Xe hợp đồng công chứng ủy quyền có phải sang tên đổi chủ không?

MINHKD

Xe điện
Xin được trả lời cụ là :
Thủ tục làm sẽ là làm hợp đồng mua bán nối tiếp từ B sang cho cụ ( vì e chưa thấy có hợp đồng từ B sang bố Cụ) sau đó sẽ đi nộp thuế trước bạ và ra công an đăng ký.
Về chi phí bao gồm
+ tiền công chứng hdmb
+ Tiền thuế trước bạ
+ Tiền biển
+ tiền cà số khung số máy ( nếu ko tự cà đc )
...
Ngoài ra nếu cụ cần dịch vụ thì cứ alo e
Chào bác Bích, em xin hỏi trường hợp như thế này:
Ông A ủy quyền cho cô B, cô B ủy quyền cho anh C - mời bác xem gạch đầu dòng thứ 3 của ảnh. Vậy ông C có được làm hợp đồng mua bán cho anh D được không ạ.
Em cảm ơn rất nhiều.

giangbinh

Xe tải
Ông A ủy quyền cho cô B, cô B ủy quyền cho anh C - mời bác xem gạch đầu dòng thứ 3 của ảnh. Vậy ông C có được làm hợp đồng mua bán cho anh D được không ạ.
Em cảm ơn rất nhiều.

bác đang nói gạch đầu dòng thứ 3 ở khoản nào? điều nào của cái HĐ bác chụp hình đưa vậy ???????????????????

giangbinh

Xe tải
Được toàn quyền <-- thì làm được thôi ! đọc kỹ là thấy mà

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Em cảm ơn rất nhiều.

Ông C làm HD mua bán bán công chứng nối đc cho ông D và đồng thời phải đưa ông D hợp đồng ủy quyền lần 1 từ A - B và HD Ủy quyền lần 2 từ b - C thì mới đủ giấy tờ để đi đăng ký làm thủ tục chuyển đổi

MINHKD

Xe điện
Ông C làm HD mua bán bán công chứng nối đc cho ông D và đồng thời phải đưa ông D hợp đồng ủy quyền lần 1 từ A - B và HD Ủy quyền lần 2 từ b - C thì mới đủ giấy tờ để đi đăng ký làm thủ tục chuyển đổi
Trường hợp chỉ có sao y bản chính của các hợp đồng ủy quyền trước có được không cụ? Em hỏi thêm là khi đi đăng ký có phải nộp công an bản hợp đồng nào không, lâu rồi em ko nhớ. Mong cụ trả lời giúo.

giangbinh

Xe tải
Trường hợp chỉ có sao y bản chính của các hợp đồng ủy quyền trước có được không cụ? Em hỏi thêm là khi đi đăng ký có phải nộp công an bản hợp đồng nào không, lâu rồi em ko nhớ. Mong cụ trả lời giúo.
Qua công an mấy cái HĐUQ + HĐMB không có dùng sao y bản chính được nhé bác !

ajax

[Tịch thu bằng lái]

Luân Halo

Xe máy
Đã uỷ quyền thì k phải sang tên

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn

taomeo

Xe hơi
Các bác cho em hỏi tí.
Em có HĐUQ vĩnh viễn cái xe em đang đi (từ khi mua của ông chú hồi thuế cao chót vót).
Bây giờ em định bán. Người mua muốn sang tên thì em vác hđ đó ra làm hợp đồng mua bán rồi bác mới đem đi sang tên bình thường đúng ko?
Ah, bác nào làm dịch vụ này từ a->z thì alo, ib em với nhé

giangbinh

Xe tải
Các bác cho em hỏi tí.
Em có HĐUQ vĩnh viễn cái xe em đang đi (từ khi mua của ông chú hồi thuế cao chót vót).
Bây giờ em định bán. Người mua muốn sang tên thì em vác hđ đó ra làm hợp đồng mua bán rồi bác mới đem đi sang tên bình thường đúng ko?
- Bác vác cái HĐUQ của bác đi làm HĐMB cho người khác rồi làm thủ tục thuế xong qua CA làm sang tên !
- Bác ở TP HCM cần thủ tục A - Z thì alo 0908.367775 Bình !

TranThiBich

Xe tăng
Các bác cho em hỏi tí.
như cụ giang bình nói cụ cần mang cái UQCC và các giấy tờ liên quan làm HĐMB nối cho người mua , sau đó người mua chỉ việc đi sang tên thôi ạ

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Các bác cho em hỏi tí.
chuẩn luôn cụ à phải làm sang HD mua bán mới sang tên được, cụ có nhu cầu làm thì alo em nhé 0977420914

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Em thấy, nếu cụ nào chưa rõ thủ tục thì nhờ Dịch vụ là nhanh và ngon nhất, tránh phiền phức!

escgame

Xe đạp
Em hiểu thì thế này (và bản thân em cũng là chạy xe CCUQ):
- Theo Nghị định 71 và thông tư hướng dẫn: chỉ phạt xe không chính chủ khi xe cụ bị tạm giữ và CA tra cứu nguồn gốc xe, và cụ chỉ bị phạt khi xe có HĐ mua bán trên 30 ngày chưa chuyển tên. Còn HĐ CCUQ thì CA không làm gì được do luật pháp cho phép ủy quyền sử dụng, định đoạt tài sản, coi như đó chưa phải là hình thức mua bán. Luật cho phép thì phòng công chứng nó mới làm được cụ ạ.
- Vậy cụ nào có HĐ CCUQ thì cứ yên tâm mà đi, CA ko làm gì được.
- Tuy nhiên rất nên sang tên do: phí đã giảm, đứng tên chánh chủ thích hơn, và nguyên tắc thì HĐ UQCC sẽ mất hiệu lực khi chủ tài sản hi sinh.!
- Để sang tên từ HĐ CCUQ: cụ chả cần gọi chủ cũ ra làm gì mà chỉ cần làm HĐMB cho vợ hoặc bố mẹ ... (do HĐ UQCC là full option, có thể mua - bán), sau đó khi đi sang tên mang nộp cả 2 cái: HĐ UQCC + HĐ mua bán bản gốc và các giấy má kèm theo => OK

Em đợi khi nào vãn vãn thì đi chứ UQCC thì ko phải ngợi ạ :D
Cái này e ko hiểu đoạn này:
"nguyên tắc thì HĐ UQCC sẽ mất hiệu lực khi chủ tài sản hi sinh.!
Để sang tên từ HĐ CCUQ: cụ chả cần gọi chủ cũ ra làm gì mà chỉ cần làm HĐMB cho vợ hoặc bố mẹ"
Vậy thì làm sao biết được chủ tài sản hy sinh ?
Lúc nào mình biết chủ tài sản hy sinh..thì mình làm sang tên. chứ lúc làm có gọi chủ cũ ra đâu nhỉ..e thấy nó sai sai ở đâu ấy

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn

yeugaidep

Xe buýt
Cái này e ko hiểu đoạn này:
"nguyên tắc thì HĐ UQCC sẽ mất hiệu lực khi chủ tài sản hi sinh.!
Để sang tên từ HĐ CCUQ: cụ chả cần gọi chủ cũ ra làm gì mà chỉ cần làm HĐMB cho vợ hoặc bố mẹ"
Vậy thì làm sao biết được chủ tài sản hy sinh ?
Lúc nào mình biết chủ tài sản hy sinh..thì mình làm sang tên. chứ lúc làm có gọi chủ cũ ra đâu nhỉ..e thấy nó sai sai ở đâu ấy
chủ tài sản hy sinh sẽ có giấy chứng tử mà bác

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Thì ý là 2 nơi công chứng khác tỉnh nhau sao họ biết nếu mình ko trình ra ợ...
công chứng có trang web công khai khắp cả nước cụ à , chỉ cần tra trên trang mạng của bên công chứng là biết ngay xe đã công chứng ở văn phòng nào và công chứng viên là ai đã chứng nhận hợp đồng ý