Thảo luận Xe máy Vision bản thể thao 2024 bị lỗi máy

tungpt13

Xe tăng
Em ko để ý hãng này lắm, nhưng nếu là Yammaha thì xăng chắc lại tốn hơn Honda nhiều lắm cụ nhỉ
Xăng như nhau mợ ạ , từ ngày yamaha ra công nghệ máy bluecore .
Một người bán lead 2018 và mua yamaha freego s cho vợ cho hay.

Toietmoi

Xe điện
Con này của em lần đầu mang ra nó đã chạy lại phần mềm rồi ý ạ, xong vẫn thế.😩 Lần thứ 2 thì lại bảo do đời này tiết kiệm xăng nó thế 😤
Do phun xăng điện tử nên phải có con cảm biến oxy để đo đếm mợ ạ, bởi vậy khi cảm biến oxy bị trục trặc (do hỏng hoặc nhiên liệu bẩn) sẽ cho kết quả không chuẩn làm cho tỷ lệ pha trộn xăng và oxy sai lệch gây ra hiện tượng hụt ga.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
cuhaifus Đọc bài sớm thì xơi 79 nhỉ ;))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

JasonNghia

Xe điện
Mợ đổ E5 hay A95? Nếu E5 thì mợ thử đổi sang A95 nhé

dinhanhkhoi

Đi bộ
Dạ e chào các bác ạ! Các bác cho em hỏi là Vision đời 2021 của e đi dạo gần đây hay có tình trạng bị hụt ga lắm...cụ thể là hay hụt ở quãng ga 20k/m đi cứ giật cục giật cục rất khó chịu. Ga mạnh qua quãng này thì lại thấy bình thường. Tình trạng này diễn ra ở xe từ lúc đi được hơn 6000 hay 7000km gì đó (E nhớ mang máng là trong khoảng đó). E có ra HEAD nhờ HEAD vệ sinh kim phun buồng đốt + thay bugi lúc tròn 1 vạn + reset lại ECM nhưng cũng chỉ đc 1-2 tuần xong đâu lại vào đấy..chán lắm các bác ạ! Nhớt nhao thì cũng 1k5 là thay 1 lần mà ko hiểu nguyên nhân do đâu? Có 1 vấn đề e dạo gần đây cũng hay để ý (có thể đúng hoặc sai...nhưng đây là do cảm nhận của e) thì xe dựng ngoài trời nắng nóng mà chiều đi làm ra ngoài bãi dắt xe lúc đề và ga lên hay bị hụt...còn xe dựng hay để ở trong nhà để xe có chỗ mát hay bóng râm thì lại k bị...cái này là do e cảm nhận thế các bác đừng chửi em :D....à mà chốt lại là các bác cho e xin chỗ nào fix được triệt để tình trạng hụt ga ở Vision ở Hà Nội không ạ! các bác cho em xin địa chỉ với e đội ơn các bác :D

Diep1979

Xe container
Thế cuối cùng hãng nó xử lý hết lỗi không mợ chủ?

Arm

Xe hơi
cái này cụ phải xác định chắc xem là hụt ga hay bệnh rung đầu truyền kiếp của honda.
nhưng vision thường ko bị bệnh này vì nó chạy bộ côn nhỏ.
còn nếu hụt ga thật thì vision còn 1 bệnh đặc thù là lỗi cụm bơm xăng.
cái này phải xem thợ bắt bệnh chính xác ko, thường thì cụ đi quen xe còn hiểu rõ triệu chứng hơn thợ.

Dạ e chào các bác ạ! Các bác cho em hỏi là Vision đời 2021 của e đi dạo gần đây hay có tình trạng bị hụt ga lắm...cụ thể là hay hụt ở quãng ga 20k/m đi cứ giật cục giật cục rất khó chịu. Ga mạnh qua quãng này thì lại thấy bình thường. Tình trạng này diễn ra ở xe từ lúc đi được hơn 6000 hay 7000km gì đó (E nhớ mang máng là trong khoảng đó). E có ra HEAD nhờ HEAD vệ sinh kim phun buồng đốt + thay bugi lúc tròn 1 vạn + reset lại ECM nhưng cũng chỉ đc 1-2 tuần xong đâu lại vào đấy..chán lắm các bác ạ! Nhớt nhao thì cũng 1k5 là thay 1 lần mà ko hiểu nguyên nhân do đâu? Có 1 vấn đề e dạo gần đây cũng hay để ý (có thể đúng hoặc sai...nhưng đây là do cảm nhận của e) thì xe dựng ngoài trời nắng nóng mà chiều đi làm ra ngoài bãi dắt xe lúc đề và ga lên hay bị hụt...còn xe dựng hay để ở trong nhà để xe có chỗ mát hay bóng râm thì lại k bị...cái này là do e cảm nhận thế các bác đừng chửi em :D....à mà chốt lại là các bác cho e xin chỗ nào fix được triệt để tình trạng hụt ga ở Vision ở Hà Nội không ạ! các bác cho em xin địa chỉ với e đội ơn các bác :D

dinhanhkhoi

Đi bộ
cái này cụ phải xác định chắc xem là hụt ga hay bệnh rung đầu truyền kiếp của honda.
nhưng vision thường ko bị bệnh này vì nó chạy bộ côn nhỏ.
còn nếu hụt ga thật thì vision còn 1 bệnh đặc thù là lỗi cụm bơm xăng.
cái này phải xem thợ bắt bệnh chính xác ko, thường thì cụ đi quen xe còn hiểu rõ triệu chứng hơn thợ.
dạ bác rung đầu lúc mới ga xe thì hầu như con nào cũng bị bác ạ lỗi này thì e k để ý cho lắm - nhưng còn cái tình trạng hụt ga ở khoảng ga 20km/h thì e cảm nhận rõ rệt lắm :( . Trong trường hợp của e theo như bác nói thì nên đi thay cụm bơm xăng hay là đi vệ sinh lại ạ. e cũng có tham khảo ở nhiều kênh youtube thì họ nói reset ECM nhưng e cũng kinh qua rồi mà k thấy fix đc cái lỗi này triệt để..cứ được 1-2 tuần là lại bị lại...có nơi thì họ bảo chạy lại phần mềm Motoscan Tab gì đó e cũng chưa rõ và chưa thử ạ

Arm

Xe hơi
lỗi ở cụm bơm thì 1 là thay tấm lọc xăng, 2 là thay tất bác ạ. bơm lẻ cũng có dạng linh kiện dời của SE nhưng em thì ko thích kiểu đấy lắm, em mua mấy cái về nghịch xong vẫn thay cả cụm của hãng. đặc biệt nếu thay lọc xăng thì ko chơi hàng lô nhé cụ.
về lỗi cụm bơm xăng vision 2021 cụ có thể search thử, triệu chứng điển hình của nó là đang đi chết máy rồi rất khó đề lại.
như cụ mô tả thì của cụ giống như là bị thiếu áp suất bơm xăng hơn, em ko phải thợ chuyện nghiệp nhưng có ngâm cứu 1 thời gian các xe honda nên chỉ có thể dự đoán như vậy. thiếu áp suất có thể do kim phun nghẽn, do bơm yếu hoặc do lọc xăng tắc. cái này cần kiểm tra cụ thể.

dạ bác rung đầu lúc mới ga xe thì hầu như con nào cũng bị bác ạ lỗi này thì e k để ý cho lắm - nhưng còn cái tình trạng hụt ga ở khoảng ga 20km/h thì e cảm nhận rõ rệt lắm :( . Trong trường hợp của e theo như bác nói thì nên đi thay cụm bơm xăng hay là đi vệ sinh lại ạ. e cũng có tham khảo ở nhiều kênh youtube thì họ nói reset ECM nhưng e cũng kinh qua rồi mà k thấy fix đc cái lỗi này triệt để..cứ được 1-2 tuần là lại bị lại...có nơi thì họ bảo chạy lại phần mềm Motoscan Tab gì đó e cũng chưa rõ và chưa thử ạ

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
Cụ reset ecm mà hết là đúng bệnh rồi, còn dc 1,2 tuần là bị lại thì vẫn bị ở ecm đó thôi.
Cụ lh cụ PhanGia 0903468187 xem nhé. Chuyên gia fi đấy

dns281

Xe hơi
Em qua đại lý 2 lần họ đều trả lời như vậy ý, và bảo đời này chiếc nào cũng vậy😤Giờ em nên làm thế nào nhỉ hiuhiu
em ko nghĩ vậy vì e cũng đi, xe bình thường, bạn sang đại lý honda khác xem, nhiều thợ bắt bệnh ko ok lắm đâu ạ