Xe siêu Cỏ - đi phượt Viếng Mộ Đại Tướng

Trạng thái
Thớt đang đóng

lanph2

Xe buýt
Lốp sau của bên Lái cảm giác non hơi hơn các Lốp khác, sờ vào thì thấy nhiệt độ nóng hơn 3 Lốp còn lại. Nên em quyết định thay lốp dự phòng.

Vậy quả này đã bị làm sao ???
Bị thủng cụ ạ, thợ ở Quảng Bình bảo ăn vào đá. Em cũng ko check kỹ - thấy vá xong + xửa xe xong là okie. Thay vào luôn, chạy tới hôm nay vẫn chưa xịt

fbigaubu

Xe hơi
Nubira 201 mà bác chủ gọi là siêu cỏ thì bà 2 nhà em date 84 gọi bằng gì huhu

Bigbaboi

Xe hơi
Xe cụ mà bảo Xe cỏ thì xe nhà em chắc xe thồ quá :-o

tranvoon

Xe đạp
Xe nubira bền đấy chứ cụ nếu chăm sóc bảo dưỡng tốt thì kể cả đi xuyên Việt cũng vô tư , trước đã có thời gian em dùng em này .nói chung là rất lành ,lâu quá rồi em chưa đi bây giờ theo dõi hành trình của cụ làm em lại nhớ vô cùng những địa danh đã từng đến.Cảm ơn các cụ

lanph2

Xe buýt
Nubira 201 mà bác chủ gọi là siêu cỏ thì bà 2 nhà em date 84 gọi bằng gì huhu
Chuyến đi đâỳ ý nghĩa..............................
Xe cụ mà bảo Xe cỏ thì xe nhà em chắc xe thồ quá :-o
Xe nubira bền đấy chứ cụ nếu chăm sóc bảo dưỡng tốt thì kể cả đi xuyên Việt cũng vô tư , trước đã có thời gian em dùng em này .nói chung là rất lành ,lâu quá rồi em chưa đi bây giờ theo dõi hành trình của cụ làm em lại nhớ vô cùng những địa danh đã từng đến.Cảm ơn các cụ
Cảm ơn các cụ động viên, em sẽ cố gắng thực hiện và bọt thêm nhiều chuyến đi nữa ạ.
18/07 này nhà Danula sẽ có 1 chuyến đi Hà Nội - Đà Nẵng bằng V2, thời gian dự kiến 5 ngày - cụ nào có thể tham gia xin mời đăng ký cùng đồng hành cho vui các cụ nhé. Cụ Longchjnsu đang chịu trách nhiệm lên danh sách ạ. Thời gian rất gần rùi ạ

nguyenthong301

Xe tăng
Mình cũng đang có Kế hoạch đưa các cựu chiến Binh nhà mình đi thăm Đại tướng vào cuối tháng 9 này, trước ngày giỗ của Cụ Giáp, với thời gian 03 ngày 02 đêm,
Đi bằng Kia Carens 2013 (Xe Suv loại thiết kế 5+2, xe mình mới chạy đc 12.500km). Xin ý kiến tư vấn của bác chủ thớt về các nội dung:
1- Số lượng người tối đa, trong đó số lượng xế.
2- Lộ trình hợp lý nhất.
3- Các vật dụng cần chuẩn bị cho chuyến đi
4- Nơi ăn, nghỉ hợp lý
5- Các đoạn đường và tình huống có thể gặp xxx trên cung đường này

Trân trọng cảm ơn bác trước nhé.

titi_oto

Xe tăng
sao 1 năm kể từ ngày mất rồi mà k nâng cấp đường vào nhỉ. nhìn vẫn kiểu làm tạm lắm

danghung83hn

Tháo bánh
Kinh phí chưa có cụ ơi, bên trong ấy còn nghèo lắm, nếu cụ đến nhìn bữa cơm của các anh lính mới thấy.
Đến nhà vệ sinh vẫn còn ngàn sao thì khó có đường đẹp hơn.

sao 1 năm kể từ ngày mất rồi mà k nâng cấp đường vào nhỉ. nhìn vẫn kiểu làm tạm lắm

artmedia5881

Xe container
Hôm mùng 2.9 đoàn em cũng mới vào Viếng mộ đại tướng. Trong đoàn có một xe Ford Focus 2004 mà vẫn chạy tít ạh

danghung83hn

Tháo bánh
Năm nay 2 cũng vào đây hai phát, nưng phát thứ 2 chỉ đứng ở dưới không lên. Lên nhiều sợ cụ lại trách quanh năm đi chơi chả chịu làm ăn gì :P

Hôm mùng 2.9 đoàn em cũng mới vào Viếng mộ đại tướng. Trong đoàn có một xe Ford Focus 2004 mà vẫn chạy tít ạh

Forever_Man

Xe hơi
Tuyệt vời. Đọc xong bài của cụ, em sâp xếp chuẩn bị và gọi ông nội đi luôn. Chiều em khởi hành. Khá vội vã. Em đang lăn tăn nên chuẩn bị những gì trước khi đi. Cảm ơn cụ nhiều

Forever_Man

Xe hơi
Theo chân cụ chủ thớt cũng về an toàn và vui vẻ với cả đoàn. Em đi cung 2 ông bà nội, vợ và F1. Ko thể đi nhiều như cụ chủ thớt nhưng cả tam đại đồng đường đều cảm thấy vui vì hành trình phượt này. Khác có điều mỗi em lái cho cả hành trình 1378km. Tốc độ trung bình 46km/h.

lanph2

Xe buýt
Như em được biết, phong tục trong đó - sau mất 2 năm mới bắt đầu động Mộ, xây mộ đàng hoàng cụ ạ
Đường vào chắc cũng vậy,

matbiec123

Xe máy
Nhà hàng xóm em còn cưỡi matiz sắp rơi hết cả hàm đi vào viếng mộ cụ Giáp cơ ạ, về đến nhà mới thở phảo biết mình chưa die=))

Mr.C

Xe hơi
Cảm giác đến thăm bác như nào vậy cụ

emchaylungtung

Xe tải
Xuất phát từ ý tưởng muốn vào Viếng Mộ Đại Tướng Võ Nguyên Giáp, muốn đi chơi vùng đất Quảng Trị. Nên em và mấy người bạn thân đã xây dựng chương trình đi Phượt trong vòng 4 ngày bằng chiếc xe siêu Cỏ của em.

Mục đích chuyến đi
- Thắp hương cho Đại Tướng Võ Nguyên Giáp
- Dâng hương tại Nghĩa Trang Liệt Sỹ Trường Sơn và Thành Cổ Quảng Trị
- Cảm nhận và trải nghiệm chuyến đi, nghỉ ngơi và thăm thú 1 số địa danh như Phong Nha Kẻ bàng, Biển Nhật Lệ, và TP Vinh

Bàn luận và đi tới hành động, ngày chuyến đi đã được quyết - đến hẹn lại lên, đồ chuẩn bị cho chuyến đi em lên list các đồ đùng cần thiết (Đèn Pin - Thùng Xốp đá - nước trắng, đồ ăn vặt, nước tăng lực, Ô che nắng, Kích lốp xe, 1 Hộp nước làm mát cho xe, và các đồ dùng cần thiết khác)

Số người đi: 5 người (3 lái), độc hành 1 xe cỏ Sedan đời 2001, số quãng đường đã đi: 1700km, Số ngày đi: 4 ngày
Xăng em đổ: 3.450K (xăng 92) - đi 1700km - Trung bình: 8l/100km - Điều hòa thường bật ở Lạnh ở nấc giữa + Quạt ở nấc 3 hoặc 4. Đủ mát!
Giữa trưa lúc 12h30 đến 1h, điều hòa bật lạnh nấc giữa, quạt nấc 4. Đủ tải 5 người và hành lý.

Lịch trình chuyến đi:
Ngày thứ 1: Hà Nội - Quảng Bình, viếng Mộ Đại Tướng, Ăn nghỉ dừng chân tại Biển Nhật Lệ (đi hơn 600km)
Ngày thứ 2: QB - Quảng trị, Đồng hới, thăm Nghĩa trang Trường Sơn, Thành Cổ Quảng Trị, quay về biển Nhật Lệ (cả đi cả về khoảng 400km)
Ngày thứ 3: Du lịch Phong Nha Kẻ Bàng, Động thiên đường, quay ra Vinh (đi khoảng 400km)
Ngày thứ 4: từ Vinh về Hà Nội (khoảng 300km)

Ngày 1 - Ngày 2 - Ngày 3 - Ngày 4

Chuyến đi khởi hành:

Từ HN đến Vinh, em đi đường HCM, nói chung đường đẹp - dễ đi, phong cảnh hữu tình, xa hơn 1 chút nhưng thoải mái. Đường AH1 đang làm 1 bên, nên đi chậm - mệt cho lái

Đội hình trong chuyến Phượt đây ạ, 5 người khá cao to ;) trong đó có 3 người bạn thân của em và Thân Phụ em nữa - cụ nghỉ hưu được 4 năm nay, vừa là người cha vừa là người bạn của em. Đặc biệt em rất vui khi mời cụ tham ra các chuyến phượt của em và các chuyến đi trong nhà Danula.

Do xe đã lâu và trên xe 1 có người cao tuổi nên em cứ đi tầm 200KM lại dừng nghỉ ngơi và uống nước, ăn hoa quả
Tầm 2h thì đoàn em tới VINH

Đi từ VINH vào Hà Tĩnh đường khá đẹp, từ Hà Tĩnh vào Quảng Bình sau khi qua Cầu Bến Thủy thì trên đường AH1 đang làm nên tốc độ cũng giảm xuống, đường đang trải lại nhựa, phần luồng 1 bên, 2 bên thay nhau đi

Qua Cầu Bến Thủy - em xuống kiểm tra Lốp thì, lốp sau của bên Lái cảm giác non hơi hơn các Lốp khác, sờ vào thì thấy nhiệt độ nóng hơn 3 Lốp còn lại. Nên em quyết định thay lốp dự phòng. Thời gian thay mất khoảng 5 phút - và tiếp tục lên đường.
Từ đây vào Mộ Đại Tướng còn khoảng 20km
Đến 7h đoàn em mới vào được Mộ Đại Tướng, rất may ở đây các chiến sỹ tiếp đoàn viếng thăm 24/24 - nên đoàn em vẫn vào dâng hương hoa lên Đại Tướng được

Đoàn em thay quần Áo, ăn mặc chỉnh tề chuẩn bị vào viếng Đại Tướng

Vào buổi tối, nên em chỉ nghe được tiếng Sóng vỗ vào bờ - không được nhìn cảnh đẹp hùng vĩ tại đây. Nhưng dù sao em cũng cảm nhận được khung cảnh rất đẹp ở đây.
Sau khi viếng thăm Mộ Đại Tướng và cảm ơn các chiến sỹ Quân Đội.

Đoàn em tiếp tục lên đường vào Biển Nhật Lệ, Quảng Bình
Ăn nghỉ tại Biển Nhật Lệ,
Ảnh chụp vợ 2 lúc bình minh ngày thứ 2, và góc view từ Phòng em

Vâng em sẽ tiếp tục cập nhật chuyến đi các ngày tiếp theo ạ!
Khung cảnh Vũng Chùa đây cụ.Em bổ sung tý hình

kimnguukl

Xe tải
Các Cụ cho em hỏi ,em có con siêu xe cỏ là Mazda 323 đời 2002 chạy 17 vạn,em vừa thay 4 quả lốp Michelin mới cứng,đóng lại càng A ,thay 4 quả rotuyn cân bằng trước sau,cao su chẻ sau,dầu mỡ ngon lành ,máy lạnh mát thít,định lam chuyến như Cụ chủ,nhưng có lẽ em se vào Huế chơi,liệu con V2 em đã lên đường đc chưa ạ,em chưa đi xa bao giờ Max 100 km trở lại thôi ạ.đang muốn khám phá mà camorun quá. Chin ý kiến các Cao nhân.
Chỉ quan ngại về sk thôi, vì cụ chưa đi xa bg

Trạng thái
Thớt đang đóng