[Thảo luận] Xe máy loi nhoi bị em tông vào mít...

anhtho

Xe ngựa
Tại cụ cứ thích đi vào giữa đường của đường 1 chiều nên 2b mới phải vượt từ bên trái, lại vướng taxi nền 2b đảo làn. Đi sao cho 2b chỉ đi bên phải mình thì đỡ phải canh, còn nếu đã chấp nhận đi chậm thì nhường cho bên trái rộng hẳn.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Đi như cc ý lại còn khoe.đường 1 chiều,đi thì nghênh ngàn ở giữa như nhà mình ý.
Ý thức quá kém.

hilo

Xe buýt
Tại cụ cứ thích đi vào giữa đường của đường 1 chiều nên 2b mới phải vượt từ bên trái, lại vướng taxi nền 2b đảo làn. Đi sao cho 2b chỉ đi bên phải mình thì đỡ phải canh, còn nếu đã chấp nhận đi chậm thì nhường cho bên trái rộng hẳn.
Em cũng muốn đi bên trái, nhưng xe máy chèn đầy bên trong ko vào được cụ ạ.

soul 9133

Xe tăng
Chị em đi đường cũng luồn lách oánh võng, bảo sao không tai nạn với tắc đường

cracking

Xe buýt
Đi như cc ý lại còn khoe.đường 1 chiều,đi thì nghênh ngàn ở giữa như nhà mình ý.
Ý thức quá kém.
Cháu ko hiểu lắm mong các cụ giải ngố...sao đường 1 chiều thì 4B lại phải đi sát bên trái thế ạ? Cháu tưởng phương tiện nào đi chậm thì đi sang phải chứ. Mà đường đông thế này thì thường 2B đi nhanh hơn. 4B đi sang trái hết thì 2B bị vượt phải hết ah? Cháu đi 2B nên cũng ko hiểu biết nhiều lắm trong đường 1 chiều...

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Cháu ko hiểu lắm mong các cụ giải ngố...sao đường 1 chiều thì 4B lại phải đi sát bên trái thế ạ? Cháu tưởng phương tiện nào đi chậm thì đi sang phải chứ. Mà đường đông thế này thì thường 2B đi nhanh hơn. 4B đi sang trái hết thì 2B bị vượt phải hết ah? Cháu đi 2B nên cũng ko hiểu biết nhiều lắm trong đường 1 chiều...
Đường này Cụ phải đi về bên trái chứ, em thấy Cụ cũng nhoi nhoi muốn vượt em taxi nên mới có tình huống như vậy. Cụ bẩu ko đi đuọc về bên trái em ko tin đâu. Cụ đi như thế thì xe máy chả đi vào trong bên trái xe Cụ. Nói chung là em ko đồng ý với cách đi của Cụ ở trên đoạn đường này.

Tuan Can

Xe container
Đúng ạ, nên đè một bên để chỉ căn một bên. Cụ chủ đi như vậy phải dòm cả 2 bên.

hilo

Xe buýt
Đường này Cụ phải đi về bên trái chứ, em thấy Cụ cũng nhoi nhoi muốn vượt em taxi nên mới có tình huống như vậy. Cụ bẩu ko đi đuọc về bên trái em ko tin đâu. Cụ đi như thế thì xe máy chả đi vào trong bên trái xe Cụ. Nói chung là em ko đồng ý với cách đi của Cụ ở trên đoạn đường này.
Cụ thấy lúc đầu có chú Jupiter vàng nhao lên, sau em chậm lại cho chú ấy qua đấy chứ. Nhưng bên trong vẫn còn xe, và đi thêm đoạn nữa em sẽ dừng lề phải nên em ko vào bên trái nữa. Đến lúc hàng trong chậm lại thì em gái vẫn nhoi lên nên quệt thôi.

messenger87

Xe buýt
cụ chủ đi thế sai rồi nhá, định vượt phải em taxi xanh kia phải hok. Lập BB ngay ;))

lai thue

Xe điện
cụ cũng bon chen chả kém 2b :D, cụ bảo tại 2b bên cạnh nên ko ép sát trái được thì em lại đánh giá thấp tay lái cụ, sau đó cụ lại sai tiếp dừng đỗ xe trên đường Mê Linh, nói chung là cụ sai nhiều lắm, nếu cụ đi Đền N thì cụ gửi xe vào trường Ngô Quyền thì tiện hơn, mà xe cụ biển bao nhiêu nhỉ? để em còn báo xxx =P~

hilo

Xe buýt
Hehe em sai thì em nhận thoai có rì đâu

Rickyman

Xe điện
Hehe em sai thì em nhận thoai có rì đâu
Thực ra không có việc đúng sai ở đây, chỉ bàn đến cách đi như nào cho nó thuận nhất, luật không quy định cụ thể phải đi như nào ở đường một chiều, cụ đi như thế cũng chẳng sai, mỗi người đều có một lý do riêng, trong trường hợp này 2B sai hoàn toàn, luồn lách và tạt đầu phương tiện khác.