Thảo luận Xe Renault Samsung QM5, SM7, SM5, SM3, Koleos, Fluence,.. vào đây cùng thảo luận nào.

ceo.dung

Xe hơi
Không có gì Các Cụ ạ!
Nhiệm vụ của em là thông báo cho khách hàng những thông tin mới nóng hổi mà!
khì khì!
Mong sớm gặp các Cụ ngoài quán cafe chứ không mong các Cụ vào chỗ em sửa xe ạ!:D

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Tiện các bác đi Koleos, QM5 cho em hỏi về vấn đề nhiên liệu với. Trước giờ em toàn đổ A95, nhưng có nhiều luồng nói rằng A95 của mình ko sạch mà lại bị pha với A92 một phần. Thế trc giờ các bác đổ A95 hay A92 thế? Em nhớ con i30 trc của em đổ A95, vào mùa đông sau khi để một đêm, sáng ra toàn phải để 2, 3 lần mới nổ. Sau đó em quay về A92 thì phát ăn ngay. QM5 của em chưa dùng qua mùa đông nên chưa bit ntn nữa.
Mới cả em thấy gần nhà em chỗ làng QTTL có bác đi Koleos đen và chỗ Tô Hiệu có bác đi QM5 trắng, không bit 2 bác đó có sinh hoạt trên này ko nhỉ???

I30CW

Xe hơi
Tiện các bác đi Koleos, QM5 cho em hỏi về vấn đề nhiên liệu với. Trước giờ em toàn đổ A95, nhưng có nhiều luồng nói rằng A95 của mình ko sạch mà lại bị pha với A92 một phần. Thế trc giờ các bác đổ A95 hay A92 thế? Em nhớ con i30 trc của em đổ A95, vào mùa đông sau khi để một đêm, sáng ra toàn phải để 2, 3 lần mới nổ. Sau đó em quay về A92 thì phát ăn ngay. QM5 của em chưa dùng qua mùa đông nên chưa bit ntn nữa.
Mới cả em thấy gần nhà em chỗ làng QTTL có bác đi Koleos đen và chỗ Tô Hiệu có bác đi QM5 trắng, không bit 2 bác đó có sinh hoạt trên này ko nhỉ???
Chắc chắn không phải tớ:D!!!
Xăng thì lần đầu tiên đổ A95 1 bình, sau đó mấy người làm xăng dầu nói A95 ở VN chất lượng như A92 thôi và lại thấy đắt, cũng như nếu đi xa đi tìm A95 cũng mất công. Từ đó đến giờ đổ A92--- Không thấy làm sao cả.
Xe của Ruồi uống thế nào? xe tớ đi vào Hà tĩnh chắc khoảng 8l/100km. Nhưng đường HN thì chắc 13l quá.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Của em nó cũng same same của bác, đi i30 đang quen với mức ăn uống của nó, sang xe này thấy hơi tốn. Nhưng bù lại độ bốc và độ vọt thì thôi rồi..... Chắc em cũng chạy nốt bình 95 này vậy.

bachlong142

Đi bộ
em cũng đang quan tâm tìm hiểu thêm về renault, renault samsung, các cụ có gì chỉ giáo thêm cho em với

bachlong142

Đi bộ
em thấy QM5 đâu có dịch vụ sau bán hàng đâu nhở

ceo.dung

Xe hơi

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Nhưng giờ có muốn mua QM5 cũng có mua được đâu. Các bác renault là rất khoái cái thông tư 20 đấy. Còn vic bảo dưỡng sửa chữa thì nhờ bác Dũng cảe cho là ngon mà.

ceo.dung

Xe hơi
Nhưng giờ có muốn mua QM5 cũng có mua được đâu. Các bác renault là rất khoái cái thông tư 20 đấy. Còn vic bảo dưỡng sửa chữa thì nhờ bác Dũng cảe cho là ngon mà.
Vâng ạ!
Em là em thích cái câu này của Bác thật đấy ạ!
Còn việc bảo dưỡng sửa chữa thì các bác cứ alo cho em ạ!

dataus

Xe đạp
vầng, nhà cháu cũng có 1 ẻm SM3, các cụ lập hội cháu cắp tráp hầu với . Đợt rồi, sm3 nhà cháu bị báo lỗi engine check vào renault showroom cũng bị hét 4000 obama như cụ chủ thớt. Về sau, cũng tìm ra lỗi là đổ xăng A95 tại cây xăng lởm. Sau khi xóa lỗi check và đổ xăng tại cây uy tín thì lại ngon. Nhưng cháu dự là về sau cần bảo dưỡng hay mua phụ tùng thay thế vào show room renault lại bị nó hành.

dataus

Xe đạp
Chúc mừng các Cụ! Theo cuộc họp sáng nay của công ty em thì từ giờ trở đi các Cụ có thể đem xe đến chỗ em để bảo dưỡng mà không có chuyện bị bắt mua phiếu nữa ạ!
hẹn gặp các Cụ nhé!
các cụ gọi trước để em sắp xếp nhé!
Thân ái Các Cụ ạ!
Cháu vodka cụ, có thông tin này cháu yên tâm rồi

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
vầng, nhà cháu cũng có 1 ẻm SM3, các cụ lập hội cháu cắp tráp hầu với . Đợt rồi, sm3 nhà cháu bị báo lỗi engine check vào renault showroom cũng bị hét 4000 obama như cụ chủ thớt. Về sau, cũng tìm ra lỗi là đổ xăng A95 tại cây xăng lởm. Sau khi xóa lỗi check và đổ xăng tại cây uy tín thì lại ngon. Nhưng cháu dự là về sau cần bảo dưỡng hay mua phụ tùng thay thế vào show room renault lại bị nó hành.
Ngon rùi bác nhá, mong đc gặp các bác để trao đổi thêm ạ.

D-Max_racer

Xe hơi
Dạ có bác nào đã đi em Renault Fluence chưa ah? Chả là nhà em quan tâm đến em nó, em cũng đã qua hãng chạy thử nhưng chạy ít quá nên cũng chả đánh giá được gì nhiều. Bác nào đi rồi cho nhà em xin tí cảm nhận với???!!!

ceo.dung

Xe hơi
Cụ ceo.dung đi xì pem ở đâu mà lại bị xì hơi rùi???
Híc! em rao bán cho ông anh ở hải phòng con Camry trắng nên bị chọc thủng lốp rùi!
híc!
h mới vào với các bác được!:D

ceo.dung

Xe hơi
Dạ có bác nào đã đi em Renault Fluence chưa ah? Chả là nhà em quan tâm đến em nó, em cũng đã qua hãng chạy thử nhưng chạy ít quá nên cũng chả đánh giá được gì nhiều. Bác nào đi rồi cho nhà em xin tí cảm nhận với???!!!
Hôm rồi công ty em có việc em chạy con Fluence xuống Hải Dương ạ!
Cảm nhận là:
Có chút độ ồn ở tốc độ trên 90 ( còn dưới thì ổn)
Chạy xe chắc và đầm lắm ạ!
Còn tiêu hao nhiên liệu ở đường trường là 9 lit ạ!
Còn gì nữa nhỉ?
À cảm giác vượt các xe khác sướng lắm cụ ạ! chạy xe vượt thoải mái vì cảm giác từ lốp lên tay lái rất thật ở tốc độ cao ạ!
Pm: May mà hôm em chạy không có anh nào cầm máy bắn tốc độ(:D).
Rất mong được phục vụ các bác

quanganh999

Xe buýt
Báo cáo các cụ:
Trưa nay cháu vừa đi test con Renault Koleos ở showroom của Renaul trên đường Lê Văn Lương. Xem xe phải nói tuyệt vời: bản cháu chạy máy 2.5 xăng 16V- 170HP- số CVT, mâm 18, cầu trước (bản 2 cầu phải đặt hàng); cảm thấy thân vỏ dày dạn cộng với tiện nghi: smart key dạng thẻ, bluetooth, cruise, ABS, EBD, EBA, air 2 vùng độc lập, rèm kính sau (cháu thích nhất cái opt dở hơi này) ….. và vô số các hốc, chỗ để đồ linh tinh khác.
Tăng tốc ổn (tuy nhiên CVT không bốc như các hộp số bánh răng AT khác), cảm giác lái quá tuyệt, cách âm được.
Giá được báo khoảng <1,4 bill (đã dis 40 triệu).
Nói chung xe ổn chỉ thắc mắc mỗi giá hơi cao (đ/c sale còn gợi ý so sanh nó với CRV và Nis Quashai). Xe này đi gia đình thì tuyệt vời (nhận định cá nhân cháu).
Mời các cụ ném đá.

xdaexec

Xe hơi
Báo cáo các cụ:
Trưa nay cháu vừa đi test con Renault Koleos ở showroom của Renaul trên đường Lê Văn Lương. Xem xe phải nói tuyệt vời: bản cháu chạy máy 2.5 xăng 16V- 170HP- số CVT, mâm 18, cầu trước (bản 2 cầu phải đặt hàng); cảm thấy thân vỏ dày dạn cộng với tiện nghi: smart key dạng thẻ, bluetooth, cruise, ABS, EBD, EBA, air 2 vùng độc lập, rèm kính sau (cháu thích nhất cái opt dở hơi này) ….. và vô số các hốc, chỗ để đồ linh tinh khác.
Tăng tốc ổn (tuy nhiên CVT không bốc như các hộp số bánh răng AT khác), cảm giác lái quá tuyệt, cách âm được.
Nói chung xe ổn chỉ thắc mắc mỗi giá hơi cao (đ/c sale còn gợi ý so sanh nó với CRV và Nis Quashai). Xe này đi gia đình thì tuyệt vời (nhận định cá nhân cháu).
Mời các cụ ném đá.
Nhà cháu cũng đã được xem "cô em" này. Phải nói là dáng đẹp ngồi êm, cách âm tốt. Với giá 1tỷ4 như vậy là hợp lý cho một chiếc xe nhập 5 chỗ.

RAVA

Xe ba gác
Báo cáo các cụ:
Mời các cụ ném đá.
-Em này trông bên ngoài hơi thô,lại lai từ Pháp,Nhật đến Hàn,giá thì cao.Nếu chọn Nhật thì CRV là 1 lựu chọn tốt,còn ko thì Hàn luôn cho nó hạt rẻ như Tucson hay Sportage.

Chỉnh sửa cuối:

I30CW

Xe hơi
-Em này trông bên ngoài hơi thô,lại lai từ Pháp,Nhật đến Hàn,giá thì cao.Nếu chọn Nhật thì CRV là 1 lựu chọn tốt,còn ko thì Hàn luôn cho nó hạt rẻ như Tucson hay Sported.
Em thì lại thấy không thô tý nào. Ai cũng hỏi xe gì mà lạ thế - cũng khoái. Mà chắc chắn là CRV chạy ồn hơn, vì đứa em chạy CRV nên mình đã lái nhiều (chính vì sợ đụng hàng thì mình mới mua RENAULT).
Đắt rẻ tùy người mua, nhưng xe thì cũng được đó, không cần phải hối tiếc đâu các Cụ ạ.