[Thảo luận] xe sang văn hóa ...?

hoasungvnn

Xe hơi
em đi vào tầng hầm kangnam thấy kiểu đỗ xe như tây nên chụp đưa lên các cụ bình luận , trường hợp này em chẳng biết nói gì nên để các cụ nói giúp
[/IMG]

chacone

Xe buýt
Xe của cụ kế toán trưởng Vinaconex sáng nào em cũng thấy cụ ấy đi ngược đường để vào công ty ở 32-34 Láng Hạ bó tay với cụ

thanhniendibe

Xe tải
con này đẹp em gặp nhiều có cả con X6 trắng biển 0006 nữa sao X6 biển nhiều con đẹp thế nhỉ

scopion84

Xe tải
Xe ngon biển đẹp mà sao đỗ vô văn hóa thế :-s

Kenket

Xe điện
Xã hội có thêm 1 trọc phú ! phải đỗ như thế này thì thiên hạ chúng nó mới để ý đến mình...3:-O

architecto

Xe buýt
Theo em những chỗ như này nên học sân bay Nội Bài, cứ cùm chân, phạt thật nặng vào mới thả cho chừa.

Moilaixe

Xe tải
Em không bênh quả Bỉm X6 này đâu, nhưng mà hầm còn rộng chán, còn nhiều chỗ đỗ mà cụ, không đáng để ý. Chứ nếu hầm chật thì lúc đấy mới bực mình. Cứ coi như việc thường ngày ở huyện, sáng nay em bị quả xe máy đâm binh 1 cái vào *** mà thằng đấy còn cười nhăn cười nhở với người yêu mà không mở miệng ra xin lỗi mình một tiếng. Em cũng tặc lưỡi, kéo kính lên và nghĩ thầm thôi xã hội người này người kia, biết làm thế nào. Nghĩ thế cho ngày của mình đỡ nhọc đầu, đỡ lăn tăn vì những cái không đâu các cụ nhỉ :)

yenthanh2410

Xe tải
Tứ sáu mới máu. Nhưng có lẽ hơi ít máu lên não các cụ nhỉ!;))

thanhtoyota

Xe hơi
ơ hay..mềnh có xèng thuê liền 2 chỗ đấy chớ..ai chạ biết lại bảo là thiếu ý thức

hieuvn

Xe tải
Các cụ có comment gì thì cũng phải để ý đến các tình huống chứ, như kụ Moilaixe nói ấy...thứ 1 là hầm còn rộng nên thực sự chả ảnh hưởng tới ai, các kụ đếm xem có bao nhiêu con xe trong hầm lúc đó mà chưa gì đã gạch đá, nhọc quá!!! Thêm nữa là nếu có ảnh hưởng thì trách nhiệm cũng phải nói đến bảo vệ có sự hướng dẫn chứ; thứ 2 là kụ chủ xe bận hay vội quá cũng chỉ kịp tìm đc chỗ rộng để đỗ rồi chạy đi công việc, làm sao còn để ý đc việc đỗ cho ngay ngắn khi mà xung quanh thoáng thế...nói chung là nếu đưa ra bức ảnh để bình về cái xe đẹp biển đẹp thì iem ủng hộ chứ còn gạch đá ntn thì vô lý quá!

Chỉnh sửa cuối:

Audioto

Xe tăng
Các cụ có comment gì thì cũng phải để ý đến các tình huống chứ, như kụ Moilaixe nói ấy...thứ 1 là hầm còn rộng nên thực sự chả ảnh hưởng tới ai, các kụ đếm xem có bao nhiêu con xe trong hầm lúc đó mà chưa gì đã gạch đá, nhọc quá!!! Thêm nữa là nếu có ảnh hưởng thì trách nhiệm cũng phải nói đến bảo vệ có sự hướng dẫn chứ; thứ 2 là kụ chủ xe bận hay vội quá cũng chỉ kịp tìm đc chỗ rộng để đỗ rồi chạy đi công việc, làm sao còn để ý đc việc đỗ cho ngay ngắn khi mà xung quanh thoáng thế...nói chung là nếu đưa ra bức ảnh để bình về cái xe đẹp biển đẹp thì iem ủng hộ chứ còn gạch đá ntn thì vô lý quá!
Đỗ thế này rồi bị xe khác quệt rồi ăn vạ à ???
Túm lại là trình lởm mới đỗ cái xe dư thế !
Xe đẹp, biển đẹp mà đỗ vô VH càng phải lên án :)

thule6

Xe điện
He he các cụ thi nhau ném đá.
có gì mà các cụ tranh thủ gạch đá, rồi chửi hôi, thế này thế nọ ...
Hầm còn rộng, tối qua say quá bò về đc đến đây ko sảy ra tai nạn là may lắm roài, tài non lái kém các cụ bỏ quá cho - xin rút kinh nghiệm sau ...
- Xe đẹp, biển đẹp ở nhà đẹp khoe hàng tý có chết ai đâu, ra đường khối chú còn kém ý thức hơn ...
Tất cả những lý do đó X6 đều có thể đưa ra còn các cụ có bỏ quá cho hay ko thì ...
Theo nhà cháu cụ chủ thớt nên ý kiến với tổ bảo vệ tòa nhà (chắc cũng đang lủng củng ... ;))) chứ những hình ảnh dư lày và hơn thế XH mình nhiều lắm.

cuongdt86

Xe tăng
Chắc rồi cụ ý sẽ chỉnh sửa lại hành vi của mình thôi các cụ ạ, lên OF thấy thế này thì k muốn cũng phải sửa, xấu hổ quá đi mất!

hieuvn

Xe tải
Các kụ chỉ có giỏi ném đá...nhiều khi cũng chưa chắc có văn hoá được hơn người khác mà lại cứ đi chửi hôi, đã bg tự kiểm điểm mình chưa mà đã thế? Cả cái hầm có đến 3 cái xe, đỗ có như vậy có chăng cũng chẳng ảnh hưởng tới ai, người ta có xe xịn ở nhà xịn thì cũng được gọi là "giàu sang" chứ có ai gọi là "giàu hèn" ko nhỉ? Làm gì mà chưa gì mới chỉ qua 1 bức ảnh chưa nói lên điều gì mà đã kết luận người ta ko có văn hoá, như vậy có hồ đồ quá ko??? (Chưa muốn nói là có văn hoá ko mà lại đi chửi người khác ko có văn hoá?)...bình tĩnh mà suy xét đi đã nhé!

QAK

Xe đạp
biển này em dự là biển đểu các bác ạ.....

OrientExpress

Xe máy
Cụ này chắc chắn là văn hóa kém, dù các Bác khác có viện lý do gì biện minh
Nói như vậy thi khi đường vắng quá, ta có quyền đi ngược chiều, khi đêm tối và không có xxx - ta có quyền vượt đèn đỏ?

Tuan nguyen

Xe buýt
Em chẳng hiểu giữa việc hầm rộng, còn nhiều chỗ đỗ thì có liên quan gì tới việc đỗ xe một cách lố bịch như trong hình của chủ thớt.
Là người đàng hoàng, thì kể cả khi điều kiện cho phép mình làm những việc vô văn hóa, mình cũng vẫn phải cư xử có văn hóa.