[Funland] Xe ô tô rẽ lên cầu Chương Dương bị bắt vì tội gì?

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]
Phạt ở chỗ biển cấm rẽ trái giờ cao điểm từ đê xuống gầm cầu nhé cụ
Em thấy nhiều xe từ đê rẽ trái xuống gầm cầu xong rẽ trái đi ngọc lâm thì ko thấy xxx nào vợt, mà rẽ phải lên cầu thì bị vợt. Chả lẽ ko bị phạt nguội như xxx nói

kmc1085

Xe tải
E đi qua và thấy phạt nhiều, e hóng

j23

Xe container
Em thấy nhiều xe từ đê rẽ trái xuống gầm cầu xong rẽ trái đi ngọc lâm thì ko thấy xxx nào vợt, mà rẽ phải lên cầu thì bị vợt. Chả lẽ ko bị phạt nguội như xxx nói
Dân quanh đó toàn đi kiểu vậy (thằng bạn em nói trực tiếp), vì họ biết ko có chốt bắt dưới gầm cầu hoặc trên 2 đầu đê trừ giờ Cao điểm buổi sáng hay có xxx đứng phân làn cho khỏi tắc phía từ Ngọc Thụy lên cầu đi vào nội thành rất hay tắc. Có hôm em còn thấy tắc quá nên xxx chủ động hướng luồng xe cho rẽ trái xuống gầm cầu rồi rẽ trái đi Ngọ Thụy vì cầu quá tắc!
Phía từ cầu xuống đê hướng Bát Tràng thì dân sở tại hay phi luôn vào cửa khẩu để về nhà trong Phú Viên hoặc đi men rồi lại ra đê qua cây xăng :D
Giờ nếu có Cam Video phạt nguội thì đố dám hehe

Vova

Xe container
Chỗ rẽ lên cầu còn có biển "đèn đỏ xe máy được rẽ trái". Ô tô nào không để ý cũng dễ bị công an dừng.

tomtomchát

Xe container
lại mỏ vàng thôi
chắc chỉ hướng dẫn, nhắc nhở chứ không phạt ;))

tunglam28062009

Xe tăng
lại mỏ vàng thôi
chắc chỉ hướng dẫn, nhắc nhở chứ không phạt ;))
Cái mỏ vàng này ngày thu tổng tới 100 củ ko các Cụ? Khung h cấm đi qua lúc nào cũng thấy vài xe đang đỗ chờ gửi bánh mỳ. Lỗi đi vào đường cấm theo h cũng nặng phết.
E có nghe ngã tư big C khuất duy tiến ngày thu tầm 100 củ khoai. Hãi thật.

.Xukthal

Xe container
Vì ở chỗ rẽ lên cầu mới có 1 khoảng trống to to để đỗ xe phạt, chứ nếu đường đi Ngọc Thụy mà dừng xe phạt thì tắc cmn đường ngay, xx cũng khôn lắm :))

Patriots

Xe lăn
Chỗ rẽ lên cầu còn có biển "đèn đỏ xe máy được rẽ trái". Ô tô nào không để ý cũng dễ bị công an dừng.
Đây là nguyên nhân chính này, nó xoá chữ các phương tiện và thay bằng chữ xe máy, hôm cháu cứng xin biên bản mà không hiểu sao lại được đi, cháu còn bảo lỗi nặng phải xử nặng để anh không được quên chứ. Cũng nữa năm rồi, cái biển này đúng là mỏ vàng

tomtomchát

Xe container
Cái mỏ vàng này ngày thu tổng tới 100 củ ko các Cụ? Khung h cấm đi qua lúc nào cũng thấy vài xe đang đỗ chờ gửi bánh mỳ. Lỗi đi vào đường cấm theo h cũng nặng phết.
E có nghe ngã tư big C khuất duy tiến ngày thu tầm 100 củ khoai. Hãi thật.
cứ của đồng chia 3 của nhà chia đôi thì nhà nước còn thất thu nhiều, ý thức giao thông vẫn y nguyên, và tệ nhất là thu nhập từ cam lộ ngày càng đi sâu vào đời sống :(
tiền làm giàu bất chính này nghiễm nhiên thành 1 khoản thu nhập chính đáng và ... cao quý :))

bopbi_FFi

Xe tải
Thớt này từ đầu năm đến giờ lại có cụ đào lên, em tưởng có gì mới... Chán, em ra.

tonyphan26618

Xe tải
Cấm theo giờ cụ ơi: Từ 6h30 -9h sáng cấm đi từ đê Xuân Quan (hướng từ Vĩnh Tuy lên) rẽ trái xuống gầm cầm Chương Dương sau đó rẽ phai lên cầu Sang Nội thành: Túm.
Chiều từ HN sang Long Biên: Từ 6h30-9h sáng và 16h30- 18h.. cũng cẩm trên cầu rẽ phải xuống đê Xuân Quan.
Phải nói là bị túm rất nhiều! Mà biển đặt cả mấy năm nay roài!
Biển cấm theo giờ năm 2023 này còn không cụ, nhà cháu chuẩn bị đi từ đê Xuân Quan rẽ trái xuống gầm cầu Chương Dương sau đó rẽ phải lên cầu Chương Dương sang nội thành

ar3a

Xe điện
Biển cấm theo giờ năm 2023 này còn không cụ, nhà cháu chuẩn bị đi từ đê Xuân Quan rẽ trái xuống gầm cầu Chương Dương sau đó rẽ phải lên cầu Chương Dương sang nội thành
Cấm giờ cao điểm cả sáng lẫn chiều nhé. Tuần trước em đến đèn đỏ lúc 16.03 phút, nhớ ra cái biển cấm theo giờ nên ngoan ngoãn rẽ phải ra NVC rồi quay đầu xe lên cầu. Thấy 1 bác prado đi trước em vẫn hiên ngang rẽ trái. Lúc lên cầu thì thấy bác ý đang nộp bánh mì.

tomtomchát

Xe container
lúc cấm lúc ko thế này khổ dân,mà chỗ vòng lên này có bao giờ bị tắc hay xung đột đâu,mà bây giờ treo biển cấm xong lại nhảy ra bắt như đúng r
Xung đột rất cụ ạ. Xe đi như huớng cụ mong muốn, nhiều khi ùn theo hình vòng cung từ gầm cầu lên trên cầu, đuờng lên rất bé mà ùn thành 2 hàng, xung đột với lưu lượng rất lớn từ cầu chui đổ về, tạo thành "nút cổ chai" ngay đầu cầu.
Mà xe ùn khi đang lên dốc là khá nguy hiểm với xe to nặng (đề pa lên dốc/khởi hành ngang dốc).
Dòng xe ùn cũng cản trở xe từ Ngọc lâm sang Bồ đề, Ngọc lâm sang Hoàn kiếm.
Cụ nhìn từ lợi ích của người khác mới ra vđ :D
Tóm lại cấm là đúng. Cấm cả từ nội đô sang hết cầu rẽ phải đi Xuân quan cơ.
Có điều cần bố trí biển sao cho dễ nhìn, và bỏ trò vòi bánh mì kiểu "đi vào đường cấm" phạt 2 củ với giữ bằng đii, vì làm người ai làm thế :))

lotomo2015

Xe buýt
Xung đột rất cụ ạ. Xe đi như huớng cụ mong muốn, nhiều khi ùn theo hình vòng cung từ gầm cầu lên trên cầu, đuờng lên rất bé mà ùn thành 2 hàng, xung đột với lưu lượng rất lớn từ cầu chui đổ về, tạo thành "nút cổ chai" ngay đầu cầu.
Mà xe ùn khi đang lên dốc là khá nguy hiểm với xe to nặng (đề pa lên dốc/khởi hành ngang dốc).
Dòng xe ùn cũng cản trở xe từ Ngọc lâm sang Bồ đề, Ngọc lâm sang Hoàn kiếm.
Cụ nhìn từ lợi ích của người khác mới ra vđ :D
Tóm lại cấm là đúng. Cấm cả từ nội đô sang hết cầu rẽ phải đi Xuân quan cơ.
Có điều cần bố trí biển sao cho dễ nhìn, và bỏ trò vòi bánh mì kiểu "đi vào đường cấm" phạt 2 củ với giữ bằng đii, vì làm người ai làm thế :))
Chỗ rẽ trái từ phố Huế hay đi thẳng từ Nguyễn Công Trứ sang Tô Hiến Thành cũng suốt ngày có xe bị túm. Bánh mì bán một ngày cũng vài thúng.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Cấm rẽ phải vào cầu Chuơng Duơng trong khung giờ cao điểm sáng/chiều ợ.

Chiều hôm trước em cũng bị, lúc toét xe em thì em nhớ ra luôn, hạ kính: xin lỗi tôi vội quá quên mất giờ khung giờ cấm.

Đồng chí chả để em xuống xe mà cười: thảo nào em thấy anh quen quen, thôi anh đi đi.

Em lịch sự cám ơn rồi đi luôn, hề hề.

Xong em gọi điện kể chuyện cho thằng em nhà Bồ Đề - Lâm Du, chủ quán nướng Sam chỗ số 1 Lâm Du, nó nói thế họ tưởng anh là dân quanh đây như bọn em đấy. Em cũng đôi lần kiểu thế, CSGT dù sao họ cũng tránh dân xung quanh anh à.
Có lần anh cũng bị tương tự vậy. Lần đó anh về nhà bố mẹ anh ở Lâm Du. Lúc phóng thẳng NVC lên cầu quả thực có phóng hơi nhanh, vì vội, có chém vạch ... Tuýt còi anh. GPLX của anh thì Lào Cai cấp nên anh không trình ra, anh chỉ trình CMND, thấy có thường trú Bồ Đề là họ cũng chỉ nhắc nhở và cho đi.

Moon

Xe tăng
Website
ruouvangminhnguyet.vn
- Cấm theo giờ
- đèn đỏ được phép rẽ phải xe máy rẽ phải biển phụ. Nếu đi không đọc kĩ mà vượt đỏ cũng bị tuýt lại.