[Funland] Xe máy lách vào đuôi khi ô tô đang lùi

poiuy

Xe ba gác
Xe em cả chục vết thế này. Em kệ mịa cả năm rồi. Màu xe em y như của cụ luôn.

Natsumi07

Xe tải
Trước đây e cũng đã rất nhiều lần khó chịu việc đang lùi xe nhưng xe máy vẫn cố lách vào để đi cho bằng được, ko hiểu đứng lại chờ 1 chút với họ khó khăn vậy sao và cũng chắc là họ ko biết việc lách như vậy nguy hiểm thế nào khi xe đang lùi ko quan sát thấy họ hoặc xe kẹt chân ga ... thì ko biết hậu quả như nào
Và hôm nay là nạn nhân gián tiếp của việc làm này. Xe e đang đỗ trong ngõ thì 1 cô gái lùi xe từ chung cư ra và đuôi xe cô ý vuông góc với xe e. 1 ninja ko biết từ đâu xuất hiện cố lách vào đuôi xe đang lùi và ngã vào xe em. E ngồi uống nước cách đấy chục m, thấy ninja ngã vào xe em nhưng dựng xe dạy đi luôn nên em nghĩ chắc ko sao. Đến lúc ra xe thì mới thấy cái gù tay lái của ninja chạm với cửa xe em làm xước 1 vết hơn 5cm và lõm khá sâu kèm 2 vết lõm nhỏ gần đấy. Đã nghèo lại còn mắc phải cái eo, giờ sơn lại cái cửa mất hơn củ chưa kể xe phải nằm 2-3 ngày ở gara đồng nghĩa với việc 2-3 ngày ấy nằm nhà ko kiếm ra hộp sữa nào cho thằng cu:((
Bảo sao e và nhiều người hay có những ác cảm với các ninja
Đây là thói quen không ai nhường ai của đại đa số người tham gia giao thông hiện nay, mỗi lần lùi hoặc rẽ là mắt cứ phải đảo như rang lạc, ức chế và mệt mỏi vô cùng.

Demchinhhang.net

Xe container
Xe đang lùi họ còn lách vào cơ, rõ ràng vừa nhìn gương bên phải, đá mắt sang trái cái thì bên phải đã có xe len vào khe rồi.

Khongdanhvong

Xe điện
Lái oto rồi mới hiểu ra trước mình lái xe máy bố láo thế nào :)
Ô tô cũng bố láo lắm ạ (đứng trên góc độ ng lái xe máy nhìn). Ví dụ hôm nọ em qua ngã tư aeon, phía cầu vĩnh tuy đông nghẽn thế mà cả đám ô tô (tất nhiên cả xe máy) cứ phi qua ngã tư lên cầu chặn hết đường sang của phía bên kia, chỗ đường sang này đèn xanh chỉ vẻn vẹn 25 giây mà chúng nó chặn cứng rồi không đi được, tắc luôn.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Còn nữa là dừng xe đèn đỏ mà sát dải phân cách thì 1 là rộng hẳn 2 là ép sát luôn. Ko có xe máy phi vào tay lái rất dễ quệt vào gương xe. E bị lật gương vài phát rồi.
Em cũng vậy, về hay dừng ở nút giao Thái Hà-Làng Hạ, em cứ tẩn sát giải phân cách cứng nhưng nhiều xe 2b vẫn cố lách vào, ko được rồi mới thôi. Nhưng các xe 4b cũng nên nhường cho xe 2b có lối đi, chứ nhiều ông nhất là taxi, grab cứ hở ra là phi vào thành hàng 3 thì 2b họ đâu còn chỗ. Em hay đi giữa đường chứ em đi hàng trong là các ông đấy khỏi nhoi luôn.

haiyen1012

Xe điện
Nhiều ô tô quay đầu ngu lắm, đi 1 đoạn 20-30 m có chỗ quay đầu ko đi nhưng cứ đỗ ở đâu đi ra quay luôn ở đấy, đường thì hẹp
Cụ nói đúng nhiều thằng lái ô tô ý thức như c.hó, thấy ùn 1 tí là lăm le quay đầu chắn cmn ngang đường đi của người khác thế là từ ùn thành tắc luôn
Ô tô cũng bố láo lắm ạ (đứng trên góc độ ng lái xe máy nhìn). Ví dụ hôm nọ em qua ngã tư aeon, phía cầu vĩnh tuy đông nghẽn thế mà cả đám ô tô (tất nhiên cả xe máy) cứ phi qua ngã tư lên cầu chặn hết đường sang của phía bên kia, chỗ đường sang này đèn xanh chỉ vẻn vẹn 25 giây mà chúng nó chặn cứng rồi không đi được, tắc luôn.
Em nói thật ô tô mà đi tử tế thì chắc cũng chả đến nỗi, em hay đi xe máy trên đường Tố Hữu, đường đấy mất 1 làn cho BRT chỉ còn 2 làn nhưng ô tô luôn luôn dàn hàng 3 nên xe máy phải lách sát vào khe cạnh vỉa hè nhiều thằng còn cố tình ép sát vỉa hè bịt kín đường của xe máy luôn

HUNGCLB

Xe đạp
Trước đây e cũng đã rất nhiều lần khó chịu việc đang lùi xe nhưng xe máy vẫn cố lách vào để đi cho bằng được, ko hiểu đứng lại chờ 1 chút với họ khó khăn vậy sao và cũng chắc là họ ko biết việc lách như vậy nguy hiểm thế nào khi xe đang lùi ko quan sát thấy họ hoặc xe kẹt chân ga ... thì ko biết hậu quả như nào
Và hôm nay là nạn nhân gián tiếp của việc làm này. Xe e đang đỗ trong ngõ thì 1 cô gái lùi xe từ chung cư ra và đuôi xe cô ý vuông góc với xe e. 1 ninja ko biết từ đâu xuất hiện cố lách vào đuôi xe đang lùi và ngã vào xe em. E ngồi uống nước cách đấy chục m, thấy ninja ngã vào xe em nhưng dựng xe dạy đi luôn nên em nghĩ chắc ko sao. Đến lúc ra xe thì mới thấy cái gù tay lái của ninja chạm với cửa xe em làm xước 1 vết hơn 5cm và lõm khá sâu kèm 2 vết lõm nhỏ gần đấy. Đã nghèo lại còn mắc phải cái eo, giờ sơn lại cái cửa mất hơn củ chưa kể xe phải nằm 2-3 ngày ở gara đồng nghĩa với việc 2-3 ngày ấy nằm nhà ko kiếm ra hộp sữa nào cho thằng cu:((
Klq nhưng em rất thích màu sơn xe của cụ!

beSuSu

Xe điện
Đây là thói quen không ai nhường ai của đại đa số người tham gia giao thông hiện nay, mỗi lần lùi hoặc rẽ là mắt cứ phải đảo như rang lạc, ức chế và mệt mỏi vô cùng.
Chả phải.
Chẳng qua họ chỉ biết đi mỗi xe máy nên họ nghĩ ng đi ô tô cũng có tầm quan sát và khả năng xử lý như khi họ lùi cái xe máy thôi.

beSuSu

Xe điện
Thì cụ chửi thằng ô tô bố láo đấy.
Phần lớn ô tô ko bố láo như thế.

XSim

Xe container
Em thấy nhiều cụ đi ô tô tinh tướng phết nhở, nguyên tắc lùi xe hay rẽ phải trái là mình phải nhường xe đi thẳng rồi, mình xin người ta không cho thì ráng mà chờ chứ lại đòi đè mặt, có ông còn cố tình lùi ủi nghã người ta. Thế là các ông vừa sai luật vừa vô văn hóa rồi.

Trailer

Xe buýt
Dí sát mông xe trước nữa. Chứ để khoảng cách hơi xa 1 tý là xe máy họ cũng lách qua luôn. Em có lần bị cái để chân sau của xe led nó lách và quệt 1 đường đầu xe luôn. Từ đó em luôn dí dát mông xe trc luôn 😁😁
Em con bị nó kéo bung cả ba đờ sốc trước phải lấy băng keo dán tạm. Từ đấy em cũng dí cho xe trước phát hoảng luôn :-ss

Chelski

Xe điện
Giao thông VN nó là vậy mà cụ ! Đành phải quan sát và nhường xe máy thôi, chứ cứ đè ra mà lùi thì đôi khi phiền phức đấy...

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Ngã tư Vọng cũng tình trạng vậy. Nhất là 2 chiều từ Đại La rẽ trái Văn điển và Trường Chinh rẽ trai viên Bạch Mai....
Mấy thằng xxx đứng chả làm gì,chỉ rình vồ chị em rẽ quên xi nhan,dừng đèn sai vạch kẻ đường...
Đi qua bực k chịu đc. Hôm trước đèn xanh,mà em đi cắt qua bọn nó( cố vượt đèn đỏ) mà nó còn hùng hổ xuống định đánh em mới khiếp.

Axeco

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ đi ô tô tinh tướng phết nhở, nguyên tắc lùi xe hay rẽ phải trái là mình phải nhường xe đi thẳng rồi, mình xin người ta không cho thì ráng mà chờ chứ lại đòi đè mặt, có ông còn cố tình lùi ủi nghã người ta. Thế là các ông vừa sai luật vừa vô văn hóa rồi.
Đang lùi thì người ta cố phi vào để đi chứ ko phải là thấy người ta đang đi vẫn cố lùi

haiyen1012

Xe điện

Ô tô văn minh đây =))

Demchinhhang.net

Xe container
Xóm em hôm qua vừa có vụ đụng độ cũng vì xe. Có thằng lợn mọi trong xóm có tí mực trên da nên cứ nghĩ mình là mẫu nghi thiên hạ. Cứ ai đi xe vào ngõ (container đi được) là nó gầm gừ như chó hóc xương. Hôm qua có nhà hàng xóm có khách đi xe vào ngõ nó ra chửi (chỉ đi xe vào ngõ và cất ở sân vì nhà kia rộng) rất oai, biết đâu động đúng ổ kiến lửa họ vần cho cả tối như con chó cún trong chuồng (Thằng chửi cũng có xe nhưng nhà chật đi gửi nên nó hận cả xóm:))) khổ​

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đa số người biết lái ô tô thì quay sang đi xe máy sẽ cẩn thận hơn so với trước khi biết lái.
Cái này chuẩn cụ ạ. Trc em đi xe máy nhiều cái ko để ý nhưng từ khi biết lái ô tô mới thấy trc mình sai rất sai ạ

Thành Thị 1

Xe điện
nhiều xe máy có biết xe đang định lùi đâu? ko biết cái đèn lùi tròn méo ra sao thì sao mà biết là đang lùi, hãy đã lùi xong rồi?

petit jardin

Xe hơi
Cái này chuẩn cụ ạ. Trc em đi xe máy nhiều cái ko để ý nhưng từ khi biết lái ô tô mới thấy trc mình sai rất sai ạ
Cụ thi Giấy phép lái xe, cun sẽ phải học luật cẩn thận, hiểu cơ chế vận hành cơ bản của xe ô tô, và hiểu cảm giác ngồi cabin lái. Chỉ những điều đó thôi cũng tự chấn chỉnh đc tác phong đi xe máy.
Ngoài ra, em ko biết các cụ có như em ko, nhưng em đi xe máy bây giờ cứ có thói quen ngó sang xe ô tô xem nam hay nữ đang cầm lái để mà biết đường còn tính các cụ ạh 😂😂😂

XSim

Xe container
Đang lùi thì người ta cố phi vào để đi chứ ko phải là thấy người ta đang đi vẫn cố lùi
Đang lùi tức là phải quan sát và nhường đường người khác rồi, người ta không nhường thì cố mà chờ thế mới là văn minh. Còn xe đã dừng rồi mà có xe lách vào thì mới tạm coi là lỗi xe máy.