[Camera] Xe máy mất phanh, 2 người xuống vực

Muon_biet

Xe cút kít
Hôm 16/7 em lên Ba Đảo, lúc còn khoảng 2km thì có 1 chú Dream chiến tắt máy thả trôi, em vừa tránh một xe Air Blade thì chú ấy phi xuống đến đuôi xe em và ngoắc vào Blade đổ ra đường; chỉ thương bác Ford Transit đi sau em phải đánh lái hết cỡ và bị nổ lốp do chém vào cạnh taluy âm (em đang lên nên chỉ kịp liếc gương và nghe tiếng lốp do đang hạ kính leo dốc).
E cũng có lần đổ đèo Tam Đảo bằng xe Dream nhưng do xe gần hết xăng nên phải tắt máy chạy từ trên đỉnh xuống, nhưng vẫn phải vào số để đảm bảo an toàn. Xuống hết dốc Tam Đảo, xe còn ít xăng vừa đủ phi đến cây xăng gần đó mua và tức mình làm thêm bao tải rau su su nữa.

hoangdatmp3

Xe đạp
Hôm 16/7 em lên Ba Đảo, lúc còn khoảng 2km thì có 1 chú Dream chiến tắt máy thả trôi, em vừa tránh một xe Air Blade thì chú ấy phi xuống đến đuôi xe em và ngoắc vào Blade đổ ra đường; chỉ thương bác Ford Transit đi sau em phải đánh lái hết cỡ và bị nổ lốp do chém vào cạnh taluy âm (em đang lên nên chỉ kịp liếc gương và nghe tiếng lốp do đang hạ kính leo dốc).
Các bạn trẻ bây giờ ai cũng máu và cũng đã từng phượt, nhưng hỏi những nguyên tắc cơ bản khi phượt thì các bạn khá mơ hồ. Smartphone các bản chỉ dùng để chụp choẹt với checkin thôi, chả chịu hỏi thăm bác Google về kinh nghiệm phượt gì cả.
Trường hợp này xe Dream kia có phải đền cho bác Transit không cụ nhỉ @-)

hoangdatmp3

Xe đạp
tiêu đề của Kuj tượng kla rơi xuống vực và teo rùi cơ, may cho họ ....may mắn. làn sau thì chưa bít thế nào
Vâng, lúc em nhìn thấy cảnh tượng đấy cũng tưởng 2 bạn đi xe nguy rồi. May cho 2 bạn ý không sao.

z0z0z0

Xe điện
May cho 2 em ý đang đi tốc độ không cao lắm, đâm hộ lan tốc độ cao cũng nguy hiểm lắm ợ

thaison2008

Xe container
Đổ đèo từ Tam Đảo về Hà Nội, 2 bạn đi xe ga Airblade mất phanh đâm vào taluy, cả 2 bay qua thanh taluy rơi xuống vực, rất may có cây cối nên mắc lại và không ảnh hưởng nghiêm trọng tới sức khỏe. Tại hiện trường phanh đĩa phía trước bốc khói nghi ngút, theo phán đoán của tôi là do bạn cầm lái phanh liên tục dẫn tới dầu phanh sôi -> mất phanh.
Kinh nghiệm sương máu cho các phượt thủ khi đổ đèo!
Đi xe gas đổ đèo hay bị kiểu này.rà phanh liên tục là mất phanh ngay

xedap668

Xe buýt

chauria

Xe buýt
Đường đèo như vậy muốn dừng lại cũng không ổn dễ gây nguy hiểm cho xe khác, trường hợp quá khẩn cấp cũng phải tìm vị trí an toàn mới dừng xe được ạ.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Đường đèo như vậy muốn dừng lại cũng không ổn dễ gây nguy hiểm cho xe khác, trường hợp quá khẩn cấp cũng phải tìm vị trí an toàn mới dừng xe được ạ.
Hôm em lên cũng đông cụ ạ. Bác Transit quay chéo ra đường nên tắc dài luôn, gấu và F1 nhà em quay lại nhìn thấy chưa va chạm.
E cũng có lần đổ đèo Tam Đảo bằng xe Dream nhưng do xe gần hết xăng nên phải tắt máy chạy từ trên đỉnh xuống, nhưng vẫn phải vào số để đảm bảo an toàn. Xuống hết dốc Tam Đảo, xe còn ít xăng vừa đủ phi đến cây xăng gần đó mua và tức mình làm thêm bao tải rau su su nữa.
Để số thì vẫn ngon mà cụ, đây chú ấy qua em không có tiếng động, chỉ nghe rèo ... cạch... sạt...
Các bạn trẻ bây giờ ai cũng máu và cũng đã từng phượt, nhưng hỏi những nguyên tắc cơ bản khi phượt thì các bạn khá mơ hồ. Smartphone các bản chỉ dùng để chụp choẹt với checkin thôi, chả chịu hỏi thăm bác Google về kinh nghiệm phượt gì cả.
Trường hợp này xe Dream kia có phải đền cho bác Transit không cụ nhỉ @-)
Em nghĩ là đền Blade thôi, chưa va chạm với bác Transit - bác ấy đang lên dốc và đánh lái tránh chú Dream theo dốc trôi xuống đúng bánh bên lái.

hoangdatmp3

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, báo khác lấy tư liệu từ OF nhà mình mà không dẫn nguồn, tính sao nhỉ?

Ếch

Xe tăng
Tắt máy mà để số thì chạy như nào hả cụ, em chưa hiểu. Ý cụ là tắt máy, vào số rồi đạp cắt côn à?

anhtho

Xe ngựa
Ngày xưa, em cũng từng đổ đền Thượng bằng xe ga, cứ phải đổi phanh: lúc phanh trước, lát sau phanh phanh sau chứ ko làm liền 2 cái. Nửa dốc xuống nghỉ, mà quan trọng là phải đi chậm thì sức nóng cũng giảm đi nhiều.
Cặp AB này chạy hơi tít, nhiệt tỏa ra ko kịp tản nên cháy phanh ==> lộn tùng phèo.
Giữa 30km/h và 50km/h thì nhiệt tỏa ra cao hơn gấp đôi, thậm chí gần gấp 3 !

Wolf

Xe đạp
may vẫn còn bám lại được, nhà cháu mấy lần đi tam đảo, ba vì toàn phải mở máy (chạy xe số) đi vô tư ko suy nghĩ.

anhtho

Xe ngựa
E lơ ngơ hỏi các Cụ thông thái, thế đi xe ga xuống dốc fai làm sao cho an toàn ạ, vì chưa đi xuống dốc bao h, xuống mỗi cái đg hầm gửi xe nhà R5 Royal thôi mà E hãi, chi lo xe mất phanh, E bóp cả 2 phanh luôn từ đầu dốc xuống hầm, tính thì nhát, tay lái thì yếu,hik
Mà sao 2 bạn kia đang đi bên phí phải sao k đâm vào bên núi lại lao sang đường bên kia để bị bay xuống vực nhỉ..
Dốc Royal thì cụ ko bao giờ phải lo cả, vì nó quá ngắn.
Còn câu hỏi: 2 bạn kia sao ko lao vào núi. Lúc mất phanh, mất lái rồi thì họ không còn lựa chọn nữa. Có muốn cũng không thể.

Muon_biet

Xe cút kít
Tắt máy mà để số thì chạy như nào hả cụ, em chưa hiểu. Ý cụ là tắt máy, vào số rồi đạp cắt côn à?
Xe xuống dốc thì cài số để giảm tốc để tránh dùng phanh thôi, đà xuống dốc thì cần gì phải nổ máy?

Matizcoi

Xe cút kít
Bài học may mà giá rẻ :(

anhtho

Xe ngựa
Xe xuống dốc thì cài số để giảm tốc để tránh dùng phanh thôi, đà xuống dốc thì cần gì phải nổ máy?
Em từng thử nghiệm cho xe máy thả dốc tắt máy và cài số. Nó cũng có tác dụng giảm tốc nhưng cảm giác không chủ động, khá giật cục chứ không êm mượt như khi vẫn để máy nổ ralenty. Ngoài ra ta vẫn cần còi, đèn và đèn phanh hoặc xi nhan. Tắt chìa khóa thì mấy món đó tịt ngóm