Xe Lacetti SE 2009 có chỉnh lại ga lăng ti được ko?

nhank14

Xe tải
Các Bác cho hỏi chút: Xe em nổ máy ko tải nhưng ga to quá, chạy tốn xăng, muốn chỉnh lại cho ga nhỏ một chút nhưng thấy bảo dòng này tự động, ko chỉnh được. Có cách nào chỉnh cho ga nhỏ hơn chút ko, cảm ơn!

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Các Bác cho hỏi chút: Xe em nổ máy ko tải nhưng ga to quá, chạy tốn xăng, muốn chỉnh lại cho ga nhỏ một chút nhưng thấy bảo dòng này tự động, ko chỉnh được. Có cách nào chỉnh cho ga nhỏ hơn chút ko, cảm ơn!
Xe dòng Daewoo nói chung thường bị kẹt van không ga và bẩn bướm ga nên dẫn đến hiện tượng nay.Vệ sinh là hết ngay thôi.

nhank14

Xe tải
Xe dòng Daewoo nói chung thường bị kẹt van không ga và bẩn bướm ga nên dẫn đến hiện tượng nay.Vệ sinh là hết ngay thôi.
Thông cảm tôi lần đầu có ô tô, mọi thứ còn mù tịt, các Bác có thể hướng dẫn kỹ hơn chút được ko? Thanks!

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Xe của bác có thể dùng Máy scan chuyên dùng chỉnh lại được cho Galanty thấp đi .
Nhưng căn bệnh xe của bác nó không phải ở phần điều chỉnh lại galanty - mà do hiện tượng bị bẩn, kẹt, nghẽn, tiếp xúc tín hiệu kém của van bù ga không tải hoặc cảm biến vị trí bướn ga .
Vì vậy bác cần ra một gara nào đó bảo họ kiểm tra, vệ sinh bộ phận trên là hết bệnh .

Chỉnh sửa cuối:

btek

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.b-tek.vn
Xe của bác có thể dùng Máy scan chuyên dùng chỉnh lại được cho Galanty thấp đi .
Nhưng căn bệnh xe của bác nó không phải ở phần điều chỉnh lại galanty - mà do hiện tượng bị bẩn, kẹt, nghẽn, tiếp xúc tín hiệu kém của van bù ga không tải hoặc cảm biến vị trí bướn ga .
Vì vậy bác cần ra một gara nào đó bảo họ kiểm tra, vệ sinh bộ phận trên là hết bệnh .
Bác OBD ơi bác đã có máy nào đọc được Porsche Paramera 2010-2011 chưa bác ? Garage em đang dự định đầu tư 1 cái

nhank14

Xe tải
Cảm ơn. Tôi sẽ cho em nó đi khám BS

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Bác OBD ơi bác đã có máy nào đọc được Porsche Paramera 2010-2011 chưa bác ? Garage em đang dự định đầu tư 1 cái
Chào bác, hiện tại đã có thiết bị Scaner chuyên dòng cho Porsche , phần mềm mới V.30 đã up được cho những Model xe 2010 - 2011 .
Bác nghé qua : www.OBDvietnam.com.vn , Mình sẽ tư vấn cho bạn .

pdkhoajp

Xe điện
Nếu xe bác bẩn chế thì sẽ bị ngẹt khí, ga răng ty sẽ bị nhỏ đi. Còn hiện tượng ga răng ty bị to thì bác có thẻ chỉnh vít gió ở cổ hút, tức là vặn 1 tí cho giảm lượng gió vào, xe sẽ nổ nhỏ đi.

Lacet_ti

Xe container
Chủ thớt bảo Garanti to, mà to bao nhiêu thì ko nói
Các cụ thì cũng chẳng hỏi kỹ - Phán lung cả tung lên
- Nếu xe của chủ thớt, garati khoảng 900 - 1100 thì bình thường - Vì xe em cũng thế- Chả hỉu sao loại xe này làm GRT to thế
Có thớt cách đây 1 năm giống thế này rồi, kết luận là nó chế tạo vậy thì kệ nó- Mà xe để đi là chính, mấy ai để đỗ đâu

btek

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.b-tek.vn
Chào bác, hiện tại đã có thiết bị Scaner chuyên dòng cho Porsche , phần mềm mới V.30 đã up được cho những Model xe 2010 - 2011 .
Bác nghé qua : www.OBDvietnam.com.vn , Mình sẽ tư vấn cho bạn .
Em hỏi chính xác máy " máy chuyên Porsche " của bác đọc được Porsche Paramera 2010-2011 không? bác đã thử lần nào chưa?

Chỉnh sửa cuối:

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Nếu xe bác bẩn chế thì sẽ bị ngẹt khí, ga răng ty sẽ bị nhỏ đi. Còn hiện tượng ga răng ty bị to thì bác có thẻ chỉnh vít gió ở cổ hút, tức là vặn 1 tí cho giảm lượng gió vào, xe sẽ nổ nhỏ đi.
Đây là dòng xe đời mới, kim phun điện tử - ga, gió được điều khiển tự động bằng tín hiệu điện từ ECU . Vì vậy nó không còn tồn tại chế, vít để điều chỉnh nữa .

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Chủ thớt bảo Garanti to, mà to bao nhiêu thì ko nói
Các cụ thì cũng chẳng hỏi kỹ - Phán lung cả tung lên
- Nếu xe của chủ thớt, garati khoảng 900 - 1100 thì bình thường - Vì xe em cũng thế- Chả hỉu sao loại xe này làm GRT to thế
Có thớt cách đây 1 năm giống thế này rồi, kết luận là nó chế tạo vậy thì kệ nó- Mà xe để đi là chính, mấy ai để đỗ đâu
-Bác chủ thớt xe đang đi bình thường, tự dưng bây giờ thấy galanty to hơn, tốn xăng hơn - hỏi vậy là đúng (nhưng hơi thiếu dữ kiện) .
- Những tư vấn trên hoàn toàn chuẩn, dựa trên nguyên lý, cơ sở kỹ thuật và thực tế - Chứ không phán lung tung như bạn nói .
- Theo thiết kế chuẩn của dòng xe này ở chế độ không tải nằm trong dải vòng tua từ >700 <800 . Bác chủ thớt đối chiếu với thông số này, nếu như vậy là xe bình thường, nếu lớn hơn - có vấn đề .
@ Lacet_ti : garati khoảng 900 - 1100 thì bình thường - Vì xe em cũng thế .
Nếu xe của bác ở chế độ không tải mà tua lớn như vậy - nó đang thực sự có vấn đề chứ không phải là dòng này nó thiết kế như vậy .
Thực tế Em đã kiểm tra, làm rất nhiều dòng Lacetti 2009 MT hoặc AT vòng tua chuẩn khi không tải >700 , <800 .

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Em hỏi chính xác máy " máy chuyên Porsche " của bác đọc được Porsche Paramera 2010-2011 không? bác đã thử lần nào chưa?
Đây là thông số kỹ thuật của Hãng sản xuất thiết bị Scaner chuyên dòng cho hãng Porsche đưa ra - cũng theo nhu cầu của bác hỏi .

Mình kinh doanh chuyên nghiệp về thiết bị Chẩn đoán - Khi bạn có nhu cầu , mình sẽ giúp bạn order được những thiết bị chuyên dòng đó nếu trên thị trường thế giới có .

Những thiết bị này khách hàng sử dụng nó đếm trên một vài ngón tay ở trong thị trường Việt Nam - Vì vậy mình có nên nhập nó sẵn để chờ khách không ?.

- Đây là Box hỏi đáp kỹ thuật , nó không hay bàn luận về vấn đề này, nếu bác có nhu cầu cần tư vấn, bạn nghé mình sẽ nhiệt tình .
Ok

Chỉnh sửa cuối:

pdkhoajp

Xe điện
Đây là dòng xe đời mới, kim phun điện tử - ga, gió được điều khiển tự động bằng tín hiệu điện từ ECU . Vì vậy nó không còn tồn tại chế, vít để điều chỉnh nữa .
Xe em cũng phun điện tử, cũng ECU điều khiển phun xăng, cảm biến gió phía sau lọc gió, nhưng vẫn có vít chỉnh gió đấy. Khi chế bẩn mà chưa vệ sinh được, ga răng ty bị bé đi, em chỉnh lên 1 tí là lại bình thường. Nếu dòng Lacetti không có vít gió thì có lẽ phải vào hãng dùng máy kiểm tra để tìm lỗi và khắc phục.

Chỉnh sửa cuối:

nhank14

Xe tải
-Bác chủ thớt xe đang đi bình thường, tự dưng bây giờ thấy galanty to hơn, tốn xăng hơn - hỏi vậy là đúng (nhưng hơi thiếu dữ kiện) .
- Những tư vấn trên hoàn toàn chuẩn, dựa trên nguyên lý, cơ sở kỹ thuật và thực tế - Chứ không phán lung tung như bạn nói .
- Theo thiết kế chuẩn của dòng xe này ở chế độ không tải nằm trong dải vòng tua từ >700 <800 . Bác chủ thớt đối chiếu với thông số này, nếu như vậy là xe bình thường, nếu lớn hơn - có vấn đề .
@ Lacet_ti : garati khoảng 900 - 1100 thì bình thường - Vì xe em cũng thế .
Nếu xe của bác ở chế độ không tải mà tua lớn như vậy - nó đang thực sự có vấn đề chứ không phải là dòng này nó thiết kế như vậy .
Thực tế Em đã kiểm tra, làm rất nhiều dòng Lacetti 2009 MT hoặc AT vòng tua chuẩn khi không tải >700 , <800 .
Cảm ơn OBDvietnam. Như vậy của tôi có vấn đề rồi vì không tải mà vòng tua >1000. Nhân tiện Bác có biết gara nào uy tín để sửa lỗi này ko ạ. Thông cảm đừng cười vì tôi mới có xe lần đầu (mới nửa tháng)!

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Cảm ơn OBDvietnam. Như vậy của tôi có vấn đề rồi vì không tải mà vòng tua >1000. Nhân tiện Bác có biết gara nào uy tín để sửa lỗi này ko ạ. Thông cảm đừng cười vì tôi mới có xe lần đầu (mới nửa tháng)!
Bác ở khu vực nào ?
Đây là một bệnh thông thường, có nhiều gara làm được bệnh này - Bác cứ yên tâm nói cho họ nguyên nhân và nội dung tư vấn ở trên - họ sẽ sử lý ổn thôi .

nhank14

Xe tải
Tôi ở Hà Đông

kiendt2204

Xe máy
Vào GARA dùng máy kiểm tra để tìm lỗi và khắc phục. ở Hà Đông thì vào Trường sơn gần bến xe Yên Nghĩa, hoặc gara Minh hoàng đối diện Học viện bưu chính viễn thông bác ợ.

nhank14

Xe tải
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ bảo!

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Bác chủ thớt xem lại cho em cái lọc gió đã làm vệ sinh bao giờ chưa và xem cái cửa hút gió có bị chuột hoặc lá cây chui vào không đã rồi hãy đi khám bệnh.