[Thảo luận] Xe không chấp hành hiệu lệnh dừng của xxx tại cầu mai động

namdv.proad

Xe máy
cụ chủ thớt cũng chịu khó hóng nhỉ :))

Seloken

Xe hơi
Chiều nay đang vi vu con 2b với bạn khi đến cầu mai động bắt gặp 1 bác Everest biển 30Z-7102 đi theo hướng từ kim ngưu sang tam trinh, chắc do bác không biết nên đã đi thẳng (hướng mà chỉ xe bus được đi). Khi xxx yêu cầu tấp xe vào lề đường, nhân lúc xxx không để ý bác cho xe chạy thẳng về phía minh khai - đại la. Quá đen cho bác là xxx vớ kịp xe ôm phóng theo đến ngõ hòa bình 7 thì bác bị chặn lại. Em và thằng bạn đã tấp xe ngối uống nước hóng bác cãi lý với xxx. Thoạt đầu bác xuống và nói mình không sai lỗi gì và không chịu đưa giấy tờ, tất nhiên là đã đi quá xa chỗ vi phạm nên dại gì mà chịu nhận lỗi. Sau 8 - 10 phút cự cãi, em thấy bác hoang mang định ra giúp bác (cơ bản là e ghét mấy anh xxx) ai ngờ bác lại đưa giấy tờ cho nó xem. Tất nhiên là bác đã để nó cầm thì chuyện gì đến cũng đến, xxx mang giấy tờ đi và mời bác quay lại cầu mai động làm việc.
Qua đây e muốn nhắn nhủ mới bác 2 điều:
1, Đừng bao giờ xuất trình giấy tờ khi đang cãi lý với nó
2, Cầu mai động không có camera đâu, nên nếu cãi tới cùng bác sẽ win :)>-
Theo bác làm thế là tốt hay ko tốt cho cụ đi everest, lần sau lại chạy nữa sao :-s

tuanta

Xe tăng
Còn nhiều người như cụ chủ thì còn lâu văn hóa giao thông mới khá được, nếu không muốn nói là không bao giờ.
Cụ bảo là cụ "cứng" và vẫn bị xxx "ăn" nhiều. Vậy nghĩa là cụ phạm lỗi rất nhiều?
Rồi cụ tiếc cho cụ Everest vì không được "cứng" như cụ, rồi rỉ tai là cầu MĐ không có camera, cứ cãi tới cùng? Nghĩa là cụ cổ xúy cho việc đi sai thoải mái?
Đấy là tư duy và cách hành xử của người có văn hóa giao thông không cụ?
Mong cụ thay đổi tư duy, dù rằng ít hy vọng.

LoveFun

Xe điện
Chiều nay đang vi vu con 2b với bạn khi đến cầu mai động bắt gặp 1 bác Everest biển 30Z-7102 đi theo hướng từ kim ngưu sang tam trinh, chắc do bác không biết nên đã đi thẳng (hướng mà chỉ xe bus được đi). Khi xxx yêu cầu tấp xe vào lề đường, nhân lúc xxx không để ý bác cho xe chạy thẳng về phía minh khai - đại la. Quá đen cho bác là xxx vớ kịp xe ôm phóng theo đến ngõ hòa bình 7 thì bác bị chặn lại. Em và thằng bạn đã tấp xe ngối uống nước hóng bác cãi lý với xxx. Thoạt đầu bác xuống và nói mình không sai lỗi gì và không chịu đưa giấy tờ, tất nhiên là đã đi quá xa chỗ vi phạm nên dại gì mà chịu nhận lỗi. Sau 8 - 10 phút cự cãi, em thấy bác hoang mang định ra giúp bác (cơ bản là e ghét mấy anh xxx) ai ngờ bác lại đưa giấy tờ cho nó xem. Tất nhiên là bác đã để nó cầm thì chuyện gì đến cũng đến, xxx mang giấy tờ đi và mời bác quay lại cầu mai động làm việc.
Qua đây e muốn nhắn nhủ mới bác 2 điều:
1, Đừng bao giờ xuất trình giấy tờ khi đang cãi lý với nó
2, Cầu mai động không có camera đâu, nên nếu cãi tới cùng bác sẽ win :)>-
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^ cả 2 đầu cầu Mai Động đều có camera từ lâu rồi nhé cụ ơi. Lái xe xuất trình giấy tờ là khôn đấy, cãi xxx họ cho cái clip vào mặt thì còn nhục nữa. Sai thì nhận lần sau sửa. Cái biển hướng đi phải theo to như cái mâm mà cố tình vi phạm là chủ xe Everest sai

LoveFun

Xe điện
Dạ a xe ôm đưa xxx đến rồi phóng đi luôn rồi bác ạ, thực ra thì nếu lấy xe ôm ra thì e không phục thì mấy ông xe ôm với mấy xxx đứng với nhau suốt nó thông đồng nhau vu lỗi giả thì e cũng phải chịu à, em mà là bác tài kia e nhất quyết đòi đưa ra video chứng minh e vi phạm, còn không e không xuất trình giấy tờ gì cả
Cái này cực đơn giản nếu cụ thích video làm bằng chứng. Em không phải xxx nhưng em khẳng định 2 đầu cầu Mai Động có camera từ tháng 5/2014 và xxx ở đây ít bắt sai lắm.
Lỗi xxx bắt ở đây là lỗi rẽ trái từ Time về cầu Mai Động (do có chim lợn ngồi quay clip tại quán nước đối diện báo về) và lỗi vượt đèn đỏ để lên cầu (hướng từ chợ Mơ về Mai Động) và lỗi 2B cố tình dừng chờ đèn đỏ tại phần kẻ ô chéo dành cho các phương tiện rẽ phải trên cầu về Tam Trinh

thichxedap

Xe hơi
Đi thẳng ở chỗ này mà đi vào phần rẽ phải cũng ăn đòn nhé. Hix em đi 2b... và lúc đường đông

Lexus14P2558

Xe tải
Dạ tại xxx ăn của em nhiều rồi nên e hơi cay, với lại e cũng chưa kịp làm gì chỉ tiếc cho bác tài kia cứng thêm chút nữa là xxx chắp tay luôn \:D/
Ko chấp hành hiệu lệnh dừng xe . Đây mơi chính là lỗi đấy nhé bác. Chưa biết lỗi gì nhưng csgt ra hiệu lệnh dừng xe mà dám tự ý bỏ chạy thì giam xe là cái chắc chứ nói đến lỗi khác, cho dù ông cãi chày cối nhưng ko chấp hành hiệu lệnh dừng xe đó chính là lỗi vi phạm đc qui định rõ nhất trong qui định. Còn quan điểm của e thì bác nên học lại cách làm người bác à. 1 viên gạch rất to vào đầu bác

Lexus14P2558

Xe tải
Câi cụ lập thớt này làm e liên tưởng tới bọn thanh niên bố láo ghét xxx như ở vụ trên HN( e ko nhớ lắm ) xxx đuổi theo ng vi phạm vì nó đâm chết ng, mấy bố trẻ trâu ở đâu phi tới giúp sức cho thang côn đồ đó , cãi lý yêu cầu đòi bằng chứng. E xl chứ cái loại mà vi phạm rồi bỏ chạy em mà là xxx e bắn chết nó luôn. Cả thằng trẻ trâu cãi lý giúp nữa là e hô hoán mn úp đá vào đầu nó

luckyme

Xe buýt
Bọn xxx hợp đồng với xe ôm cả đấy cụ ạ. Trước em cũng gặp trường hợp như này ở ngã tư cát linh- giảng võ.
Trưa nay em cũng đi qua đoạn cầu Mai Động này xxx bội thu lắm. Nhất là lỗi rẽ phải không đi vào vạch chéo từ hướng cầu Mai Động rẽ phải ra Tam Trinh. Các cụ đi đoạn này phải hết sức chú ý nhé.
Em chưa hiểu ý cụ đoạn rẽ phải không đi vào vạch chéo. Đèn đỏ thì đi vào đấy chứ đèn xanh thì đi kiểu gì chả được.

vucanhtung

Xe tăng
Đọc xong mà em hoang mang style quá :(, cụ chủ trẻ thấy bác FE chạy sai mười mươi rồi thì nên có ý kiến chấm dứt màn cự cãi vô lý ấy chứ, ai đời lại ủng hộ người đi sai Luật thế này bao giờ, chả lẽ em lại rót Vang đỏ :(

giangcoi79

Xe điện
Em chưa hiểu ý cụ đoạn rẽ phải không đi vào vạch chéo. Đèn đỏ thì đi vào đấy chứ đèn xanh thì đi kiểu gì chả được.
Đèn nào thì đèn cụ nên đi vào vạch đó nhé. Đèn xanh cụ đi làn giữa rẽ phải cũng không sai vì không có biển nhưng xxx vẫn vẫy vào lại mất thời gian tranh cãi.

luckyme

Xe buýt
Đèn nào thì đèn cụ nên đi vào vạch đó nhé. Đèn xanh cụ đi làn giữa rẽ phải cũng không sai vì không có biển nhưng xxx vẫn vẫy vào lại mất thời gian tranh cãi.
Miễn là không có biển 411 và không có vạch mũi tên không cho rẽ phải thì vẫn rẽ được. Ý em nói đây không phải cãi lý về luật và "có phần" tôn trọng những người tham gia giao thông khác khi cố tình đi hay rẽ như thế mà là vì ở cái Hà Nội này thì cái ô kẻ mắt lưới đó bé tẹo teo, cụ mà không quen đường thì khó mà chuyển làn để chui vào chỗ đó (nếu không muốn nói là trong nhiều trường hợp gần như bất khả thi) chưa kể là 2b thường xuyên chắn hết đường của cụ. Còn 1 điều nữa là cái vạch liền để phân cách giữa cái ô cho rẽ (thực chất là các phương tiện không được dừng đỗ trong khu vực đó) thường bị xxx phiên thành vạch liền nên dù cụ có định đi trong ô đó để rẽ mà xxx cứ nói cụ chém cái "vạch liền" đó thì cụ cũng mất thời gian cãi nhau như thường.

ngotheduy566

Xe đạp
Còn nhiều người như cụ chủ thì còn lâu văn hóa giao thông mới khá được, nếu không muốn nói là không bao giờ.
Cụ bảo là cụ "cứng" và vẫn bị xxx "ăn" nhiều. Vậy nghĩa là cụ phạm lỗi rất nhiều?
Rồi cụ tiếc cho cụ Everest vì không được "cứng" như cụ, rồi rỉ tai là cầu MĐ không có camera, cứ cãi tới cùng? Nghĩa là cụ cổ xúy cho việc đi sai thoải mái?
Đấy là tư duy và cách hành xử của người có văn hóa giao thông không cụ?
Mong cụ thay đổi tư duy, dù rằng ít hy vọng.
Dạ e xin rút kinh nghiệm vì một chút tâm lý không thích xxx mà có suy nghĩ lùn đến vậy :(

ngotheduy566

Xe đạp
Ko chấp hành hiệu lệnh dừng xe . Đây mơi chính là lỗi đấy nhé bác. Chưa biết lỗi gì nhưng csgt ra hiệu lệnh dừng xe mà dám tự ý bỏ chạy thì giam xe là cái chắc chứ nói đến lỗi khác, cho dù ông cãi chày cối nhưng ko chấp hành hiệu lệnh dừng xe đó chính là lỗi vi phạm đc qui định rõ nhất trong qui định. Còn quan điểm của e thì bác nên học lại cách làm người bác à. 1 viên gạch rất to vào đầu bác
Dạ em xin rút kinh nghiệm do suy nghĩ chưa kỹ, cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến ạ :)

hoada67

Xe hơi
Dạ tại xxx ăn của em nhiều rồi nên e hơi cay, với lại e cũng chưa kịp làm gì chỉ tiếc cho bác tài kia cứng thêm chút nữa là xxx chắp tay luôn \:D/
mềnh cũng dị ứng với xxxx tuy nhiên, thi thoảng ( lâu lâu) vớ đc xxxx tử tế phết!!;))

superdrives

Xe điện
Cụ nay tư tưởng cá nhân chủ nghĩa, ko đấu tranh với cái sai chỉ vì tư tưởng yêu gét cá nhân. Em ko vote!

Innova99

Xe hơi
không có camera thì quay ra bài làm chứng, mấy chiêu này xài hoài mà