Chi hội Xe Ỉn đổ được bao nhiêu lít xăng thì đầy bình?

SPL

Xe container
Toốt nhất Cụ nên như thế, chứ như lão SPL cứ đèn vàng mới đổ thì bỏ mợ=))=))=))
Nhầm nhá, đèn vàng đi tiếp 20km cho range về 0 rồi mới đổ, có lần đi tiếp thêm 32km nữa mới đổ xăng đấy ợ :))

AnhTT6

Xe tăng
Nhầm nhá, đèn vàng đi tiếp 20km cho range về 0 rồi mới đổ, có lần đi tiếp thêm 32km nữa mới đổ xăng đấy ợ :))
Lão Sờ cho em hỏi không ngu tí là để cạn xăng mới đổ thế để làm gì??? Tất nhiên NSX nó cũng tính để các cụ nếu gần hết xăng và đồng hồ báo range 0 thì vẫn đi được thêm vài chục km nữa để đến trạm xăng, nhưng không có nghĩa là lúc nào cũng để nó hết cạn như thế mới đổ. Làm thế thì chỉ nhanh hỏng bơm xăng, bơm hút toàn cặn ở đáy bình và hơn nữa, bơm xăng làm mát chính bằng xăng mà hết cạn xăng thế thì bơm nó làm mát bằng cái gì???

Theo em mức xăng cứ còn 1 vạch hoặc loanh quang 1 vạch là đổ thôi, đằng éo nào chả phải đổ xăng, đổ sớm thì hết ít tiền, đổ muộn thì phải đổ nhiều mất nhiều tiền hơn mà lại bị mấy cái hại như trên em nói.

SPL

Xe container
Lão Sờ cho em hỏi không ngu tí là để cạn xăng mới đổ thế để làm gì??? Tất nhiên NSX nó cũng tính để các cụ nếu gần hết xăng và đồng hồ báo range 0 thì vẫn đi được thêm vài chục km nữa để đến trạm xăng, nhưng không có nghĩa là lúc nào cũng để nó hết cạn như thế mới đổ. Làm thế thì chỉ nhanh hỏng bơm xăng, bơm hút toàn cặn ở đáy bình và hơn nữa, bơm xăng làm mát chính bằng xăng mà hết cạn xăng thế thì bơm nó làm mát bằng cái gì???

Theo em mức xăng cứ còn 1 vạch hoặc loanh quang 1 vạch là đổ thôi, đằng éo nào chả phải đổ xăng, đổ sớm thì hết ít tiền, đổ muộn thì phải đổ nhiều mất nhiều tiền hơn mà lại bị mấy cái hại như trên em nói.
Lão yên tâm là không cạn sạch được đâu, vấn đề là muốn cho xe nó chuẩn theo ý mình thôi, em đi mãi chả thấy nó hỏng bơm gì cả 2 con xe nhá, có cạn sạch cũng chả làm sao cả, may ra 1 lần chứ mấy, chỉ việc đổ xăng vào là đi tiếp được ngay, tối qua con morning của ông bạn ra dek đề được hóa ra hết sạch, mua mấy lít về đổ vào đi ngay :D

Ao Xanh

Xe đạp
Vầng, xe em chủ yếu đi trong nội thành nhiều, loanh quanh mức đó nhưng vẫn bị gọi là chân trâu đấy ạ :)) :)) :))
Ôi! Thế thì chân e gọi là chân gì nhỉ? Còn chân gì to hơn chân trâu không nhỉ?^:)^

BobTran

Xe điện

Lâu lắm mới có đc một cmt ra hồn nhể :)):))

mai.thanh10

Xe container
Em đi đèn báo vàng, nhấn đồng hồ cho hiện Range thì toàn báo 15-20km, em đi tiếp cho nó về 0 rồi mới đổ hoặc có lần không tìm được chỗ đổ cứ đi tiếp đến 32km nữa từ 0 đó nhá, tìm được cây xăng đổ thả cửa cũng chỉ dưới 50l ợ. Chỗ nào đổ 50l trở lên là bố láo, ăn gian trắng trợn. Còn thường giờ em đổ toàn 1,2tr cho nó tròn, ít khi đổ hơn, cỡ toàn trên 48l hết, tuy chưa đầy tận miệng nhưng cũng là gần đến nơi.
Cụ cho em hỏi setup thế nào để thấy được RANGE? Xe em Ỉn 2011, chưa bao giờ thấy được range, chỉ thấy Trip A, Trip B và ODO thôi.

bothomoc

Xe hơi
xe e Inova V mà e chạy 450km e đổ hết có 40l thôi đây này

SPL

Xe container
Cụ cho em hỏi setup thế nào để thấy được RANGE? Xe em Ỉn 2011, chưa bao giờ thấy được range, chỉ thấy Trip A, Trip B và ODO thôi.
Cái đồng hồ đa năng bên trên cái đầu đĩa ấy, cụ ấn nút Info để chuyển chế độ nhá, cái cụ ấn kia chuyển Trip thôi, không biết cụ lái Ỉn bao lâu rồi còn hỏi câu này, pó chíu :))

AnhTT6

Xe tăng
Cái đồng hồ đa năng bên trên cái đầu đĩa ấy, cụ ấn nút Info để chuyển chế độ nhá, cái cụ ấn kia chuyển Trip thôi, không biết cụ lái Ỉn bao lâu rồi còn hỏi câu này, pó chíu :))
Mọi khi cụ ý chạy xe khác, Ỉn mới chạy nên kg biết, làm gì mà lóng tính thế Sờ :))

mai.thanh10

Xe container
Dạ em mới lái Ỉn 2 tháng nên chưa rành lắm. Chỉ xách giày lên và đi :D. Thks cụ!
Mọi khi cụ ý chạy xe khác, Ỉn mới chạy nên kg biết, làm gì mà lóng tính thế Sờ :))
Trước em đi con Zace được vài năm cụ ợ. Thks cụ!

lytuanban

Xe hơi
Cơ mà chủ topic muốn tìm hiểu câu trả lời cơ mà các cụ.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
... nhấn đồng hồ cho hiện Range
Cụ làm ơn cho em hỏi nhấn cái gì nó lên cái RANGE này? Em thấy đèn báo cây xăng lên rồi nhưng lên RANGE thì chưa gặp bao giờ cụ ợĂ

SPL

Xe container
Cụ làm ơn cho em hỏi nhấn cái gì nó lên cái RANGE này? Em thấy đèn báo cây xăng lên rồi nhưng lên RANGE thì chưa gặp bao giờ cụ ợĂ
Cụ đi Ỉn gì, nếu J hoặc E thì không có cái đồng hồ đa năng này (trừ E15 mới ra), nếu G thì có, nó chính là cái ở bên trên chỗ lắp đầu đĩa đó

AnhTT6

Xe tăng
Cụ đi Ỉn gì, nếu J hoặc E thì không có cái đồng hồ đa năng này (trừ E15 mới ra), nếu G thì có, nó chính là cái ở bên trên chỗ lắp đầu đĩa đó
Đúng rồi, phải nói rõ model xe Ỉn, không thì đúng là mấy model kg có cái đồng hồ đấy thật...

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em đi con Ỉn 08 cụ ợ. Thấy bẩu loại này máy ngon nhưng em chưa biết cái món RANGE này! Vodka cụ nhiều nhé!

AnhTT6

Xe tăng
Em đi con Ỉn 08 cụ ợ. Thấy bẩu loại này máy ngon nhưng em chưa biết cái món RANGE này! Vodka cụ nhiều nhé!
Ỉn G 2008 thì có đồng hồ đấy, nó nằm bên trên đầu CD, cạnh đồng hồ điện tử. Có 2 nút bấm là Info và Reset. Cụ bấm nút Info lần lượt sẽ hiện những thông tin sau: nhiệt độ ngoài trời phía đầu xe, lượng xăng tiêu thụ km/l hoặc l/100km, mức tiêu thụ xăng hiện tại, tốc độ TB, thời gian sử dụng xe gần nhất, mức xăng hiện tại còn trong bình (Range), la bàn.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cụ nhiều nhé. Cháu mua lại xe cũng là xe đầu tiên nên không có nhiều 'KINH' lắm. Vodka cụ nhiều.

Ỉn G 2008 thì có đồng hồ đấy, nó nằm bên trên đầu CD, cạnh đồng hồ điện tử. Có 2 nút bấm là Info và Reset. Cụ bấm nút Info lần lượt sẽ hiện những thông tin sau: nhiệt độ ngoài trời phía đầu xe, lượng xăng tiêu thụ km/l hoặc l/100km, mức tiêu thụ xăng hiện tại, tốc độ TB, thời gian sử dụng xe gần nhất, mức xăng hiện tại còn trong bình (Range), la bàn.