Xe PKL, tình cảm và lý trí dằn vặt, phân vân quá

mrkis

Xe hơi
Máu của bác chưa đặc và chưa dồn lên não thì nó có dư điều kiện lẫn cái hay đi chăng nữa thì vẫn còn phải cân nhắc đó bác . Máu nó dồn lên não rồi thì có 1m60 vẫn cứ cố mà trèo lên CBR1000rr cho được .

ktsNghia

Xe buýt
không biết có phải bác này hôm đi off thác đi cùng hội pkl không ạ?nhìn ảnh đoán đoán giống phong cách của bác lắm.:))
Vâng hôm đó em có tham gia nhưng tối em mới lên, còn người mà bác nghĩ là thằng bạn em :D Em chạy hiền hơn nó nhiều và khoái chơi stunt. Hôm đó còn có bác Cửu Văn Long & Thích Rượu Mạnh nhà mình. Xin gửi các bác vài dòng cảm nhận về chuyến đi đó và chúc bác chủ thớt sớm tìm được chiếc xe vừa ý.

Harley Davidson Dyna / Hà Nội - Sơn Tây - Thác Đa

[youtube]BWjkSP7rX5M[/youtube]

- Alô! Chiều đi Sơn Tây với bọn PKL không? Nhiều xe khủng lắm?
- ...OK!
- Lo việc xong đi rồi tối lên sau nhé! Nhớ gọi Tùng quắt...

19h30 Tùng quắt báo không đi được. Vậy thì ta lên đường một mình!

20h07 Kiểm tra qua loa xe cộ, đổ xăng,... Bắt đầu lăn bánh...

Đây là chuyến đi xa đầu tiên với em nó, để thử xem niềm mơ ước và tự hào của người Mỹ ra làm sao. Vị trí ngồi thấp, thẳng lưng, dạng hai chân hai tay giống như một con bọ ngựa:)), tư thế này tương đối thoải mái và dễ chịu cho một hành trình dài.

Thời tiết mát mẻ và khô ráo. Kim đồng hồ tốc độ nhích dần, mỗi lần vít ga là một lần không khỏi phì cười, máy rung bần bật, mông co rúm lại :)), tiếng pô mà hai thằng đã hì hụi cưa đục hôm trước nghe phành phạch như một chiếc xà lan quá tải, người đi đường tự động dạt sang bên và nhìn theo với một con mắt không mấy thiện cảm. Một dải bụi bên phải làm cho em nó tăng phần duyên dáng và hấp dẫn do thằng bạn hâm quyết định nắn đường ống xả vuông góc với chiếc xe :))

Láng - Hòa Lạc trời lất phất mưa. Đường đang làm, rất xấu, chỗ tối chỗ sáng. Mưa phùn cộng với những làn bụi đường tạo nên một không gian mờ mờ ảo ảo trông khá là phấn khích và ma quái. Mình chợt nghĩ đến câu chuyện gặp ma của thằng bạn. Nó kể rằng trên đường Láng Hòa Lạc khi đi qua ba cái cầu nó đều nhìn thấy một người con gái mặc đồ trắng toát xõa tóc ngồi trên thành cầu và quay lưng ra đường như đang đợi nó. Bố khỉ. Nếu mình gặp em ý ở đây thì có nên cho em ý đi nhờ xe không nhỉ? Biết đâu ta sẽ được chứng kiến một thế giới hoàn toàn khác mà người trần mắt thịt không bao giờ thấy được? :))

Chiếc xe xé toang màn đêm tĩnh lặng ở tốc độ đều đặn 70 - 80km/h. Gió rít mạnh. Bất thình lình, có một khối đen thui xuất hiện ở giữa lòng đường. Làn đường bên kia là một khối đen nữa nhưng nhỏ hơn. Ánh đèn pha heo hắt từ đằng xa phản chiếu bên cạnh khối đen là một bóng người đang đứng bất động. Mảnh kính vỡ vương vãi đầy mặt đường. Tai nạn rồi...Chiếc Altis dập nát và bị xô khoang lái, còn chiếc 30 tấn nằm vắt chéo làn đường bên này. Không thấy người đâu cả, hy vọng không xảy ra thương vong. Anh công an vẫn đứng im bất động và chỉ cử động đôi mắt theo chiếc xà lan của mình.

21h40 Ngã ba Sơn Tây đã hiện ra trước mặt. Sơn Tây đêm sầm uất và nhộn nhịp. Những chiếc biển quảng cáo Sữa Ba Vì rực rỡ san sát nhau ở hai bên đường gợi hình ảnh những khu đô thị chật chội ở HN. Và rồi mình gặp cô gái y như lời thằng bạn gặp ma đã kể. Duy nhất một chi tiết khác biệt là cô gái này không ngồi ở thành cầu mà đang...đi xe đạp :)). Cũng như những người khác, cô gái không thiện cảm với chiếc xà lan lắm, nhưng vẫn lịch sự chỉ đường cẩn thận.

22h10 Thác Đa đây rồi. Nhiều xe thật. Văng vẳng đâu đó có tiếng động cơ rú rít. Bọn chúng đang ngồi tập trung uống rượu trên nhà sàn.

0h Chui vào một ngăn trong góc nhà sàn nằm thẳng cẳng cùng với một bụng rượu ba kích.

xetaybac

Xe tăng
khà khà,hóa ra là bác này chạy em haley hôm đó,đi cùng bác cbr đây mà,hôm đó em cũng có ngồi uống 1 bát và hóng chuyện của các bác,công nhận là nhiều anh tài thật.;))

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
tóm lại bác không lên mua,
mua SH đi cho nó nhẹ nhàng

dongnat

Xe điện
Mua 2 cái : 1 cái PKL theo sở thích, 1 cái Spacy để đi lúc vội, lúc nhẹ nhàng, lúc mưa gió.
Hôm nào trời đẹp gió mát, nhẩn nha ta lại mang PKL ra hưởng đam mê.
CHứ 1 cái PKL không để dùng full time thì nhiều lúc oải phết, hôm nào người nó mệt mệt mà nóng như mấy hôm nay thì cháy hết lông chân.

Duonganh2004

Xe tăng
Mua 2 cái : 1 cái PKL theo sở thích, 1 cái Spacy để đi lúc vội, lúc nhẹ nhàng, lúc mưa gió.
Hôm nào trời đẹp gió mát, nhẩn nha ta lại mang PKL ra hưởng đam mê.
CHứ 1 cái PKL không để dùng full time thì nhiều lúc oải phết, hôm nào người nó mệt mệt mà nóng như mấy hôm nay thì cháy hết lông chân.
Lại còn nướng cả khoai và đôi bi nữa, oải lắm $-)

Projector1

Xe hơi
em thấy hầu hết các cụ đi PKL đều là người có niềm đam mê, nếu cụ có chung niềm đam mê thì múc thôi, ngần ngại gì.
2 bánh lẫn 4 bánh đèu có ưu nhược điểm mà. đc cái này mất cái kia thôi cụ ah. chúc cụ chọn đc em như ý, còn mau mau khoe cho mọi người xem :D

danglong

Xe tăng
Cứ múc đi bác ạ thấy yêu thì giữ, không thì lại PK nhỏ

Em chán PKL rồi vì chưa đủ xèng, nhà chật, ngại dắt & vần mấy em nặng chịch rồi, say thì đi thế éo nào được?

Phờ Râu

Xe điện
em đọc cm thì tháy bác ko nên mua

unknown.king

Xe tăng
cưới vợ phải cưới liền tay
chờ để lâu ngày, cái ví nó dèm pha..
nuốt luôn đi cụ... e cũng đang gom tiền đây. cb400 nhé \:D/

Mr Hieu

Xe đạp
thấy cụ như vậy chưa đủ đam mê,cụ chờ thêm thời gian nữa xem niềm đam mê của cụ có lớn lên không. Chúc cụ sớm có quyết định.

AMRUNG

Đi bộ
hiện tại em đang có một em 1000cc kiểu nakebike, nay muốn lây thêm em nữa, bác nào cho lời khuyên, tiền không quan trọng, miễm là sướng. thanks

YEU_VO_HAI

Xe tải
Website
www.sekisuipilon.com.au
Đã ước mơ thì sao phải đợi....
Nhưng đi PKL no PP thì cứ như áo gấm đi đêm ấy...
Trong cái sướng luôn có cái khổ :((

lexus090990

Xe đạp
đúng quan trọng đam mê bác ạ.e đứng ở ngã tư chờ đèn đỏ thấy cái gì nó cứ bặc bặc......xong đèn xành rừn....ôi thật sung sướng.hix.nhà có dk mua bác ạ

vua_luoi

Xe điện
Khổ lắm ý, cháu thì lúc chưa có tiền thì chỉ thấy nó mơ ước đơn giản, bây giờ có bằng A2, có tiền thì phân vân đứng núi này trông núi khác. Hoàn toàn thông cảm với cụ chủ thớt về vấn đề này.
Cháu còn lý do nữa là thích HD nhưng cơ quan cháu làm nó hay soi, vắng vẻ nữa, cứ nghĩ đên lúc đến CQ nó như máy cày nghĩ mà ngại L-)

toanvinh_forever

Xe điện
Khổ lắm ý, cháu thì lúc chưa có tiền thì chỉ thấy nó mơ ước đơn giản, bây giờ có bằng A2, có tiền thì phân vân đứng núi này trông núi khác. Hoàn toàn thông cảm với cụ chủ thớt về vấn đề này.
Cháu còn lý do nữa là thích HD nhưng cơ quan cháu làm nó hay soi, vắng vẻ nữa, cứ nghĩ đên lúc đến CQ nó như máy cày nghĩ mà ngại L-)
bác làm bằng A2 ở đâu thế, em cũng muốn làm 1 cái, chi phí cao ko bác

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cụ phải đắn đo vì cụ chưa thực sự có đam mê thôi. Những ae đang đi pkl trên đường bây giờ trước khi mua chẳng ai phải ngợi như cụ đâu

ong vàng 2000

Xe hơi
Đam mê mà bác.Ngày xưa em cũng như bác nhưng mượn xe ông anh chạy rồi máu quá ăn cắp tiền của bà bô mua xe không giấy chạy cho hết nghiền.Mỗi tội em bé quá nên không cân đối với xe.Mà cưỡi xe to cua gái dễ lắm bác ạ.:bz

Vinh_Pro

Xe đạp
bác chủ thớt phải nghe bài này "bởi vì đam mê" hihi ~o)