[Thảo luận] Xe máy đi ẩu, suýt thì chui vào gầm xe em. Mời các cụ xem clip.

asiandriver

Xe đạp
Chúc mừng cụ nhé. Cháu đây tháng trước cũng một quả may, như trời đỡ luôn. Cháu đang trên cao tốc, chạy khoảng 120km/giờ, thì lên dốc, mặt trời cứ thế xiên đúng vào mặt, không kịp lấy kính, chẳng nhìn thấy gì, chồng cháu ngồi cạnh còn tưởng là gặp đĩa bay, với người ngoài hành tinh (các bác thông cảm vì nhà cháu hay xem phim Mỹ), vì tia sáng mạnh quá... thế là cháu vội giảm tốc độ, và chuyển sang lane phải chầm chậm, đường cũng vắng, thế là một ông xe 18 bánh lù lù phi tới, ông này thì không bị chói mắt, cháu đoán là vì ông ấy to lừng lững ở trên cao, nên ông ta nhìn thấy cháu rõ mồn một, ông ta tránh qua phải, quẹt vào mấy mét hàng rào, xước hết cả hông bên phải (chắc về sửa xe cũng kha khá tiền).... còn xe cháu thì... có nghe va chạm ở bumper đằng sau, nhưng khi cháu đỗ lại nhìn thì không thấy xước sơn, chẳng làm sao cả... Đã thế bảo hiểm nó lại còn bảo lỗi của ông kia, tội nghiệp ông ấy, vì tránh cháu...nhưng bảo hiểm nó phán rồi, cũng áy náy, nhưng cháu cũng chẳng làm gì, xấu hổ quá... Cháu về mà thỉnh thoảng nghĩ lại vẫn sợ... nên kinh nghiệm đi đường, dù không nắng lắm, nhưng luôn để sẵn kính râm vào cho nó chắc ăn, với thêm, lúc gặp trường hợp này, phải bình tĩnh nhìn xuống đường (có vạch phân làn), chứ cứ nhìn thẳng thì chẳng xác định được...

seadogs

Xe tăng
Chúc mừng cụ tránh được tai bay vạ gió, em mà là cụ xuống sút cho thằng ranh đấy mấy phát vì cái tội đi ẩu :P

carina

Xe buýt
Mừng cho cụ tránh được tai bay vạ gió, tết nhất đến nơi rồi...........

anchibui

Xe điện
Cụ éo đóng dấu Video gì cả.

Pịt mị.a bọn báo chí lá cải lại ăn trộm bài của bác để lấy nhuận bút...

http://www.anninhthudo.vn/Clip-ban-doc/Dieng-nguoi-xem-canh-xe-may-suyt-chui-tot-vao-gam-oto/430185.antd

Điếng người xem cảnh xe máy suýt chui tọt vào gầm ôtô

Thứ bảy 24/12/2011 12:36
ANTĐ - Một chiếc xe máy chạy ẩu, gây tai nạn rồi văng ra giữa ngã tư Vọng, suýt chui tọt vào gầm ôtô.

Người đi xe máy ngược chiều, văng ngay ra trước mũi xe ôtô (Ảnh chụp từ clip)

Sự vụ xảy ra khoảng lúc 19h26 tối qua (23-12), tại khu vực cầu vượt ngã tư Vọng, Hà Nội. Bằng camera gắn sẵn trên xe, thành viên có nick Xuan Son (diễn đàn OF) đã quay lại được cảnh: Một chiếc xe máy chạy ẩu theo chiều ngược lại, gây tai nạn, rồi văng người lái ra trước mũi xe ôtô. Rất may, anh Xuan Son đã đạp phanh kịp thời, khi đó mũi xe ô tô chỉ còn cách nạn nhân khoảng 50cm. Vụ tai nạn là bài học đắt giá cho người đi xe máy ẩu, cũng như cảnh tỉnh các tài xế ôtô luôn phải tập trung cao độ khi tham gia giao thông tại Hà Nội, đặc biệt vào dịp giáp Tết Nhâm Thìn.

An Huy

mrkey

Xe buýt
Nguy hiểm quá, cuối năm rồi, đi đứng cẩn thận như cụ là em yên tâm (b)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Cụ (mợ) cần đăng tin cho thuê nhà - Tìm nhà chính chủ cho thuê thì qua đây nhé ạ: http://xemnhadat.vn

toanthangcs

Xe điện
chúc mừng cụ đã đc oan toàn!
cụ cho cháu bí đây là chỗ nào để lần sau cháu cẩn thận với ợ
Chỗ nào trên các nẻo đường Việt Nam mà chả có thể xảy ra tình huống này! Họ bò dậy, xin bác chủ bao nhiêu?

Duong_Anh

Xe buýt
chú xe máy đỡ hộ cụ đấy

co-driver

Xe tải
mừng cụ không dính đòn, cụ cho em hỏi, ảm giác của cụ lúc đấy thế nào

canbo

Xe tăng
Ôi trời rét mà phóng nhanh thế nhỉ. May cho bác quá. Nhưng công nhận bác xử lý tình huống chuẩn đấy ạ. Voted

lambogi79

Xe điện
chú mừng cụ, chúc mừng cả 2 chú xe máy tai qua nạn khỏi

lemdao

Xe buýt
Mừng cụ chủ thớt an toàn.
Sao nhiều thằng điên ra đường mà nó cứ nghĩ trong sân nhà nó nhỉ.

Website
www.facebook.com

thule6

Xe điện

http://www.anninhthudo.vn/Clip-ban-doc/Dieng-nguoi-xem-canh-xe-may-suyt-chui-tot-vao-gam-oto/430185.antd

Cụ No hơi quá phóng tinh viên An Huy có ghi rõ là của O F mà:

"Sự vụ xảy ra khoảng lúc 19h26 tối qua (23-12), tại khu vực cầu vượt ngã tư Vọng, Hà Nội. Bằng camera gắn sẵn trên xe, thành viên có nick Xuan Son (diễn đàn OF) đã quay lại được cảnh: Một chiếc xe máy chạy ẩu theo chiều ngược lại, gây tai nạn, rồi văng người lái ra trước mũi xe ôtô. Rất may, anh Xuan Son đã đạp phanh kịp thời, khi đó mũi xe ô tô chỉ còn cách nạn nhân khoảng 50cm. Vụ tai nạn là bài học đắt giá cho người đi xe máy ẩu, cũng như cảnh tỉnh các tài xế ôtô luôn phải tập trung cao độ khi tham gia giao thông tại Hà Nội, đặc biệt vào dịp giáp Tết Nhâm Thìn." theo An Huy

Xuan Son

Xe buýt
Em xin cảm ơn các bác đã vào chia sẻ với em. Đúng là may mắn nên đã không xảy ra va quyệt với xe em. Thiệt hại giữa 2 xe máy cũng kô lớn, chỉ bị vỡ gương, xước xát linh tinh thôi ạ.

Chỗ nào trên các nẻo đường Việt Nam mà chả có thể xảy ra tình huống này! Họ bò dậy, xin bác chủ bao nhiêu?
Có va chạm với em đâu mà họ xin em bao nhiêu hả bác. cái bác đi ẩu bị đổ xe làm xăng chảy tung tóe, em phải bảo dựng xe dậy ngay kẻo cháy thì nguy. Sau đó 2 bác xe máy tự làm việc với nhau, em lên xe đi tiếp thôi ạ.

mừng cụ không dính đòn, cụ cho em hỏi, ảm giác của cụ lúc đấy thế nào
Cảm giác lúc 2 xe máy va chạm là em đã ấn phanh luôn rồi ạ. chứ nếu chậm 1 tý thì bác xe máy đi ẩu sẽ đập đầu vào cản trước xe của em cũng nên. Nói chung cảm giác là hơi run một chút ạ. :)

Em thấy họ trích dẫn rõ ràng là từ OF là được mà bác. với lại em kô ham hố chuyện oai danh, em chỉ cần càng nhiều người xem mà rút kinh nghiệm khi đi đường là càng tốt ạ.

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ thoát nạn, em cũng sợ nhất mấy chú đi xe máy cái kiểu này. Qua ngã 3-4 mà phi như điên, vội mấy thì vội qua ngã 3-4 thì phải quan sát còn chủ động phanh. Đằng này phi như đúng rồi vào ông sang đg, nếu cụ chủ đi sớm hơn 1s thì ông xe máy kia phi thằng vào đầu xe cụ rồi.

Phỡn

Xe tăng
Chúc mừng cụ nhé. Cháu đây tháng trước cũng một quả may, như trời đỡ luôn. Cháu đang trên cao tốc, chạy khoảng 120km/giờ, thì lên dốc, mặt trời cứ thế xiên đúng vào mặt, không kịp lấy kính, chẳng nhìn thấy gì, chồng cháu ngồi cạnh còn tưởng là gặp đĩa bay, với người ngoài hành tinh (các bác thông cảm vì nhà cháu hay xem phim Mỹ), vì tia sáng mạnh quá... thế là cháu vội giảm tốc độ, và chuyển sang lane phải chầm chậm, đường cũng vắng, thế là một ông xe 18 bánh lù lù phi tới, ông này thì không bị chói mắt, cháu đoán là vì ông ấy to lừng lững ở trên cao, nên ông ta nhìn thấy cháu rõ mồn một, ông ta tránh qua phải, quẹt vào mấy mét hàng rào, xước hết cả hông bên phải (chắc về sửa xe cũng kha khá tiền).... còn xe cháu thì... có nghe va chạm ở bumper đằng sau, nhưng khi cháu đỗ lại nhìn thì không thấy xước sơn, chẳng làm sao cả... Đã thế bảo hiểm nó lại còn bảo lỗi của ông kia, tội nghiệp ông ấy, vì tránh cháu...nhưng bảo hiểm nó phán rồi, cũng áy náy, nhưng cháu cũng chẳng làm gì, xấu hổ quá... Cháu về mà thỉnh thoảng nghĩ lại vẫn sợ... nên kinh nghiệm đi đường, dù không nắng lắm, nhưng luôn để sẵn kính râm vào cho nó chắc ăn, với thêm, lúc gặp trường hợp này, phải bình tĩnh nhìn xuống đường (có vạch phân làn), chứ cứ nhìn thẳng thì chẳng xác định được...
Mợ tay lái non mà vít kinh nhỉ :-ss

yenbn23

Xe hơi
Tình hình cuối năm rồi nên ai cũng vội cả. Các cụ đi đường hãy đề cao cảnh giác kẻo tai bay vạ gió nhé.

Chú xe máy này phóng nhanh như kiểu đi cố cái đèn vàng ở Ngã Tư Vọng, sau đó va quyệt với 1 xe máy khác cùng chiều với xe em và suýt nữa thì chui vào gầm xe em rồi, còn cách nửa mét nữa. hic. may thật đấy.

[YOUTUBE]8UL8iY0n2yA[/YOUTUBE]
Hôm trước nhà cháu đang đi tầm 70 cây chuối trên đường Cầu Thanh Trì - Cầu giẽ, xxx bắt xe máy thế là chú xe máy cứ thế vòng trái lại trước đầu xe mình mới hú vía. ~X(