Xe Mercedes bị thủng lốp, xước sơn nhẹ nên xử lý như thế nào

thandong19

Xe máy
Tình hình em mới lái và cũng mới mua xe nên không biết xử lý như thế nào, mong các cụ tư vấn.

Xe em quan sát thấy lốp trước bên trái bẹp dí mà không thấy cảnh báo check tyre như mọi ngừời thường có. Em muốn hỏi các cụ chỗ vá lốp tốt khu vực Láng Hạ.

Vì xe cũng mới mua nên còn bảo hành và có bảo hiểm thân vỏ, em có nên liên lạc với bên bảo hiểm cũng như bên hãng Mercedes để vá lại không ạ. Nếu mang xe ra gara ngoài hãng sửa chữa có mất bảo hành không ?

Cảm ơn các cụ.

P.s: Xe em cũng mới bị quẹt nên xước nhẹ bên thân xe, có nên gọi bảo hiểm rồi mang lên hãng Mercedes để sơn lại ko, chi phí sơn lại tại hãng là bao nhiêu vì bảo hiểm chỉ trả cho các chi phí trên 1 triệu .

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Tình hình em mới lái và cũng mới mua xe nên không biết xử lý như thế nào, mong các cụ tư vấn.

Xe em quan sát thấy lốp trước bên trái bẹp dí mà không thấy cảnh báo check tyre như mọi ngừời thường có. Em muốn hỏi các cụ chỗ vá lốp tốt khu vực Láng Hạ.

Vì xe cũng mới mua nên còn bảo hành và có bảo hiểm thân vỏ, em có nên liên lạc với bên bảo hiểm cũng như bên hãng Mercedes để vá lại không ạ. Nếu mang xe ra gara ngoài hãng sửa chữa có mất bảo hành không ?

Cảm ơn các cụ.

P.s: Xe em cũng mới bị quẹt nên xước nhẹ bên thân xe, có nên gọi bảo hiểm rồi mang lên hãng Mercedes để sơn lại ko, chi phí sơn lại tại hãng là bao nhiêu vì bảo hiểm chỉ trả cho các chi phí trên 1 triệu .
xe cụ chắc bị dính đinh xong để qua đêm hết hơi thì không chạy nên không báo được. còn cụ đang chạy mà hết hơi không báo cụ vào hãng kiểm tra lại hệ thống cảnh báo áp suất lốp. xe cụ lốp bị thủng không bảo hành cụ nhé. còn sơn những chỗ xước cụ vào hãng có nhân viên bảo hiểm họ làm tất cả các thủ tục cho cụ nhé. chúc cụ mạnh khỏe cùng vợ 2

Cụ ra lốp Phương Đông đào tấn vá cũng được 10' là xong ý mà, 60k thì bảo hành bảo hiểm cái nỗi gì :))

Sơn thì nếu cụ mua bảo hiểm trong hãng thì một vệt ra sơn lại cũng đc, cái chính mà mất thời gian của cụ thôi, như em đi HN chả tránh được xước cũng nhiều (xe máy len lỏi quệt vào) thì 3-6 tháng đi sơn lại một lần tất cả các vết luôn :D

itdi

Xe hơi
Cụ định đợi reply của mọi người rồi mới đi vá lốp à?

thandong19

Xe máy
Cảm ơn các cụ, vì xe cũng chỉ để đi chơi cuối tuần nên vá lúc nào cũng được. Cảm ơn các cụ

laptop9290

Xe hơi
Theo em sước nhẹ mình không nên sơn . Để sơn zin ngon hơn. Sơn của mấy bố bảo hiểm chán lắm. Lần nào vào hỏi cũng phán như thánh là yên tâm sơn anh hịn này hịn nọ. Tóm lại là sơn bảo hiểm đặng chẳng đừng thì mới sơn thôi ạ. Nếu không chịu khó đắt tí đến cơ sở uy tín để sơn sơn xịn. Em bị 2 đời xe Mec vì mấy cái vụ sơn bảo hiểm này rồi ạ, sơn hỏng cả xe