Thảo luận Xe mới nhận , lăn bánh vài km sự cố bốc khói , mong được các cụ tư vấn

tnu

Xe máy
Cái này cũng bình thường thôi.
Hãng họ sửa chữa hoàn chỉnh rồi giao lại cho khách là cũng đc rồi
Cái việc bốc khói do bung nắp két nc làm mát thì nhiều xe bị, đôi khi chỉ là hỏng cái van áp suất ở nắp két thôi. Còn cháy dây thì phải kiểm tra lại, rồi thay bộ dây điện khoang động cơ.
Chứ đòi đổi mới thì khó quá.
Bạn em một thợ xe có số má ở HN lúc đó cũng ra cùng em thì bảo do quạt làm mát không hoạt động.

VIKO L

Xe điện
nhiều khả năng do thợ đổ nước mát không vặn chặt nắp, nên xẩy ra sự cố này, chia buồn với cụ.
Đúng là đen thật
Nghe mô tả thì nguyên nhân cũng dễ nhận biết và dễ sảy ra đó là do lúc đổ bổ sung nước làm mát ông nào đó đóng nắp không chặt.
Cái nắp bình nước có loại nếu chỉ đặt lệch tý thôi, vặn vài vòng sẽ rất nặng tay như là vặt chặt rồi ý, nhưng khi chạy tý thôi, áp lực trong bình tăng cao là nó bung nắp ra như mô tả của chủ thớt ngay

"bốc khói" ở trường hợp này không phải là do cháy đâu, mà là hơi nước nó mù mịt như khói vậy thôi.
Em nghĩ ko đơn giản là ko vặn chặt nắp bình nc, vì như thế ko đến nỗi cháy dây điện

langtoilangtoi

Xe điện
Đa số các cụ mua xe mới ko sao. Tuy nhiên, e luôn có cảm giác người mua xe ở ta luôn ở thế yếu, rủi ro là lãnh đủ. Có 2 ông chỗ em mua xe 1 bị chảy dầu, xe của cụ nữa lỗi hộp số cũng phải chịu vì ra hãng chỉ khắc phục đc phần nào rồi vẫn bực mình.
Trường hợp của cụ chắc chắn họ phải theo chính sách của hãng rồi, họ cũng là người đi làm thuê thôi, ko khác được, nghĩa là khắc phục và giao lại xe đó cho cụ. Dù lỗi gì đi nữa, chuyện đổi 1 xe mới hoàn toàn e chưa thấy ở ta.

3077

Xe container
Em cũng hóng tên hãng, xe lần đầu mà vừa mới ra cửa thế thì cũng ức chế thật, bao nhiêu niềm vui bay hết

thongnv

Xe điện
nhật hay hàn?

minhmo

Xe cút kít
Em cũng bị 1 lần cách đây 15 năm.
Đang đi khói trùm mù mịt.
2 thằng đạp cửa chạy
1 lúc thấy khói tan rồi lịm hẳn.
Rón rén lại
Mở capo hoá ra bung nắp bình nước phun ra máy
Mua 2 chai lavie rót vào đi tiếp. :))

Số lão em đỏ nhé, đổ hai chai lavie nước vào ngay sau khi phát hiện ra khi nước làm mát sôi, bốc khói mù mịt mà không bị vênh nắp máy.
Nó mà vênh nắp máy lại mất một mớ tiền, kèm theo máy đã có tiền sử tháo ốc. :))

Taihoatu

Xe lăn
Cháu gặp tình huống xe đi đăng kiểm sau khi có biển, test bị lỗi CPU phải kéo về hãng xử, ko biết có được thay ko vì ra biển rồi ?
Lỗi CPU thì chạy lại phần mềm hoặc thay cái CPU khác rồi chạy lại phần mềm thôi. coi như bảo hành

tnu

Xe máy
Đa số các cụ mua xe mới ko sao. Tuy nhiên, e luôn có cảm giác người mua xe ở ta luôn ở thế yếu, rủi ro là lãnh đủ. Có 2 ông chỗ em mua xe 1 bị chảy dầu, xe của cụ nữa lỗi hộp số cũng phải chịu vì ra hãng chỉ khắc phục đc phần nào rồi vẫn bực mình.
Trường hợp của cụ chắc chắn họ phải theo chính sách của hãng rồi, họ cũng là người đi làm thuê thôi, ko khác được, nghĩa là khắc phục và giao lại xe đó cho cụ. Dù lỗi gì đi nữa, chuyện đổi 1 xe mới hoàn toàn e chưa thấy ở ta.
Ồ thế lúc đó xe cháy sạch thì bảo hành gì cụ ?

honda_cub79

Xe lăn
Bạn em một thợ xe có số má ở HN lúc đó cũng ra cùng em thì bảo do quạt làm mát không hoạt động.
Bạn cụ là thợ có số má sao cụ không bảo bạn cụ tìm cho con xe lướt mà mua.

TONGIA

Xe lừa
Số lão em đỏ nhé, đổ hai chai lavie nước vào ngay sau khi phát hiện ra khi nước làm mát sôi, bốc khói mù mịt mà không bị vênh nắp máy.
Nó mà vênh nắp máy lại mất một mớ tiền, k theo máy đã có tiền sử tháo ốc. :))
Em cuốc bộ đi mua cũng lâu lâu mới đổ anh ạ
Ngày đấy cũng mấy ông Óp phơ bày cho thì làm thế chứ ko biết gì

Taihoatu

Xe lăn
Cái này là phải đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Khi thấy kim nhiệt tăng hoặc đồng hồ báo nhiệt báo quá nhiệt là phải tắt máy động cơ..... Cố đi, tan máy thì là do người dùng.

viet_ksxd80

Xe tải
giá hơn 500 thì có thể là xe gì nhỉ,

honda_cub79

Xe lăn

Vn-Index

Xe buýt
Cụ có cam hay hình ảnh đưa lên không à, nói chung chung thế biết thế nào?

Công.dv

Xe tải
Theo dõi thớt của cụ để hóng cách giải quyết của hãng cụ ạ.

ar3a

Xe điện
Hãng cũng trả lời em vậy , nhưng em hỏi thật cụ nếu trong trường hợp xe cháy thành tro thì bảo hành gì ak ?
Không nếu được cụ ạ. Giải quyết theo thực tế thì xe cụ chưa cháy hoàn toàn. Cụ cũng nên lưu ý khéo léo trong cách nói chuyện với đại lý, đừng thành câu chuyện ép hãng đổi xe mới nếu không sẽ thế nọ thế kia vì sẽ đê rơi vào vụ dr ruổi năm nào.

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
em tưởng phải chạy vài chục km thì mới nóng máy chứ nhỉ. chứ vài km đã ăn nhằm gì mà ..
mà sao lại cháy sun đường điện nhỉ ??? còn xe hơn 500 củ thì chắc những con phân khúc hạng A rồi và có thể con zai gì đó chăng ???
còn dòng xe nào đã bị mất nước làm mát mà chả bóc bốc khói cứ gì xe hàn hay xe nhật đâu

tnu

Xe máy
Bạn cụ là thợ có số má sao cụ không bảo bạn cụ tìm cho con xe lướt mà mua.
Làm mảng bảo du
Không nếu được cụ ạ. Giải quyết theo thực tế thì xe cụ chưa cháy hoàn toàn. Cụ cũng nên lưu ý khéo léo trong cách nói chuyện với đại lý, đừng thành câu chuyện ép hãng đổi xe mới nếu không sẽ thế nọ thế kia vì sẽ đê rơi vào vụ dr ruổi năm nào.
p
Thì em đang hỏi trong trường hợp xe cháy thì bảo hành cái gì đây ?
Em cũng chỉ đòi lại những gì mình bị thiệt hại thôi chứ có tống tiền hay đòi hỏi gì quá đáng cụ .
Trong trường hợp đen nhất em lấy xe về thì bao nhiêu tài liệu , clip em cứ cho hết lên mạng với gửi báo chí . Cứ đúng diễn biến sự thật thôi cụ . Bản thân cụ nếu cũng nhưem , nhận xe chưa nóng mông mà sự cố vậy cụ sẽ xử lý ntn ?