[Thảo luận] Xe máy 2 phụ nữ cố vượt khi đã có tín hiệu dừng gây va chạm tại ngã tư!

kduc

Xe Cứu Trợ
Thịt gì cụ!cả xương nó cũng nhá....c...hó mừ :>
Cụ can đảm quá, cả nhà đồng thanh tán thành xxx và hô "thịt" thì cụ ném đá xxx rất vớ vẩn, gửi cụ ly vang:(

Khiếp thật, các mợ này k còn là mợ nữa, là "thằng" kiểu choai choai mới lớn mới đúng
Kính đề nghị cụ bỏ cái avarta đi, ae mất tập trung quá :D

Nhiều cụ nói 2 mợ này vượt đèn đỏ. Nhưng xem kĩ lại thì ko phải, chú đi xe máy bên này gây va chạm mới là vượt đèn đỏ, lúc xảy ra va chạm, đèn đường phía bên này vẫn đỏ, vậy mà chú ý đã phi đi rồi (kể cả cụ chủ, đèn vẫn đỏ mà đã thấy cụ di chuyển rồi, cụ có nói là csgt hướng dẫn cho đi nhưng e xem kĩ không thấy xxx có động tác gì???)
Cụ cũng lạ thật, cụ chủ có 1 bài gt rõ rồi mà
Bác cứ xem lại clip cho kỹ đã nhé! Em đi ô tô bố bảo dám vượt đèn đỏ vì ngay cạnh và phía trước đều có CSGT đứng hướng dẫn
Em đứng ngay lề trái làn đường, góc trái clip có 1 đoạn quay chú xxx GT đứng cạnh xe em thổi còi và chỉ tay cho làn em đang đỗ được tiếp tục di chuyển. Chu kỳ trước vẫn còn đèn xanh thì bọn em đã phải dừng trước theo y/c của CSGT. Chỗ này GT phức tạp, nhiều khi CSGT điều tiết theo tình huống cụ thể chứ không theo tín hiệu đèn cụ ạ!
Biết sẽ có những người đọc vội nên em đã viết ngay từ đầu thớt là tuyến đường em đi đã được cho di chuyển, tuyến NCT đã có yêu cầu dừng từ lúc trước em xuất phát kia
Bác xem lại clip lúc 7:10:54 nhé, CSGT ở cạnh trái xe em đã thổi còi và chỉ gậy cho đi
Em còn hạ phanh tay, mớm ga nên xe còn chững lại vài giây sau các xe máy cùng làn đã xuất phát!

Mazda CX9

Xe điện
Giam cả người và xe 1 tuần cho nhớ đời.:-bd

Xe Tháo Bánh

Xe container
Mấy mợ này đi hổ báo vớ vẩn quá, cũng may là chỉ va chạm nhẹ thôi, nhưng cần phải phạt cho các mợ ấy nhớ đời mới đc.

adamthanh34

Xe tải
Các chị nhà ta máu thật. Kinh vãi

chaen

Xe máy
Phụ nữ đi xe máy rất hay nghênh ngang ra đường, tay lái thì yếu luật thì kém, nhiều khi bực với các chị lắm .

kamasutra

Xe hơi
coi thường mạng sống của người khác và cả chính mình... :(

thaibinhdutu

Xe buýt
Đèn đỏ còn 6s-7s mà mấy con lợn phía sau bóp còi inh ỏi. Gặp đèn đỏ mà cả chục con chó phóng qua ầm ầm mỗi em đứng lại, em lại nghĩ mình ngớ ngẩn, chả hiểu tín hiệu xanh đi hay đỏ đi, em mơ hồ quay lại hỏi vợ xanh đi hay đỏ đi nhỉ? Ở Hà Lội là thế đó. Nghĩ tới bài nào đó về trường hợp ngã tư Trường Chinh - Tôn Thất Tùng, có tên xxx giảng đạo sao không xem người khác đi mà đi - ở Hà Lội mà xem thằng khác đi mà đi theo, may rủi gặp tên xxx nó phang xác suất trúng mình có mà toi à. Chả hiểu gì nữa.

Xem lại đoạn clip, hình như ở đoạn Hoàng Cầu - Hào Nam gì đó. Em thấy 2 mợ kịa chắc đi du học ở Lào về, đi đúng xanh đỏ, gặp đại đội giao thông Hà Lội đi trước đỏ 6s-7s nên bị hạn. Con ô tô quay clip vượt đỏ rõ ràng, đến lúc 2 mợ ngã đèn hướng con ô tô quay clip vẫn đỏ mà. Và hầu như các cụ otofun đều chửi 2 mợ đó - ủng hộ cả đại đội vượt đèn đỏ. Đừng có bàn về tai nạn giao thông nữa - từ otofun ra khối đấy.

Một ngày chạy ở Hà Lội, chẳng may đứng đầu hàng đèn đỏ, em phải cho không biết bao nhiêu thằng bế em vì đèn đỏ cứ còn 6s-7s là nó thúc *** em. Ở Sài Gòn em thấy nó thúc muộn hơn - tầm 2s - 3s

Chỉnh sửa cuối:

NMT220879

Xe tải
Xem lại thấy đến khi xe va chạm rồi đèn mới xanh, phải nói là 2 mợ này bị vạ lây bởi 1 đám người vượt đèn đỏ mới đúng.

PhiCong

Xe buýt
Em khẳng định là 2 người phụ nữ kia không vượt đèn đỏ, không vi phạm Luật giao thông.

Tại giây thứ 30 của clip, khi 2 chị gái đâm vào anh chàng kia thì đèn đỏ phía cụ chủ thớt vẫn sáng, đến giây thứ 37 đèn mới chuyển màu xanh. Như vậy, có thể thấy là đèn giao thông phía 2 chị gái kia vẫn là xanh, vì sau 3 giây đèn phía này chuyển sang đỏ thì đèn phía cụ chủ thớt mới chuyển sang xanh. 2 chị gái này vẫn đi đúng tín hiệu đèn.

Phía hướng đi của cụ chủ thớt, xxx điều khiển giao thông đứng sát xe cụ chủ đã ra tín hiệu (vẫy vẫy cái =====) cho phép đi, còn xxx đứng ở phía xa thì không có hiệu lệnh dừng xe phía 2 chị gái kia. Chỉ đến khi thấy dòng người phía cụ chủ đi ra giữa đường, 2 chị gái kia đã qua vạch, mới ra hiệu lệnh dừng xe (giơ cái ===== lên) và chắc chắn 2 chị gái không thể nhìn thấy hiệu lệnh cho đi của xxx gần xe cụ chủ thớt rồi. Như vậy, 2 chị gái kia làm sao xử lý kịp khi đang "nhanh chóng đi qua ngã 4" này được. Lỗi ở đây một phần thuộc về xxx điểu khiển giao thông không khớp nhau.

Khi 2 chị gái kia đang đi nhanh (chắc là không vi phạm tốc độ) vượt qua vạch thì phía cụ chủ thớt phải nhường đường cho 2 chị ấy. Tuy nhiên, ông thanh niên đi xe máy cùng chiều với cụ chủ thớt đã "cố tình cướp đường" (vì trời nắng nóng, không chịu được), làm 2 chị kia không kịp xử lý nên đã gây ra TNGT.

Kết luận: 2 chị kia đi hoàn toàn đúng tín hiệu đèn và hiệu lệnh của người điều khiển. Người phải bị phạt thật nặng là mấy ông đi như cướp đường, không chịu nhường đường cho người ta ấy.

Luu Lehong

Xe container
Đèn đỏ còn 6s-7s mà mấy con lợn phía sau bóp còi inh ỏi. Gặp đèn đỏ mà cả chục con chó phóng qua ầm ầm mỗi em đứng lại, em lại nghĩ mình ngớ ngẩn, chả hiểu tín hiệu xanh đi hay đỏ đi, em mơ hồ quay lại hỏi vợ xanh đi hay đỏ đi nhỉ? Ở Hà Lội là thế đó. Nghĩ tới bài nào đó về trường hợp ngã tư Trường Chinh - Tôn Thất Tùng, có tên xxx giảng đạo sao không xem người khác đi mà đi - ở Hà Lội mà xem thằng khác đi mà đi theo, may rủi gặp tên xxx nó phang xác suất trúng mình có mà toi à. Chả hiểu gì nữa.

Xem lại đoạn clip, hình như ở đoạn Hoàng Cầu - Hào Nam gì đó. Em thấy 2 mợ kịa chắc đi du học ở Lào về, đi đúng xanh đỏ, gặp đại đội giao thông Hà Lội đi trước đỏ 6s-7s nên bị hạn. Con ô tô quay clip vượt đỏ rõ ràng, đến lúc 2 mợ ngã đèn hướng con ô tô quay clip vẫn đỏ mà. Và hầu như các cụ otofun đều chửi 2 mợ đó - ủng hộ cả đại đội vượt đèn đỏ. Đừng có bàn về tai nạn giao thông nữa - từ otofun ra khối đấy.

Một ngày chạy ở Hà Lội, chẳng may đứng đầu hàng đèn đỏ, em phải cho không biết bao nhiêu thằng bế em vì đèn đỏ cứ còn 6s-7s là nó thúc *** em. Ở Sài Gòn em thấy nó thúc muộn hơn - tầm 2s - 3s
Em khẳng định là 2 người phụ nữ kia không vượt đèn đỏ, không vi phạm Luật giao thông.

Tại giây thứ 30 của clip, khi 2 chị gái đâm vào anh chàng kia thì đèn đỏ phía cụ chủ thớt vẫn sáng, đến giây thứ 37 đèn mới chuyển màu xanh. Như vậy, có thể thấy là đèn giao thông phía 2 chị gái kia vẫn là xanh, vì sau 3 giây đèn phía này chuyển sang đỏ thì đèn phía cụ chủ thớt mới chuyển sang xanh. 2 chị gái này vẫn đi đúng tín hiệu đèn.

Phía hướng đi của cụ chủ thớt, xxx điều khiển giao thông đứng sát xe cụ chủ đã ra tín hiệu (vẫy vẫy cái =====) cho phép đi, còn xxx đứng ở phía xa thì không có hiệu lệnh dừng xe phía 2 chị gái kia. Chỉ đến khi thấy dòng người phía cụ chủ đi ra giữa đường, 2 chị gái kia đã qua vạch, mới ra hiệu lệnh dừng xe (giơ cái ===== lên) và chắc chắn 2 chị gái không thể nhìn thấy hiệu lệnh cho đi của xxx gần xe cụ chủ thớt rồi. Như vậy, 2 chị gái kia làm sao xử lý kịp khi đang "nhanh chóng đi qua ngã 4" này được. Lỗi ở đây một phần thuộc về xxx điểu khiển giao thông không khớp nhau.

Khi 2 chị gái kia đang đi nhanh (chắc là không vi phạm tốc độ) vượt qua vạch thì phía cụ chủ thớt phải nhường đường cho 2 chị ấy. Tuy nhiên, ông thanh niên đi xe máy cùng chiều với cụ chủ thớt đã "cố tình cướp đường" (vì trời nắng nóng, không chịu được), làm 2 chị kia không kịp xử lý nên đã gây ra TNGT.

Kết luận: 2 chị kia đi hoàn toàn đúng tín hiệu đèn và hiệu lệnh của người điều khiển. Người phải bị phạt thật nặng là mấy ông đi như cướp đường, không chịu nhường đường cho người ta ấy.
Phúc đáp ý kiến 1 số cụ chưa xe kỹ clip đây ạ :

Bác cứ xem lại clip cho kỹ đã nhé! Em đi ô tô bố bảo dám vượt đèn đỏ vì ngay cạnh và phía trước đều có CSGT đứng hướng dẫn :D
Em đứng ngay lề trái làn đường, góc trái clip có 1 đoạn quay chú xxx GT đứng cạnh xe em thổi còi và chỉ tay cho làn em đang đỗ được tiếp tục di chuyển. Chu kỳ trước vẫn còn đèn xanh thì bọn em đã phải dừng trước theo y/c của CSGT. Chỗ này GT phức tạp, nhiều khi CSGT điều tiết theo tình huống cụ thể chứ không theo tín hiệu đèn cụ ạ!
Biết sẽ có những người đọc vội nên em đã viết ngay từ đầu thớt là tuyến đường em đi đã được cho di chuyển, tuyến NCT đã có yêu cầu dừng từ lúc trước em xuất phát kia :))
Bác xem lại clip lúc 7:10:54 nhé, CSGT ở cạnh trái xe em đã thổi còi và chỉ gậy cho đi :))
Em còn hạ phanh tay, mớm ga nên xe còn chững lại vài giây sau các xe máy cùng làn đã xuất phát! :))
Có chăng là tình tiết giảm nhẹ cho 2 chị là việc phối hợp hiệu lệnh của 2 xxx GT thôi ạ. Chứ thực ra xxx bên cạnh xe em đã ra hiệu lệnh dừng phía đường bên ý và thổi mấy hồi còi to rồi, có chăng 2 chị ý mải chuyện không nghe thấy thôi :D

Matizcoi

Xe cút kít
Nhạy cảm phết, phải tuân thủ hiệu lệnh của người ĐKGT rồi mới tới biển báo, đèn tín hiệu ....

hiennn83

Xe tăng
Không biết chú xxx kia dựng xe vào rồi xử phạt hay chia buồn 2 chị nhỉ ??? có cụ nào biết kết quả không ạ ?

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Đã bị ngã thì thôi họ đau là đủ rồi, các cụ đòi csgt phạt, nếu ngta muốn đi Bviện để ktra xem có sao ko thì phải làm sao, ngã như thế cơ mà

cwise

Xe container
cụ chủ luôn có những clip rất kinh điển.

mr.khoai

Xe buýt

Xem lại thì thấy đúng vậy kụ ạ, khi cái xe bus đi qua vẫn là đèn đỏ mà dân tình đã phi qua ầm ầm...trước va chạm khoảng 1s thì đèn mới chuyển qua xanh :(...