Xe mua bảo hiểm bị thủy kích nhưng không được bảo hiểm AAA chi trả

QMĐ

Đi bộ
Chào các bác

Nhà em mua bảo hiểm AAA có điều khoản "xe bị ngập nước thì được thay mới". Nhưng đến giờ là gần 4 tháng nhưng mợ Liên - TGĐ bảo hiểm AAA nhất quyết không cho thay tổng thành máy trị giá gần 2,1 tỷ đồng (theo đúng tiêu chuẩn của nhà sản xuất khi xe nhà em được cẩu về AN DU - MỸ ĐÌNH kiểm tra), mà chỉ đồng ý cho hàn lốc máy trị giá 135 triệu đồng. Không biết có bác nào dính chưởng của bảo hiểm AAA không?. Nếu có cách gì giải quyết được vụ này thì chỉ cho nhà em với, chứ nếu cứ thể này thì nhà em có lẽ phải cho nó ra tòa thôi, nói mãi, công văn đi đi lại lại chả giải quyết được vấn đề gì hết.

Cảm ơn các bác

vanhai0850

Xe tăng
E hóng ạ

scb360

Xe tăng
Đầu tiên cụ: bảo An Du xác nhận lỗi đấy không thể khắc phục mà phải thay mới, sau đó cụ cho phát lên trang nhất vnexpress đã, sau đó đưa ra tòa(vì tòa ở vn rất lâu nên cụ làm ngay và luôn đi, nếu nó bồi thường thì rút đơn lại thôi)

Chỉnh sửa cuối:

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Đầu tiên cụ: bảo An Du xác nhận lỗi đấy không thể khắc phục mà phải thay mới, sau đó cụ cho phát lên trang nhất vnexpress đã, sau đó đưa ra tòa(vì tòa ở vn rất lâu nên cụ làm ngay và luôn đi, nếu nó bồi thường thì rút đơn lại thôi)
<br />
<br />
Quá chuẩn! Em không bàn thêm!

Vĩnh Nam

Xe tải
Bảo hiểm là vấn đề khá nhạy cảm vì khi gặp chuyện lớn mới biết được đơn vị nào tốt hay chưa tốt. Chứ hiện nay các vụ bồi thường chỉ vài triệu đến chục triệu thì các đơn vị bảo hiểm đều tốt cả

RAVA

Xe ba gác
Chào các bác

Nhà em mua bảo hiểm AAA có điều khoản "xe bị ngập nước thì được thay mới". Nhưng đến giờ là gần 4 tháng nhưng mợ Liên - TGĐ bảo hiểm AAA nhất quyết không cho thay tổng thành máy trị giá gần 2,1 tỷ đồng (theo đúng tiêu chuẩn của nhà sản xuất khi xe nhà em được cẩu về AN DU - MỸ ĐÌNH kiểm tra), mà chỉ đồng ý cho hàn lốc máy trị giá 135 triệu đồng. Không biết có bác nào dính chưởng của bảo hiểm AAA không?. Nếu có cách gì giải quyết được vụ này thì chỉ cho nhà em với, chứ nếu cứ thể này thì nhà em có lẽ phải cho nó ra tòa thôi, nói mãi, công văn đi đi lại lại chả giải quyết được vấn đề gì hết.

Cảm ơn các bác
-Xe của bác là xe gì mà máy đắt thế? Mà sao máy Mec đắt thế nhỉ, em thấy các bác trên này nói cái máy con GLK những 1,2 tỷ trong khi nguyên con xe mới có 1,7 tỷ?^:)^

vumanhduy

Xe tăng
AAA là cái bọn bảo hiểm " vỉa hè " lời nói khuất tất chia buồn cụ chủ
Chào các bác

Cảm ơn các bác

vanhai0850

Xe tăng
Không nên comment như thế bác ơi do liên quan đến ngành nghề của cụ đang kinh doanh
E coment như vậy có nghĩa là e rất rất quan tâm và đánh dấu để theo dõi thread này. Tuy nhiên vấn đề rất nhạy cảm hơn nữa lại là của hãng BH khác

dungbanem

Xe đạp
Vấn đề là nếu còn sửa dc thì nó sẽ ko thay mới cho cụ đâu ạ

QMĐ

Đi bộ
Con xe của em là con Mẹc S550, mua mới năm 2010. Bên An Du, nhà sản xuất và công ty kiểm định độc lập (do bảo hiểm AAA cử tới) đều xác nhận bằng văn bản rằng với cái lỗi đó thì chỉ có thay mới TỔNG THÀNH MÁY chứ không có phương án khác.

Em sang bên Ngôi Sao (là cái garage mà bảo hiểm lấy báo giá sửa chữa hàn lốc máy trị giá 135 triệu) để hỏi và câu trả lời làm em chỉ có ớ ớ á á:

Hỏi: Bên anh có được phép sửa chữa cái lỗi này bằng phương án HÀN không?. Nếu mà HÀN thì có đảm bảo an toàn theo tiêu chuẩn của nhà sản xuất không?"
Trả lời: Bên tớ không hàn được đâu, báo giá đó là theo yêu cầu của bảo hiểm đấy. Mà bên tớ cũng phải thuê bên khác làm chứ bọn tớ không làm được.
Hỏi: Thế làm xong có bảo hành không anh?
Trả lời: Không bảo hành. Xe ra khỏi xưởng là xong, hỏng ráng chịu".

Bảo hiểm 3A thì đến ngày gần nhất (5/11/2012) vẫn bảo lưu sửa theo cái báo giá của Ngôi Sao (Vì cái bản báo giá này mà Ngôi Sao đã bị hãng Mẹc tại Việt Nam làm công văn cảnh cáo). Nếu em mà không đồng ý cho 3A mang xe đi sửa hoặc tự đi mà sửa nhưng không vượt quá số tiền mà 3A đã quyết thì 3A sẽ trả tiền mặt.

Bằng chứng em có đầy đủ (toàn văn bản có dấu đỏ nhá). Em có gửi một vài tờ báo và được trả lời rằng "SẾP EM CHƯA DUYỆT" bài.

EM ĐANG SAY MÁU, MUỐN TÁNG CHO NÓ MỘT PHÁT CHO ĐỜI NÓ MÁT đây ạ.

RUNE_1800

Xe buýt
Vấn đề là nếu còn sửa dc thì nó sẽ ko thay mới cho cụ đâu ạ
Tất nhiên sẽ là như thế nhưng với lỗi này bên NS đã khẳng định là ko bảo hành sau khi hàn , vậy chứng tỏ là ko thể sửa nhưng vẫn cố đấm ăn xôi !?

Ps : Thế nhưng bên AAA tại sao nó lại ko cho thay mới mà lại bắt hàn trong khi việc đó hầu như là không thể. Lý Do mà nó đưa ra là gì hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

mabu_210

Xe điện
Sếp bên em cũng đã từng dính vụ gần giống vụ này, cũng chạy MEC 350 nhưng lỗi ko phải thủy kích mà lỗi máy, hãng cũng ko sửa được triệt để, nó cứ dây dưa mãi cuối cùng phải Sếp làm quyết liệt đưa lên báo trí nên hãng buộc phải thay máy mới.
http://www.cand.com.vn/vi-VN/xahoi/2009/3/111023.cand

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
E coment như vậy có nghĩa là e rất rất quan tâm và đánh dấu để theo dõi thread này. Tuy nhiên vấn đề rất nhạy cảm hơn nữa lại là của hãng BH khác
Liberty vào tranh thủ giật khách hàng đê

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Nó đắt thế đấy cụ, nên các cụ sợ đi Mer là thế. Với cái giá đó em éo mua cái máy làm gì, em mua 1 con GLK second hand. Con GLK hỏng máy để tháo lấy đồ thay thế :)).

-Xe của bác là xe gì mà máy đắt thế? Mà sao máy Mec đắt thế nhỉ, em thấy các bác trên này nói cái máy con GLK những 1,2 tỷ trong khi nguyên con xe mới có 1,7 tỷ?^:)^

QMĐ

Đi bộ
3A nó "chí phèo" với lí do bên Ngôi Sao (cũng là đại lý ủy quyền như bên An Du) có phương án 2 đó là sửa được nên nó cứ áp theo cái đó thôi ạ. Trong khi chính thằng Ngôi Sao đã bị hãng Mẹc làm công văn cảnh cáo vì cái tội là SAI QUY TRÌNH của hãng rồi.

Chả hiểu cái 3A nó làm ăn ra làm sao nữa, đến như HÃNG MẸC nó còn không dám sửa mà chỉ dám THAY MỚI TỔNG THÀNH MÁY. Thế mà nó vẫn cứ cố đấm ăn xôi là làm sao nhỉ!. Sao bọn nó không đền máy mới cho em rồi nhân tiện kêu báo chí vào mà PR có phải thương hiệu lên ầm ầm không.

hoang chinh

Xe điện
Kiểu như Cụ là dậu đổ bìm leo đúng không

dung_taybien

Xe tăng
Em có mấy lời góp ý với cụ thế này
1- Cụ kiểm tra lại kỹ hợp đồng bảo hiểm của mình xem hạng mục thủy kích có đúng và chính xác hay chưa(nếu cụ còn lơ mơ vụ này thì có thể gọi luật sư để tư vấn hoặc gửi công văn nhừo những bên bảo hiểm khác kt hồ sơ)
2- Nếu Ngôi Sao VN làm báo giá sửa chữa là sai nguyên tắc và đã bị MBV gửi công văn cảnh cáo thì có nghĩa là việc sửa chữa động cơ là ko đc phép
3- Nếu 3A vẫn khảng định là sửa đc, thì bác yêu cầu phải làm tại chính hãng của BMV Việt Nam và sau khi làm xong xe cảu cụ phải đc bảo hành chính hãng,
4- Nếu bên 3A vẫn ko có phương ánh giải quyết thì theo em cụ nên gửi công văn tới MBV Việt Nam để yêu cầu công văn kiểm định kỹ thuật của hãng sau đó theo công văn đó để làm cơ sở yêu cầu 3A phải thay thổng thành
5- Nếu tất cả vấn đề trên mà bên 3A ko có phương án sử lý làm cụ hài lòng thì cụ có quền mang toàn bộ những giấy tờ liên quan đến phòng luật sư để khiếu kiện 3A