[Funland] Xe rùa “Made in Việt Nam” xuất khẩu sang thị trường Mỹ

Leanh65

Xe container
Em đã từng đẩy thử cái xe rùa này rồi và thấy khá khó để cân bằng. Chắc là do em chưa quen nên nó cứ nghiêng bên nọ, xẹo bên kia.
Thế thì cụ không thể đẩy được xe cút kít của dân thủy lợi ngày xưa rồi. Em trước kia tập mãi mà cứ ngã đổ liên tọi. Xe rùa bây giờ em đẩy ngon ơ cả xe o tô đất màu từ ngõ vào nhà lên cao xuống thấp, qua cửa chỉ dư 5cm có ngưỡng cao kế rãnh mà không hề xước tay. Kk😁 em chấm 9,5 cho tk.

A98

Xe container
Thế thì cụ không thể đẩy được xe cút kít của dân thủy lợi ngày xưa rồi. Em trước kia tập mãi mà cứ ngã đổ liên tọi. Xe rùa bây giờ em đẩy ngon ơ cả xe o tô đất màu từ ngõ vào nhà lên cao xuống thấp, qua cửa chỉ dư 5cm có ngưỡng cao kế rãnh mà không hề xước tay. Kk😁 em chấm 9,5 cho tk.
Giờ xe rùa đã thành một phần cơ thể cụ rồi, cụ cảm giác được trọng tâm nên không cần dùng lực vì lúc nào cụ cũng duy trì được trọng tâm trên bánh xe. Phải làm nhiều mới đến trình độ đấy được.

Leanh65

Xe container
Giờ xe rùa đã thành một phần cơ thể cụ rồi, cụ cảm giác được trọng tâm nên không cần dùng lực vì lúc nào cụ cũng duy trì được trọng tâm trên bánh xe. Phải làm nhiều mới đến trình độ đấy được.
Ớ, không phải cụ ơi. Em dân cầm bút. Cải tạo cái vườn trồng rau. Mua mấy xe đất mà giáp tết không thuê được người thế là gấu xúc, em kê ván, kê gạch và mượn tạm cái xe của đội thợ xây đang làm công trình gần nhà thôi. Mất đúng 2 chuyến làm quen xe là phi rầm rầm cả ngày chủ nhật. Cửa sau ra vườn cái nhà cũ của em bé tý tẹo vừa lọt cái tay cầm xe rùa, nền bếp thấp hơn ngưỡng lại sát ngay rãnh nước. Nói chung là phải qua 3 điểm chênh cốt từ 40-25 cm bập bềnh và hẹp. Thế nên em đánh giá cao tk của xe, chắc có qua đồ họa.

Em chắc chắn là k đẩy được cái xe cút kít của dân thủy lợi như cụ nói rồi. Em mới chỉ đẩy thử cái xe của mấy bác thợ xây gần nhà đã mệt đứt cả hơi.

Leanh65

Xe container
Em chắc chắn là k đẩy được cái xe cút kít của dân thủy lợi như cụ nói rồi. Em mới chỉ đẩy thử cái xe của mấy bác thợ xây gần nhà đã mệt đứt cả hơi.
Em tò mò thế hàng ngày cụ " xúc than mấy tấn" kiểu gì nhỉ ?😉

minhhai985

Xe lăn
thế cũng ngang tầm bác Vượng à :D

toyennha

Xe lăn
Đọc bài trên thì ý là anh ấy sáng tạo ra cái xe rùa?
Nếu vậy thì đâu có đúng nhỉ? Vì em xem thấy bên nước ngoài cũng có, từ lâu rồi chứ k phải gần đây
Kệ đi cụ. Cứ ra nước ngoài ma ngoại tề về là được. Đỡ hơn ai đó đang từ Việt Nam chuyển đầu não qua nước ngoài. Mặc dùng tốt nhưng thuế Việt Nam mình có được hưởng hết lo hay phải chia cho nước ngoài

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em đã từng đẩy thử cái xe rùa này rồi và thấy khá khó để cân bằng. Chắc là do em chưa quen nên nó cứ nghiêng bên nọ, xẹo bên kia.
Cụ ko quen thôi. Em nhìn thợ nó quẩy ximang, cát..từ tầng 1 lên tầng 5 rồi cân tiếp gạch vụn, phế thải xuống tầng 1 bằng xe này qua cầu thang bộ...cứ vèo vèo =D>

Cụ ko quen thôi. Em nhìn thợ nó quẩy ximang, cát..từ tầng 1 lên tầng 5 rồi cân tiếp gạch vụn, phế thải xuống tầng 1 bằng xe này qua cầu thang bộ...cứ vèo vèo =D>
Vâng, em thấy các bác đẩy cứ vèo vèo nên em đẩy thử. Ai ngờ đâu nó đổ ngược đổ xuôi.

Hổ Con

Xe tăng
Cứ bán được cho Mỹ, cho tây thu $ về là giỏi rồi. Mấy ông đói rách mép ngồi đấy mà chê cái con củ cải. Sao giờ OF nhiều giẻ rách thế không biết.

Mr.Alo

Xe lăn
xe mất cân bằng chủ yếu do loại đời cũ hệ thống trục bi kém cụ ạ , nó lỏng như răng và lão lên đủn nó oánh võng kinh luôn , tay không cứng là đổ . xe đời mới vòng bi ngon lên dùng khá ổn

poiuy

Xe ba gác
Đọc bài trên thì ý là anh ấy sáng tạo ra cái xe rùa?
Nếu vậy thì đâu có đúng nhỉ? Vì em xem thấy bên nước ngoài cũng có, từ lâu rồi chứ k phải gần đây
Giống như Apple tái phát minh smart phone thôi. Một sản phẩm bình thường và sản phẩm chất lượng cao khác nhau hoàn toàn.

Loe_hờ lú

Xe điện
Xe này em chuyên thồ đất đổ vào vườn nhà. :D

Vanh234

Xe buýt
Nó là kiểu dáng mẫu mã riêng của anh ấy. Trước 75-78 VN cũng đầy xe cút kít này, nhưng nó bằng gỗ, hẹp ngang, tay cầm thẳng. Nó đâu giống kiểu dáng của anh ý tk kiểu ben đổ cân bằng lực hiện đại, bánh hơi ai cũng đẩy vù vù. Không sợ lật đổ như xe ngày xưa. Cũng như xe đạp hay võng xếp, ty tỷ ông làm nhưng DL vẫn bán được sang mỹ, có đk độc quyền kiểu dáng...
Cũng chẳng phải đâu cụ, kiểu dáng thiết kế nó vẫn vậy thôi - giờ vật tư, vật liệu tốt nên xe tốt bền đẹp hơn chứ nó xưa nay vẫn vậy.
Anh Hùng đi bộ đội về - sớm thì cũng 20 tuổi, lại còn chật vật mưu sinh mãi rồi mới làm cái này? Cái giỏi là anh ấy làm được qui mô lớn hơn, đưa máy móc tốt hơn vào sản xuất lớn và xuất khẩu được.
Em thấy Làng Rùa họ làm cái xe này bao lâu nay rồi - có khi thời anh Hùng còn đi học ấy chứ.

New car 2023

Xe container
Kệ đi cụ. Cứ ra nước ngoài ma ngoại tề về là được. Đỡ hơn ai đó đang từ Việt Nam chuyển đầu não qua nước ngoài. Mặc dùng tốt nhưng thuế Việt Nam mình có được hưởng hết lo hay phải chia cho nước ngoài
Chuẩn bác: Tạo công việc cho dân Việt Nam, thu VND về cho dân Việt Nam, thế là được rồi.

Vanh234

Xe buýt
Ớ, không phải cụ ơi. Em dân cầm bút. Cải tạo cái vườn trồng rau. Mua mấy xe đất mà giáp tết không thuê được người thế là gấu xúc, em kê ván, kê gạch và mượn tạm cái xe của đội thợ xây đang làm công trình gần nhà thôi. Mất đúng 2 chuyến làm quen xe là phi rầm rầm cả ngày chủ nhật. Cửa sau ra vườn cái nhà cũ của em bé tý tẹo vừa lọt cái tay cầm xe rùa, nền bếp thấp hơn ngưỡng lại sát ngay rãnh nước. Nói chung là phải qua 3 điểm chênh cốt từ 40-25 cm bập bềnh và hẹp. Thế nên em đánh giá cao tk của xe, chắc có qua đồ họa.
Vâng, em thấy các bác đẩy cứ vèo vèo nên em đẩy thử. Ai ngờ đâu nó đổ ngược đổ xuôi.
xe mất cân bằng chủ yếu do loại đời cũ hệ thống trục bi kém cụ ạ , nó lỏng như răng và lão lên đủn nó oánh võng kinh luôn , tay không cứng là đổ . xe đời mới vòng bi ngon lên dùng khá ổn
Cái xe các cụ đẩy khó là kiểu cũ rồi, kiểu này thiết kế bánh với thùng gần đồng tâm/trục (thùng nằm ngay trên bánh) nên khó giữ thăng bằng hơn nhưng lại nhẹ hơn so với kiểu hiện nay là thùng nằm sau bánh nên khả năng giữ thăng bằng tốt/dễ hơn nhiều.

.Bo My

Xe container
Cái xe các cụ đẩy khó là kiểu cũ rồi, kiểu này thiết kế bánh với thùng gần đồng tâm/trục (thùng nằm ngay trên bánh) nên khó giữ thăng bằng hơn nhưng lại nhẹ hơn so với kiểu hiện nay là thùng nằm sau bánh nên khả năng giữ thăng bằng tốt/dễ hơn nhiều.
Cụ mắt tinh đấy. Giờ cái xe này cho bánh nhỏ hơn nữa, thùng hàng sâu lòng hơn thì sao nhỉ.

Vulq71

Xe container
Em đọc kỹ tiêu đề là xuất khẩu xe rùa sang Mỹ, nội dung rất rõ ràng kể chủ doanh nghiệp tâm huyết với 1 sản phẩm mình làm ra, cô gắng hoàn thiện với việc nâng cấp dây chuyền và tự chủ nguyên vật liệu thôi mà.
Có câu chữ nào là sáng chế xe rùa đâu nhỉ? Cụ nhầm tạo ra “xe rùa” và sáng chế “xe rùa” là hai phạm trù khác nhau.
Lạ thật ???
Chiếc xe do anh sáng chế một lần nữa lại phát huy tác dụng đối với những cửa hàng bán dụng cụ cơ khí phục vụ nông nghiệp, họ nhiệt tình giới thiệu với khách hàng về công dụng của nó. Một đồn mười, mười đồn trăm, xe rùa từ đó ngày càng được nhiều người biết đến và yêu thích vì độ giản tiện cùng công năng cao mà nó mang lại.

juve99

Xe cút kít
Chưa quen và ít lao động chân tay nó vậy đấy cụ, ở công trình phụ nữ và mấy bác già phụ vữa, bt địa hình nhấp nhô mà đẩy phăm phăm. E cũng như cụ đẩy thử nặng nặng thì chắc dc vài mét là đổ tung toé nhưng quen rồi thì cũng ngon, tư thế vai cân bằng thì di chuyển nhẹ tênh