xe LX ie đang đi bị giật giật như hết xăng

Yang

Xe hơi
Tốt nhất là qua thợ kiểm tra kỹ lại tổng thể cho nhanh, trên này có bác Sơn cá mập ở Hoàng Cầu được các cụ tín nhiệm đó :)

Hữu Ước

Xe tải
kính chào các bác, tình hình là em có mua 1 em lx ie 125 từ hồi đầu năm, thời gian đầu xe chạy ngon, không sao, nhưng 3 tháng trở lại đây xe e bị hiện tượng đang đi thì tự nhiên bị giật giật, kiểu như hết xăng ( mặc dù xăng nhiều) nhiều lúc còn chết hẳn máy phải rà rà vào mép đường để nổ máy lại nên rất nguy hiểm khi đang vượt oto, tình trạng này bị ko đều, có ngày đi cả ngày ko sao, có ngày thì bị mấy lần, e đã mang ra chỗ số 7 hàng chuối bác ở đó đã dùng máy tính cắm vào xe em bảo để cài đặt lại phun xăng nhưng hiện tượng đó vẫn bị, em nghĩ hay là do chân trống điện của xe bị chập chờn, có bác nào là cao thử giúp em vụ này với,có vốt ka cho các bác,tks
Em đoán được một số vấn đề như này ạ:
1: xe đi hiện tượng giật lúc vọt ga, hoặc giảm ga vào cua hay đèn đỏ là do CÔN giật ( 100% xe piaggio đều bị và chưa xử lý dc dứt điểm ) cụ mới mua xe dc tháng thì mang sổ ra hãng bảo trì là hết
2: xe đang đi bị chết máy đối với xe của cụ thì em nghĩ phần lớn là do Công tắc điện chân chống cạnh. Còn kĩm xăng thì khả năng ít xảy ra lắm, cụ cứ mang sổ ra hãng nguoi ta sẽ thay cho cụ cái ctac cc cạnh bảo hành. Em nghĩ đó là điều đầu tiên. Nếu xe đi vẫn chưa hết thì mang xe tới yêu cầu kiểm tra xử lý dứt điểm luôn
Em xin hết !

bs51_18

Đi bộ
kính chào các bác, tình hình là em có mua 1 em lx ie 125 từ hồi đầu năm, thời gian đầu xe chạy ngon, không sao, nhưng 3 tháng trở lại đây xe e bị hiện tượng đang đi thì tự nhiên bị giật giật, kiểu như hết xăng ( mặc dù xăng nhiều) nhiều lúc còn chết hẳn máy phải rà rà vào mép đường để nổ máy lại nên rất nguy hiểm khi đang vượt oto, tình trạng này bị ko đều, có ngày đi cả ngày ko sao, có ngày thì bị mấy lần, e đã mang ra chỗ số 7 hàng chuối bác ở đó đã dùng máy tính cắm vào xe em bảo để cài đặt lại phun xăng nhưng hiện tượng đó vẫn bị, em nghĩ hay là do chân trống điện của xe bị chập chờn, có bác nào là cao thử giúp em vụ này với,có vốt ka cho các bác,tks
Xe mua mới thì khó có thể nói ảnh hưởng các thứ khác như côn hay bi.
Xe kụ Fi kụ kiểm tra lại kim phun điện tử. Xăng VN mình lởm, nhiều tạp chất -> dễ bị tắc đầu kim phun

Cái này bây giờ tại VN đã có nhiều dung dịch vệ sinh kim phun định kỳ, là 1 dạng hóa chất đổ trực tiếp vào xăng để làm sạch.

VD : Liqui moly - Made in Germany

chaorenttd

Xe hơi
Cái dòng xe này hay bị ở cầu chì lắm cụ ạ, cụ vào hãng ktra lại xem thế nào ạ! Cụ thay cầu chì ngon thì ko bh sợ lo chết máy nữa!

Dinhtran

Xe hơi
cái này là hiện tượng chung của LX thôi, có ra làm côn thì cũng hỉ được 1 thời gian. Hồn trước e còn bị chuột cắn dây điện gần đưt, đang đi lại tắt máy, xong lại được đểu ko chịu được!

hoquang

Xe hơi
64/31 Phan Đình Giót - Thanh Xuân - Hà Nội
Website
muare.vn
bệnh này là chung của LX còn gì bác, k phải xoắn đâu, cứ đi dưới 40 là nó bị thế đấy ạ. bác mang ra hãng họ khắc phục cho hết ngay, tầm 2,3t. ngoài thì hết tầm 1,2t. Chẳng hiểu sao bọn Pi nó không khắc phục ngay từ đầu, để a e đi có vấn đề thì mới năng lên hãng nó chứ
Xử lý rung giật sao đắt qúa vậy Cụ!

hoquang

Xe hơi
64/31 Phan Đình Giót - Thanh Xuân - Hà Nội
Website
muare.vn
Xe của em gặp tình trạng như thế này: Khi đi rửa xe hoặc đi trời mưa dính nước thì sẽ không khởi động được, mà nếu có khởi động được thì xe đi bị giật giật như hết xăng, ngồi trên xe sóc như sóc ngựa thì xe mới lại chạy được một đoạn lại bị, có lần thử kéo le gió thì sẽ lại chạy ngon. Vậy cho em hỏi là xe em bị bệnh gì ak? Rất mong các bác giải đáp cho em sớm ak.
Xe cụ xe gì vậy ah! Có khả năg Phần điện đó cụ!

longthang

Xe buýt
xe em cũng bị như thế, ra thợ kiểm tra bảo dây hút xăng bị hở, thay 40n hết luôn

InBloom

Xe hơi
Con piaggio trước của em thỉnh thoảng cũng bị thế. Có thể có nhiều nguyên nhân bác ạ, ra thợ cứng họ kiểm tra bảo dưỡng cho nó an tâm. Như con của em là bị hở van xu páp.

viper2007

Xe điện
cắt bỏ công tắc chân chống bên, nối trực tiếp luôn có khi lại ngon. Như trường hợp xe em là như vậy, đang đi như có thằng nào rút đầu bọp buzi của mình, rất nguy hiểm

chandoi1991

Xe máy
1 là hỏng buzi
2 là hỏng cái j bên trong.

pro_dioto

Xe đạp
cái này phải ra số 3 tô hiến thành gặp kỹ sư quỳnh mất toi 650k, là do sử dụgn sai quy trình thôi, reseting tát cả các thiết bị điện tử là được