Xe Morning SLX 2008 nhập giá 315tr có mua được không ạ?

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Các cụ nên nhớ là xe cũ hay xe đã qua sử dụng thì đã đều có biểu thuế chung của nó rồi. Tức là biểu thuế chi cục thuế áp theo đời xe và khấu hao theo năm sử dụng. Các cụ có muốn khai thấp hơn cũng chả đc. Còn việc Đăng ký thì nên tự đi đăng ký vì công viêc này cũng rất đơn giản mà lại ko mất một khoản(khoảng 800k) cho mấy ông cò mồi. Đi Đăng ký chỉ mất một buổi sáng thôi!

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Em tưởng sau Tết vừa rồi tiền biẻn lên 20T rồi :-ss

Loong Phoong

Xe điện
Tầm này thì giá đó là quá ổn, kể cả bác chuyển vùng cũng ok luôn, ông chú em cũng mua con y hệt bác biển HN cách đây có 3 tháng mà cũng đã 350tr rồi đấy ah

tunghtd

Xe tải
Tầm này thì giá đó là quá ổn, kể cả bác chuyển vùng cũng ok luôn, ông chú em cũng mua con y hệt bác biển HN cách đây có 3 tháng mà cũng đã 350tr rồi đấy ah
Cảm ơn cụ đã có thêm thông tin cho nhà cháu, giá xe nhà cháu đã fix được là 310 tr, chắc là chiến thôi không lăn tăn nữa, của mua là của được:D.
Xe này phải chuyển vùng từ Hải Dương lên Hn, theo thông tin cập nhật được thì các thủ tục cần làm như sau:
- Làm hợp đồng công chứng mua bán xe
- Bên bán rút hồ sơ gốc của xe và hồ sơ đăng kiểm gốc tại Hải Dương: sẽ có hai túi hồ sơ được niêm phong (hồ sơ xe và đăng kiểm)
- Khi rút hồ sơ gốc thì phải nộp kèm biển số xe: như vậy sẽ phải xin biển tạm để chạy từ HD lên Hn
- Lên Hn sẽ đi đóng thuế trước bạ tại chi cục thuế nào đó
- Sau đó mang tất cả hai túi hồ sơ đó đến công an đăng ký
- Đăng ký xong mang ra đăng kiểm để đăng kiểm lại/ Done.
Cháu có vài thắc mắc:
- Các thủ tục như vậy đã đúng trình tự và đủ chưa hay cần bổ sung thêm
- Biển tạm thường có thời hạn trong bao nhiêu lâu?
- Nhà cháu quận Hoàng Mai, vậy thuế trước bạ nộp tại chi cục thuế nào cũng được hay bắt buộc phải trong quận Hoàng Mai?
- Với quận Hoàng Mai thì sẽ đăng ký xe tại địa điểm nào của công an thành phố?
- Còn các chú ý nào khác nữa không khi thực hiện các thủ tục (cần lấy chữ ký bên bán vào các giấy tờ gì cho đủ thủ tục...), vì các bước trên đây chỉ là sơ lược thôi

Rất mong các cụ bớt chút thời gian tư vấn giúp nhà cháu!
Xin trân trọng cảm ơn các cụ!

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Em vừa mới lấy lại em KM của bác tom09 trên này cho bà cả, tính vào 370 củ đấy cụ ạ, dc cái là xe của bác tom09 là hàng mới đời 209 mới đi có 1 vạn 7 thôi, (nhìn công tơ mét thì như vậy chứ em cũng chẳng biết dư lào). Được cái xe chưa dính tí sơn ta nào bác ạ, bác liệu mà so sánh nhé, chúc bác mau dc cưỡi em nó

Chỉnh sửa cuối:

davidnguyen34

Xe buýt
sao cụ chủ không là 1 em morning SX AT form 2009 của anh Hải mà tính ra thêm khoảng 30-40 củ nhưng bù lại xe mới 100% , lợi đủ thứ từ bảo trì đến bảo hành đi tầm 3-4 năm đầu không phải suy nghĩ nhiều , .

lntin

Xe máy
Các cụ nên nhớ là xe cũ hay xe đã qua sử dụng thì đã đều có biểu thuế chung của nó rồi. Tức là biểu thuế chi cục thuế áp theo đời xe và khấu hao theo năm sử dụng. Các cụ có muốn khai thấp hơn cũng chả đc. Còn việc Đăng ký thì nên tự đi đăng ký vì công viêc này cũng rất đơn giản mà lại ko mất một khoản(khoảng 800k) cho mấy ông cò mồi. Đi Đăng ký chỉ mất một buổi sáng thôi!
Hóa ra em may quá các cụ ah! Em lấy cho bà chị CRV hóa đơn hơn 700! Mà thuế áp giá cao hơn! Em nói khó với họ áp đúng hóa đơn thế mà họ lạ áp cho em! Vì em chọn phương án 50/50 ah

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
sao cụ chủ không là 1 em morning SX AT form 2009 của anh Hải mà tính ra thêm khoảng 30-40 củ nhưng bù lại xe mới 100% , lợi đủ thứ từ bảo trì đến bảo hành đi tầm 3-4 năm đầu không phải suy nghĩ nhiều , .
Cụ đã đi thử cả xe nhập và xe nhà anh Hải chửa mà lại phát biểu như vậy? Ko có tự nhiên xe cũ, đã qua sử dụng mà giá vẫn cao như vây đâu cụ ah! Phải có nguyên nhân của nó cả đấy! Với lại em nghe nói dịch vụ sau bán hàng của anh H cung chưa đc tốt, giá cả các dịch vụ thì toàn trên trời. VD: Bản thân em mấy hôm trước đi thay dầu cho em "buổi sáng" nhà em ấy, công thay dầu tính 80k, lọc dầu tính 220k. Hãi! Em ra ngoài thay. Công 30k + 60k tiền lọc. Có sự khác biệt là chắc chắn!

lamhv

Xe tăng
Em vừa mới lấy lại em KM của bác tom09 trên này cho bà cả, tính vào 370 củ đấy cụ ạ, dc cái là xe của bác tom09 là hàng mới đời 209 mới đi có 1 vạn 7 thôi, (nhìn công tơ mét thì như vậy chứ em cũng chẳng biết dư lào). Được cái xe chưa dính tí sơn ta nào bác ạ, bác liệu mà so sánh nhé, chúc bác mau dc cưỡi em nó
Bác Tom09 rao mãi 390 củ bao nhiêu lâu ở cả otosaigon mà bán có 370 củ thách cao quá nhể. Giá đó xe mới 100% chính chủ cũng tạm được Cụ ạ. Xe của Cụ đấy nhìn cũng kết phết.

lamhv

Xe tăng
Hóa ra em may quá các cụ ah! Em lấy cho bà chị CRV hóa đơn hơn 700! Mà thuế áp giá cao hơn! Em nói khó với họ áp đúng hóa đơn thế mà họ lạ áp cho em! Vì em chọn phương án 50/50 ah
Không có chuyện đó đâu, Cụ bị làm xiếc đấy, con CRV 700 hóa đơn thì thời điểm năm nó lăn bánh chắc là đời đầu xe mới cũng có hơn 800 một tẹo mà X 75% thì ra bao nhiêu Cụ ơi. Chắc chắn là nó xiếc Cụ giá xe mới X 75% đấy ạ. Cả họ nhà nó cũng không dám làm đâu Cụ ơi. Ngược lại Cụ đã ghi 700 rồi thì bố nõ cũng chả dám lấy 800 x 75% x 12% mà chỉ còn có cách duy nhất là 700 x 12% thôi.
Quyền của các Cụ là khi ra trước bạ trong vòng 15 ngày mới phải nộp tiền, nếu các Cụ không hài lòng với mức thuế đó, các Cụ có toàn quyền yêu cầu gặp Đội trưởng đội thuế trước bạ và thu khác để yêu cầu giải thích. Nhớ là các Cụ cứ to mồm một chút.

Chỉnh sửa cuối:

davidnguyen34

Xe buýt
Cụ đã đi thử cả xe nhập và xe nhà anh Hải chửa mà lại phát biểu như vậy? Ko có tự nhiên xe cũ, đã qua sử dụng mà giá vẫn cao như vây đâu cụ ah! Phải có nguyên nhân của nó cả đấy! Với lại em nghe nói dịch vụ sau bán hàng của anh H cung chưa đc tốt, giá cả các dịch vụ thì toàn trên trời. VD: Bản thân em mấy hôm trước đi thay dầu cho em "buổi sáng" nhà em ấy, công thay dầu tính 80k, lọc dầu tính 220k. Hãi! Em ra ngoài thay. Công 30k + 60k tiền lọc. Có sự khác biệt là chắc chắn!

cụ phải đi thực tế , nghe nói là không chuẩn rồi .[-(

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Bác Tom09 rao mãi 390 củ bao nhiêu lâu ở cả otosaigon mà bán có 370 củ thách cao quá nhể. Giá đó xe mới 100% chính chủ cũng tạm được Cụ ạ. Xe của Cụ đấy nhìn cũng kết phết.
Vâng ! thực tế là bác tom09 lấy của em có 367.500ng thôi ợ, tính tròn ra mà vì em phải đi thay đôi còi với lắp cái bọc vo lăng nữa, hôm đó em ra gặp bác ý, anh em nc 15 phút là bác ý gả luôn cho em\:D/

lamhv

Xe tăng
Vâng ! thực tế là bác tom09 lấy của em có 367.500ng thôi ợ, tính tròn ra mà vì em phải đi thay đôi còi với lắp cái bọc vo lăng nữa, hôm đó em ra gặp bác ý, anh em nc 15 phút là bác ý gả luôn cho em\:D/
Nhà em nghĩ Cụ lấy thế cũng là ổn với một con xe chất, vì mua con lướt vào tên mình giờ cũng mất khoảng 380 củ, mà xe lướt đang lúc cao trào thì còn ngon chứ giờ cuối chợ rồi nhà em thấy cũng hên xui lắm. Lúc trước cụ Tom09 mà để 370 củ có lẽ em cũng xin múc rồi. Cụ làm cái HĐ ủy quyền định đoạt tài sản là chạy tẹt ga, mua Bảo hiểm thân vỏ thì ghi thêm dòng người thụ hưởng tên Cụ dưới tên chủ xe cũ thì là ngon ngay về thủ tục.

spince

Xe máy
Sao cứ phải sang tên, ủy quyền công chứng được không bác

vuahe77

Xe điện
Mua luôn đi bác chủ thớt