[Thảo luận] Xe ô tô ở nước ngoài không xem được DVD khi đang chạy, ở VN xem được tuốt

nobody2011

Xe tải
Khi lướt 2B trên đường, thỉnh thoảng em nghía thấy 1 số xe 4B chạy cùng chiều màn hình LCD đang loang loáng chạy các clip ca nhạc, TV ... đủ cả, thậm chí 3-4 màn hình chạy tuốt. Em có hỏi ông anh họ đã từng chạy con X5 và cadilac, ổng nói 1 số xe ở nước ngoài có lắp LCD, nhưng khi xe chạy, hệ thống đã setup không bao giờ xem được LCD phía trước, mục đích đảm bảo cho tài xế tập trung vào lái xe. Ở VN thì xem được tuốt và hầu như xe nào cũng đã từng bật clip ở LCD khi xe chạy (bật nhiều hay ít mà thôi). Do đó,em lại chần chừ khi có ý định lắp thêm quả DVD, không may nhỡ ra lơ đãng tí thì ... mệt lắm. Các cụ thấy thế nào?

cwise

Xe container
Đương nhiên là k nên xem rồi, Nhìn thẳng tập trung quan sát còn chẳng ăn ai nữa là...

tienpham1102

Xe tăng
Khi lướt 2B trên đường, thỉnh thoảng em nghía thấy 1 số xe 4B chạy cùng chiều màn hình LCD đang loang loáng chạy các clip ca nhạc, TV ... đủ cả, thậm chí 3-4 màn hình chạy tuốt. Em có hỏi ông anh họ đã từng chạy con X5 và cadilac, ổng nói 1 số xe ở nước ngoài có lắp LCD, nhưng khi xe chạy, hệ thống đã setup không bao giờ xem được LCD phía trước, mục đích đảm bảo cho tài xế tập trung vào lái xe. Ở VN thì xem được tuốt và hầu như xe nào cũng đã từng bật clip ở LCD khi xe chạy (bật nhiều hay ít mà thôi). Do đó,em lại chần chừ khi có ý định lắp thêm quả DVD, không may nhỡ ra lơ đãng tí thì ... mệt lắm. Các cụ thấy thế nào?
chẳng phải ngoài mới hoành thế đâu ạ, ta cũng hoành chẳng kém đâu cụ ạ. Cái mà ông anh cụ nói thì nó là đồ theo xe và ở ta cũng sẽ vậy thôi. Những cái cụ nhìn thấy là cái mà các chủ xe lắp thêm nên nó chạy tưng tưng theo xe....

dongkijote

Xe điện
Xe CRV ở Việt Nam mình cũng vậy mà Cụ. Nước ngoài thì em không biết nhưng phần mềm dẫn đường họ lắp trên xe thì không được nhìn hả?
Theo em lắp cũng không sao cả vì còn phục vụ cho camera lùi, vietmap nữa. Khi chạy Cụ không mở đĩa hình, nghe file nhạc thôi chẳng hạn.

Just.a.second

Xe buýt
Xem hay không là do mình cơ mà, bác lo làm giề.
Dưng mà nó tước mất của mình cái quyền quyết định đó nhiều lúc cũng bực :D

Mr.Ryu

Xe buýt
Trả lời cụ chủ là ở VN mình có xe xem dc , có xe không (nguyên bản)
Như vợ em Ford Mondeo thì mặc định là dừng xe về P hoặc N , kéo phanh tay mới xem dc. Dưng cụ biết đấy , mấy cái này chỉ cần đem qua cụ Minh Khôi là màn hình lúc nào cũng sáng choang , hi hi. Em thì chỉ nghe nhạc nên cũng chẳng nhìn vào cái màn đấy bao giờ

bảo châu

Xe điện
Lúc lái thì mắt có rảnh đâu mà xem dvd hả cụ. Phục vụ F1 và người ngồi sau thôi ợ. LCD còn sử dụng để dùng GPS và camera lùi rất tốt cụ ạ. Tây nó vẫn dùng và thỉnh thoảng liếc nhìn màn hình chỉ đường khi lái trên đường, có sao đâu cụ

Chỉnh sửa cuối:

fortress

Xe tải
Của em thì cái trước phục vụ Gấu, hai cái sau phục vụ F1. Em chỉ tuyền nghe nhạc, thi thoảng lùi mới ngó vào màn hình

ARTCOOL

Xe tải
Xe của iem cũng phải lắp cái DVD vì để phục vụ F1 xem mèo và chuột đuổi bắt nhau chứ ko chúng quậy tơi bời trong xe

biahoihanoi

Xe lăn
Trước em lắp nhưng thừa vì đang lái xe chỉ nghe nhạc chứ không xem được hình.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Do mình cả thôi cụ chủ thớt ơi.