Thảo luận Xe merc ko khởi động được, cảm biến cam không có tín hiệu

tigerDang

Đi bộ
Nhờ các cụ tư vấn giúp. E có con merc c200, em tháo ra thay roăng quy lát, lắp xong nổ ko ổn định, nghi lệc cam, em tháo ra chình lại thì ko đề được luôn, máy check cảm biến cam ko có tín hiệu

dngduc

Xe điện
Cụ tự làm được mấy vụ nói trên thì trong of này hiếm người tư vấn được cho cụ. Cụ cho xe vào xưởng/hãng kiểm tra thôi ! Nếu là thợ làm cho cụ thì phương án chuẩn là bắt đền thôi 😜

tigerDang

Đi bộ
Cụ tự làm được mấy vụ nói trên thì trong of này hiếm người tư vấn được cho cụ. Cụ cho xe vào xưởng/hãng kiểm tra thôi ! Nếu là thợ làm cho cụ thì phương án chuẩn là bắt đền thôi 😜
Cảm ơn cụ cho mấy lời. E gọi chyên merc vào rồi, nó có mang theo máy chẩn đoán, rồi đặt lại cam, rồi khởi động cũng ko được. Máy báo cam ko có tín hiệu, Nó bảo phải tháo rời ra cả các kiểu để đặt lại phía dưới ...mà em thì ko nghĩ thế, ko muốn bổ em nó ra nữa, mà chỉ ghi ngờ mấy cái cảm biến, hay cũng ko chừng nó phán rờ rờ để mình mang xe đến xưởng

Cò mồi

Xe tăng
Thôi xong, lành thành què, què thành cụt rồi, bạn hỏi chung chung thế này thì khó quá, xe bạn dùng động cơ gì thế?

THANGCHIP

Xe buýt
Cứ bình tĩnh cụ, thợ chuyên sẽ có cách giải quyết

workshop

Xe buýt
Cảm ơn cụ cho mấy lời. E gọi chyên merc vào rồi, nó có mang theo máy chẩn đoán, rồi đặt lại cam, rồi khởi động cũng ko được. Máy báo cam ko có tín hiệu, Nó bảo phải tháo rời ra cả các kiểu để đặt lại phía dưới ...mà em thì ko nghĩ thế, ko muốn bổ em nó ra nữa, mà chỉ ghi ngờ mấy cái cảm biến, hay cũng ko chừng nó phán rờ rờ để mình mang xe đến xưởng
Cam không liên quan gì đến tín hiệu khởi động

toán mercedes

Xe tăng
Chuẩn cam sai thì chỉ đề dài hoặc đề khó lổ . Kiểu như bệnh bác sĩ quyên dao kéo trong bụng bệnh nhân , bây giờ không cho mổ để nấy ra ... thì không biết nấy ra đường nào :)) . Nhiều vụ thợ không thấy khó mà khó lại ơi người trả $$$ . Xe cụ đời bao vậy tên xe ?

drwatson_qn

Xe hơi
Cụ thử thay cái cảm biến cam

dung_taybien

Xe tăng
Nhờ các cụ tư vấn giúp. E có con merc c200, em tháo ra thay roăng quy lát, lắp xong nổ ko ổn định, nghi lệc cam, em tháo ra chình lại thì ko đề được luôn, máy check cảm biến cam ko có tín hiệu
Khi tháo ra làm mặt máy đặt lại bị sai cam thì sẽ làm ảnh hưởng nhiều thứ khác, vd như cong xuppap, như cụ tả thì xe cụ chắc của W203, chắc máy 271 thôi, cam có dấu khi tháo ra lắp vào chuẩn dấu là ok, còn giờ ko đc thì chỉ có cách tháo hết ra kt kỹ rồi lắp lại thật chuẩn thôi, chứ giờ còn cắm máy vào đọc lỗi thì ko giải quyết đc gì nữa đâu, nó sai cơ khí thì làm gì còn con cảm biến cam nào báo đúng đc nữa