chưa góp được đồng nào để mua xe cả!!!!
Muốn mua xe tầm 110tr thì pm mình nhá! :21:

bentretown

Xe đạp
Mình 24, cũng có bằng rồi và chưa góp được đồng nào để mua xe cả!!!!
Muốn mua xe tầm 110tr thì pm mình nhá! :21:
110 triệu xe gì vậy bác. hỏi cho biết chứ chưa đủ máu..he..he