xe máy đi ban ngày bật đèn bị xxx bắt!

vuahe77

Xe điện
Mựa những thằng lùn văn hóa đi xe trong phố mà cứ như ngoài ruộng Tộ sư nhà chúng nó! ức chế đíu chịu được. Nhất nà mấy thèng tặc xi

duchm

Xe hơi
Hơi ngoài lề 1 chút nhưng em cũng muốn lan man sang đề tài "văn hóa đèn" của cá nhân em với các cụ:
- Khi đi vào ngõ hoặc vào khu dân cư đông người 2 bên đường: em chỉ bật ĐÈN GẦM
- Khi mình tiến - người ngược chiều mình lùi: em cũng bật ĐÈN GẦM cho đối phương không chói mắt
- Khi đi trong nội đô cũng như đường quốc lộ: em cũng chỉ cần đến đèn COS là đủ
- Đèn Pha dùng mỗi việc nháy hoặc chiếu lại bọn ch* chết đi cứ giương Pha cho oai

apgroup

Xe tải
Thực ra em thấy 4b cũng ít khi để pha trong nội thành nhưng 2b thì gần như 100% trong đó có em :D
Nhưng sau vụ này, em sẽ rút kinh nghiệm

quatmo212

Xe điện
chắc là dương pha trong phố ạ, phạt thế là đúng rồi

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
luật rừng hả cụ, những xe không có công tắc đèn như FX hay 82 đời tống thì đào đâu ra công tắc đèn, nổ máy là đèn sáng choang. Em đi thế cả chục năm roài chỉ bị phạt vì tội không bật đèn thôi do bóng nó cháy. Cái này là nhà SX tự làm chứ mình đâu nghĩ ra, khi nhập về VN cũng phải đăng kiểm đoàng hoàng. Vì vậy chả có lí gì mà xxx phạt cả. Em nghĩ nv của cụ nói láo đới.
Đèn bật thoải mái cụ ạ, miễn là cụ để ở chế độ chiếu gần (cốt) là được, cụ chơi đèn chiếu xa (pha), chiếu vào mắt xxx thì chúng lóa bực, chúng lóa củ hành thì khổ ;;)

bacnv

Xe buýt
Em chưa thấy XXX vịn lỗi này vào ban ngày bao giờ, chắc XXX nhắc chú kia tắt đèn đi để tiết kiệm ắc quy thôi:))

tiennam54

Xe tải
Lỗi này là lỗi vớ vẩn, bị làm tiền 100%, luật cũng vớ vẩn.
1 số xe các nước tư bản họ không có công tắc tắt đèn, cứ bật xe là bật đèn.
Điều kiện để bật đèn là báo hiệu cho xe phía trước (thường là ô tô) biết phía sau có xe máy.

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Lỗi này là lỗi vớ vẩn, bị làm tiền 100%, luật cũng vớ vẩn.
1 số xe các nước tư bản họ không có công tắc tắt đèn, cứ bật xe là bật đèn.
Điều kiện để bật đèn là báo hiệu cho xe phía trước (thường là ô tô) biết phía sau có xe máy.
Khổ quá cụ ơi, đèn bật không sao miễn là đèn chiếu gần (cốt). Cụ chơi đèn chiếu xa (pha) thì xxx nó được quyền phang, còn lúc nào nó phang thì em không biết ;;)

Em trích hầu cụ: Nghị định 34, Chương II, mục 1, Điều 8, khoản 2, tiểu mục m ạ:
[FONT=&quot]
Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây[/FONT]
:
........
[FONT=&quot]m) Bấm còi, rú ga liên tục; bấm còi hơi, sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị, khu đông dân cư, trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định;[/FONT]

Yahooooooooo

Xe hơi
Sao mấy ông xxx không giành thời gian đi túm hết những đứa bật đèn pha dọi vào mắt người đi đường ấy, mà lại bắt xe máy bật pha ban ngày?! xxx mấy ông xxx!

HONDARIDGELINE

Xe hơi
Các bác thấy em bật đèn pha thì đừng chửi em nhá. Tại vì thằng đi ngược chiều bật đèn pha nên em phải bật lại. Nhất là mấy bác đi xe tay ga toàn dùng HIGH BEAM .

hunglawyer

Xe buýt
Cụ phải bảo là đèn xanh trên đồng hồ xe chứ,cứ đồng hồ chung chung thế thì...hihi. Mà xin thưa với cụ là nhiều người k biết phân biệt đèn fa cos ntn đâu, hihi k biết là k có tội mà nên là bất kể đêm ngày,trong phố hay quốc lộ ta cứ bật cho oai hihi {Và nhìn cái đèn xanh trên đồng hồ cho hay cụ nhể}.=))=))=)):)):)):))
Theo nhà cháu thì cụ nào làm trong ngành giáo dục nên làm đề tài Fa và Cos để dạy trẻ em từ khi vỡ lòng thì có ích cho xã hội hơn, chứ kiểu đi xe 2b đến 4b mà chẳng hiểu gì cái công tắc High or Low thì đúng là dân trí còn THẤP lắm. Cháu dự là 10% tai nạn là do FA và COS. Cuối tháng 9 vừa rồi cháu cũng dính một vụ hẳn là do FA và COS.

coitutu

Xe máy
Nói chung cụ nào bị bắt cứ bảo giơ luật ra xem có điều khoản nào cấm thế không, nếu có thì nộp và sau này biết mà tránh bật đèn hoặc tránh mua xe không tắt được đèn thôi các cụ nhảy.

tronghao

Xe đạp
Chào các cụ,anh em mình mà đã bị xxxx tuýt còi thì chỉ có nộp.....ko có xin xỏ gì hết(đã khoán rồi).Tốt nhất là tránh voi trả xấu mặt nào các cụ nhỉ.........*-:)*-:)*-:)

quatmo212

Xe điện
Các bác thấy em bật đèn pha thì đừng chửi em nhá. Tại vì thằng đi ngược chiều bật đèn pha nên em phải bật lại. Nhất là mấy bác đi xe tay ga toàn dùng HIGH BEAM .
nhà bác giống em quá, đi ngược ông nào bật pha em bật lại, còn có ông thấy mình bật pha lên -->nhăn mặt ra vẻ chói mắt mà tay chả có động tĩnh gì để chuyển pha->cos cả đúng là potay chấm com chấm cả vi en :))

Trop

Xe tăng
nhà bác giống em quá, đi ngược ông nào bật pha em bật lại, còn có ông thấy mình bật pha lên -->nhăn mặt ra vẻ chói mắt mà tay chả có động tĩnh gì để chuyển pha->cos cả đúng là potay chấm com chấm cả vi en :))
Em ủng hộ hai tay . Nhưng cũng có lần, đang đi mình thấy xe đối diện đang bình thường dương pha lên, chớp chớp, giật mình kiểm tra thấy mình cũng đang dương , hehe, ngượng quá hạ ngay , chớp chớp lại xin lỗi , cũng vui....