[Funland] Xe PKL đâm va với xe ô tô ở Yên Bái

XSim

Xe container
Em lái xe bên Úc, vào bùng binh thì xe bên phía ưu tiên cứ phóng thẳng, xe bên phía ko ưu tiên phải dừng lại đợi xe kia đi qua mới được vào bùng binh.
Có nhiều đoạn đường giao cắt ngã 4 ko có đèn đỏ, nó để biển Stop, bắt buộc phải dừng lại trước biển đó dù đường ko có xe nào hết, nhiều lúc cảnh sát nó đỗ xe quanh đoạn đó rình, xe nào phóng qua biển Stop ko dừng lại là nó phạt luôn.
Bên Mỹ cũng theo nguyên tắc đó, tức là phải chờ hết xe ở hướng ưu tiên đi qua thì mình mới được đi.

Áp quy tắc đó thì anh ô tô sai lè luôn :D

Em lái xe bên Úc, vào bùng binh thì xe bên phía ưu tiên cứ phóng thẳng, xe bên phía ko ưu tiên phải dừng lại đợi xe kia đi qua mới được vào bùng binh.
Có nhiều đoạn đường giao cắt ngã 4 ko có đèn đỏ, nó để biển Stop, bắt buộc phải dừng lại trước biển đó dù đường ko có xe nào hết, nhiều lúc cảnh sát nó đỗ xe quanh đoạn đó rình, xe nào phóng qua biển Stop ko dừng lại là nó phạt luôn.
Úc nhợn cũng có camera chạy bằng cơm (và bằng bánh mì), có cam lộ thế á cụ? :)

Con này bị nhẹ là do xe matiz trọng lượng nhẹ, sau đâm bị văng ra nên người nó không đâm dính vào ô tô. Chứ gặp xe nặng hơn, không bị văng đi thì có mà người nát như xe.
sau khi xem ảnh túi khí e nó thì em thấy mợ còm chính xác thậc :(

xherox

Xe điện
Úc nhợn cũng có camera chạy bằng cơm (và bằng bánh mì), có cam lộ thế á cụ? :)
Bọn nó còn có xe cảnh sát ngầm, bên ngoài nhìn như xe bình thường của người dân, cảnh sát mặc đồ như dân thường, khi nào bắt xe khác nó mới bật đèn nháy và còi hú lên.
Bọn Cảnh sát bên đó nhàn tênh,lương cao, chế độ đãi ngộ tốt.
Còn ko có chuyện bánh mì, tất cả xe đều nộp phạt nguội hết, nó ghi giấy phạt rồi người vi phạm tự nộp tiền qua tài khoản ngân hàng hoặc ra cơ quan giao thông tại từng địa phương mà nộp.

caisua

Xe lăn
Cháu nghĩ trên trăm cụ ạ
70 km/h với phanh abs 2 kênh thì bóp phát đứng im và ko đủ lực hất đổ 4b đâu.

Lực 4b di chuyển và lực tốc độ cao của 2b va nhau mới tạo ra cú lật nhào như thế được
em xem clip thì ko thấy dấu hiệu của phanh, mấy con này ABS 2 kênh cả ở trong cua nên an toàn hơn cả bọn dưới 1000cc

Diep1979

Xe container
em xem clip thì ko thấy dấu hiệu của phanh, mấy con này ABS 2 kênh cả ở trong cua nên an toàn hơn cả bọn dưới 1000cc
Nó còn đang vít ga để phóng qua ngã tư mà cụ Cai.
Nó không nhìn thấy con 4b lao tới, đang bật chế độ "sport" để vít qua ngã tư, lên cháu nghĩ nó đang vượt qua 100 km/h. Tầm tốc độ đó khi nhìn thấy con 4b thì toàn cơ thể co cơ cứng đét lại, không thể kịp bóp phanh theo phản xạ_

caisua

Xe lăn
Nó còn đang vít ga để phóng qua ngã tư mà cụ Cai.
Nó không nhìn thấy con 4b lao tới, đang bật chế độ "sport" để vít qua ngã tư, lên cháu nghĩ nó đang vượt qua 100 km/h. Tầm tốc độ đó khi nhìn thấy con 4b thì toàn cơ thể co cơ cứng đét lại, không thể kịp bóp phanh theo phản xạ_
em cũng đang tập xe to mà chưa dám bật sang sport phát nào, giáp còn đang đợi lương để lên cho đủ đồ

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Mấy cụ 4b đừng tự tin quá nữa nha.
Thím ấy đâm 4b lật vài vòng là đâm thẳng luôn chứ ko phải do 4b tránh r lật nha
Chưa kể 1 cụ ngồi trong 4b còn đang bị ...nặng nữa cơ( hy vọng cụ ấy sẽ ổn )
Ko hiểu mợ ấy chơi kiểu j mờ đâm....kinh thẹc !
Full clip ko che đây
PKL này

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Con này bị nhẹ là do xe matiz trọng lượng nhẹ, sau vú đâm bị văng ra nên người nó không đâm dính vào ô tô. Chứ gặp xe nặng hơn, không bị văng đi thì có mà người nát như xe.
Thời sinh viên đợt đó hội em đi nhậu về, có 2 thằng trong hội đi NSR uống cũng tây tây rồi, phi thẳng vào đầu taxi, cả 2 bay qua xe taxi, và cũng ko sao chỉ bị dập cà, mà hồi đó không có mũ bảo hiểm hay bảo hộ gì nhé.

dtrung

Xe điện
Bên Mỹ cũng theo nguyên tắc đó, tức là phải chờ hết xe ở hướng ưu tiên đi qua thì mình mới được đi.

Áp quy tắc đó thì anh ô tô sai lè luôn :D
Sao lại sai hả cụ, xe ô tô đi đường bên phải của xe máy thì xe máy phải nhường cho phương tiện bên phải chứ. Còn vào trong vòng xuyến thì xe bên trái mới được là ưu tiên, mà ở đó cái bùng binh đâu phải là vòng xuyến (phải có biển báo vòng xuyến), và xe máy phóng vèo một cái vào như thế thì dù có vòng xuyến thật thì cũng khó có thể coi là xe đang trong vòng xuyến được.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Phóng căng đét, đây là Matiz chứ đâm vào xe to hơn thì hiện trường sẽ khủng khiếp hơn chứ không có nguyên vẹn đâu.
Con này may đâm vào đuôi xe matiz, chứ đâm vào xe tải hoặc xe có thành cao thì không còn chỗ mà bay.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Con bé xinh, trẻ, may cũng không sao. Cháu nhà nó có điều kiện nên chắc đền bù cho gia đình kia đầy đủ thì cũng thỏa thuận được không quá nặng nề. Tuổi trẻ ngông cuồng và liều lĩnh nhưng thôi, cháu nó xinh và nhìn cũng ngoan tha cho cháu các cụ nhé
Không chết người mà có tiền thì giải quyết trong phút mốt ấy mà. :))

Diep1979

Xe container
em cũng đang tập xe to mà chưa dám bật sang sport phát nào, giáp còn đang đợi lương để lên cho đủ đồ
Tuần sau cháu bế con 900 cc về cụ Cai ạ
Nhưng mình có tuổi thì chơi theo đam mê thôi, chứ như mấy em trẻ đóng thế này chắc mệt ^^

An toàn vẫn là trên hết
Lâu lâu rủ gấu đi dịch chuyển hâm nóng tình cảm

stone_lamp

Xe điện

HUNGSMUN

Xe container
Chạy khiếp thật. Cháu nó thuộc loại ko sợ c.hết

XSim

Xe container
Sao lại sai hả cụ, xe ô tô đi đường bên phải của xe máy thì xe máy phải nhường cho phương tiện bên phải chứ. Còn vào trong vòng xuyến thì xe bên trái mới được là ưu tiên, mà ở đó cái bùng binh đâu phải là vòng xuyến (phải có biển báo vòng xuyến), và xe máy phóng vèo một cái vào như thế thì dù có vòng xuyến thật thì cũng khó có thể coi là xe đang trong vòng xuyến được.
Đầu tiên ta giả thiết chỗ đó là vòng xuyến, nếu không cắm biển vòng xuyến thì thôi, cụ đúng.

Khi đã là vòng xuyến thì phải áp dụng nguyên tắc nhường trái ngay từ đầu. Tức là cứ có ý định vào vòng xuyến là phải ngó trái và nhường xe bên trái đã. Đó mới là đúng tinh thần của luật giao thông. Xe ô tô cố phóng nhanh để tính vào trước là sai lè rồi, nếu chú ý quan sát khi mới chớm vào thì đã tránh được va chạm.

Còn xe PKL thì dĩ nhiên cũng sai rồi, ai vào giao lộ phóng bạt mạng thế được.

caisua

Xe lăn
Tuần sau cháu bế con 900 cc về cụ Cai ạ
Nhưng mình có tuổi thì chơi theo đam mê thôi, chứ như mấy em trẻ đóng thế này chắc mệt ^^

An toàn vẫn là trên hết
Lâu lâu rủ gấu đi dịch chuyển hâm nóng tình cảm
900cc ngon rồi, em cũng chỉ lượn lờ cho khoái thôi, chắc loanh quanh Tam Đảo, Ba Vì chứ đi xa thì vác 4B ra cho đủ tiện nghi và đỡ nhọc quá. F1 máu thì theo đoàn chứ em chịu

L0SEDOW

Xe tải
Cái thế đâm kiểu này lái ô tô nguy cơ cao hơn xe mô tô, trừ khi là lái xe tải thôi. Xe mô tô nó cũng nặng đến 200kg và chắc lắm, lại tông ngang cửa xe thì kể cả cứng như xe Vinfast tài cũng dễ tèo. Trong khi đó, khi bị va chạm kiểu này lái mô tô khả năng sẽ chỉ bị văng lên không rồi rơi xuống đường chứ không va người trực tiếp vào xe ô tô, chưa chắc đã bị nặng nếu có giáp đầy đủ.
Cứng như VF9 mà chui vào gầm xe tải thì cũng xong.
10h đêm hôm qua ở cao tốc HN TN, xe tải nghe nói hết dầu dừng ở làn bên trái sát dải phân cách. VF9 không tránh kịp, nát nửa đầu xe. Vụ này rất ít báo chí đưa tin.

XSim

Xe container
Cứng như VF9 mà chui vào gầm xe tải thì cũng xong.
10h đêm hôm qua ở cao tốc HN TN, xe tải nghe nói hết dầu dừng ở làn bên trái sát dải phân cách. VF9 không tránh kịp, nát nửa đầu xe. Vụ này rất ít báo chí đưa tin.
Cụ nhậy cảm VF phết nhỉ. Vụ VF9 này em cũng có xem ảnh, xe chui gầm thì chỉ còn mỗi cái cột A, B đỡ cho lái thôi, làm gì có xe nào thiết kế cột A, B làm được chức năng đó.

Anyway thì cụ và em đang lạc đề :))