[Funland] Xe máy lách vào đuôi khi ô tô đang lùi

toyennha

Xe lăn
Đụ Má. Xe đang lùi dành đường(bọc hậu) là bình thường thậm chí là Công hay tải nặng . bọn hay dành nhất là bọn ninja lead và vision(tay ga)

NayruLove

Xe buýt
Đa số người biết lái ô tô thì quay sang đi xe máy sẽ cẩn thận hơn so với trước khi biết lái.
Em thấy cả các trường hợp ngồi xe ô tô nhiều chịu khó quan sát rồi sau đó đi xe máy cũng cẩn thận hơn nhiều nữa, cơ bản đều là do mình có thể nhìn 1 vấn đề theo nhiều chiều khác nhau :))

Velociraptor

Xe tăng
Tình huống của em lại ngược với cụ chủ, mỗi khi quay đầu xe trên đường hẹp mà phải cần hơn 1 đỏ thì xe máy rất hay lách qua đầu xe em thay vì chờ 1 giây rồi vòng qua đuôi xe, 10 người thì 9 người nhăm nhe như vậy. Nói có phân biệt chút chứ mấy người đi xe máy tư duy chán thật đấy.

Láu

Xe điện
nhiều xe máy có biết xe đang định lùi đâu? ko biết cái đèn lùi tròn méo ra sao thì sao mà biết là đang lùi, hãy đã lùi xong rồi?
Cái này cụ nói đúng này, ng đi xe máy nhiều khi họ ko biết cái đèn lùi là gì. Trừ khi xe đang di chuyển lùi họ còn biết đc.
Còn e thì 1 lần đi xe máy đang trong khu đô thị thấy 1 con Merc đang tiến lên chầm chậm như chuẩn bị đi e nối tiếp sau đít xe đấy để chờ nó đi thì e cũng thoát ra đi tiếp. Bỗng nhiên xe đấy đỗ lại rồi thằng lái xe nhảy xuống văng “ lol rồi ***” loạn lên là sao tao định lùi mà mày lại chui vào sau đít là thế nào? E chỉ nói là tôi biết đâu đc ông định lùi xong mặt cứ lạnh te nhìn nó.

kenkem

Xe tải
Trước đây e cũng đã rất nhiều lần khó chịu việc đang lùi xe nhưng xe máy vẫn cố lách vào để đi cho bằng được, ko hiểu đứng lại chờ 1 chút với họ khó khăn vậy sao và cũng chắc là họ ko biết việc lách như vậy nguy hiểm thế nào khi xe đang lùi ko quan sát thấy họ hoặc xe kẹt chân ga ... thì ko biết hậu quả như nào
Và hôm nay là nạn nhân gián tiếp của việc làm này. Xe e đang đỗ trong ngõ thì 1 cô gái lùi xe từ chung cư ra và đuôi xe cô ý vuông góc với xe e. 1 ninja ko biết từ đâu xuất hiện cố lách vào đuôi xe đang lùi và ngã vào xe em. E ngồi uống nước cách đấy chục m, thấy ninja ngã vào xe em nhưng dựng xe dạy đi luôn nên em nghĩ chắc ko sao. Đến lúc ra xe thì mới thấy cái gù tay lái của ninja chạm với cửa xe em làm xước 1 vết hơn 5cm và lõm khá sâu kèm 2 vết lõm nhỏ gần đấy. Đã nghèo lại còn mắc phải cái eo, giờ sơn lại cái cửa mất hơn củ chưa kể xe phải nằm 2-3 ngày ở gara đồng nghĩa với việc 2-3 ngày ấy nằm nhà ko kiếm ra hộp sữa nào cho thằng cu:((
Bảo sao e và nhiều người hay có những ác cảm với các ninja
Em cũng từng bị như cụ. Nghĩ vẫn cay

beomap2

Xe container
Đấy là cụ còn biết nguyên nhân. Còn em cứ mấy tháng lại thấy lòi ra một vết xước nhỏ. Không hiểu xảy ra lúc nào. Ông nào đi đường HN mà không ăn vết xước nào là em vái luôn.
Lúc đi ít bị quệt, lúc dừng đỗ mới hay bị xe khác quệt xước xe

xitruman

Xe tăng
:D em đi đón con buổi chiều, trường Cầu Giấy. Các cụ đi oto đỗ tràn ra giữa đường luôn. Quay đầu thì cứ tiện đâu là quay đấy, méo quan tâm thế sự.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ thi Giấy phép lái xe, cun sẽ phải học luật cẩn thận, hiểu cơ chế vận hành cơ bản của xe ô tô, và hiểu cảm giác ngồi cabin lái. Chỉ những điều đó thôi cũng tự chấn chỉnh đc tác phong đi xe máy.
Ngoài ra, em ko biết các cụ có như em ko, nhưng em đi xe máy bây giờ cứ có thói quen ngó sang xe ô tô xem nam hay nữ đang cầm lái để mà biết đường còn tính các cụ ạh 😂😂😂
Em là nữ lái 🤣, em cũng nhát nên toàn đi chậm nhiều lúc bị xe sau bóp còi inh ỏi. Mà kệ, đường em em cứ tuân thủ, bác nào thích thì vượt em né cho vượt nếu đủ an toàn.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ lên cái ô tô rôi quay ra chửi xe máy như đúng rồi.
Em đi cả 2, và khi hành xử khác hẳn nhau. Đi xe máy thì có thể rẽ ngang tắt ngõ hẻm, nhưng đi ô tô thì chọn đường rộng vắng, và rất rất rất ít khi quay đầu. Em sẵn sàng lái ô tô đi thẳng thêm vài trăm mét hay thậm chí một vài km chỉ để vòng đến chỗ cần, thay vì đi tắt ngõ hẹp hoặc quay đầu xe nơi đường đông nhằm đi ngắn hơn mấy trăm mét đường.
Em ghét nhất lại ô tô mà cũng chen vô hẻm tắt chỉ để tiết kiệm tí xăng, hoặc bạ đâu quay đầu đấy để đc việc mình, mà ko biết là bao nhiêu cái xe máy, xe đạp...vì mình mà ùn ứ lại. Chở con đến cửa trường học, thay vì đi thẳng tiếp tới chỗ nào thoáng rồi hãy quay xe, thì cua ngay 1 vòng to tướng làm rối tinh hết cả lên, nhìn ngứa mắt kinh.
Những người lái ô tô, trước khi chửi người đi xe máy, hãy bỏ tư duy đi kiểu xe máy khi lái ô tô, và nếu muốn tiết kiệm xăng hay sợ xước sơn, thì nên đi xe đạp.

Axeco

Xe buýt
Chiều qua e đi về đi ngang qua chiếc xe của mình lại thấy bị xước hết ba đờ xốc sau :(