[Funland] Xe nào bán chậm nhất tháng?

tieunhupha

Xe điện
Chùng không phải dòng xe séc được Đức mua lại, mà chúng được người Đức thiết kế, người Đức sử dụng công nhân ở sẽ sản xuất theo tiêu chuẩn của Đức. Dù do giá bán thì 1 số đồ nhựa sử dụng trong xe không được như xe mang thương hiệu chính!
Xe ngon thế, xuất xứ Châu Âu sx theo chuẩn Đức, chỉ có chút điểm kém hơn, giá lại rẻ hơn mấy dòng xe Hàn sao lại bán kém thế cụ. Tiguan định giá 2 tỏi mà em thấy còn chạy nhiều hơn Kodiaq. Còn nếu chỉ có 1 số đồ nhựa chất lượng ko bằng thì việc nó rẻ hoen Tiguan 600-700tr là quá đủ hấp dẫn để hút khách. Cụ hãy nhơ Toy option cực lởm nhưng vẫn bán được chỉ vì xe bền, ít hỏng và giữ giá. Nên mức giá hấp dẫn vậy cho bản kém hơn chút phải cực hút khách chứ.

tieunhupha

Xe điện
Bán cho ai? Cho đối tượng nào? Xe máy Honda ở VN bán đc nhiều nhất nên suy ra xe máy Honda là tốt nhất, hơn cả ô tô đúng ko? Rượu bia bán đc nhiều hơn trà xanh nên rượu bia tốt hơn trà đúng ko?
Thôi cụ ạ. Cụ so 5 chỗ với 7 chỗ thì giờ lại so xe số với xe ga à.:))
Cái gì cũng có nhiều mặt của nó và khi nó bán được nhiều nghĩa là nó hợp với nhiều người và là tốt với nhiều người. Còn hãng bảo tốt mà người tiêu dùng ko mua thì chắc chắn là ko đủ tốt rồi, vì xe nào chả cần bán được. Chứ chả lẽ bán xe vì đam mê à cụ. :))

coolpix8700

Xe ngựa
Xe ngon thế, xuất xứ Châu Âu sx theo chuẩn Đức, chỉ có chút điểm kém hơn, giá lại rẻ hơn mấy dòng xe Hàn sao lại bán kém thế cụ. Tiguan định giá 2 tỏi mà em thấy còn chạy nhiều hơn Kodiaq. Còn nếu chỉ có 1 số đồ nhựa chất lượng ko bằng thì việc nó rẻ hoen Tiguan 600-700tr là quá đủ hấp dẫn để hút khách. Cụ hãy nhơ Toy option cực lởm nhưng vẫn bán được chỉ vì xe bền, ít hỏng và giữ giá. Nên mức giá hấp dẫn vậy cho bản kém hơn chút phải cực hút khách chứ.
Tiguan cũng là cái xe WV (Volkwagen từ 2 chữ Wolk = thường dân và Wagen = xe) nên được coi là xe thường dân.
Trong cả cái Volkwagen Group bao gồm Audi, Bentley, Cupra, Jetta, Lamborghini, Porsche, SEAT, Škoda, Volkswagen đều bị mang cái tiếng này. Hình như có 1 hay 2 năm là vượt qua được Toy về doanh số toàn cầu!
(Thực ra VW chỉ thực sự sở hữu 100% vốn trong Skoda từ tháng 5 năm 2000 sau khi mua nốt 30% vốn còn lại từ chính phủ Séc)!

Chỉnh sửa cuối:

tieunhupha

Xe điện
Tiguan cũng là cái xe WV (Volkwagen từ 2 chữ Wolk = thường dân và Wagen = xe) nên được coi là xe thường dân.
Trong cả cái Volkwagen Group bao gồm Audi, Bentley, Cupra, Jetta, Lamborghini, Porsche, SEAT, Škoda, Volkswagen đều bị mang cái tiếng này. Hình như có 1 hay 2 năm là vượt qua được Toy về doanh số toàn cầu!
Em nói ở Vn cụ nhé. Đây là topic về lượng xe bán ở Vn chứ ko phải thế giới. Chứ mấy thông tin về VW em biết rồi.

coolpix8700

Xe ngựa
Em nói ở Vn cụ nhé. Đây là topic về lượng xe bán ở Vn chứ ko phải thế giới. Chứ mấy thông tin về VW em biết rồi.
VN cùng như thế giới thôi.
Bác đang chứng minh Toy VN là của người Việt và người Nhật mua lại dòng xe Việt bán cho khách với tên Toy.
Thực ra ví dụ Toy ở VN chưa sát, mà xe Peugeot do Thaco lắp chắc gần hơn (thực ra cũng chưa sát, vì Thaco là của người Việt, nhưng Skoda ở Séc là do người Đức sở hữu 100%).
Trích lại câu hỏi của bác nhé: "Vậy nó có phải “dòng xe Séc được Đức mua lại” ko???"

Chỉnh sửa cuối:

DCCHA

Xe buýt
Thôi cụ ạ. Cụ so 5 chỗ với 7 chỗ thì giờ lại so xe số với xe ga à.:))
Cái gì cũng có nhiều mặt của nó và khi nó bán được nhiều nghĩa là nó hợp với nhiều người và là tốt với nhiều người. Còn hãng bảo tốt mà người tiêu dùng ko mua thì chắc chắn là ko đủ tốt rồi, vì xe nào chả cần bán được. Chứ chả lẽ bán xe vì đam mê à cụ. :))
Tào lao. 3 cái xe Hàn Quốc tôn vỏ thì mỏng, ộ à ọp ẹp, công nghệ thì chả có gì nổi trội lại đi so với cái xe châu Âu. Người tiêu dùng mà trình độ như cụ thì kinh rồi.

dpl

Xe lăn

dpl

Xe lăn
Xe hạng C nếu ko km đậm, set lại giá thì khó bán hơn Camry luôn. Xe tốt thật đấy nhưng nếu nhu cầu chỉ ở mức cơ bản thì hạng B là đủ. Còn để phông bạt, đề cao giá trị hình ảnh thì hạng C thua xa Camry (ghế sau Camry độ tiện nghi ăn chặt xe phổ thông và kể cả sang cỏ).
Thành ra theo em, xe hạng C chỉ dành cho ai mê cái đẹp, ngon (ngon kiểu lái hay) nhưng...ít đạn.
C thì e thấy mỗi mazda 3 với cerato chia nhau thôi chứ còn mấy xe nào bán chạy đâu ạ

tieunhupha

Xe điện
Tào lao. 3 cái xe Hàn Quốc tôn vỏ thì mỏng, ộ à ọp ẹp, công nghệ thì chả có gì nổi trội lại đi so với cái xe châu Âu. Người tiêu dùng mà trình độ như cụ thì kinh rồi.
Cụ vòng vo làm gì. Ở Vn sao xe Skoda lại ko bán được trong khi nó tốt, rẻ so với Santa Fe, Sorento, trong khi nó là bản nhập Châu Âu về và năm sau đã được lắp ráp, bảo hành, sửa chữa trong nước.
Nói là việc của mồm, nên khen bằng giời mà vẫn chat mấy người mua thì đã thể hiện ra rồi còn gì. Như Tiguan mà giá ngang San, So thì chắc chắn sẽ chiếm thị phần lớn nhưng với cái giá kia thì người ta ko mua, vì nó chưa đủ tốt so với mức giá đó. Còn cụ, là người tiêu dùng thì cụ đang đi xe gì.

DCCHA

Xe buýt
Cụ vòng vo làm gì. Ở Vn sao xe Skoda lại ko bán được trong khi nó tốt, rẻ so với Santa Fe, Sorento, trong khi nó là bản nhập Châu Âu về và năm sau đã được lắp ráp, bảo hành, sửa chữa trong nước.
Nói là việc của mồm, nên khen bằng giời mà vẫn chat mấy người mua thì đã thể hiện ra rồi còn gì. Như Tiguan mà giá ngang San, So thì chắc chắn sẽ chiếm thị phần lớn nhưng với cái giá kia thì người ta ko mua, vì nó chưa đủ tốt so với mức giá đó. Còn cụ, là người tiêu dùng thì cụ đang đi xe gì.
Dân mà dân trí cao như cụ thì San còn bán đc nhiều.

tieunhupha

Xe điện
VN cùng như thế giới thôi.
Bác đang chứng minh Toy VN là của người Việt và người Nhật mua lại dòng xe Việt bán cho khách với tên Toy.
Thực ra ví dụ Toy ở VN chưa sát, mà xe Peugeot do Thaco lắp chắc gần hơn (thực ra cũng chưa sát, vì Thaco là của người Việt, nhưng Skoda ở Séc là do người Đức sở hữu 100%).
Trích lại câu hỏi của bác nhé: "Vậy nó có phải “dòng xe Séc được Đức mua lại” ko???"
Cụ đừng ngáo đến mức nhét chữ vào mồm người khác thế.
Topic đang nói đến “xe nào bán chậm nhất tháng” ở thị trường VN (em giải thích cho cụ trong giờ nghỉ giải lao để cụ khỏi ngỡ ngàng) thì chất lượng của xe phải so cùng phân khúc và xe đang được bán ở Vn, chứ cụ lan man đến hãng mẹ làm gì là sao. Như thằng Toy nó bán xe ở Mẽo ngon vãi vật mà về VN nó cứ bán cái xe cùi cùi vì dân thấy là sp hợp lý nhất, tốt nhất trong tầm giá. Giờ cụ giải thích về dòng sản phẩm của hãng đó nhưng ko bán ở VN thì ý nghĩa gì với cái topic này.

dpl

Xe lăn
Theo như 1 cụ trên thì MG tốt hơn Mer vì MG bán đc nhiều hơn Mer đó cụ.
Thế thì chịu rồi ạ :))
Kinh tế khó khăn + đa cấp giờ ít rồi nên mer bán hơi khó ^^

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ đừng ngáo đến mức nhét chữ vào mồm người khác thế.
Topic đang nói đến “xe nào bán chậm nhất tháng” ở thị trường VN (em giải thích cho cụ trong giờ nghỉ giải lao để cụ khỏi ngỡ ngàng) thì chất lượng của xe phải so cùng phân khúc và xe đang được bán ở Vn, chứ cụ lan man đến hãng mẹ làm gì là sao. Như thằng Toy nó bán xe ở Mẽo ngon vãi vật mà về VN nó cứ bán cái xe cùi cùi vì dân thấy là sp hợp lý nhất, tốt nhất trong tầm giá. Giờ cụ giải thích về dòng sản phẩm của hãng đó nhưng ko bán ở VN thì ý nghĩa gì với cái topic này.
Như bác đang viết, ở Việt Nam 1 năm bán được chục xe mà hãng cũng làm riêng xe cho Việt Nam, về kinh doanh thì chúng nó ngáo thật đấy.
Em mua cái xe, trong giá bán không có tiện ích DAC (Down Hill Assist Control), đúng là chỗ định sẵn để đặt cái nút khi cần người sử dụng tắt chế độ này để trống, nhưng lúc chạy xe hơi nghiêng xuống là DAC tự bật. Tức là dù không có nút bấm. nhưng họ cũng không thèm vô hiệu hóa nó đi trong ECU để chế độ nay ở xe vẫn hoạt động. Chỉ khác cái xe được trang bị chính thức là em không tắt được (mà cũng chẳng thấy lý do nào cần thiết phải tắt).
Bác có vẻ rất thích từ ngáo, việc này lại đúng là ngáo đấy, ngáo bởi sự hiểu hiết!

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
DCCHA nói:
Theo như 1 cụ trên thì MG tốt hơn Mer vì MG bán đc nhiều hơn Mer đó cụ.
Thế thì chịu rồi ạ :))
Kinh tế khó khăn + đa cấp giờ ít rồi nên mer bán hơi khó ^^
Trong này cũng thống kê cái xe Toy Alphard bán quá chậm.
Chắc do chất lượng nó kém xa cái Mít Ếch băng đơ bị khách ngồi chê!

Dzon

Xe điện

Các cụ mải cãi nhau quá, ko cập nhật bảng xếp hạng tháng 5/2024.

civic trần 1987

Xe điện
C thì e thấy mỗi mazda 3 với cerato chia nhau thôi chứ còn mấy xe nào bán chạy đâu ạ
M3 với K3 nó chia nhau nhưng doanh số chỉ là số lẻ trăm so với thời hoàng kim cụ ạ (mỗi con + 1000 hàng tháng).