[TVMBX] Xe hạng A nào phù hợp với gia đình ở thành phố nhất

Love Nest

Xe máy
Niềm tự hào Việt - Fadil đi cụ ;)

phuongcan85vn

Xe hơi
Em đang chạy MN và thấy em nó là sự lựa chọn khá tinh tế ( cá nhân e thấy thế vì là con xe đầu tiên em mua :) )

pthai1102

Xe đạp
E chân thành khuyên cụ, I10, Bro, Migrate, Fadin.... Đều ngang nhau cụ ạ, tiền nào của ấy. Mỗi hãng có ưu thế riêng nhưng ở tầm 400 thì nó kh lệch nhiều vì đây là dòng phổ thông nhất r,các hãng kh thể đầu tư quá sâu 1 điểm mạnh cho xe đc vì giá bán đã giới hạn mức đó r.
Cho nên không thể khẳng định xe này kém, xe kia tốt mà phải là xe này mạnh điểm này, kia kìa mạnh điểm khác vì đó là đầu ra của hàng trăm, ngàn kỹ sư có trình độ cao nghiên cứu mà ra.
Còn về lỗi vặt thì báo cụ là sản phẩm nào cũng có huống gì xe oto, 1 loại sp đặc biệt có giá trị cao. Nhưng tỷ lệ đó là rất hiếm, chẳng may mà gặp phải thì đi bảo hành thôi, muốn nhanh thì ra gara quen, cũng kh quá đắt số với lỗi vặt.
Vậy nên, cụ đã thích xe nào thì sắm e nó thôi. Đơn giản là cụ đã kết r thì cụ sẽ thấy đẹp, mà thấy đẹp thì cụ sẽ nâng nui và đương nhiên xe sẽ bền.
Chúc cụ sắm đc xe như ý.
Ý kiênd cá nhân e: nếu là e, e sẽ lấy 1 e sedan B vios,city, accent đời 2014-2015. Xe vẫn còn khá bền, tiết kiệm xăng, đủ không gian có gia đình,có cốp về quê lấy rau, hình thức đẹp. Đi 5 năm nữa r phấn đấu để lại lên đời e khác.

kloud7

Xe hơi
E chân thành khuyên cụ, I10, Bro, Migrate, Fadin.... Đều ngang nhau cụ ạ, tiền nào của ấy. Mỗi hãng có ưu thế riêng nhưng ở tầm 400 thì nó kh lệch nhiều vì đây là dòng phổ thông nhất r,các hãng kh thể đầu tư quá sâu 1 điểm mạnh cho xe đc vì giá bán đã giới hạn mức đó r.
Cho nên không thể khẳng định xe này kém, xe kia tốt mà phải là xe này mạnh điểm này, kia kìa mạnh điểm khác vì đó là đầu ra của hàng trăm, ngàn kỹ sư có trình độ cao nghiên cứu mà ra.
Còn về lỗi vặt thì báo cụ là sản phẩm nào cũng có huống gì xe oto, 1 loại sp đặc biệt có giá trị cao. Nhưng tỷ lệ đó là rất hiếm, chẳng may mà gặp phải thì đi bảo hành thôi, muốn nhanh thì ra gara quen, cũng kh quá đắt số với lỗi vặt.
Vậy nên, cụ đã thích xe nào thì sắm e nó thôi. Đơn giản là cụ đã kết r thì cụ sẽ thấy đẹp, mà thấy đẹp thì cụ sẽ nâng nui và đương nhiên xe sẽ bền.
Chúc cụ sắm đc xe như ý.
Ý kiênd cá nhân e: nếu là e, e sẽ lấy 1 e sedan B vios,city, accent đời 2014-2015. Xe vẫn còn khá bền, tiết kiệm xăng, đủ không gian có gia đình,có cốp về quê lấy rau, hình thức đẹp. Đi 5 năm nữa r phấn đấu để lại lên đời e khác.
Vâng cụ, sau 1 tgian nghiên cứu, em cũng lựa 1 chú B có cốp để chở rau hôm nào về quê, cbi tinh thần gom thóc thôi.

Em thì thấy cứ có tiền tầm nào thì phang xe tầm ấy, vay tầm 100 củ nữa là có thể trả được để có thể lấy xe ưng nhất trong tầm giá ấy. Xe thì cũng nên chọn doanh số bán cao nhất nhì vì nó sẽ có nhiều đồ thay, dễ sửa, dễ tìm, giá hợp lý, chứ rẻ quá như con celerio giờ mất xác, sau này muốn thay linh phụ kiện cũng mỏi mắt. Đặc biệt chọn xe càng rộng càng tốt trong phân khúc, chưa mua xe em ko để ý lắm nhưng khi mua rồi thấy cái không gian xe đặc biệt quan trọng.

250cc

Xe tăng
Nếu mua mới em chọn Fadil.
Nhưng em không quan trọng cũ mới nên sẽ hướng đến xe hạng B cũ, City hay Accent đều được.

pisces_hn

Xe container
Vâng em lấy 1 xe hạng B rồi ạ, loại ít tiền quan trọng là thống nhất được trong gia đình ai cũng đồng ý.

Matizcoi

Xe cút kít
5 người chui vừa xe hạng A hở các cụ :P
Tầm tiền như vậy em xúc con 7 chỗ dùng rồi.

dslkhodau

Xe hơi
Cụ thử suy nghĩ về hạng B xe cũ xem sao? Em cũng mới mua con yaris 2015 gần đây, chạy ổn phết cụ à, mà so sánh về kích thước thì nó hơn hẳn hạng A.

Killer13

Xe tăng
Mua Vios mà chạy cho nó lành cụ à

hornet_600

Xe tăng
nếu lấy wigo mới thì mua đc yaris đời cao rồi,còn ko thì làm e morning cũng ok

DoanF

Đi bộ
Vâng em lấy 1 xe hạng B rồi ạ, loại ít tiền quan trọng là thống nhất được trong gia đình ai cũng đồng ý.
Cụ lấy con nào vậy? Cụ cũng chạy đc mấy tháng rồi thì cho e ít review cảm nhận ạ.

ubisapro

Xe trâu
E hóng xem cụ thớt lấy con B cũ nào. Tầm tiền A mới mà kiếm được con vios đời 14-15 thì đi khỏi phải nghĩ. Tất nhiên là xe phải đẹp rồi :D

pisces_hn

Xe container
Cụ lấy con nào vậy? Cụ cũng chạy đc mấy tháng rồi thì cho e ít review cảm nhận ạ.
Sau khi đi xem I10, em bảo gấu đi xem nốt con morning rồi quyết, Fadil bị gấu em loại vòng gửi xe vì nó cơ cái viền mầu đen quanh lốp. Sáng xem morning thì gặp con soluto nó đắt hơn có mấy chục lại được km nhiều bùi tai nên lấy xe đấy rồi ạ. Xe sedan nên đỗ ở chung cư phải căn kỹ hơn thôi chứ đi lại cũng bình thường ạ. Em cũng đi xem một số xe cũ nhưng nó cũng không rẻ được nhiềuvis dụ lúc em mua Vios 2016 2017 cũng đòi gần 500 mà k biết có dịch vụ không, kia Rio cũng trên 400 nên em thêm mấy chục mua xe mới cho lành. Vios với Accent, city thì em loại ra k phải vì nó k tốt mà vì vượt dự toán nhiều quá ạ.

Chỉnh sửa cuối:

z600

Xe buýt
Sau khi đi xem I10, em bảo gấu đi xem nốt con morning rồi quyết, Fadil bị gấu em loại vòng gửi xe vì nó cơ cái viền mầu đen quanh lốp. Sáng xem morning thì gặp con soluto nó đắt hơn có mấy chục lại được km nhiều bùi tai nên lấy xe đấy rồi ạ. Xe sedan nên đỗ ở chung cư phải căn kỹ hơn thôi chứ đi lại cũng bình thường ạ. Em cũng đi xem một số xe cũ nhưng nó cũng không rẻ được nhiềuvis dụ lúc em mua Vios 2016 2017 cũng đòi gần 500 mà k biết có dịch vụ không, kia Rio cũng trên 400 nên em thêm mấy chục mua xe mới cho lành. Vios với Accent, city thì em loại ra k phải vì nó k tốt mà vì vượt dự toán nhiều quá ạ.
cc khuyên bao nhiêu con ko lấy đi lấy cái con dở nhất
thà cụ lấy con attrage của mits còn hay hơn con soluto này. não hàng xóm nhà tôi lấy con này đi giờ cứ kêu tốn xăng hơn con camry

pisces_hn

Xe container
cc khuyên bao nhiêu con ko lấy đi lấy cái con dở nhất
thà cụ lấy con attrage của mits còn hay hơn con soluto này. não hàng xóm nhà tôi lấy con này đi giờ cứ kêu tốn xăng hơn con camry
Em lấy từ hôm chưa ra con Attrage cụ ạ. Với em thấy chơi đồ Hàn sau sửa chữa nó rẻ hơn tí. So với camry thì đời sau này em không biết nhừng người nhà em từng đi con 2007 trong phố ở tỉnh nó toàn báo 6 đến 7 lít 1km cơ, soluto trong phố em đi độ 9 đến 10 lít. Không biết có tốn quá không nhưng nó nằm trong dự tính của em từ lúc mua xe rồi vì tết vừa rồi em đi morning mượn thì nó cũng ăn như thế. Attrage thì chắc chắn ăn ít hơn nhưng k biết được nhiều không. Em lân la hỏi trong group của Attrage cũng k cụ nào phát biêủ trong phố nó ăn bao nhiêu nhưng có anh bạn chạy I10 MT taxi thì bảo trời mùa hè cũng phải 8 lít trong phố. Lúc trước hè thì xe em nó cũng ăn khoảng hơn 8 lít tí thôi.

Chỉnh sửa cuối:

hoang van 30

Đi bộ
Mấy cái lỗi cụ nói làm gì còn nữa, mà cái ô tô chứ có phải hàng nhôm nhựa đâu mà dễ hỏng thế ạ, em thấy trên hội i10, có khá nhà bác kêu lỗi này nọ, nhưng hỏi ra mới biết chạy toàn 35-40 vạn, thế thì em chả lo, nhà em đi 10 năm chắc mới được 20 vạn là căng, xe thì có bảo hành, hỏng đâu bắt đền chỗ đó lo gì ạ. Em đang chạy em i10 2019 mới được hơn 6000km, hiện tại chưa thấy hỏng gì.
bác này tư vấn em nghe có lý nhất.