Xe mới chạy được 1,2 vạn đã bị phình lốp

Chào các Bác!
Em là thành viên mới xin mạn phép làm phiền các Bác chút ạ. Em mua con xe C250 CGI biển 29A 161.86 đăng ký tháng 6 năm 2011. Em mới chạy được 1,2 vạn thì xảy ra hiện tượng bị phình lốp, phình đều cả ở 4 bánh. Chỗ phình to thì bằng đầu ngón tay cái, bé thì bằng đầu ngón tay út. Em đưa vào xưởng An Du thì họ nói đương nhiên không bảo hành phần lốp. Em một mình chạy, không hề đâm đụng hay va quệt gì cả. Lốp vẫn còn rất mới, thay liền 5 lốp ở xưởng An Du thì họ báo 8,3tr/01 lốp chưa thuế, sơ sơ mất hơn 40tr. Thời buổi khó khăn loạn lạc thế này thì quả là một vấn đề lớn! Các Bác tư vấn giúp em xem có cách nào khắc phục được không? Anh bạn em thì bảo mang ra Ngọc Khánh vá lốp, em cũng không hiểu nên chưa đưa ra.
Các Bác có cao kiến gì thì giúp em với ạ.
Trân trọng cảm ơn.
Em là Nguyễn Trí Tú, nhà ở Đội Cấn. Điện thoại của em là: 0989.386868

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác xem lại quãng đường hàng ngày bác đi xem có gì bất thường không, chứ cả 4 lốp mà bị hỏng thì hy hữu quá!

hungkienpham

Xe điện
Cái này em nghe thấy hơi là lạ cụ ạ. xác suất sảy ra 4 quả lốp cùng bị như thế này hiếm lắm hay xe cụ bị anh bạn bẩn bụng nào chơi đểu đấy? Vá lốp thì cũng đc nhưng theo nhà cháu cụ đưa ra hàng lốp tháo ra kiểm tra kỹ xem thế nào đã cụ ạ. Nếu như bị phá hoại thì khắc phục vá vào chạy tạm, trường hợp 2 k may 4 quả lốp của cụ là lốp cũ đắp lại thì nên thay cho an toàn cụ ạ.

lovebmw

Xe tải
Bác có chạy đường xấu không?

hungbm

Xe điện
Lốp Mer SD là lốp Michellin nên NTD và hãng xe phải xem xét lại chất lượng lốp xe và điều kiện đường xá và khí hậu VN. Lẽ ra Andu phải báo cáo việc này với nhà máy và xin ý kiến thay thế cho KH đồng thời lấy những chiếc lốp trên chuyển cho Michellin kiểm tra mới đúng

Tít Mù

Xe tải
Lốp Mer SD là lốp Michellin nên NTD và hãng xe phải xem xét lại chất lượng lốp xe và điều kiện đường xá và khí hậu VN. Lẽ ra Andu phải báo cáo việc này với nhà máy và xin ý kiến thay thế cho KH đồng thời lấy những chiếc lốp trên chuyển cho Michellin kiểm tra mới đúng
Hình như dòng C là continental lốp êm hơn nhưng hay phình hơn , do bố lốp mỏng và mềm hơn thì phải. Chắc cụ đi vào đường xấu khi lốp non liên tục dập mạnh , sau một thời gian dài mới bơm căng những chỗ dập chắc bị vỡ bố nên phình ra như vậy . Cụ vá 4 quả , cất lên dự phòng 1 quả lấy quả dự phòng xuống và mua thêm quả mới lắp vào cho 2 lốp trước là ổn . Mỗi lần rửa xe cụ bơm lốp là không bị chửa đâu , nó mà đẻ ở đường mệt lắm.

taothao70

Xe hơi
Lốp nguyên bản theo xe C-class của MBV là Micheline rất mềm, bơm hơi non đi xe cực êm nhưng dễ tèo lốp lắm. Cụ ra gặp cụ Lambo ở số 9 Đào Tấn thay lốp đi, đang có chương trình khuyến mại cân bằng và chỉnh độ chụm đới. Giá Micheline Pháp ở đấy chắc cũng chỉ cỡ phân nửa giá Andu báo cho cụ thôi. Mà lốp dự phòng bác cần gì phải thay.

mercedesviet

Xe buýt
Ầy cụ Hùng đúng là numberone luôn đó. Cứ khách hàng phản ánh về lỗi theo người sử dụng kiểu như thế này thì bên An Du nhà em và các đại lý khác có ghi lại và phản ánh lên nhà máy đó cụ ợ. Điển hình là hiện tượng còi xe bên phải của xe Mer hay bị lỗi ( mừ cái đấy thì không ai làm gì nó cũng vẫn tịt và được bảo hành hoàn toàn nhưng sau một thời gian lại tịt) thì bây giờ đã được thay loại còi khác cho phù hợp với đường xá Việt Nam rồi đới cụ ợ. Nếu như người tiêu dùng Việt Nam mình ai cũng được như cụ thì tốt biết bao.

beefburger

Xe tăng
Lốp mà đã bị phồng thì chỉ có thay, vá víu chỉ là chuyện tạm thời nếu không còn đường nào khác thôi chứ theo em là không nên, bỗng một ngày đẹp trời nó bụp một phát lúc đó không kịp hối

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Cụ bị một lúc 4 cái lốp là do cụ đi quá ẩu rồi. Đường VN xấu thì cụ phải rón rén chứ.

duylinh

Xe đạp
Quan điểm của em là lốp mòn, rách, thủng thì không bảo hành chứ lốp chửa phải được bảo hành. Đó có thể là do lỗi sản xuất của lốp chứ sao lại đổ cho người sử dụng nhỉ?

sapthanh4banh

Xe điện
Cậu bạn e mới thay ở số 9 Đào tấn đúng chủng loại theo xe có 20 củ/4 quả thôi. E còn 2 quả phía sau theo xe C250, cũng vá 1-2 miếng rồi, vẫn đi bình thường, ko bị phình hay chửa gì cả, nếu cụ muốn tiết kiệm thêm nữa thì qua chỗ e mà khuân. Hôm trứoc e để cho 1 cụ 2 quả bánh trứoc rồi:D

muonmuaxe

Xe tăng
Cụ để bị non hơi đi thì nó bị phình ngày có gì đâu mà. Ko ơhair do lốp đểu đâu. Tháy mới thôi.

Cảm ơn các Bác. E ra Đào Tấn ngó nghiêng tý xem sao, có lẽ phải bấm bụng thay vậy. Mai mua xe mẹc có lẽ vào hãng "bất An Du" thôi.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ để bị non hơi đi thì nó bị phình ngày có gì đâu mà. Ko ơhair do lốp đểu đâu. Tháy mới thôi.
Các cụ cứ bảo để bị non đi hỏng 4 lôp, nhưng em thấy MERC nó có báo áp suất lốp mà, sao non được.

bimbim1976

Xe điện
Chào các Bác!
Em là thành viên mới xin mạn phép làm phiền các Bác chút ạ. Em mua con xe C250 CGI biển 29A 161.86 đăng ký tháng 6 năm 2011. Em mới chạy được 1,2 vạn thì xảy ra hiện tượng bị phình lốp, phình đều cả ở 4 bánh. Chỗ phình to thì bằng đầu ngón tay cái, bé thì bằng đầu ngón tay út. Em đưa vào xưởng An Du thì họ nói đương nhiên không bảo hành phần lốp. Em một mình chạy, không hề đâm đụng hay va quệt gì cả. Lốp vẫn còn rất mới, thay liền 5 lốp ở xưởng An Du thì họ báo 8,3tr/01 lốp chưa thuế, sơ sơ mất hơn 40tr. Thời buổi khó khăn loạn lạc thế này thì quả là một vấn đề lớn! Các Bác tư vấn giúp em xem có cách nào khắc phục được không? Anh bạn em thì bảo mang ra Ngọc Khánh vá lốp, em cũng không hiểu nên chưa đưa ra.
Các Bác có cao kiến gì thì giúp em với ạ.
Trân trọng cảm ơn.
Em là Nguyễn Trí Tú, nhà ở Đội Cấn. Điện thoại của em là: 0989.386868
Máy chém hả cụ? Em vừa thay lốp cách đây 20 hôm ( do xe máy đâm vào , chân phanh nó cà rách lốp bảo hiểm Liberty đền) , An Du báo giá 5,2 triệu.
Sao cụ ko ra Hai Bà Trưng mà mua, rẻ hơn, em mua ở đấy 1 lần chạy 2 vạn chả sao cả.Lốp mua ở ngoài cũng được chứ sao vào hãng làm gì cho nó chém? Cụ bị lừa rồi! Hôm nào cụ đảo qua Hai Bà Trưng, họ bán lốp đầy ra, cụ nói thông số lốp họ báo giá luôn. Toàn hàng Thái , ko có France hay Đức. E ko biết hãng nó bán cho cụ lốp made in gì ạ. Em thấy made in Thai là ok rồi, đi cũng êm.

escape 23

Xe hơi
Nhiều cụ bảo do đường việt nam xấu nên lốp bị phình em nghĩ không thuyết phục. Trước khi chạy mec em chạy nhiều xe rồi không có chuyện vớ vẩn đó... em nghĩ nếu các bác có làm cho mec thì cũng không nên nói như vậy; cả 4 lốp chứ có phải 1 đâu chứ. nói thật nghe không tiêu được.

GLK12

Xe đạp
Không tiêu được thật. chỗ em có bác chạy GLK màu bạc, 4 lốp trông nham nhở như bị thủy tinh cứa... nhìn phát buồn. Mong mec có xếp mới thì chăm sóc khách hàng tốt hơn.