[Thảo luận] Xe khách Hoàng Long nghiền nát xe máy dưới gầm QL5

phuong.linhngoc

Xe đạp
Vào lúc 11g05', trên đường từ Hà nội về Phố Nối, đúng ngã 3 QL5 rẽ vào khu đô thị Đặng Xá em thấy cảnh tượng một xe máy Ware chui vào gầm xe khách Hoàng Long, gây tắc 1 đoạn dài từ Trâu quỳ xuống Phú Thụy.
Người bị tai nạn là nữ không biết có sao không? chỉ thấy guốc dép văng ở đường, mà mấy ông "Hoàng Long" chạy như hung thần ...em sợ lắm.[..] Mời các cụ xem ảnh..

KIN.SOC

Xe tải
dạo này đỡ hơn rồi, trước xe tuyến này chạy kinh. Mong cho nạn nhân qua khỏi. Mà sao e ko xem được ảnh nhỉ?

Mazda CX9

Xe điện
Ko phải Hoàng Long mà Hải Âu, Đức Phúc..những xe khách, xe Công, xe tải chạy trên đường 5 là nỗi kinh hoàng cho người đi đường

phuong.linhngoc

Xe đạp
Em chưa biết cách post ảnh bác ạ. Bác biết chỉ giáo em với...

TungfLee

Xe tải
quốc lộ 5 nguy hiểm toàn xe buýt,xe khách đầu với xe công

cunfun

Xe hơi
Khi nào xong QL 5B may ra mới giảm tải giao thông và giảm tai nạn trên tuyến này dc.

Bietdidau

Xe tải
QUốc lộ 5 thì toàn công, xe khách, xe buýt thôi. Em hóng ảnh cụ!

PhanhGap

Xe điện
Vào lúc 11g05', trên đường từ Hà nội về Phố Nối, đúng ngã 3 QL5 rẽ vào khu đô thị Đặng Xá em thấy cảnh tượng một xe máy Ware chui vào gầm xe khách Hoàng Long, gây tắc 1 đoạn dài từ Trâu quỳ xuống Phú Thụy.
Người bị tai nạn là nữ không biết có sao không? chỉ thấy guốc dép văng ở đường, mà mấy ông "Hoàng Long" chạy như hung thần ...em sợ lắm.[..] Mời các cụ xem ảnh..
Lệt mụ dạo này có 1 số thằng LX Hoàng long ẩu và lái kém hơn lứa trước thì phải. Chiều qua lúc gần 5h, E đang chạy cao tốc NB-CG-PV. khi gần đến trạm soát vé, E xin vượt (còi đèn xi nhan đầy đủ nhé) 1 thằng HL, nó vừa lách vào và đang đi làn trong với tốc độ khoảng 90 km/h, khi xe E vừa lên ngang bánh sau nó thì nó lại tăng tốc lách đầu ra làn ngoài để vượt thằng xe tải đi đằng trước, nếu E không giảm tốc độ mà cố vượt tiếp thì nó ép tóp mỡ vào giải phân cách rồi, sau khi vượt xong xe tải nó sợ quá nhường đường ngay cho E vượt lên. Khả năng là LX Hoàng Long còn trẻ, buồn ngủ, thiếu tập trung, không dứt khoát.

HAI.TBS

Xe tải
hy vọng người bị nạn ko sao.
nhiều người tử nạn vì giao thông quá

caocaochien

Xe buýt
Đoạn ngã 3 đấy và ngã 3 tiếp theo ( rẽ vào khu công nghiệp phú thụy) rất nguy hiểm các cụ đi dường chú ý ah.
Mong rằng không có thiệt hại về người.

h_mdc

Xe điện
Em chưa biết cách post ảnh bác ạ. Bác biết chỉ giáo em với...
- Kéo xuống dưới trang: hiện cửa sổ cho bác viết, nhấn chuột vào đấy...
- Bác nhấn vào chữ "Đăng ảnh" kèm cái mũi tên ấy;
- Cưa sổ để chọn ảnh hiện ra, bác bấm trình duyệt (browse), hiện ra cửa sổ để bác lấy ảnh ở đâu đó ra;
- Lấy xong ảnh bác bấm "Upload" ảnh, chờ 1 tẹo, phía dưới hiện ra địa chỉ của ảnh,
- Chuyển chuột vào giữa cái dòng hiện ra, bấm chuột phải vào, chọn "copy",
- Chuyển sang cửa sổ bác đang viết, nhấn chuột vào đó và nhấn Ctrl V; ảnh của bác đã chuyển sang cửa sổ bác đang viết;
- Viết xong bác tải lên bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

drumer

Xe tăng
Đi xe máy trên đường 5 khác gì ra trận,chả biết tèo lúc nào.các thể loại hung thần tập trung ở đường này đông như kiến,lại phi như tên lửa.

Pumzen

Xe ba gác
Những ngày nắng chói chang như hôm nay,các cụ/mợ đi xe 2b phải cẩn thận. H nay cũng có 2 cậu thợ điện,đang đi tự nhiên đâm sầm vào ng đi đường. May mà chỉ xước sát chân tay. Cậu ta giải thích,nắng chói quá k nhìn thấy ( lúc tầm 13 g) nhà cháu đi 2b cũng cảm thấy mặt đường phản lên làm mình rất khó chịu.

bizicafe

Xe tăng
Hôm nay em đi làm về qua cầu Vĩnh Tuy gặp một con lợn lái Taxi, xe Getz thì phải chạy ngược chiều và đi hẳn sang làn ngược lại mà em đang chạy, em phải láng hẳn sang làn xe tải, may mà làn đó lúc ấy vắng. Nhìn trong xe taxi thấy có khách ngồi cả trước và sau xe, thế mà mả bố con lợn kia nó còn nhăn nhở cười được mới kinh chứ. :-L

PhanhGap

Xe điện
Hôm nay em đi làm về qua cầu Vĩnh Tuy gặp một con lợn lái Taxi, xe Getz thì phải chạy ngược chiều và đi hẳn sang làn ngược lại mà em đang chạy, em phải láng hẳn sang làn xe tải, may mà làn đó lúc ấy vắng. Nhìn trong xe taxi thấy có khách ngồi cả trước và sau xe, thế mà mả bố con lợn kia nó còn nhăn nhở cười được mới kinh chứ. :-L
Thằng TX đấy chắc rồi cũng đến lúc nhăn răng sớm thôi. Cụ hạ hỏa nhé.

bizicafe

Xe tăng
Thằng TX đấy chắc rồi cũng đến lúc nhăn răng sớm thôi. Cụ hạ hỏa nhé.
Em nghĩ là nó coi thường tính mạng của những người ngồi trên xe nên mới bực, chứ một mình nó không thôi thì em đã ước xe em lúc ấy là 1 anh khủng long nào ấy khác rồi.

HUNGSMUN

Xe container
Tài xế xe khách họ cũng bị sức ép đấy ạ (khoán chuyến, cạnh trạnh với xe khác...) nhưng điều quan trọng hơn là hãng đó có thể đã làm luật theo năm với đội ABC rồi nên chạy láo chả ai bắt thì nó còn biết sợ cái gì nữa.

dangminhcongcom

Xe buýt
Đi xe máy trên đường 5 khác gì ra trận,chả biết tèo lúc nào.các thể loại hung thần tập trung ở đường này đông như kiến,lại phi như tên lửa.
Mối nguy hiểm rình rập đường 5
- Nhà em nằm trên tuyến đó nên hay đi đi về về - gặp mấy hung thần em xin nhan chuyển làn từ xa nhường đường - Biết thế mấy hung thần dịu dàng hẳn - trưốc ko có 4B em toàn đi xe khách (em hay ngồi ghế đầu) - Mấy thằng tài xe khách chạy láo lắm - vừa chạy xe to - còi to mà ko cho vựot ngay - là sau đó nó lên phải tạt đầu dọa lại 1 cái - cụ nào hoảng là mất lái như chơi.
Các cụ lưu ý đi đường QL5 - có rất nhiều giao cắt - Và khu công nghiệp công nhân đi láo lắm - nhảy qua giải phân cách ầm ầm. Đi đoạn này phải nhẹ nhàng chân ga - và chú ý quan sát