[Funland] Xe huyền thoại đã lại xuất hiện

thngaylangthang

Xe ngựa
Huyền thoại, cơ động, tiện lợi và dễ dàng vận hành, sử dụng

tung5917

Xe điện
Sáng sớm khoảng 4-5h các cụ ra đường sẽ thấy xe máy chở rau củ quả với số lượng lớn. 1 xe 1 người lái còn hiệu quả hơn xe này. Họ còn chế ra các chống chân gạt ra rất tiện khi dừng. Xe máy còn chế thêm giảm xóc kép. Giá treo đằng sau cũng cụp lại được khi không chở đồ.

jazzzzz

Xe lăn
moẹ chiến tranh biên giới phía bắc không có mấy con này có mà chở đồ tiếp tế vào lọ. Kể cả bây giờ, đánh luồn sâu, cần bí mật, cắm trận địa.vv...đường mòn xe tải không đi được không lẽ định dùng trực thăng vận :)) ...bất kỳ thời điểm nào và phù hợp với địa hình thì cái này vẫn hữu dụng. Mấy thằng hô hào lạc hậu với cơ giới này nọ toàn đánh nhau bằng bàn phím.
Xe này vẫn đc cơ cấu trong quân đội dùng để vận chuyển vũ khí, lương thực.
Mấy năm trước hội thao ở Xuân Mai ( Chương Mỹ, HN) em thấy có một đội mấy chục cái.

jazzzzz

Xe lăn
Sáng sớm khoảng 4-5h các cụ ra đường sẽ thấy xe máy chở rau củ quả với số lượng lớn. 1 xe 1 người lái còn hiệu quả hơn xe này. Họ còn chế ra các chống chân gạt ra rất tiện khi dừng. Xe máy còn chế thêm giảm xóc kép. Giá treo đằng sau cũng cụp lại được khi không chở đồ.
Vào con hẻm tầm 50 hộ mỗi hộ bao gạo 20kg thôi sẽ đi mấy chuyến xe máy.
Xe này mần 1 chuyến còn dư sức.

tung5917

Xe điện
Vào con hẻm tầm 50 hộ mỗi hộ bao gạo 20kg thôi sẽ đi mấy chuyến xe máy.
Xe này mần 1 chuyến còn dư sức.
Xe máy đi nhanh hơn lại chỉ mất 1 người lái. Tốc độ giao nhanh hơn lại chỉ mất có 1 người thì năng suất sẽ giao hàng nhanh hơn là cái chắc. Xe máy thồ hàng đủ gá kẹp sau thì kém gì sức chở của cái xe đạp thồ này. Em với cụ có cần cá không?

tung5917

Xe điện
Mà thật sự nhanh tiện nhất là cái xe máy lôi. Các cụ sang Đông Anh và Mê Linh xem người dân dùng xe máy lôi chở rau củ, nhẹ nhàng chở được nhiều, luồn lách tốt vào ngõ nhỏ. Chế cái phần sau rồi gắn vào xe máy nào cũng được. Ai cũng điều khiển được.

jazzzzz

Xe lăn
Xe máy đi nhanh hơn lại chỉ mất 1 người lái. Tốc độ giao nhanh hơn lại chỉ mất có 1 người thì năng suất sẽ giao hàng nhanh hơn là cái chắc. Xe máy thồ hàng đủ gá kẹp sau thì kém gì sức chở của cái xe đạp thồ này. Em với cụ có cần cá không?
Bao nhiêu chuyến xe máy để giao 50 bao gạo?

tung5917

Xe điện
Bao nhiêu chuyến xe máy để giao 50 bao gạo?
Vậy thì bao nhiêu người và bao nhiêu chuyến xe đạp thồ để giao được 50 bao gạo. Em và cụ cá với nhau. Em dùng xe máy còn cụ dùng xe đạp thồ. Xem ai giao hàng nhanh hơn. Xe máy của em được dùng để gá đèo hàng và gá kẹp 2 bên như xe đạp thồ nhé.

jazzzzz

Xe lăn
Vậy thì bao nhiêu người và bao nhiêu chuyến xe đạp thồ để giao được 50 bao gạo. Em và cụ cá với nhau. Em dùng xe máy còn cụ dùng xe đạp thồ. Xem ai giao hàng nhanh hơn. Xe máy của em được dùng để gá đèo hàng và gá kẹp 2 bên như xe đạp thồ nhé.
1 chuyến với 3 người, đi ngon ơ.
Mấy ông ngồi dưới đất cứ đi tính hộ đội trên cây: xin thưa họ dùng hết: xe tải, bán tải, ba gác, xích lô máy, xe đẩy…

Chỉnh sửa cuối:

khuyếnh

Xe tăng
Vấn đề là lấy đâu ra xe máy trong khi xe này trong kho có?

tung5917

Xe điện
Cụ chưa nhìn thấy cái xe máy thồ với đầy đủ giá treo hàng nhỉ. Nó tải không khác gì cái xe đạp thồ của cụ. Xe đạp tải được 50 bao gạo thì nó cũng tải như thế mà chỉ mất 1 người lái. Đi đi về về lại nhanh hơn. Mất 3 lái xe thồ thì coi như năng suất giảm đi còn 1/3. Cụ thua chắc luôn.
Mà trên comment của em là đề suất cái xe máy lôi mới là best. Xe máy lôi thì ai cũng điều khiển được kể cả phụ nữ.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ chưa nhìn thấy cái xe máy thồ với đầy đủ giá treo hàng nhỉ. Nó tải không khác gì cái xe đạp thồ của cụ. Xe đạp tải được 50 bao gạo thì nó cũng tải như thế mà chỉ mất 1 người lái. Đi đi về về lại nhanh hơn. Mất 3 lái xe thồ thì coi như năng suất giảm đi còn 1/3. Cụ thua chắc luôn.
Mà trên comment của em là đề suất cái xe máy lôi mới là best. Xe máy lôi thì ai cũng điều khiển được kể cả phụ nữ.
Mời thánh ngó: họ là người thực thi họ biết cái gì là the best way.
Còn gõ phím thì dễ lắm:

mrlai

Xe buýt
Cụ chưa trả lời cụ ở trên là xe máy với xe máy lôi lấy ở đâu? :)
về tốc độ thì việc giao trong ngõ ngách và dừng liên tục từng nhà thì xe máy cũng không nhanh hơn đi bộ là bao.
Về nhân lực thì điều khiển xe máy cần 1 người thì xe thồ này cũng cần 1 người thôi, ảnh chụp thì đi cùng đông vậy chứ 1 người chở được rồi.
Vấn đề kết luận lại: có gì dùng nấy, ko có xe máy và xe thồ thì sẵn. Vậy thôi, lắm chuyện quá.

Loxe12a

Xe buýt
Xe này hay đó các cụ. Vừa rèn luyện thể lực cho các anh. Vừa giảm khí thải.
P/S Mang mấy trâu ở quê lên với ngựa kéo xe nữa cũng hay đó các cụ. :D

tung5917

Xe điện
Vấn đề là lấy đâu ra xe máy trong khi xe này trong kho có?
Cơ khí quân đội chế phần sau xe lôi. Xe máy thì đội công an quân đội nào chả có. Gắn cái chốt vào là thành xe lôi máy :) dùng chở hàng rất tiện và nhàn.

Loxe12a

Xe buýt
Em thấy xe này phù hợp ngõ hẻm. Không gây tiếng ồn, giảm khí thải... rất hay...

darthvader

Xe điện
Mấy ông ngồi dưới đất cứ đi tính hồ đội trên cây: xin thưa họ dùng hết: xe tải, bán tải, ba gác, xích lô máy, xe đẩy…
Vấn đề 1 số cụ không hiểu là cq không muốn sử dụng nhiều shipper vì khó quản lý, quân đội điều động ai khu vực nào thực hiện khu vực đó kiểm soát rất dễ, và như em nói ở post trước shipper hôm nay nhiệt tình thì đi làm mai ngại ở nhà tắt app thì kế hoạch phân phối hàng hóa bị ảnh hưởng, lính tráng thì không có chuyện đó ... trưng dụng xe của người dân phải theo quy định chứ có phải cứ muốn thì lấy của người ta ra dùng được đâu.

tung5917

Xe điện
Mời thánh ngó: họ là người thực thi họ biết cái gì là the best way.
Còn gõ phím thì dễ lắm:
Tranh luận với cụ về năng suất lao động thôi. Còn cứ cùn có gì dùng nấy thì thôi mời cụ dùng xe đạp thồ.
Thời đại này là của xe máy ô tô rồi thì nên tận dụng. Công an và quân đội cũng có xe máy công vụ. Có cơ khí riêng thì chả nhẽ thua người nông dân vận chuyển nông sản hàng ngày.

Noibai

Xe buýt
Cơ khí quân đội chế phần sau xe lôi. Xe máy thì đội công an quân đội nào chả có. Gắn cái chốt vào là thành xe lôi máy :) dùng chở hàng rất tiện và nhàn.
Xem hết clip đi cụ, xem ngõ như nào, dùng cái nào tiện hơn;
P/s: cụ nghĩ ra được thì họ cũng có thể nghĩ ra được;