Xe máy lấn tuyến

ngothanhnguyen

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi chả là xe máy chạy làn trong cùng bên phải nhưng thằng xe buýt đậu rước khách hết cái lane rồi.Cách duy nhất chỉ là lách ra ngoài và đi thế là xxx túm vì tội lấn tuyến.Em không biết phải xử lý sao ạ.

TVPL

Xe container
Em hiểu làn ngoài là cho ô tô và cụ bị túm là ... đúng, lỗi sai lane. Lần sau gặp tình huống này cụ chịu khó chờ nó đón khách xong đi nếu hết đường lách ở phía trong, bên phải.

Quái xế

Xe buýt
Gặp tình huống này cụ chịu khó tạm dừng xe, chờ xe buýt nó đón trả khách hơn chục giây là đường lại thông thoáng ngay ấy mà. Việc phân làn, phân tuyến như vậy cụ phải hiểu trước hết là để bảo vệ người tham gia giao thông - trong đó có cụ chứ không phải là gây khó dễ cho bất kỳ ai cả.
Tuy nhiên, thiết nghĩ chúng ta cũng nên kiến nghĩ Sở GTVT và các Xí nghiệp xe buýt lựa chọn những chiếc xe có ống bô nằm bên lái (bên trái xe) để giảm thiểu bớt ô nhiễm trực tiếp cho những người đi xe máy đằng sau xe buýt. Ai đã từng đi xe máy phía sau xe buýt đều có chung cảm giác khó chịu khi bị nguyên luồng khói vừa đen vừa nóng phả vào mặt

buicongchuc

Xe ba gác
Gặp tình huống này cụ chịu khó tạm dừng xe, chờ xe buýt nó đón trả khách hơn chục giây là đường lại thông thoáng ngay ấy mà. Việc phân làn, phân tuyến như vậy cụ phải hiểu trước hết là để bảo vệ người tham gia giao thông - trong đó có cụ chứ không phải là gây khó dễ cho bất kỳ ai cả.
Tuy nhiên, thiết nghĩ chúng ta cũng nên kiến nghĩ Sở GTVT và các Xí nghiệp xe buýt lựa chọn những chiếc xe có ống bô nằm bên lái (bên trái xe) để giảm thiểu bớt ô nhiễm trực tiếp cho những người đi xe máy đằng sau xe buýt. Ai đã từng đi xe máy phía sau xe buýt đều có chung cảm giác khó chịu khi bị nguyên luồng khói vừa đen vừa nóng phả vào mặt
Vodka mời cụ vì ý kiến của cụ ạ!

ngothanhnguyen

Đi bộ
Với lại cho em hỏi cái biển 411 là xe gắn máy vẫn phải đi theo hả các cụ ợ

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Nếu có phân làn, phân cái j đi chăng nữa mà cụ tránh con xe bus to đùng thì cụ có thể " cãi " xxx là trường hợp này là bất khả kháng vì cụ chủ tránh xe bus vì an toàn cụ chủ và mọi người xung quanh khi tham gia giao thông
nếu cụ chủ đi đè vào cái vạch vàng vàng tại bến xe bus mà không có xe bus thì vẫn có thể nêu ý kiến bất khả kháng tránh người nọ người kia
Đường thì rộng mà cứ bắt lỗi nọ lỗi kia rất vớ vẩn
Riêng cháu đi 2b ra ngoài đường thấy gần bến xe bus là chủ động tránh cái vạch vàng ra đi ra sát vạch liền trắng ( không đè vạch nhá) khoảng rộng ấy khoảng 30cm thôi ợ
Cháu không muốn đi lấn lane như các cụ đã nêu nên rất cẩn thận quan sát
Cụ nào đi không quen đường thì cố gắng mà quan sát, chủ yếu là thành phố lớn mới có nhiều bến xe bus thôi ợ chứ ở quê cháu xe bus ít lắm nên cháu không sợ bị bắt lỗi này

dangminhcongcom

Xe buýt
Vớ vẩn thật - Xe bus dỗ đễ tránh tình trạng này - cụ xuống dắt bộ qua xong lại lên xe đi tiếp
Xem XXXX có vợt ko %-(

blackcat66

Xe đạp
Nếu có phân làn, phân cái j đi chăng nữa mà cụ tránh con xe bus to đùng thì cụ có thể " cãi " xxx là trường hợp này là bất khả kháng vì cụ chủ tránh xe bus vì an toàn cụ chủ và mọi người xung quanh khi tham gia giao thông
nếu cụ chủ đi đè vào cái vạch vàng vàng tại bến xe bus mà không có xe bus thì vẫn có thể nêu ý kiến bất khả kháng tránh người nọ người kia
Đường thì rộng mà cứ bắt lỗi nọ lỗi kia rất vớ vẩn
Riêng cháu đi 2b ra ngoài đường thấy gần bến xe bus là chủ động tránh cái vạch vàng ra đi ra sát vạch liền trắng ( không đè vạch nhá) khoảng rộng ấy khoảng 30cm thôi ợ
Cháu không muốn đi lấn lane như các cụ đã nêu nên rất cẩn thận quan sát
Cụ nào đi không quen đường thì cố gắng mà quan sát, chủ yếu là thành phố lớn mới có nhiều bến xe bus thôi ợ chứ ở quê cháu xe bus ít lắm nên cháu không sợ bị bắt lỗi này
theo lời bác là mình ko đc đè cái vạch vàng nó kẻ để cho xe bus đỗ ak ?

có cụ nào đi đường ngô gia tự bên gia lâm ko nhỉ , cái ngã tư ngô gia tự giao với đường nguyễn cao luyện rẽ vào khu đô thị Việt Hưng , đường này ko phân làn , tại ngã tư có 4 làn , đèn tín hiệu thì có đèn rẽ trái và đi thẳng

vạch kẻ đường theo thứ tự từ lề đường là làn chỉ được rẽ phải đi vô phố thanh am , luôn được bật đèn xanh rẽ phải , 2 làn tiếp theo là đi thằng , làn 4 làn đi thẳng rẽ trái vô khu đô thi ,

thường thì đi 2 bánh toàn đứng cái làn thứ 2 cho các anh xxx đỡ bắt bẻ , liệu mình đứng làn 3 với 4 có bị quắp vô không nhỉ ?

Tribute

Xe container
Người đi 2b thường không chú ý quan sát, khi lách ra ngoài như thế là rất nguy hiểm cho mình và cho người khác, chẳng may có con Bus khác hay con xe bồn, xe rác nó phóng tới là đời lên cõi tiên. Phạt là phải.

kienkid

Xe container
Cụ mà lách thế xxx túm ngay đấy. Vì luật ở VN nhập nhằng lắm,

dhcuong84

Xe buýt
Người đi 2b thường không chú ý quan sát, khi lách ra ngoài như thế là rất nguy hiểm cho mình và cho người khác, chẳng may có con Bus khác hay con xe bồn, xe rác nó phóng tới là đời lên cõi tiên. Phạt là phải.
Lý do "phạt là phải" như cụ nói cũng không ổn lắm. Bới có thể lý luận như thế này: đèn đỏ, nhưng vào lúc tối trời, giữa trưa vắng, không có phương tiện giao thông nào qua lại, không có người đi bộ..., nên tôi vẫn vượt, không ảnh hưởng tới giao thông, an toàn giao thông là được. Hay giữa trưa vắng, đường chả có ai, tầm nhìn không bị che khuất, hai bên là cánh đồng, không đường ngang, ngõ tắt, lối rẽ, dân cư sinh sống nào... tôi cứ phóng hết ga, hết số cho...sướng.
Điều hành xã hội bằng pháp quyền không được sử dụng những tình huống cảm tính, mà phải thống kê, hệ thống hóa bằng quy định, pháp luật.

phucvinh885

Xe máy
Cái trò bắt sai làn, đè vạch, lấn tuyến rất vớ vẩn

ngothanhnguyen

Đi bộ
Vâng các cụ ợ mai mốt em cứ dừng lại chờ xe buýt đi rồi đi tiếp ạ. :)

Tuấn Tâm

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chả là xe máy chạy làn trong cùng bên phải nhưng thằng xe buýt đậu rước khách hết cái lane rồi.Cách duy nhất chỉ là lách ra ngoài và đi thế là xxx túm vì tội lấn tuyến.Em không biết phải xử lý sao ạ.
Thế nó đỗ chờ khách thì mình phải đỗ lại chờ khi nào xe khách đi thì mình mới được đi à .

MrCk

Đi bộ
có cụ nào cho hỏi nếu làn lane đứt khúc thì sao? và quy định lane đứt khúc thế nào ko?

titi_oto

Xe tăng
thôi rút kinh nghiệm lần sau bác ạ,cho bus nó đón trả khách xong mình hẵng đi cho nó lành

Jerry Minh

Xe tăng
E thấy ở HN hình ảnh xe buýt xả khói đen kịt vào người đi xe máy thật là phản cảm ... Tiếp ý kiến kụ Quái xế ... E đề nghị cho ống thở lên trên cao ... :-w

chinhatm

Xe container
"Lấn tuyến" là khái niệm không có trong bất cứ văn bản quy phạm pháp luật (Quốc gia) nào về giao thông đường bộ (Luật GTĐB, Nghị định 71, Quy chuẩn KTQG về báo hiệu đường bộ, các thông tư hướng dẫn thực hiện luật).
Có thể địa phương bác có quy định riêng về "lấn tuyến" chăng?

gadixe68

Xe buýt
Em nghĩ trường hợp này chỉ nên nhắc nhở, không nên phạt người tham gia giao thông, phạt là quá đáng vì nhiệm vụ đầu tiên của CSGT là hướng dẫn người tham gia giao thông tham gia đúng pháp luật