Xe hàn không có cửa so với xe Nhật

dngduc

Xe điện
-Chém về mấy cái Plasma, LCD, LED hay OLED thì em nhường bác bác Coolpix, bác ấy nói đủ hết rồi còn gì! Em thì chơi mấy con màn hình mỏng này từ cách đây cả chục năm, từ hồi cái 40 inc nó gần trăm củ kia nên bây giờ lạc hậu lắm, giờ thì chỉ biết mỗi HX955 với 855 thôi, dưới nữa là chả biết gì, hình như cũng hơi giống bác Isuzu!=))
-Rồi bác ợ, ko những So máy dầu 2.0 bản Limited mà cả SF máy dầu 2.0-2.2, máy xăng 2.7, Tuc, SP.
-Thế thì cũng có vẻ hơi giống trường hợp của bác Bóng nhỉ? Nói chung là chém với mấy bác mới chạy có mấy cái xe sedan về xe suv hay crossover em thấy nó hài hước thế qué nào ấy!
-Em đoán chuẩn phết, chỉ mấy ông chạy mấy cái còi còi nhìn lên cái xe to làm gì mà chả kinh?=))
-Dạo này các bác bên box này chém cũng phiên phiến giống mấy bác bên kia thôi, trong trường hợp này gãy là vớ vẩn rồi, cần gì quan tâm xem nó là ntn?=))
Cụ có thể (em nói là có thể nhé) có 100 củ cách đây 10 năm (2003) để mua cái tv 40" hoặc chạy hết các loại suv/cuv của hàn đã list ở trên nhưng cụ có chắc đã thực sự hiểu biết về những thứ đó nhất cái of này chưa ? em thật kính nể cụ !

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ phán như cụ là tổng giám đốc FBI ý nhỉ, Cụ ghét Hàn thì cũng không nên phiên phiến một chiều như thế. Nhiều nguồn tin kiểm chứng Cheonan chìm do dính ngư lôi Bắc Hàn. Cheonan chỉ là lớp corvette chứ không phải khu trục và bị tàu ngầm Bắc Hàn phục sẵn tấn công bất ngờ.
Em chắc chẳng làm được FBI mà bây giờ chỉ đọc từ các trang WEBs cũng đầy thông tin như thế này. Phần lớn (từ các trang WEB về quân sự) họ đều bình luận về cái "tài" gây được cho tầu Hàn chìm ngay lập tức của "ngư lôi Bắc Triều" mà không để lại dấu vết gì (họ cũng đặt giả thiết là người Tầu nhờ Bắc Triều thử một loại ngư lôi đặc biệt để dọa Mỹ? Việc tìm kiếm dấu vết ngư lôi không chỉ chuyên gia Mỹ, Tây Âu mà họ mời cả người Nga tham gia).
Họ nói khi cái tầu chiến Hàn này bị chìm thì 1 tầu chiến Hàn khác đang bắn pháo tới tấp vào 1 đàn chim biển vì tưởng là máy bay Bắc Triều (sau này chính các nguồn tin QS Hàn xác nhận chỉ là 1 đàn chim)!
Còn cái vùng biển tàu bị chìm rất nông (khoảng 50 mét) thì các loại tầu ngầm Bắc Triều không thể hoạt động (kể cả có tầu ngầm loại rất nhỏ thì các loại vệ tinh canh gác 24/24 của Mỹ cũng phát hiện để báo động ngay cho HQ Hàn, do nước nông), sau này họ còn nghi là người nhái Bắc Triều mang ngư lôi (để đuổi tầu chiến)!
Nhiều nhà bình luận về khả năng lớn nhất có thể giống như việc "đồ nhái" được sử dụng lắp trong các lò phản ứng nguyên tử ở Hàn Quốc làm cho cái tàu chiến "mỏng manh" như vậy (thời gian đầu ngay sau vụ chìm tầu rất nhiều các bức ảnh chụp các đoạn nứt dọc các vết hàn trên vỏ tầu được trục lên được đăng lên mạng, nhưng ngay sau đó các bức ảnh này đều bị xóa hết)!!!

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Các cụ ra đường xem hộ em xem về số lượng xe Hàn hay xe Nhật nhiều hơn. Ngày hôm nay các loại xe đều ùn ùn đổ về HN nên dễ xem lắm.

belancer

Xe buýt
Các cụ ra đường xem hộ em xem về số lượng xe Hàn hay xe Nhật nhiều hơn. Ngày hôm nay các loại xe đều ùn ùn đổ về HN nên dễ xem lắm.
Ở HN này, một điều chắc chắn và không thể bàn cãi là tỷ lệ xe Hàn là cao nhất TG, chỉ sau Seoul.

RAVA

Xe ba gác
Cụ có thể (em nói là có thể nhé) có 100 củ cách đây 10 năm (2003) để mua cái tv 40" hoặc chạy hết các loại suv/cuv của hàn đã list ở trên nhưng cụ có chắc đã thực sự hiểu biết về những thứ đó nhất cái of này chưa ? em thật kính nể cụ !
-Về thực tế, em đã mua con Land 4500 mới tinh chạy cách đây hơn chục năm rồi, chính xác là năm 2001 nên để mua cái tv 40" chỉ là chuyện nhỏ. Còn việc như bác nói là tuy chạy nhiều nhưng đã thực sự hiểu biết về nó chưa thì nói thật là bác giống hệt 1 vài bác nào đó trên of này, cứ đòi là phải đã sở hữu thì mới biết được. Làm gì có ai mua tất cả các xe về chạy để có kn rồi mới lên of chém được. Em thì chỉ khoái xe gầm cao nên ngoài 3 con sedan mua đầu tiên ra thì hơn chục năm nay toàn chạy xe suv và crossover của Nhật hay Mỹ. Kể ra trên này cho vui thôi chứ còn để mà chính xác thì có lẽ còn nhiều hơn và lâu hơn, vd như vào trước thời điểm năm 2006-07 khi SF bắt đầu được nhập về, bán rộng rãi và được nhiều người biết tới thì em cũng đã từng đi mua cho bạn bè mấy con suv 2 cửa máy dầu như Hyundai Innovation hay Ssangyong Korando, loại mà các bác nhập về trốn thuế vì bỏ 2 ghế sau để thành xe bán tải.
-Chính vì đã mua và chạy nhiều loại nên với mấy cái xe gầm cao của Hàn ở trên em cũng chỉ cần chạy khoảng vài chục cho đến vài trăm km thì cũng hiểu được phần nào về cảm giác lái, khung gầm, hệ thống treo...và cũng rất dễ để so sánh giữa xe Nhật vả xe Hàn, còn về độ bền hay hỏng hóc thì cứ sang box Hàn, có mà đầy để bác tham khảo.

RAVA

Xe ba gác
-Việc gì mà bác phải dùng pp thô thiển đến như vậy, các bảng thống kê số xe nhập về, bán ra và đi đăng ký để làm gì? Số lượng xe du lịch Hàn đang tăng lên khá nhiều, chủ yếu là xe hạng nhỏ như MN, Forte hay Accent (Avante) thôi, lớn hơn thì xe Hàn quá ít cửa, nhưng em e là sắp có 1 vụ kiểu như SH của Honda đập Vespa của Piaggio vậy, mấy chú Nhật lùn này kinh phết, nó đập quả nào chết toi quả ấy!

coolpix8700

Xe ngựa
Bác nhận xét rất đúng, hôm nay em cũng vừa ở sân bay về, đường thì đông nghịt mà ngay 2B cũng thấy rất ít xe tay ga Nhật, mà mọi khi thì chúng chạy đầy đường HN!

fadco

Xe container
Hr he,chạy như thế nào hay chỉ cưỡi ngựa xem hoa, ko tịt được đâu cụ ợ, đánh giá 1 cái xe là cat 1 quá trình vận hành chứ đâu phải chỉ nhảy lên lái 1 vài chục km rồi chém như đúng rồi

RAVA

Xe ba gác
Bác nhận xét rất đúng, hôm nay em cũng vừa ở sân bay về, đường thì đông nghịt mà ngay 2B cũng thấy rất ít xe tay ga Nhật, mà mọi khi thì chúng chạy đầy đường HN!
-Thế bác nhìn thấy xe máy gì nhiều, em dự nếu ko phải là xe ga Nhật thì là xe số Nhật à?:-??

RAVA

Xe ba gác
Hr he,chạy như thế nào hay chỉ cưỡi ngựa xem hoa, ko tịt được đâu cụ ợ, đánh giá 1 cái xe là cat 1 quá trình vận hành chứ đâu phải chỉ nhảy lên lái 1 vài chục km rồi chém như đúng rồi
-Cưỡi ngựa xem hoa chỉ để dành cho những người ko thông thạo thôi, chứ sử dụng quen các dòng xe rồi thì quá đơn giản! Nói như bác thì đi mua xe thì chọn kiểu gì, ngoài việc nghiên cứu trên giấy và chém bằng mồm ra thì thực tế cũng chỉ chạy thử vài vòng rồi khiêng chứ ai mà cẩn thận đến mức thuê chạy thử vài tháng, chẳng may lại muốn mua mấy con xe sang như LR thì lấy đâu ra?:-w

RAVA

Xe ba gác
Cũng đủ loại nouvo, Exciter, Air Blade... nhưng hầu như vắng hẳn bóng mấy cái SH như mọi khi!
-Mấy hôm nay chủ yếu là những người ở quê lên, mà ở quê thì chạy AB là sang rồi chứ SH thì chỉ có dân thành phố mới chạy thôi. Ở quê họ ko thừa tiền mua cái xe máy đắt bằng cái ô tô đâu?

tuandr

Xe tải
Bãi chiến trường lại nóng với những màn đấu khẩu không có hồi kết

lapin

Xe container
-Về thực tế, em đã mua con Land 4500 mới tinh chạy cách đây hơn chục năm rồi, chính xác là năm 2001 nên để mua cái tv 40" chỉ là chuyện nhỏ. Còn việc như bác nói là tuy chạy nhiều nhưng đã thực sự hiểu biết về nó chưa thì nói thật là bác giống hệt 1 vài bác nào đó trên of này, cứ đòi là phải đã sở hữu thì mới biết được. Làm gì có ai mua tất cả các xe về chạy để có kn rồi mới lên of chém được. Em thì chỉ khoái xe gầm cao nên ngoài 3 con sedan mua đầu tiên ra thì hơn chục năm nay toàn chạy xe suv và crossover của Nhật hay Mỹ. Kể ra trên này cho vui thôi chứ còn để mà chính xác thì có lẽ còn nhiều hơn và lâu hơn, vd như vào trước thời điểm năm 2006-07 khi SF bắt đầu được nhập về, bán rộng rãi và được nhiều người biết tới thì em cũng đã từng đi mua cho bạn bè mấy con suv 2 cửa máy dầu như Hyundai Innovation hay Ssangyong Korando, loại mà các bác nhập về trốn thuế vì bỏ 2 ghế sau để thành xe bán tải.
-Chính vì đã mua và chạy nhiều loại nên với mấy cái xe gầm cao của Hàn ở trên em cũng chỉ cần chạy khoảng vài chục cho đến vài trăm km thì cũng hiểu được phần nào về cảm giác lái, khung gầm, hệ thống treo...và cũng rất dễ để so sánh giữa xe Nhật vả xe Hàn, còn về độ bền hay hỏng hóc thì cứ sang box Hàn, có mà đầy để bác tham khảo.
Em nhớ mang máng cụ bảo chạy rav4, bác gái chạy km, rồi cụ vác ỉn V nhà cụ đi bảo dưỡng, cách đây chục năm chạy ếch cũ 3.0, sau 1, 2 năm nghe ông thợ xe xui dại lại mua mới ếch 3.0 nữa, giờ lại lòi ra land 4500 mới tinh cũng cách chục năm. Không biết em có bỏ sót gì kô?

RAVA

Xe ba gác
Em nhớ mang máng cụ bảo chạy rav4, bác gái chạy km, rồi cụ vác ỉn V nhà cụ đi bảo dưỡng, cách đây chục năm chạy ếch cũ 3.0, sau 1, 2 năm nghe ông thợ xe xui dại lại mua mới ếch 3.0 nữa, giờ lại lòi ra land 4500 mới tinh cũng cách chục năm. Không biết em có bỏ sót gì kô?
-Thỉnh thoảng thò ra tý thông tin thì nó mới vui chứ, để các bác biết hết thì nói làm gì?=)) Cho bác biết thêm tý thông tin là nếu bác sang box Honda thì còn có dịp ngắm 1 trong 2 con Accord ngày xưa của em đang ló mặt ra ở trong cái gara trên đường LVL nữa kia!:65:

lapin

Xe container
Khiếp quá, đúng kiểu Mỹ! Và đúng là em bỏ sót cọt, hình như cả cam nữa thì phải:P

maiminhquang

Xe đạp
Bỏ phiếu đi, cãi nhau mấy năm trời rồi >:/, nhưng mà cho em ngồi hóng nhé

SmallRiver

Xe điện
Em bỏ phiếu cho xe Hàn vì tương lai em sẽ đi xe Mỹ! :))