Thảo luận Xe Lacetti có vượt đc đèo không?

tungvinh

Xe máy
Chào các cụ,

Chả là e vừa mới mua đc 1 em LAC SE 2k10, cảm giác rất hài lòng với chất lượng và hình thức của em ý. Mục tiêu của em là có xe sẽ đưa vợ cả và F1 đi du lịch mọi nơi để thỏa niềm thích thú của mình.

Tuy nhiên em cũng chưa có khả năng để đánh giá đc em LAC này nếu vươt đèo liên tục như cung đường Hà Giang- Lũng Cú thì máy 1.6 có bị đuối không ạ? Vì bình thường bản thân xe đã nặng và k đc bốc rồi.

Các cụ có nhiều kinh nghiệm chia sẻ cùng em với nhé.

em cảm ơn ạ.

tungvinh

Xe máy
ui nghe khiếp vậy cụ T_T. htrc e lên HG cũng gặp 1 em CDX hôn vào đống gỗ bung cả nắp capo. E đang nghĩ k biết với quãng đg dài và dốc cao liên tục thì em SE của mình có cân nổi không. hic

younggun

Xe tăng
Lac SE thì leo thoải mái cụ ko phải sợ, cụ lái cứng thì mới đi cung đường này nhé

thanhhaihailong

Xe hơi
xe thì leo thoải mái nhưng xe cũ đi xa cụ cũng phải cẩn thận tốt nhất nên bảo dưỡng 1 loạt cho yên tâm SE có e ngon nhưng cũng nhiều e hay hỏng vặt lắm

tungvinh

Xe máy
Vâng, em cảm ơn các cụ
với những cung xa như vậy chắc chắn mình cũng nên cẩn thận bảo dưỡng trước khi đi, chứ đồng không mông quạnh mà em ấy ăn vạ ở đấy thì mệt lắm.
tay lái em hãn còn non nên chắc chưa mạo hiểm đc vì đường ngoằn nghèo đèo dốc nhiều.
em cảm ơn các cụ đã tư vấn, vậy là em yên tâm rồi.

quandicom

Xe buýt
Yên tâm đi bác, chiến được tốt. Trên OF có cụ cân đủ tải Spark chiến hết Tây bắc rồi đó

alex_max

Xe hơi
Chiến đc hết cụ ơi

ndmtn

Xe tải
chạy bt cụ ơi, đi cản thận, ga số đúng là ok

ATTILA

Xe điện
Trong này còn có cả Matiz đi khắp mọi miền tổ quốc chứ Hà Giang lũng Cú đã nhằm nhò gì các bác, cứ xe ngon là lên đường chủ thớt ạ đừng nghe người ta nói.

tungvinh

Xe máy
E cảm ơn các cụ. E lên dây cót rồi. Cứ full bình là chiến thôi. Hehe
Chúc các cụ thượng lộ bình an.

muadem

Xe cút kít
Trước khi đi cụ vào gara tốt hoặc hãng kiểm tra một vài thứ như: hệ thống phanh, thay dầu máy, lốp, đèn, còi, ...
Tay lái cụ đã dẻo chưa, và tinh thần thoải mái là lên đường. Em nhấn mạnh cho cụ yên tâm: LAC của cụ đủ khỏe để chiến dọc ngang đất nước chứ mỗi khúc như cụ nói thì nhằm nhò gì ;;)
Chúc cụ lốp cứng đá mềm!

AT_Speed

Xe tăng
Cụ chiến Tây bắc hay xuyên Viêt đều ok. Vấn đề là tay lái cụ tn? và bảo dưỡng KT Dầu, Nước, điện đèn, phanh ... xe cẩn thận trước khi đi thôi. Xe nào cũng có lỗi vặt. Quan trọng mình pải hiểu xe của mình đang lái. Chứ SE là ngon rồi, Maztis, Cd5 đời nhà Tống còn chiến Tây bắc ầm ầm.

tungvinh

Xe máy
e xin phép đc mời các cụ 1 chén vì đã tư véo rất nhiệt tình cho em ạ. :)

AT_Speed

Xe tăng
e xin phép đc mời các cụ 1 chén vì đã tư véo rất nhiệt tình cho em ạ. :)
Cụ cứ yên tâm mà đi thôi. Lac SE cũng lành, E đi CDX 6 năm chả phải nằm đường bgio. Toàn thấy mọi người kêu là nhiều lỗi. Nhưng cá nhân e thấy đi ổn, an toàn, ngon trong tầm tiền. Cái quan trọng là muốn nó phục vụ mình ngon lành thì mình cũng pải chăm sóc nó cẩn thận. Cái gì cũng có 2 mặt. Chúc cụ lái xe an toàn trên mọi nẻo đường. Cần tham khảo thêm kinh nghiệm cụ vào nhóm Cruze Culb, ở đó toàn ae đi Cruze và Lacectti.

tungvinh

Xe máy
Cụ cứ yên tâm mà đi thôi. Lac SE cũng lành, E đi CDX 6 năm chả phải nằm đường bgio. Toàn thấy mọi người kêu là nhiều lỗi. Nhưng cá nhân e thấy đi ổn, an toàn, ngon trong tầm tiền. Cái quan trọng là muốn nó phục vụ mình ngon lành thì mình cũng pải chăm sóc nó cẩn thận. Cái gì cũng có 2 mặt. Chúc cụ lái xe an toàn trên mọi nẻo đường. Cần tham khảo thêm kinh nghiệm cụ vào nhóm Cruze Culb, ở đó toàn ae đi Cruze và Lacectti.
Vâng, em cảm ơn cụ

đến thời điểm hiện tại trộm vía em SE của em cũng chưa đỏng đảnh gì, ngoài việc nó mới hiện cái đèn check engine vàng khè mà e vẫn chưa có tgian đi check choác đc, có lẽ là do dầu đến thời kỳ cần thay rồi chăng.

Em cũng có suy nghĩ như cụ, nếu mình coi xe như 1 người bạn và chăm chút nó thì nó sẽ k bao giờ phụ mình đc. Cứ tư duy là như vậy. hihi

AT_Speed

Xe tăng
Vâng, em cảm ơn cụ

đến thời điểm hiện tại trộm vía em SE của em cũng chưa đỏng đảnh gì, ngoài việc nó mới hiện cái đèn check engine vàng khè mà e vẫn chưa có tgian đi check choác đc, có lẽ là do dầu đến thời kỳ cần thay rồi chăng.

Em cũng có suy nghĩ như cụ, nếu mình coi xe như 1 người bạn và chăm chút nó thì nó sẽ k bao giờ phụ mình đc. Cứ tư duy là như vậy. hihi
Có rất nhiều lỗi mà đèn vàng sẽ nổi, ko chỉ do dầu máy đâu. Cụ nên mang tới gara quen chuyên dòng Lac để kt xem nó là lỗi gì? hoặc mươn cái OBD đọc lỗi cắm vào xem tn, những lỗi đơn giản tự xóa ko vđ gì.

tungvinh

Xe máy
Có rất nhiều lỗi mà đèn vàng sẽ nổi, ko chỉ do dầu máy đâu. Cụ nên mang tới gara quen chuyên dòng Lac để kt xem nó là lỗi gì? hoặc mươn cái OBD đọc lỗi cắm vào xem tn, những lỗi đơn giản tự xóa ko vđ gì.
vâng cụ, em cũng đoán mò vậy thôi chứ cũng đang định cho em ấy đi khám xem sao. chứ em thì chỉ đi thôi chứ về phần kỹ thuật thì mù tịt và còn phải học hỏi nhiều lắm. Cụ hiện vẫn đang chinh chiến với em CDX hay đã chuyển sang dòng khác rồi ạ?

AT_Speed

Xe tăng
vâng cụ, em cũng đoán mò vậy thôi chứ cũng đang định cho em ấy đi khám xem sao. chứ em thì chỉ đi thôi chứ về phần kỹ thuật thì mù tịt và còn phải học hỏi nhiều lắm. Cụ hiện vẫn đang chinh chiến với em CDX hay đã chuyển sang dòng khác rồi ạ?
E vẫn CDX cụ ạ. Tầm tiền đấy chả e nào hơn đc nó đâu. Nếu đổi thì lên 7c chứ sedan thì cứ cdx đi thôi. Cụ ở đâu có ở hn ko?để e chỉ gara chuyên lac cho.

ducvinhstyle

Xe hơi
E vẫn CDX cụ ạ. Tầm tiền đấy chả e nào hơn đc nó đâu. Nếu đổi thì lên 7c chứ sedan thì cứ cdx đi thôi. Cụ ở đâu có ở hn ko?để e chỉ gara chuyên lac cho.
Cụ chỉ cho em gara chuyên lac với, từ trước tới giờ em toàn vào hãng

tungvinh

Xe máy
E lại hay đi về thái nguyên hoặc hải dương thôi cụ ạ. Chứ HN e lại ít lên lắm.
tìm đc chỗ chuyên thì hay quá nhưng em nghĩ LAC cũng là xe phổ biến nên chắc mấy gara tỉnh lẻ họ cũng sẽ bắt đc bệnh thôi, nếu có máy đọc lỗi, cụ nhỉ?

Cảm ơn thiện chí của cụ nhiều nhé. ^^