[Thảo luận] Xe máy được lưu thông vào đường ô tô trên cầu Chương Dương - Bực quá các kụ ợ.

LeTai1979

Xe cút kít
Chung quy là vẫn tại cái ý thức kém khi tham gia giao thông của một số người. :(

Anh_UK

Xe tăng
Chung quy là vẫn tại cái ý thức kém khi tham gia giao thông của một số người. :([/QUO
Đúng cụ ạ, cháu thì lại thấy giờ tan học thì lại thấy nhiều e học sinh mặc nguyên áo đồng phục và đi hàng hai hàng ba rồi vượt đèn đỏ là chuyện bình thường, không biết bao giờ các e ý mới được học về ý thức khi tham gia giao thông.
E cũng đồng ý với một số cụ lúc mình đi 2b đúng làn cho xe máy và bị mấy cụ đi 4b đi vào làn của 2b còn thúc còi để vượt rồi đi nhanh nữa cứ như là làn của 4b vậy

hanoien

Xe điện
Từ ngày cấm xe tải và xe khách, Cầu CD đã thoáng lắm rồi nhưng giờ cao điểm vẫn tắc vì nhiều xe quá. Đi 2B chui vào làn trong thì cũng nguy hiểm vì làn ô tô toàn hung thần xe bus. Nhưng làn dành cho xe máy giờ thì toàn ô tô đi, phần dành cho 2B chắc còn 2m. Cửa ngõ quan trọng của Thủ Đô mà ngày xưa các bác nhà mình xây bé quá, sau 20 năm là chật ních.

XI ĐI FIVE

Xe tải
Nguy hiểm quá, rất rế gây tai nạn

OnggiaIT

Xe đạp
Em thì mới bị dính chưởng bên làn xe máy thôi, đầu *** 4B của em là cũng toét toè loe cả, đầy vết xước. Không hiểu các xxx nghĩ gì nhỉ ... đúng là thiên hà vô địch xxx

STF399

Xe điện
Thằng nào láo cụ cứ cho nó phát , đợt này SH cạn , cho nó mò cua tý !

hành_khất_đêm

Xe điện
mấy anh xxx ở đây cũng ếch đáng nhẽ là 2B đi làn 2B, 4B đi làn 4B, các bố 4B chỉ được đi thành 2 làn khi chuẩn bị lên cầu, cấm chen sang làn của 2B, mấy bố 4B cũng ý thức kém đến đầu cầu thấy hơi tắc 1 tý lại nhao sang bên phải thành hàng 3 hàng 4 bít hết lối lên cầu của xe máy thì các bác 2b chẳng phải lách vào giữa các 4 bánh mà đi à? Làm cái đèn xanh đèn đỏ ở chỗ ngã 3 từ đường đê gia thụy với đường nguyễn văn cừ lên để điều tiết các bác xe buýt từ dưới đê và các 4B từ nguyễn văn cừ chen nhau để lên cầu đây chính là nguyên nhân tắc đường lên cầu, nhất là giờ cao điểm, chẳng ai nhường ai.

hungquang

Xe đạp
Website
www.haiau.vn
thanhkung ^:)^ Anh tưởng mỗi anh có 4b, Anh nghĩ anh có 4b là đi làn nào cũng được à? Anh xem lại xem có bao giờ anh qua cầu CD bằng 4b mà ko len vào hàng thứ 3 ko? Có bao giờ anh đi 4b vào làn 2b không? Anh có 4b anh càng phải đi đúng luật. Pác nào đi 2b sai luật sẽ tự bị ăn bánh BỐP!!!BỐP!!!BỐP!!!o:-)

Tran Thanh Binh

Xe tải
tình hình là giao thông của thành phố ta ngày càng trở lên hỗn loạn và đông đúc.e có ý kiến là nên xây thêm 1 cây cầu nữa ở ngay cạnh cầu chương dương để các bác 4 bánh đi cho thoải mái ạ.theo em thì nên đặt tên cây cầu là "oto fun".là hay nhất.các cụ ủng hộ em nhé.em xin tài trợ 1 viên gạch ạ:))

Bus_nhanh

Xe điện
Theo cháu, giờ cao điểm thì đường ai người đấy đi là hợp lý nhất....
Chứ cho 2b vào đường 4b thì nguy hiểm vô cùng.

SốtVirút

Xe tăng
Bực nhất là thỉnh thoảng gặp mấy thằng điên các bác ạ, nó chạy sang làn ngược chiều, nháy đèn cho nó biết, đến khi vút qua xe mình nó còn phọt nứoc bọt chửi mình nữa chứ. tiên sư bố mấy thằng điên vô ý thức
cụ đè đầu nó chứ gì?

thanhkung

Xe máy
Em xin phép thưa các kụ thế này:
- Em bức xúc vì các bác 2b đi ngổ quá bác ạ, Em đã nói rõ là "vì ý thưc giao thông kém,... + mấy ông hung thần..."
- Em chưa bao giờ đi 4b vào làn 2b. Em thề
- Hung thần xe bus đi trên cầu CD kũng thành phật, thật, trước đây em tuyền đi xe bus sang đó, xe chạy sang CD cứ gọi là rón rén, nhiều bác tài thỉnh thoảng bức xúc vẹo lại kái làm mấy thằng điên hết hồn
- 4 bánh đã đc phân làn + khuyến cáo + VOV GT kêu gọi xếp xe thành 2 làn từ cách cầu mấy trăm m cơ kác kụ ạ, nói chung là cũng có tuân thủ đấy chứ.
- Đúng ra cao điểm xxx nên phân làn xe nào làn đấy là chuẩn nhất, đằng này kác kụ phân làn kiểu chỉ có ở ta, pó tay.
- Em chỉ bức xúc mấy thằng điên các bác nhé