Thảo luận Xe Renault Samsung QM5, SM7, SM5, SM3, Koleos, Fluence,.. vào đây cùng thảo luận nào.

I30CW

Xe hơi
Các bác cho e hỏi,tự dưng nó hiện lên cái hình Cle màu vàng, lý do là sao thế nhỉ. E mang ra chỗ 68 Lê Văn Lương, họ xóa đi nhưng cũng ko cho biết là bị sao. Nghenois một thời gian nó lại bị thì phải, hoang mang quá!!
Mình cũng o rõ, mặc dù đã đọc manual. Chỉ ghi độc 1 dong :' là phải đi đến service để sửa ngay'. Nhưng mình dự nếu 68 LVL đã xem và chỉnh lại thì có lẽ là lỗi thường: kiểu như đến kỳ bảo dưỡng, hay dầu đến kỳ phải thay...Bạn mang đến lần thứ 2 để họ thay lọc và dầu chắc lúc đó họ sẽ nói, không phải sợ đâu.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Mình cũng o rõ, mặc dù đã đọc manual. Chỉ ghi độc 1 dong :' là phải đi đến service để sửa ngay'. Nhưng mình dự nếu 68 LVL đã xem và chỉnh lại thì có lẽ là lỗi thường: kiểu như đến kỳ bảo dưỡng, hay dầu đến kỳ phải thay...Bạn mang đến lần thứ 2 để họ thay lọc và dầu chắc lúc đó họ sẽ nói, không phải sợ đâu.
Thường xe đi khoảng 10.000km thì nó sẽ báo bạn đi bảo dưỡng xe, mang xe vào hãng thì nó chỉ clear lỗi và setup lại lịch bảo dưỡng. Cũng nên định kỳ mang xe vào hãng thay dầu và ktr lại cho yên tâm ạ.

sm3

Xe máy
Vâng, e đưa vào, họ cũng thay dầu với thay lọc, nhưng cũng ko giải thóch rõ. Cảm ơn các bác đã chỉ dẫn.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Hôm nay em vừa cho xe đi cân bằng lại cả xe, đảo lốp và chỉnh lại độ chụm của lốp. Nói chung xe ngon cứ tưởng ko sao, cho vào nồi rồi mới thấy nhiều sẹo.
Sau khi kiểm tra, đo đạc, chỉnh sửa xong đi xe nó thik hơn hẳn.

- Lốp khi cho vào máy cân bằng động, lệch tá hoả, phải dán thêm chì vào mới ok.
- Chỉnh độ chụm thì phải siết lại cả cụm càng trước và sau, camera đo cho thấy lệch với khoảng cách cho phép cũng khá.

Xe em đi đc 12.000km nên các bác bảo thế là bình thường.
Các bác nên chú ý khuyến cáo của nhà sản xuất là lốp xe thường khoảng 8000km là phải cân bằng động lại và khoảng 10000km đảo 1 lần cho mòn đều lốp.
Sáng nay em làm xong thấy xe đi vững như hồi mới ở showroom ra, trc đó đi thỉnh thoảng cứ thấy liệng liệng bánh xe cũng ghê ghê.

Nói để các cụ bit và cũng nên quan tâm đến cái lốp xe ạ.

nguyenchung

Đi bộ
Chao các bác. Em chò bac mai ma khong thay. Các bác đã thay lọc gió đieu hòa cho sm3 chua a. Em tim mai dể vệ sinh cai lọc gió mà tìm khong thấy. Các bác nào co kinh nghiệm thì bảo em vói ạ

sm3

Xe máy
Chao các bác. Em chò bac mai ma khong thay. Các bác đã thay lọc gió đieu hòa cho sm3 chua a. Em tim mai dể vệ sinh cai lọc gió mà tìm khong thấy. Các bác nào co kinh nghiệm thì bảo em vói ạ
E từng vào chỗ 68 Lê Văn Lương họ thay mất gần 1 củ...

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
E từng vào chỗ 68 Lê Văn Lương họ thay mất gần 1 củ...
Xe của mình bị họ liệt vào hàng xe xịn nên cứ vào hãng là phải thay mới, ko có chuyện vệ sinh lọc gió, lọc điều hòa. Mỗi kỳ đến thay dầu, lọc dầu, lọc gió, điều hòa cũng mất đôi củ ạ.
Nhưng các cụ thik kinh tế thì cứ bảo họ vệ sinh cũng đc.

nguyenchung

Đi bộ
Chao cac bac. Vi em o Nghe An nen chua co dip ra Hanoi de den 68 LVL, muon tim de ve sinh tam thoi khi nao co thoi gian thi ra Hanoi de thay moi. Em tim mai ma khong biet no o dau de mo ra ve sinh. Bac nao biet chi giao cho em cai a. Xin da ta

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Cái dòng này thì hệ thống lọc điều hòa nó để hơi hiểm. Như con QM5 của em mỗi lần tháo ra lắp vào rất lỉnh kỉnh và ko phải thợ nào cũng bit chỗ nó cất ở đâu để mà tháo ra vệ sinh nữa.

Lâm Phong

Xe tăng
Các bác cho e hỏi,tự dưng nó hiện lên cái hình Cle màu vàng, lý do là sao thế nhỉ. E mang ra chỗ 68 Lê Văn Lương, họ xóa đi nhưng cũng ko cho biết là bị sao. Nghenois một thời gian nó lại bị thì phải, hoang mang quá!!
Lỗi nổi hình cle là báo lịch bảo dưỡng mỗi 10.000km bác ạ , thông thường xe mới thì thay dầu rồi reset lại - 10.000km sau nó lại nổi đèn vàng hình cle .
Bác có thể xóa đèn cle thế này : Nổ máy, phía dưới volang có 1 cần điều khiển ngắn gần nhất đầu gối bên phải tài xế, trên cần này có 2 nút ở đầu cần , bác ấn cái nút trên và nhìn vào bảng đồng hồ sẽ thấy nó thay đổi hiển thị , khi nào đến Service ...10.000 màu vàng thì bác ấn và giữ nút đó cho dòng hiển thị trên bảng đồng hồ nhấp nháy (chừng 10s) rồi nó hết nháy và trở về màu xanh là ok , tắt máy đề lại kiểm tra .
Cũng thao tác như thế bác có thể cài đặt chức năng tự khóa cửa khi xe chạy của SM3 đấy bác ạ .

Lâm Phong

Xe tăng
Lọc gió điều hòa SM3 bác ngồi sang ghế phụ sẽ thấy chỗ hộp cần số (ngăn tài và phụ) , sát chân trái có miếng nhựa , bác tháo ra sẽ thấy lọc gió điều hòa .

I30CW

Xe hơi
Hôm nay em vừa cho xe đi cân bằng lại cả xe, đảo lốp và chỉnh lại độ chụm của lốp. Nói chung xe ngon cứ tưởng ko sao, cho vào nồi rồi mới thấy nhiều sẹo.
Sau khi kiểm tra, đo đạc, chỉnh sửa xong đi xe nó thik hơn hẳn.

- Lốp khi cho vào máy cân bằng động, lệch tá hoả, phải dán thêm chì vào mới ok.
- Chỉnh độ chụm thì phải siết lại cả cụm càng trước và sau, camera đo cho thấy lệch với khoảng cách cho phép cũng khá.

Xe em đi đc 12.000km nên các bác bảo thế là bình thường.
Các bác nên chú ý khuyến cáo của nhà sản xuất là lốp xe thường khoảng 8000km là phải cân bằng động lại và khoảng 10000km đảo 1 lần cho mòn đều lốp.
Sáng nay em làm xong thấy xe đi vững như hồi mới ở showroom ra, trc đó đi thỉnh thoảng cứ thấy liệng liệng bánh xe cũng ghê ghê.

Nói để các cụ bit và cũng nên quan tâm đến cái lốp xe ạ.

http://www.otofun.net/threads/336129-renault-koleos-va-“cuoc-doi-dau”-voi-honda-cr-v-o-vn/page2
Bên thớt Honda, bình luận sợ quá, thấy Ruồi phán 1 câu mình cũng phán, rồi ù té quyền về đây.

I30CW

Xe hơi
Lọc gió điều hòa SM3 bác ngồi sang ghế phụ sẽ thấy chỗ hộp cần số (ngăn tài và phụ) , sát chân trái có miếng nhựa , bác tháo ra sẽ thấy lọc gió điều hòa .
Cảm ơn Cụ, trình cao thật đó. Mình 0 thể biết được những thứ này.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Lỗi nổi hình cle là báo lịch bảo dưỡng mỗi 10.000km bác ạ , thông thường xe mới thì thay dầu rồi reset lại - 10.000km sau nó lại nổi đèn vàng hình cle .
Bác có thể xóa đèn cle thế này : Nổ máy, phía dưới volang có 1 cần điều khiển ngắn gần nhất đầu gối bên phải tài xế, trên cần này có 2 nút ở đầu cần , bác ấn cái nút trên và nhìn vào bảng đồng hồ sẽ thấy nó thay đổi hiển thị , khi nào đến Service ...10.000 màu vàng thì bác ấn và giữ nút đó cho dòng hiển thị trên bảng đồng hồ nhấp nháy (chừng 10s) rồi nó hết nháy và trở về màu xanh là ok , tắt máy đề lại kiểm tra .
Cũng thao tác như thế bác có thể cài đặt chức năng tự khóa cửa khi xe chạy của SM3 đấy bác ạ .
Bác Lâm Phong cho em hỏi cái.
Cái thao tác tự khoá cửa kia là như thế nào ạ? Là set theo tốc độ hay ntn. Vì mặc định các xe 40km/h là nó sẽ khoá, giờ em muốn hạ xuống 20km/h thì làm ntn ạ? Có phải là thao tác như bác nói ko? Em chưa hiểu cái chỗ đỏ đỏ lắm ạ...:D

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Koleos của các bác có làm đc như thế này ko???

Xe bác đẹp quá bác Ruồi ơi. Hôm này sinh nhật bác dẫn đầu hội Cô leo nói riêng và hội Rề noa qua nhé. Ngắm sướng. Cái chính là bác chủ xe biết cách chụp ảnh nữa. Nhìn càng lung linh nhờ ^^

I30CW

Xe hơi
Xe bác đẹp quá bác Ruồi ơi. Hôm này sinh nhật bác dẫn đầu hội Cô leo nói riêng và hội Rề noa qua nhé. Ngắm sướng. Cái chính là bác chủ xe biết cách chụp ảnh nữa. Nhìn càng lung linh nhờ ^^
Xe không đẹp lắm nhưng Chủ thì tay chơi nên chụp đẹp.