Xe hạng nhỏ Hyundai Grand i10 2014 các mợ nghĩ sao???

cachuoi2010

Xe tải
Mirage đắt hơn đến cả trăm củ ý các cụ nhỉ, em thích dáng i10 hơn.
Grand i10 1.2 A/T A568 457,000,000
Mirage CVT 510tr
có chênh nhau kha khá nhưng cũng có 1 số thứ khác biệt, em chưa cảm nhận được em nào cả nên còn phải hóng

binhhg86

Xe đạp
Đã chạy và cảm nhận tốt về xe:
+Thiết kế gọn nhưng rộng rãi (đã từng chạy Altis nhưng k thoải mái bằng do chiều cao của Altis thấp hơn)
+Chạy tốc độ cao vẫn êm (do mình ở Vũng Tàu đường sá ngon), có đi vùng đường xấu nhưng k thấy xóc lắm, nghe nói bơm nito vào bánh sẽ đỡ xóc hơn,để thử xem sao
+Nội thất và option chấp nhận dc (có kết cái bluetooth-dễ dàng nghe nhạc từ các thiết bị khác cũng như nghe trả lời ĐT rất ok)
+Đặc biệt là tiết kiệm xăng, mình chạy bản 1.2 AT nhưng thấy chỉ tốn hơn 6l tý cho 100km đường hỗn hợp (mình đổ 600k xăng 95 chạy dc gần 400km)
*Còn cái xấu thì từ từ nghiên cứu sau 1 thời gian
Cụ có thêm kinh nghiệm gì chia sẻ thêm cho anh em nhất là về độ ổn có ok k?

pnbinh

Xe hơi
Em thì chọn yaris, cái ví của e chọn grand i10

Head_lamp

Xe tải
Grand i10 1.2 A/T A568 457,000,000
Mirage CVT 510tr
có chênh nhau kha khá nhưng cũng có 1 số thứ khác biệt, em chưa cảm nhận được em nào cả nên còn phải hóng
Hôm nay nhà cháu mới chạy thử con Mirage ở Vincom Long Biên. Kết luận lại là chả hiểu sao lại có người bỏ tiền ra mua xe này. Giá thì cao mà nội thất thì cực kỳ lởm, toàn ốp nhựa như hàng mã.
Cánh cửa thì đóng cứng ngắc như là xe Lifan ấy. Chạy thì ồn khủng khiếp. Lúc đi qua mấy dải giảm tốc độ mà có cảm giác như ngồi trên xe tải, cứ rầm rập rầm rập
Nói chung là con này có 300tr thì em cũng ạ. Chẳng thà tốn thêm tiền mà múc mấy em i10 hoặc Picanto lướt còn hơn là phải ngồi lên con này. Chuối kinh khủng

likethesun18

Xe hơi
Hôm nay nhà cháu mới chạy thử con Mirage ở Vincom Long Biên. Kết luận lại là chả hiểu sao lại có người bỏ tiền ra mua xe này. Giá thì cao mà nội thất thì cực kỳ lởm, toàn ốp nhựa như hàng mã.
Cánh cửa thì đóng cứng ngắc như là xe Lifan ấy. Chạy thì ồn khủng khiếp. Lúc đi qua mấy dải giảm tốc độ mà có cảm giác như ngồi trên xe tải, cứ rầm rập rầm rập
Nói chung là con này có 300tr thì em cũng ạ. Chẳng thà tốn thêm tiền mà múc mấy em i10 hoặc Picanto lướt còn hơn là phải ngồi lên con này. Chuối kinh khủng
Em có thằng bạn cũng mới chạy thử hôm qua ở VC Long Biên, ý kiến giống y hệt cụ ạ!

hocmottheo

Xe máy
cụ ngồi vào bên trong xe chưa cụ. quan trọng là không gian bên trong nó như thế nào chứ ợ. chiều dài bên ngoài có nói nên điều gì không cụ.
cụ xem độ bền em nào hơn cụ nhé. ( em không nói giá đâu các cụ à).

hyundai_TC

Xe điện
cụ ngồi vào bên trong xe chưa cụ. quan trọng là không gian bên trong nó như thế nào chứ ợ. chiều dài bên ngoài có nói nên điều gì không cụ.
cụ xem độ bền em nào hơn cụ nhé. ( em không nói giá đâu các cụ à).
đương nhiên dài hơn thì không gian bên trọng sẽ rộng hơn chứ, chiêu dài cơ sở dài thì khoang ghế sau sẽ rộng, của bền cung là tại ng cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

manh2810

Xe tăng
Dt cui k co tviet;cac bac thong cam
The nhung neu sang box mitsu thi thay ca ngoi len den gioi;quan trong la ho hai long voi su lua chon cua ho;va minh nho la khi Mirage xuat hien thi hinh nhu grand i10 chua co
Minh cung dang chay i10 moi va hai long voi e no

pnbinh

Xe hơi
Chính hãng và không chính hãng khác nhau nhiều lắm chứ.
Cụ mua ở ngoài bây giờ chỉ có xe lướt thôi và người ta bảo với cụ là công tơ mét nó chỉ bao nhiêu thì cụ biết vậy. Là người mua thì làm sao biết được xe đã cũ thế nào, đâm đụng hay chưa, có bị tua lại công tơ mét không.
Mua ở ngoài người ta cũng bảo hành cho kụ, nhưng mà bảo hành ở 1 điểm thôi và xưởng thì cũng theo tiêu chuẩn của họ (tức là tiêu chuẩn VN). Quan trọng hơn là lỡ trong 1-2 năm người ta phá sản thì xe cụ tự nhiên "được" hết bảo hành :)). Còn trong hãng thì đương nhiên phải khác rồi, người ta làm theo tiêu chuẩn toàn cầu & đảm bảo thằng này phá sản thì có thằng khác phải thay. Bản thân chính hãng toàn cầu người ta phải có trách nhiệm với kụ
Riêng vụ thay dầu thì cụ đừng mơ miễn phí nhé. Nếu có thì chỉ là do chương trình khuyến mại của hãng đưa ra vào từng thời điểm thôi. Bảo hành là bảo hành cái xe chứ không bao gồm vật tư hao mòn như dầu mỡ, lốp mòn tự nhiên...
Nói chung mua ở ngoài là nhiều rủi ro. Thế nên các showroom ngoài toàn phải nhập xe rất nhiều option về để câu khách & giá phải rẻ hơn hãng thì mới có cửa. Giá họ rẻ được bởi hệ thống của các showroom nhỏ hơn và chế độ bảo hành cũng không bằng hãng

Cái gì cũng có giá của nó cả, quan trọng là mình có làm chủ được hay không thôi. Nhiều người vẫn thích mua ở showroom ngoài mà kụ. Tùy toan tính mỗi người
nói thật là e chả hi vọng gì ở cái dịch vụ bảo hành, bảo tỏi, xe lướt họ chỉ bảo hành 1 năm động cơ cho vui vẻ và an tâm thui, chứ giải quyết được gì đâu, còn bảo dưỡng thì vào hãng chém cho ra trò, dịch vụ thì không thể ngon như ở ngoài được

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
con mới này nhìn bề ngoài đẹp hơn bản cũ nhiều cụ nhỉ?

sontung

Xe tăng
Em chưa đánh giá cao bất kỳ cái xe Misubishi nào ở thị trường Việt Nam, máy móc thì chán, phụ tùng cực kì đắt và hiếm. Thằng Mirage này từ khi ra đời em mới chỉ nhìn thấy có 1 lần ở ngoài đường.