Xe mới 2011 sắp ra của GM Việt Nam

spince

Xe máy
Em trông cũng không đẹp lắm :D

gmvietauto

Xe tải
Bác cứ vui tính

Thôi chết! Orlando quả này về quyết tâm thay vị trí làm xe taxi của Innova đây mà :)) =)) cạnh tranh với Kia Carens nữa chứ.....
Chắc thế Bạc ạ. Em cũng mê em Camaro lắm trước em đã có lần ngồi thử em no trên Hàng Bạc tiếc là ko phải bản trong tranformer, tiếc là em ko được cưỡi em nó một vòng. Nhưng thực sự ấn tượng với kiểu dáng và nội thật của em nó

gmvietauto

Xe tải
Về giá xe, cá nhân em chém gió thế này:

- Nên rút kinh nghiệm Livina để đưa ra giá phù hợp với xe, thị trường, người tiêu dùng.
- Đừng như anh Hải, vừa mới có được chút yêu mến của người tiêu dùng (một phần cũng nhờ sự cố của Toyota) mà đã bắt đầu lên mặt, tăng giá.
- Em dự định mua xe bình dân, không chọn Livina, định chọn Carens, thấy anh Hải tăng giá đâm ghét thái độ, bây giờ chuyển sang Orlando, mong là không thất vọng.
Bác Hải giờ cũng "luyện" theo lối LD rồi Bác ạ. Bác ý mượn gió đẩy thuyền cũng là nhẽ đương nhiên ko thể trách Bác ý được. CÒn về em Orlando của Bác em sợ lại phải làm Bác thất vọng vì giá để sở hữu em nó ko hề rẻ Bác ạ

Xe gia đình

Xe điện
Bác Hải giờ cũng "luyện" theo lối LD rồi Bác ạ. Bác ý mượn gió đẩy thuyền cũng là nhẽ đương nhiên ko thể trách Bác ý được. CÒn về em Orlando của Bác em sợ lại phải làm Bác thất vọng vì giá để sở hữu em nó ko hề rẻ Bác ạ
Cám ơn bác.

Em biết là không bao giờ có xe rẻ, mà chỉ mong là giá hợp lý với giá trị của xe. Ví dụ Orlando sử dụng máy, khung gầm, nội thất chung với Cruze 1.8, vậy thì cứ suy từ giá Cruze 1.8 ra để đánh giá là được ngay thôi mà :D

gmvietauto

Xe tải

gmvietauto

Xe tải
Không thể suy giá Orlando từ cruze 1.8

Cám ơn bác.

Em biết là không bao giờ có xe rẻ, mà chỉ mong là giá hợp lý với giá trị của xe. Ví dụ Orlando sử dụng máy, khung gầm, nội thất chung với Cruze 1.8, vậy thì cứ suy từ giá Cruze 1.8 ra để đánh giá là được ngay thôi mà :D
Sao lại chung với Cruze 1.8 hả Bác?? Cruze là sedan còn Orlando là MPV mà Bác khác nhau hoàn toàn mà Bác. Khung gầm của hai em nó là khác nhau hoàn toàn nhe Bác.

Phuong Ho

Xe tăng
Cap mới giá khoảng bao nhiêu hả bác ?? hy vong xe GM ở VN từ giờ trở đi sẽ là xe Mỹ thực sự chứ ko phải xe Hàn đội lốt Mỹ nữa :))

chebonmua

Xe buýt
Cám ơn bác.

Cụ này lại suy từ vụ Venza dùng chung khung gầm với Camry rồi :)) E thì thấy có cái nội thất giống với chắc cùng 1 máy 1.8

Xe gia đình

Xe điện
Sao lại chung với Cruze 1.8 hả Bác?? Cruze là sedan còn Orlando là MPV mà Bác khác nhau hoàn toàn mà Bác. Khung gầm của hai em nó là khác nhau hoàn toàn nhe Bác.
Trời ơi, bác làm bên GM là lại không nắm rõ thông tin về Orlando thì tư vấn cho khách hàng thế nào.

Bác vào google tìm sẽ thấy thông tin chi tiết. Em mê con này nên sục sạo rất kỹ trên google :D

hoami

Xe tăng
Bác Hoạmi chụp ảnh thế này là chết bọn em rồi. Bác Tổng em tức Mr Gaurav Gupta mà biết nhân viên bọn em chắc sẽ được một phen kinh hồn mất
Khéo bác Tổng nhà bác lại bẩu : Thằng nào mà chụp ảnh đẹp thế nhỉ, tuyển mau vào làm cho anh, trưởng phòng truyền thông và Marketing, lương 20k Mẽo 1 tháng =))

Mà bác cho anh em trên đây mức giá tham khảo ước chừng của em Cap mới được không ?

Chỉnh sửa cuối:

Xe gia đình

Xe điện

gmvietauto

Xe tải
Bác này thiện vị..Đây là xe nhập mà Bác, hơn nữa Orlando có LS,LT còn Caren có 1,2,3 Bác phái so sánh hai phiên bản tương xứng nhau chứ, ngoài ra còn giá rổ, thương hiệu, kiểu dáng, động cơ nữa chứ nếu chỉ so sánh mỗi option ko thì ko được thích đáng cho lắm....Cái này lại phải nhờ các thượng đế thôi Bác ạ, nếu muốn diện kiến bản LD mời Bác xuống em

toanthangcs

Xe điện
mong ước của em là: dân ta ai cũng được ăn no, được học hành và được đi 4b :D Vì vậy em đề xuất giá bán Cruze, Orlando, Captiva bằng nhau và đều = 20k , ý các cụ thế nào :-?
Lạy Cụ ! Nhà cháu tưởng Cụ "đi" lâu rùi, ngày ấy làm gì có: Cruze, Orlando, Captiva...

Xe gia đình

Xe điện
Bác này thiện vị..Đây là xe nhập mà Bác, hơn nữa Orlando có LS,LT còn Caren có 1,2,3 Bác phái so sánh hai phiên bản tương xứng nhau chứ, ngoài ra còn giá rổ, thương hiệu, kiểu dáng, động cơ nữa chứ nếu chỉ so sánh mỗi option ko thì ko được thích đáng cho lắm....Cái này lại phải nhờ các thượng đế thôi Bác ạ, nếu muốn diện kiến bản LD mời Bác xuống em
Ý em là Orlando giá khoảng <30k thì hợp lý, đúng giá trị thực của nó :D

qua_khoang

Xe tăng
em nghĩ chất lượng khó mà tăng lên nhiều, vì bọn Ford lâu nay vẫn toàn mấy anh tây tóc vàng mũi lõ lãnh đạo mà chất lượng cũng vậy, hixxx, khó kỳ vọng cruze VN = 3/4 cruze ở mỹ dù giá gấp 1.5 lần b-(

mà bài post của bác này giống kiểu camry lộ hàng hay mấy xe j mới mới đều có cảnh "lộ hàng" trước khi đưa ra bán ý nhỉ ?! hehee ...
Các bác đừng mong chất lượng nhé,vào nhìn mấy ông chạy thử xe trong đấy thì biết.Phá xe chứ k phải thử,mình mua xe, may gặp chiếc nào chạy thử các chú ý chạy từ tốn thì ok chứ gặp phải ông đang chạy tầm 45km gạt ngay về số lùi để phanh thì...bạn e làm bảo hành điện ở gm nên e biết.Nói tóm lại đều do người mình cả thôi,tây thì cũng k quản lý hết được nếu nhân viên họ cố tình phá.

qua_khoang

Xe tăng
Không phải xe Matiz đâu các bác ạ. Xe Spark 2012 đáy mà . Theo thông tin thì 2 tháng nữa sẽ bán (giờ đang chạy thử nghiệm). Bán full cạnh tranh với Kia morning (có cả air bag) giá ~16k usd. Bác nào máu dợi 2 tháng nữa.
Matiz bác ạ,e dc chạy thử hôm 3-9 con màu xanh cốm, bạn nó đang chạy thử.Thấy nội thất điệu lắm,tay nắm sau cho lên tận cột C.

zeromanvp

Xe tăng
Các bác đừng mong chất lượng nhé,vào nhìn mấy ông chạy thử xe trong đấy thì biết.Phá xe chứ k phải thử,mình mua xe, may gặp chiếc nào chạy thử các chú ý chạy từ tốn thì ok chứ gặp phải ông đang chạy tầm 45km gạt ngay về số lùi để phanh thì...bạn e làm bảo hành điện ở gm nên e biết.Nói tóm lại đều do người mình cả thôi,tây thì cũng k quản lý hết được nếu nhân viên họ cố tình phá.
Hãng nào ở VN cũng do người Việt chạy thử xe hết cụ ạ, nên cũng phá ngang nhau thôi. Nhưng em nghĩ chỉ mấy chú choai choai mới có kiểu phanh bằng số và chỉ được 1 vai lần là vỡ mặt. Cụ cứ thử ngồi lên xe rồi phanh như họ xem có cảm giác như thế nào :D

oantuti

Xe đạp
GM giờ cải tiến nhiều lắm xe càng ngày càng đẹp và mượt, he he

gmvietauto

Xe tải

gmvietauto

Xe tải
Cụ này lại suy từ vụ Venza dùng chung khung gầm với Camry rồi :)) E thì thấy có cái nội thất giống với chắc cùng 1 máy 1.8
Nội thất đúng là gần giống nhất là bảng táp lô, động cơ thì đúng là giống nhau 1.8 DOHS Eco tec, nhưng khung gầm và ngoại thất hoàn toàn khác nhau Bác ạ. Em đã có trong tay bộ chương trình đào tạo cho hai dòng New Spark và New Captiva