Xe hay bị xước

quyennc

Xe tăng
Cụ mua bảo hiểm rồi thi quan trọng gi việc tiền nong . Còn nếu cụ muốn hoi tiền thì cũng tùy nơi cụ bị xước , xứoc badoxoc thì rẻ hơn cả , chứ đắt nhất vẫn là nắp capo cụ à . nhưng ma e thấy để gần cuối năm , sơn phát đi cho bóng lộn
đúng rồi đấy ạ, cụ cứ mua bảo hiểm là xong mà

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
đi đường HN thì không thoát được xước, vì đường quá đông, cứ mua bảo hiểm, để xước vài vệt rồi vào sơn một thể là rẻ nhất

janglac

Xe tăng
leprowind nói:
Từ ngày em đi xe bus,xe em đỡ xước hẳn.
em đi bus mà vẫn xước. thằng nào nó lùi còn móp cả mít cơ. đang ko bắt đền đc ông trông xe.

chimduongnga

Xe điện
Cám ơn các mem đã nhiệt tình trả lời, hẹn hôm nào of tớ sẽ cảm ơn bằng hiện vật!
Tạm biệt!

vietnamese87tn

Xe tải
Cụ mua bảo hiểm 2 chiều đi, nó sơn tuốt cho cụ luôn

tuananh030393

Xe buýt
Đúng HN khó tránh xước xe, nhưng nước sơn gin của xe nhất là xe nhập bền hơn nhiều sơn xe LD trong nước, cụ chủ cứ kệ nó 1 năm cho vào SPA tút tát lại là ổn thôi(sống chung với lũ vậy), đến như ông bạn em kỹ tính vừa khoe tao đi hơn năm giữ gìn chưa phải tút lại gì, hôm về quê lên phải sơn lại cả nắp capo vì nhờ bà cụ bế cháu trông hộ xe kẻo trẻ con nó nghịch, khi ra ôi thôi nắp capo đầy vết xước sâu đánh CANA không được, tìm hiểu ra tại cụ cho thằng cháu lăn lê bò toài nghịch ngợm trên nắp capo mà nó thì mặc quần áo bò đầy cúc với khuy trang trí.

Mr Cute

Xe tải
Cụ đi đứng cho cẩn thận thì xe không xước thôi mà
Đi ko cẩn thận thì các loại xe có sơn sịn như Mec hay Bim (nhập khẩu) thì cũng xước cả thôi, còn cụ nào cẩn thận, có đi Matiz cỏ đi nữa thì cũng luôn như mới
Vậy thôi ạ

Efarmer

Xe hơi
Xe em cũng xước nhiều lắm nhưng kệ thôi sơn lại lần sau lại dính mà các bác cũng không nên sơn lại làm gì, vì khi sơn lại thợ phải mài vào cả phần sắt xi làm mỏng vỏ xe đi đấy.

chimduongnga

Xe điện
Đúng HN khó tránh xước xe, nhưng nước sơn gin của xe nhất là xe nhập bền hơn nhiều sơn xe LD trong nước, cụ chủ cứ kệ nó 1 năm cho vào SPA tút tát lại là ổn thôi(sống chung với lũ vậy), đến như ông bạn em kỹ tính vừa khoe tao đi hơn năm giữ gìn chưa phải tút lại gì, hôm về quê lên phải sơn lại cả nắp capo vì nhờ bà cụ bế cháu trông hộ xe kẻo trẻ con nó nghịch, khi ra ôi thôi nắp capo đầy vết xước sâu đánh CANA không được, tìm hiểu ra tại cụ cho thằng cháu lăn lê bò toài nghịch ngợm trên nắp capo mà nó thì mặc quần áo bò đầy cúc với khuy trang trí.
hí hí :0

vmtuan

Xe tải
Bác cứ để cho xước thoải mái, đến Tết bác đến gara chính hãng hoặc gara của một số bác of sơn tút lại là đẹp ngay thôi ạ. Chi phí thì tùy vào diện tích sơn thôi ạ, em thấy có bác nào sơn cả xe hết khoảng 10 triệu đẹp long lanh, bác chỉ sơn những chỗ bị xước thì chắc cỡ 2-4 triệu thôi ạ

MTfan

Xe buýt
Xe em cũng xước nhiều lắm nhưng kệ thôi sơn lại lần sau lại dính mà các bác cũng không nên sơn lại làm gì, vì khi sơn lại thợ phải mài vào cả phần sắt xi làm mỏng vỏ xe đi đấy.
Em đến ạ cụ ^:)^^:)^^:)^. Vỏ xe chắc nó mỏng như tờ giấy po lue :-o:-o:-o
Xước nhẹ thì cụ chủ chịu khó đánh bóng thì cũng khó mà nhìn ra. Xe em màu đen, đánh bóng bằng si của Sonax, các vết xước nhỏ gần như hết, nhìn kỹ lắm mới thấy.
Khi nào xước nhiều quá thì sơn vá lại một lần.

vietnamese87tn

Xe tải
Cụ đi đứng cho cẩn thận thì xe không xước thôi mà
Đi ko cẩn thận thì các loại xe có sơn sịn như Mec hay Bim (nhập khẩu) thì cũng xước cả thôi, còn cụ nào cẩn thận, có đi Matiz cỏ đi nữa thì cũng luôn như mới
Vậy thôi ạ
Cụ ơi, mình đi cẩn thận, nhưng lúc tắc đường, xe mình nằm im, xe máy lao lên toàn quẹt xe mình :(
đi đường thành phố thì đành chịu thôi ợ

texu

Xe tải
Em cũng như cụ chủ, lúc mới mua xe, cứ thấy xước là xót hết cả ruột, lại đi đánh bóng rồi bảo hiểm...Nhưng nhà em ở phố cổ, xe để ngoài đường không đi mà thỉnh thoảng lại thêm vài vết. Có lần em ngồi trên nhà thấy 1 chú phi vào giữa xe em và xe buýt, nhìn thấy nguy hiểm mà không làm gì được. Kết quả chú kia bị kẹp giữa 2 ô tô nhưng không sao, xe em bị ăn quả lõm chạy ngang nắp bình xăng. Bây giwof thì em kệ, xước quá thì sơn tút lại tí thôi vì kiểu gì cũng xước tiếpl.

hungnm82

Xe tải
nếu bác đông đạn thì ra hãng sơn lại theo màu sơn xe nhập đi, sơn xe việt nam cùi lắm.

hungnm82

Xe tải
nếu bác đông đạn thì ra hãng làm lại sơn như xe nhập khẩu ý, sơn 3 lớp bền bóng đẹp, sơn Vn cùi lắm.

chimduongnga

Xe điện
Em cũng như cụ chủ, lúc mới mua xe, cứ thấy xước là xót hết cả ruột, lại đi đánh bóng rồi bảo hiểm...Nhưng nhà em ở phố cổ, xe để ngoài đường không đi mà thỉnh thoảng lại thêm vài vết. Có lần em ngồi trên nhà thấy 1 chú phi vào giữa xe em và xe buýt, nhìn thấy nguy hiểm mà không làm gì được. Kết quả chú kia bị kẹp giữa 2 ô tô nhưng không sao, xe em bị ăn quả lõm chạy ngang nắp bình xăng. Bây giwof thì em kệ, xước quá thì sơn tút lại tí thôi vì kiểu gì cũng xước tiếpl.
Cám ơn texu nhé!

chimduongnga

Xe điện
Cảm tạ, cảm tạ!
Hôm nay tớ đi oánh bóng lại rồi, phải nói là ngon lành phở :D, nhưng thôi lần sau kệ nó thôi, suốt ngày đi đánh với chùi cũng mệt lắm.
Theo ý kiến các mem thì để cuối năm làm cả thể nhở!!!!!!!!!!!!!!!! :D