Thảo luận Xe máy điện vinfast - các cụ đang đi xe điện Vin vào đây giao lưu trao đổi nhé

Hại Điện

Xe container
Có lẽ do chiếc xe này không có cốp để tụi nhỏ để áo mưa.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Chuyển sang chế tạo xe bay rồi.
Đi tắt đón đầu.

XPQ

Xe cút kít
Cụ cứ chạy 1 thời gian sẽ thấy thích và không muốn quay lại đi xe xăng nữa. Về cơ bản FelizS đáp ứng quá tốt cho nhu cầu đi lại trong thành phố.
Cục sạc của con này công suất rất lớn 1000W, gấp vài lần so với sạc của các xe đời trước nên sạc rất nhanh em chỉ cắm sạc và rút ra trong buổi tối thôi không sạc qua đêm bao giờ và cũng không mang theo xe (trừ khi đi xa trên 50km). Chính vì thế cục sạc nó lớn và nặng.
Xe dùng động cơ Inhub tức là nằm trong bánh xe nên tháo bánh sau để vá khá phức tạp, phải mang ra hãng. Cụ cứ vá nấm mà chạy thôi, 5-7 vết thì tháo bánh thay lốp luôn cũng ko đắt đâu
Xe thì cao to hơn Vision, phải ngang SH Mode nên cảm giác ngồi lên cũng thích hơn.
Xe này không đổi được pin vì pin gắn chết nên chỉ có thể ghé trạm sạc để sạc thôi
Hôm nào cụ rảnh ae chạy loanh quanh ngoại thành 1 chuyến giao lưu

Ních của bác với cái hiệu xe bác chia sẻ trải nghiệm là một.

Thế thì thành quảng cáo trá hình cmnr! Min Mod êy!

Con xe mái điện Tàu đểu mà cũng mất công quảng cáo thế ư!

FANVIST

Xe tăng
Các Cụ đã trải nghiệm xe điện Vìnafast chưa? Cá nhân em đã tìm hiểu mà định mua 1 con xe nhỏ cho con gái đi học, thấy chất lượng khá tốt nhưng hỏi đến đại lý thì họ lại ngừng sx con impes... Chả hiểu các Cụ Vin làm ra con xe khá tốt và nhẹ nhàng như vậy sao lại tự dưng ngừng sx nữa? Mua xe cũ thì giá tăng 6T mà cũng hiếm.
Em vừa phải mua xe biển tỉnh đi 800km với giá 21,5 cho F1 năm nay lớp 9 đây cụ, xe mới cách đây mấy tháng người ta mua đã bị đẩy giá lên mấy triệu rồi

Chỉnh sửa cuối:

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Ních của bác với cái hiệu xe bác chia sẻ trải nghiệm là một.

Thế thì thành quảng cáo trá hình cmnr! Min Mod êy!

Con xe mái điện Tàu đểu mà cũng mất công quảng cáo thế ư!
Cụ gọi min mod vào đê, vang vủng các kiểu đê. Đầu cụ nó đơn giản thế thôi sao =))
Chủ thớt đã mua xe ko cần ai quảng cáo cả. Tàu đểu hay không người ta tự biết mà ;))

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ đã trải nghiệm xe điện Vìnafast chưa? Cá nhân em đã tìm hiểu mà định mua 1 con xe nhỏ cho con gái đi học, thấy chất lượng khá tốt nhưng hỏi đến đại lý thì họ lại ngừng sx con impes... Chả hiểu các Cụ Vin làm ra con xe khá tốt và nhẹ nhàng như vậy sao lại tự dưng ngừng sx nữa? Mua xe cũ thì giá tăng 6T mà cũng hiếm.
Vin giờ tập trung cho dòng xe năm 2022 chạy Pin LFP với 5 mẫu: Evo, FelizS, KlaraS, VentoS và TheonS cụ ạ, các dòng xe trước đây chạy ắc quy và pin bosch hay LG chem sẽ ngừng sản xuất mới.

FANVIST

Xe tăng
Vin giờ tập trung cho dòng xe năm 2022 chạy Pin LFP với 5 mẫu: Evo, FelizS, KlaraS, VentoS và TheonS cụ ạ, các dòng xe trước đây chạy ắc quy và pin bosch hay LG chem sẽ ngừng sản xuất mới.
Cái Impes vì Pin mà phải dừng sx cũng tiếc, vì nó phù hợp với HS cụ ạ

TÔN

Xe container
Nhu cầu em đi phố ngày tầm 20km thì mua Feliz hay Klara 1 cụ nhỉ
E đang tìm xe cũ 2 dòng này mà ko biết khác nhau nhiều ko
Với nhu cầu của cụ thì đi con nào cũng đc,2-3 ngày sạc 1 lần cũng đc
Sạc tại nhà tất cụ ạ, trạm sạc xe máy Vin thì nó cũng là ổ cắm 220v thôi, nó chỉ có thêm đồng hồ đo công suất điện và nắp khóa tự động phải mở bằng app
Pin thì vê độ ổn định dòng xả và tuổi thọ hơn ắc quy rất nhiều, ưu điểm nữa là nhẹ chỉ bằng 1/3 ắc quy cùng dung lượng vì Ắc quy tối thiểu phải ghép 5 bình 12v mới đủ điện áp 60v để vận hành động cơ. Tất nhiên vì thế pin đắt hơn ắc quy nhiều
Cây sạc của nó có sẵn dây sạc để cắm luôn vào cốp sạc ko cụ,hay phải mang sạc của mình theo ạ

TÔN

Xe container
Xe của e hôm nay đang đi thì e đỗ lại có chút việc,xong e kéo ga lên nó ko đi.e phải tắt máy 1 lúc thì mới đi đc.hỏi cô bé sale thì cô bé bảo mấy ngày nữa cài lại phần mềm thì sẽ hết

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Với nhu cầu của cụ thì đi con nào cũng đc,2-3 ngày sạc 1 lần cũng đc

Cây sạc của nó có sẵn dây sạc để cắm luôn vào cốp sạc ko cụ,hay phải mang sạc của mình theo ạ
Trụ sạc xe máy chỉ có ổ cắm thôi, có 1 cái nắp che phải dùng app quét thì mới mở được, mở ra rồi thì cắm sạc của mình vào

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Xe của e hôm nay đang đi thì e đỗ lại có chút việc,xong e kéo ga lên nó ko đi.e phải tắt máy 1 lúc thì mới đi đc.hỏi cô bé sale thì cô bé bảo mấy ngày nữa cài lại phần mềm thì sẽ hết
Cụ xem có gạt chân chống hay bấm nó về Mode P không. Không hiện chữ P xanh trên đồng hồ thì vít là lên ngay mà

TÔN

Xe container
Cụ xem có gạt chân chống hay bấm nó về Mode P không. Không hiện chữ P xanh trên đồng hồ thì vít là lên ngay mà
Em xem rồi.chả hiểu sao bị vậy.đi thêm mấy ngày xem còn bị ko thì mang đi kiểm tra

lodudu

Xe điện
Mua cho ông bà già thì mua xe đạp điện hay xe máy điện các cụ?

ktvb4

Xe hơi
E mới lấy Feliz S cho vợ chạy thử mấy km thấy tay ga hơi nhẹ nên khi vít lên bị giật. Thấy sale bảo có cập nhật phần mêm cho ECU để êm hơn, ko biết bao giờ thì dc cập nhật nhỉ?

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
E mới lấy Feliz S cho vợ chạy thử mấy km thấy tay ga hơi nhẹ nên khi vít lên bị giật. Thấy sale bảo có cập nhật phần mêm cho ECU để êm hơn, ko biết bao giờ thì dc cập nhật nhỉ?
Tháng 8 này sẽ triển khai update phần mềm và thay lò xo tay ga miễn phí cho khách hàng nào có nhu cầu tại các điểm Vin 3S.
Em đã chạy thử xe được update phần mềm và thay tay ga, nếu mới từ xe xăng sang thì nên thay còn đi quen rồi thì tay ga nhẹ lại thích hơn là tay ga nặng

ktvb4

Xe hơi
Tháng 8 này sẽ triển khai update phần mềm và thay lò xo tay ga miễn phí cho khách hàng nào có nhu cầu tại các điểm Vin 3S.
Em đã chạy thử xe được update phần mềm và thay tay ga, nếu mới từ xe xăng sang thì nên thay còn đi quen rồi thì tay ga nhẹ lại thích hơn là tay ga nặng
E thì ko cần thay lò xo tay ga, mức độ nhẹ đó ok rồi, chỉ cần vít lên tăng đều ko giật là ngon.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
E thì ko cần thay lò xo tay ga, mức độ nhẹ đó ok rồi, chỉ cần vít lên tăng đều ko giật là ngon.
1 phần do cách đi nữa, cứ vừa bóp phanh vừa vít thì mới giật do động cơ điện tự ngắt khi bóp phanh.
Em chạy quen thấy chả vấn đề gì, vẫn mượt và nhẹ nhàng