Xe mer mới phải chăng bị lỗi hệ thống đèn thông minh?? nhờ các cụ giải thích giúp

usernames78

Xe buýt
xe em là glk 250 mới chạy 6 tháng, e đã biết về hệ thống đèn của mer và cũng đã test rồi, nào là liếc trái liếc phải, đèn pha auto thì chạy tầm 60 gạt đèn pha lên nó sẽ bật pha và sẽ tự cụp xuống khi có đèn chiếu ngược chiều, ok, k phàn nàn.
e cũng đã thấy có 1 số cụ bị hiện tượng giống e, nhưng vẫn chưa biết nguyên nhân do đâu.
hiện tượng e đã bị 3-4 lần, là đang đi buổi tối đèn auto ngon lành thì nó hiện lên cái thông báo dừng hoạt động chế độ đèn thông minh, sau đó tắt máy rút chìa khóa cắm vào nó lại bình thường, và hình như là e đi chỗ sóc tới mức bật chốt của tự động thì nó báo hệ thống đèn thông minh ngừng thì phải, e cũng chưa tets vụ này mà là e đoán đoán vậy. và tất nhiên khi nó báo cái lỗi này lên thì đèn tất nhiên vẫn sáng nhưng ba cái vụ liếc trái phải, vs cái vụ auto đèn pha thì k hoạt động.
e đang chờ tới kì bảo dưỡng để cho xe vào hãng ăn vạ vụ này, nhưng e dự là hãng cũng bó tay...
mong các bác cao thủ giải thích hộ e vụ này, e xin thanks ạ
đây nó báo lên màn hình ,

Chỉnh sửa cuối:

dungxlee

Xe máy
Xe em cũng dính 1 lần nhưng tự hết, h chả thấy bị nữa.

SONNGUYENNA

Đi bộ
Vợ 2 em cũng glk 250, em thấy cái vụ đèn pha auto thì đk đường vn mình luôn có xe ngược chiều nên hầu hết em nó kg auto được, em toàn phải bật sang chế độ đèn bình thường để pha cốt bằng auto tay. Em nó chạy được 11k rồi chưa thấy vụ báo lỗi này

usernames78

Xe buýt
e dự vụ này là do hệ thống này nó k phù hợp vs đk vn ,
nếu như đi trong thành phố sẽ k thấy vấn đề này vì hệ thống auto gần như k kích hoạt đèn pha sẽ k rọi lên đc, nhưng nếu ra đường trường thì đèn pha sẽ liê tucngaatj lên gật xuống, và khả năng do gật liên tục nên nó ngừng hoạt động chăng.
mấy cụ chủ nhà giải thích bà con cái, k cứ theo kế hoạch e sẽ đi bắt đền hãng vậy

emyeugrandis

Xe tải
Em chạy E250 nhưng em thích dùng tay bật pha cos hơn, vì lắm thằng củ chuối ngược chiều nó có ý thức như mình đâu, xin mãi nó mới chịu cụp, may mà pha của mình cũng sáng. Em dùng hơn năm nay trộm vía chẳng có lỗi gì .

qlevis

Xe điện
Chiệp, e đi tối chả bao h dùng auto vì dùng auto nó ồan để cos thôi, ko lên far đc=)). Còn cái đèn như cụ báo thì check lại jack cắm đèn là oke

Mẹc ghẻ

Xe hơi
Xe mềnh cũng một lần báo lỗi ntn. Sau đó tắt máy khởi động lại thì hết. Từ đó tới nay không thấy xuất hiện nữa. Mềnh cũng nhớ lỗi này xuất hiện sau khi lướt qua một cái ổ gà to. Cụ chuột bạch lại lần nữa coi có bị như thế ko?

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Xe có đèn pha liếc, tự động cụp pha/cos thì sẽ có các cảm biến độ cao được gắn ở gầm càng xe trước/sau ( gần ngõng moay ơ), vì đường sá ở Vn mình thì rất nhiều ổ gà ổ voi nên e nghĩ xe cụ usernames thi thoảng dừng hoạt động chế độ đèn thông minh là do cái gì đó có thể liên quan đến cái cảm biến này
[URL=http://s1299.photobucket.com/user/thanhdatauto1/media/0734-1_zpsa6e06c2f.jpg.html][/URL]

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Tôi nhận thấy là rất ít khi cái pha cốt tự động có thể hoạt động được. Không hiểu sao!

usernames78

Xe buýt
Tôi nhận thấy là rất ít khi cái pha cốt tự động có thể hoạt động được. Không hiểu sao!
nếu cụ đi buổi tối trong thành phố thì gần như k đc, nó có tác dụng nếu cụ chạy đường trường ban đêm khá hay, vì đen chỉ tự bật pha khi chạy từ 55km/h trở lên và đk là đường k có xe hay ánh đèn chiếu ngược lại, khi có xe đi ngược lại chiếu đèn vào thì nó tự cụp xuống rùi sẽ lại cụp lên khi xe đó đi qua, cũng khá hay.
e đang hóng câu trả lời của nhà hãng đây .... chứ k hum tới e đi bắt đền đó ....

usernames78

Xe buýt
tình hình là e đã cho vào andu check nhưng k ra, các cụ giúp e với, thank nhìu