Xe Mercedes nào khi bán sẽ có giá và dễ bán hơn: Xe độ đẹp hay Full Option?

sodepmobile.com

Xe máy
Website
www.sodepmobile.com
Cám ơn các bác, như vậy là đa phần các bác chọn Full option phải ko các bác?

Em cũng nghĩ như vậy nhưng có 1 ông anh thì cứ bảo em là nên lấy cái đc độ bodykit origin hàng hiệu Lorinser kia vì VN ko bao giờ độ đc như thế dù có thêm rất nhiều tiền? (cái xe trên ảnh riêng bộ bodykit mất thêm 30k)

Còn các option khác thì về lắp thêm vì cái xe độ đẹp thì khi bán xe xịn người ta nhìn đời xe và bên ngoài là chính chứ bên trong lắp cái gì cũng ko làm tăng giá bán đc - em thấy cũng có lý mới đau :ohmy::102:
theo mình thì luôn chọn FULL option , mấy thứ đó mua đã rất đắt , mún gắn được ở VN cũng phải là dễ đâu nhé

bodykits thì wa dễ , bác wa thailan or singapore xách về là gắn được ngay , mình ngĩ bodykits đâu có đắt thế

Junko

Xe buýt
Full Options bác ạ. Mua xe là để phục vụ mình mà. Còn xác định mua xe để cho người khác ngắm thì bác nên chọn loại Full Options+ Body kit

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
4x4 viết View Post

Em cũng nghĩ như vậy nhưng có 1 ông anh thì cứ bảo em là nên lấy cái đc độ bodykit origin hàng hiệu Lorinser kia vì VN ko bao giờ độ đc như thế dù có thêm rất nhiều tiền? (cái xe trên ảnh riêng bộ bodykit mất thêm 30k)

Em cũng thiên về ý kiến của ông anh bác, thiển ý của em là cứ nhìn vẻ bề ngoài trước, dù sao các option của mez vẫn là hàng đẳng cấp tiêu chuẩn rồi. Em theo ý kiến của ông anh bác.:)

tiger

Xe tăng

Còn các option khác thì về lắp thêm vì cái xe độ đẹp thì khi bán xe xịn người ta nhìn đời xe và bên ngoài là chính chứ bên trong lắp cái gì cũng ko làm tăng giá bán đc - em thấy cũng có lý mới đau :ohmy::102:
Chân lý là ... cái lý có chân!
Bác đc cái lo xa, chưa mua đã lo bán trong khi đó cái quan trọng là độ sướng thì ko quan tâm - hehe
Vote cho phun ốp sườn

4x4

Xe tăng
Em cũng thiên về ý kiến của ông anh bác, thiển ý của em là cứ nhìn vẻ bề ngoài trước, dù sao các option của mez vẫn là hàng đẳng cấp tiêu chuẩn rồi. Em theo ý kiến của ông anh bác.:)
E cũng thấy ngả nghiêng khi nhìn cái option origin của Lorinser - nói thật nhìn độ bodykit ở VN em hơi sợ vì đk chuyên nghiệp và công nghệ kém nên toàn độ xe bằng niềm tin và hy vọng (là sẽ ko hỏng) thôi.

Chân lý là ... cái lý có chân!
Bác đc cái lo xa, chưa mua đã lo bán trong khi đó cái quan trọng là độ sướng thì ko quan tâm - hehe
Vote cho phun ốp sườn
:)):)) E có quen và học theo cái ông Nakio nhà ta, hắn thường bảo em rằng hắn mua xe xong chưa được 1 năm là lại loay hoay nghĩ đến chuyện bán đổi xe khác vì hắn ko chịu đi xe nào quá 2 - 3 năm mà ko nghĩ đến ngoại tình từ năm đầu tiên.:)):))

coneli

Xe tải
e thì sẽ chọn xe full op, xe độ đẹp e ko thích vì mất zin rồi

sportman1981

Xe đạp
nếu đủ tiền e thì e chọn .......cả hai:P

Audi A8

Xe hơi
Full đi, độ chỉ là thời trang thôi

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Full với không full nó hơn nhau những cái gì hả cụ 16?????

dongnat

Xe điện
Có 2 lựa chọn cho bác Pico
1. Mua cả 2 xe rồi về lấy cái nọ gắn cái kia, được một cái vừa full vừa lò zi rê
2. Mua cái full rồi gạ chủ gara đổi cái luôn cái bodykit, các thêm tiền.

Xe độ nó thể hiện cá tính, bác thích độ hoặc nghĩ là độ đẹp thì mua, chứ nhiều người thích xe độ thôi, trong xe có gì chả quan trọng (mà em nghĩ nhu cầu của bác thì standard cũng đủ dùng rồi còn gì, hơn hẳn Prado).
Nếu là em thì em chơi phương án 2, còn ít tiền hơn tý em chơi cái xe độ Lò zi rê. Bên trong standard cũng đủ rồi, nhiều quá có dùng hết đâu :)):)):)):))

Em thấy trong các mục về khoe xe, xe mới người ta chỉ nói là Mẹc AMG đây, Men Brabus đây, Mec Lò zi rê đây thôi, chứ có thấy ai khoe là Mec full option đây đâu, hé hé

Chỉnh sửa cuối:

Billduy

Xe tăng
e phát biểu: chọn Full không chọn Kit. xin hết.(l)

HANU

Xe máy
Theo em bác cứ nên chọn full, bác bán cho ai mọi người đều có thể chấp nhận, tâm lý người mua thường là càng nhiều tính năng càng thích. Chứ nếu bác chọn kit, người mua không thích phong cách đó hoặc chỉ thích nguyên bản, lúc đó chưa chắc đã được giá đâu bác ạ.

Minh Hoàng

Xe buýt
cháu lấy phun óp sừn, còn bo đì kít làm sau cũng được, vừa ngon, vừa hài hòa, ko như cưỡi hổ giấy (l)

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Con nào độ hay ko thì bác nên hỏi em chứ nhỉ:69::69::69::69:
1 phiếu cho con đã độ nhé

4x4

Xe tăng
Con nào độ hay ko thì bác nên hỏi em chứ nhỉ:69::69::69::69:
1 phiếu cho con đã độ nhé
Cũng định hỏi ông đầu tiên nhưng vợ nó nhìn thấy xe của ông xong nó cấm ko cho mua luôn :)) nó sợ sau ko bán để đổi xe khác đc :))
Mua xong roài : FULL mặc dù thích độ!!:102::'(

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Híc, còn chưa biết dùng thế nào, viết thế nào đây này. Sao mà rượu chè được chứ! Anh đang có tầm 100 K, hơn môt chút cũng được. Người thì bảo làm con LEXUS E 350, người thì bảo làm con S350 chạy lướt. Chẳng biết nghe ai. Chết mất!

Maybach Tàu

Xe container
Full đi cụ, mà Full nó có cái gì cụ phọt lên đây cho em xem với

chungvit

Xe hơi
Híc, còn chưa biết dùng thế nào, viết thế nào đây này. Sao mà rượu chè được chứ! Anh đang có tầm 100 K, hơn môt chút cũng được. Người thì bảo làm con LEXUS E 350, người thì bảo làm con S350 chạy lướt. Chẳng biết nghe ai. Chết mất!
Lơ sụt hàng E thì cũng chỉ hơn Camry tí thôi bác ạ. S350 thì đương nhiên là ở đẳng cấp khác hẳn rồi. Em cũng được lái thử ES350 1 lần rồi, cảm giác là thua xa Mẹc về nhiều thứ, riêng quả tay lái nhẹ hều của ES làm em cực ghét. Nhìn bề ngoài thì LS E lại càng kém mẹc S. Vote bác mua S350

@Bác 4x4: Em nghĩ bác chọn full op là chuẩn rồi, bác có thể bật mí là full op hơn standard ở các tính năng gì không ạ?

DJ_4ever

Đi bộ
Em chọn em độ. Chạy ngoài đường có ai biết là full option hay ko full option đâu, không lẽ chui vào xe mình àh. Người ta để ý bên ngoài thôi.

Good_Morning

Xe hơi
Bác lấy xe để chạy hay để dứng ngoài ngắm như nhà Bật lửa ạ? Nếu thích đứng ngoài ngắm, vừa sướng mắt vừa sướng lỗ nhĩ thì vote cho độ ạ:21::21::21: