Xe rexton kêu có két khi vào cua hoặc đường xóc

Xe2

Đi bộ
Kính thưa các cụ!Xe của em là rexton XVT 2010, hiện nay xe của em đã đi được 3 vạn km rồi ạ nhưng có điều này xẩy ra đã lâu rồi, từ hồi mới chạy được 9000km thôi, mỗi khi đi vào đường xóc hay vào cua thì có những tiếng kêu cọt kẹt ở dưới gầm xe như kiểu cao su cọ vào nhau nghe rất rõ trong cabin, đặc biệt là nhiều lúc rửa xe xong chạy ở tốc độ thấp thì không thấy kêu nhưng chỉ chạy tốc độ cao trong vòng 20km là lại thấy biểu hiện ngay em cũng đưa kiểm tra nhiều gara nhưng mỗi ông phán một kiểu và tóm lại chưa làm sao hết được. Các cụ có cụ nào biết gara nào ở Hà Nội có thể xử lý được xin chỉ dùm em với ạ!

suv75

Xe máy
Theo kinh nghiệm của các bác chạy Rexton khác và em thì bác cứ để tự nhiên nó hết, tiếng kêu của nhựa có thể do thời tiết nắng nóng gây ra co dãn ở táp lô. Thường là ở chân kính lái đoạn gần với trụ A bên phụ. Nếu thấy khó chịu thì bác xịt tí RP7 vào đấy cho nó trơn. Bên cạnh đó, bác nên xem lại có thứ gì không được gắn chắc chắn trong hộp chứa dụng cụ ở dưới hàng ghế 2 và sau háng ghế thứ 3 hay không. Riêng hộp dụng cụ hàng ghế thứ Ba có nhiều vách ngăn có thể tháo rời được, cái nào không dùng thì bác tháo hẳn ra. Lót khăn vào những chỗ trống giữa các đồ dùng bác để trong 2 hộp dụng cụ cũng là cách giải quyết tình trạng này.
Ngoài ra, sau khi tháo ốp cửa nhiều lần, có thể nút khóa cửa sẽ bị rơ và va chạm với thành cửa gây ra tiếng kêu, bác vặn chặt cái chốt lại hoặc nếu vẫn không hết thì dán giấy màu đen vào thành trong của lỗ chốt cửa để bớt cọt kẹt.

Chỉnh sửa cuối:

MussoTD

Xe buýt
Xe em thì cứ như có viên sỏi trong ống xả, thỉnh thoảng nó lại kêu leng keng, có lúc lại im thít. Không biết xử lý kiểu gì các bác nhỉ!

inkiencuong

Xe máy
Xe em thì cứ như có viên sỏi trong ống xả, thỉnh thoảng nó lại kêu leng keng, có lúc lại im thít. Không biết xử lý kiểu gì các bác nhỉ!
Mổ nội soi nó đi bác. akakkka

Plazatn

Xe máy
Lên cho ae tham khảo...........

Kính thưa các cụ!Xe của em là rexton XVT 2010, hiện nay xe của em đã đi được 3 vạn km rồi ạ nhưng có điều này xẩy ra đã lâu rồi, từ hồi mới chạy được 9000km thôi, mỗi khi đi vào đường xóc hay vào cua thì có những tiếng kêu cọt kẹt ở dưới gầm xe như kiểu cao su cọ vào nhau nghe rất rõ trong cabin, đặc biệt là nhiều lúc rửa xe xong chạy ở tốc độ thấp thì không thấy kêu nhưng chỉ chạy tốc độ cao trong vòng 20km là lại thấy biểu hiện ngay em cũng đưa kiểm tra nhiều gara nhưng mỗi ông phán một kiểu và tóm lại chưa làm sao hết được. Các cụ có cụ nào biết gara nào ở Hà Nội có thể xử lý được xin chỉ dùm em với ạ!
Có cả trăm nguyên nhân cái tiếng kọt kẹt đấy .. bệnh này không nặng nhưng rất khó chịu. Theo e bác lên cầu 4 trụ rồi lấy hai ba chú thợ đu bám rồi xem tiếng kọt kẹt nó phát ra ở đâu nhé ..

Xe2

Đi bộ
Có cả trăm nguyên nhân cái tiếng kọt kẹt đấy .. bệnh này không nặng nhưng rất khó chịu. Theo e bác lên cầu 4 trụ rồi lấy hai ba chú thợ đu bám rồi xem tiếng kọt kẹt nó phát ra ở đâu nhé ..
Nhà bác có giúp em xử lý món này được không?Nếu được em cho xe qua bác kiểm tra giúp em nhé?Em đã qua xưởng Mekong ở thanh trì rồi mà các bác ở đó cũng không tìm ra được.

Nhà bác có giúp em xử lý món này được không?Nếu được em cho xe qua bác kiểm tra giúp em nhé?Em đã qua xưởng Mekong ở thanh trì rồi mà các bác ở đó cũng không tìm ra được.
Bệnh này nan y đây, đến Mekong cũng chịu thì sợ e không chiến được .. lúc nào bác rỗi ae làm tí cà fe bốc phét tìng nhé, cúng tế cẩn thận có khi bệnh nó lại tự khỏi ..

Explorer

Xe buýt
Rexton có 3 thứ kêu phổ biến:
1. Kêu cọt kẹt như tiếng kim loại cọ vào nhau khi đi tốc độ chậm và đường mấp mô. Cái này kêu do chốt khóa nắp ca bô cọ vào khóa gây ra. Em toàn lấy băng dính điện quấn quanh chốt khóa là hết. Khi nào băng dính rách thì quấn lượt khác.
2. Kêu re re bên cánh cửa do thanh chốt cửa bị rung. Cái này cũng xử bằng băng dính điện nốt.
3. Kêu như tiếng nhựa cọ vào nhau. Quả này lúc đầu em cứ tưởng do phần nhựa táp lô cọ vào kính nhưng mãi sau mới phát hiện ra ko phải. Kêu là do chổi gạt mưa tì lên kính nó cựa khi vào chỗ mấp mô. Em cũng ko hiểu sau lại là gạt mưa nhưng cứ mỗi lần bị thế em phun nước rửa kính thì hết, đi một lúc lại bị kêu. Cái này là khó xử lý nhất, em vẫn chưa tìm ra cách xử triietj để được.

Rex2

Đi bộ
Hehe, em cũng đang bức xúc vụ cọt kẹt của con Rex yêu hóa ra cũng nhiều bác dính.
Xe em trước cũng kêu ro ro ở chốt cánh cửa em toàn phải nhét giấy vào cho nó im lặng có lẽ cũng phải mày mò băng nó lại
Bác Explorer cho em hỏi cái chốt khóa nắp capo mà bác nói nó là cái chốt ở trong xe dưới tay lái hay là ở ngoài đầu xe bác nhỉ? Để em mày mò có khi lại là đúng bệnh cọt kẹt như tiếng lò xo din dít ở chỗ ghế lái

suv75

Xe máy
Hehe, em cũng đang bức xúc vụ cọt kẹt của con Rex yêu hóa ra cũng nhiều bác dính.
Xe em trước cũng kêu ro ro ở chốt cánh cửa em toàn phải nhét giấy vào cho nó im lặng có lẽ cũng phải mày mò băng nó lại
Bác Explorer cho em hỏi cái chốt khóa nắp capo mà bác nói nó là cái chốt ở trong xe dưới tay lái hay là ở ngoài đầu xe bác nhỉ? Để em mày mò có khi lại là đúng bệnh cọt kẹt như tiếng lò xo din dít ở chỗ ghế lái
Cái chốt đó dưới nắp ca pô phía trước block máy đó bác. Em lại không bị dính vụ này.

Xe2

Đi bộ
Qua các cụ tư vấn em đã xử lý được tiếng ken két, đúng là ở nắp khóa ca pô thật các cụ ạ, sau khi em sử lý xong thì không thấy kêu nữa nhưng mà giờ đây lại thêm cái tiếng din dít như cụ này nói vậy, cảm tưởng như ở ngay dưới ghế lái thôi mà chỉ khi nào xe vào đường mấp mô hoặc quẹo về bên phaỉ mới bị!

Xe2

Đi bộ
Xe em khi đi đảo lốp về mới phát hiện thỉnh thoảng kêu cạch cạch mấy phát mà không biết bị làm sao!

Explorer

Xe buýt
Xe em khi đi đảo lốp về mới phát hiện thỉnh thoảng kêu cạch cạch mấy phát mà không biết bị làm sao!
Bác phải khoanh vùng thì mới phán được chứ ạ

Explorer

Xe buýt
Nếu các cụ ở HN thì có khi off cafe phán cho nó chuẩn nhỉ *-:)