Đánh giá Xe Ranger bị ngập nước có sao không?

toansuzuki11

Đi bộ
Nếu ngập không quá 800mm thì không sao, còn như hình trên thì có sao rồi

Mẩu Xinh

Xe đạp
xe này gọi là vừa boxing vừa bơi lội rồi còn j

khkdgs

Xe điện
vấn đề ở chỗ dịch vụ vận chuyển xe không phải của đại lý hay của đại lý. lỗi ở đâu giải quyết ở đó thôi các cụ ạ

16A

Xe hơi
Góp ý với chú dong ford là không phải chỗ nào cũng nên quảng cáo và bán hàng. Theo dõi trên này, lúc có nhu cầu anh em sales sao mà đông, còn khi có vấn đề thì sạch bách hết.
Cái xe này nó được sales ngoài bắc giao dịch, thôi thì đại lý nào em không đưa lên kẻo mang tiếng là khách quan, lúc ký hợp đồng thì thấy là công ty thương mại, hỏi thì em nó bảo rằng đại lý hết xe rồi, còn đây là xe của miền nam, nếu lấy trực tiếp thì không được vận chuyển ra nên phải qua công ty thương mai. tất tật là thế, giấy tờ thì nó bay ra nhanh nên vác đi làm thủ tục hết cả rồi, xe lại vận chuyến sau. Vẫn biết vận chuyển là hên xui, ( có bác nào đó mua được của Nha Trang Ford ok, xin chúc mừng,) nhưng xui vẫn có % , mình trót dính vào thì mình không thoải mái. Chưa kể cách trả lời khắc phục đến giờ ngày càng cảm thấy ớn

Chả có cái phương tiện nào ngập nước mà ko sao ngoại trừ tầu ngầm cả cụ ạ :-"

Thứ nhất, em có một chia sẻ rất thật với cụ, ko biết cụ đã đọc chưa nhưng e tìm lại đã bị xóa, cụ nghĩ khách hàng tren fun này ai cũng gà đâu, các cụ diều có kinh nghiệm mua xe rất tốt, bảo nhau, cái đó e hoan nghênh vì e cũng bán đc xe mà các cụ mua đc với tâm lý thoải mái, còn vấn đề xe cụ bị như thế kia, ko nhầm hôm mtrc e có đọc lại bị trên Hòa Bình, như e chia sẻ ở bài trc, thì đánh giá khách quan thì ko đc thoải mái cho lắm,còn về động cơ e cũng ns luôn là ko sao, vì khi xe ko nổ máy thì van áp đc đóng nên nc ko thể vào khoang động cơ, cốt là vệ sinh sạch để chắc chắn nước ko còn trong ống xả hay cổ hút, vấn đề này cụ mang vào hãng ae sẽ sử lý cho cụ, còn về ngoại thất , bị như thế ko ai mong muốn, lm mình có tâm lý ko đc tốt thôi, chứ khác phục thì ko có vấn đề gì nên cụ cũng ko cần nghĩ nhiều, chúc cụ luôn thanh công trong cuộc sông

Mấy cụ sele đc cái nói rõ hay . Cụ có cầm số tiền lớn đi mua xe đâu mà biết . Cụ cầm 5 -7tr đi mua cái dt mà bóc hộp ra thấy nó bị xước hay móp cụ có lấy ko . Còn đằng này số tiền lớn như vậy ai mà ko xót

taochengnan

Xe tải
cái xe nó hơi trầy do vận chuyển còn linh động bỏ qua..nó tắm rồi thì bỏ qua làm mới...em bảo đảm cụ mà lấy về chạy sau 1 ngày mà có vấn đề là mất thòi gian chạy đi chạy lại cả tháng đấy

ca_voi

Xe lăn
Méo bao giờ chấp nhận luôn

hung_mts

Xe buýt
Em họ em mua xe Ranger witrak, nhưng qua một công ty thương mại, không mua qua đại lý ngoài này , Xe chuyển từ trong nam ra còn giấy tờ về trước em ấy cũng đi làm thủ tục rồi, lúc vận chuyển về thị bị ntn ạ, những chỗ xước xát vỡ kính thì bên Ford ở Văn điển làm sạch sẽ, riêng bị ngập .... ngang chừng 20 cm. Em cũng chẳng hiểu sao mà phải khổ sở thế.

họ nói là sẽ làm tốt, không ảnh hưởng gì. Cứ yên tâm.

Em cũng không biết Ford dưới này tay nghề kỹ thuật sao nhưng cảm thấy em em thế là thiệt.
Theo các cm thì liệu có yên tâm được không và có giải pháp nào hay hơn không ạ?
Các cụ mua xe thương mại thì phải chịu thôi chứ biết làm thế nào ah. Mua xe chính hãng của đại lý thì mình từ chối nhận xe ok mà

setup1985

Xe đạp
Cứ xe mới mà đi cho lành bác ạ. Ford nhiều xe thế cơ mà

Mr_Kid

Xe tăng
Điều đâu tiên là chia buồn với cụ chủ khi cụ chủ đã làm xong hết thủ tục và chắc cũng trả hết tiền rồi.
Điều thứ 2 là tìm mọi cách từ chối nhận con xe tai nạy này, có vết rồi đi cũng không có thoải mái.
Em không biết là lúc bàn giao xe mới có giấy tờ như biên bản bàn giao hay giấy giao nhận gì không vì em chưa có mua xe mới bao giờ.
Từ chối mọi việc liên quan đến bên vận chuyển, chỉ nói chuyện với bên bán hàng của mình.

Ha07

Xe tăng
tiền thì mới mà mua xe ngâm nước là sao hả cụ. lỗi ngâpj nước là một trông những lỗi kị nhất khi mua xe

Blu Bird

Xe hơi
Kí hợp đồng mua xe là xe mới chứ không phải là xe đã qua sửa chữa, tiền vận chuyển thì đã thanh toán, trách nhiệm trong quá trình vận chuyển là của Công ty. Cụ phải làm tới nơi tới chốn, trừ khi trong hợp đồng ghi rõ "Công ty không chịu trách nhiệm về rủi ro trong quá trình vận chuyển" thì mới không cãi được.

Aon

Xe tăng
Kí hợp đồng mua xe là xe mới chứ không phải là xe đã qua sửa chữa, tiền vận chuyển thì đã thanh toán, trách nhiệm trong quá trình vận chuyển là của Công ty. Cụ phải làm tới nơi tới chốn, trừ khi trong hợp đồng ghi rõ "Công ty không chịu trách nhiệm về rủi ro trong quá trình vận chuyển" thì mới không cãi được.
Thế này là chuẩn rồi cụ chủ ạ. Không thể nhân nhượng được, cái xe nó còn theo mình rất dài, sau này có chuyện gì thì lúc ấy thả gà ra đuổi ạ, biết tìm ai lúc ấy. Cứ phải thật rắn cụ ạ.

duongnhatvnn

Xe tăng
Lúc giao Tiền cụ bảo em cụ cứ bỏ nửa tiền vào nước xem nó có lấy không ? =)) Xe thế kia kia là em éo lấy tiền của mình mà