Xe hàn không có cửa so với xe Nhật

Dynamat

Xe buýt
Ô thế con này có VSC/ESP à cụ, sao nó lật nhể :D:

Thứ hai, 11/3/2013, 00:23 GMT+7
Ôtô biển tứ quý lật ngửa trên đại lộ

Chiếc xe mang biển số "VIP" đang phóng nhanh trên đại lộ Bình Dương bỗng mất lái, đâm vào dải phân cách rồi lật chổng ngược. Ba thanh niên trên xe bị thương nhẹ.

Chiếc xe mới tinh, đeo biển số "Vip" bị nạn. Ảnh: H.L
Chiều 10/3, xe hơi Hyundai i30 đeo biển số tứ quý chạy rất nhanh trên đại lộ Bình Dương, hướng từ TP HCM về TP Thủ Dầu Một. Đến giao lộ nối đường Thích Quảng Đức, ôtô lao thẳng lên dải phân cách, va mạnh vào trụ đèn chiếu sáng rồi lật chỏng 4 bánh lên trời. Ba thanh niên trên xe bị thương nhẹ, lồm cồm bò ra ngoài.

Công an TP Thủ Dầu Một đã có mặt để xử lý vụ việc.

Hoàng Lê
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2013/03/oto-bien-tu-quy-lat-ngua-tren-dai-lo-1/
Bài có ghi rõ
Xe chạy rất nhanh thì lật phải rồi
Nhưng 3 thanh niên chỉ bị thương nhẹ
Hyundai an toàn đấy chứ

beamnhi

Xe buýt
Bác có cách lý luận thật trẻ con và cùn
tất nhiên là người lái là nguyên nhân gây tai nạn chủ yếu
Nhưng cùng một người lái mà xe an toàn hơn thì xác suất tai nạn thấp hơn.
Ví dụ cũng là bác lái Camry 2013 giá 1.4 tỷ đồng với BMW 320 1.5 tỷ đồng thì lái xe nào an toàn hơn? Khó bị tai nạn hơn?
Nghĩ như bác thì chẳng ai nghiên cứu ra xe hiện đại và an toàn làm gì.
Còn lại em đang đánh giá TOYOTA nó như nào sau tan nạn (đa số em thấy nó bẹp dúm) chứ em có đề cập là TOYOTA dễ lật đâu. Xe nào mà chả lật
Ơ cụ bảo e lý sự cùn, thì cụ là lý sự gì? Vậy em mang cái cùn nhờ cụ giải thích luôn là tại sao con i30 nó vẫn lật kia? Tỉ lệ xe lật thì đố ai thống kê được. Còn mức độ nghiêm trọng thì còn nhiều yếu tố, trong đó có chất lượng xe chứ không thể nói là do cứng hay mềm.

Luu Lehong

Xe container
Bài có ghi rõ
Xe chạy rất nhanh thì lật phải rồi
Nhưng 3 thanh niên chỉ bị thương nhẹ
Hyundai an toàn đấy chứ
An toàn lắm, vừa có chú đua trên ĐLTL thắng giải đặc biệt rồi . Đây lại chú caren an toàn tiếp này!
Chốt lại là xe an toàn hay không là người lái nhé! Hung hăng, rượu chè, thiếu ý thức giao thông thì an toàn giời !

Dynamat

Xe buýt
Ơ cụ bảo e lý sự cùn, thì cụ là lý sự gì? Vậy em mang cái cùn nhờ cụ giải thích luôn là tại sao con i30 nó vẫn lật kia? Tỉ lệ xe lật thì đố ai thống kê được. Còn mức độ nghiêm trọng thì còn nhiều yếu tố, trong đó có chất lượng xe chứ không thể nói là do cứng hay mềm.
Bác này đúng là mất khả năng đọc. Ghi rõ là bác cùn chỗ nào ở trên rồi. Mà xe làm gì có cứng mềm. Mà là chắc chắn hay không. Bác sử dụng tiếng việt còn bị lỗi thì đừng cãi với em. :)

Dynamat

Xe buýt
An toàn lắm, vừa có chú đua trên ĐLTL thắng giải đặc biệt rồi . Đây lại chú caren an toàn tiếp này!
Chốt lại là xe an toàn hay không là người lái nhé! Hung hăng, rượu chè, thiếu ý thức giao thông thì an toàn giời !
Bác này đúng là nhạt quá, đọc lại kỹ CMT của em đã rồi hẵng nói. Đọc xong là bác thấy mặn ngay.
Bác muốn cãi thì phải động não tí chứ

Inli_4B

Xe tải
Thu hồi âm thầm kiểu này cũng hay. Thế đỡ mang tiếng triệu hồi giống xe Toy cụ nhể. :)) :)).

Thế thì lấy đọc tin này nhé, mấy hôm bận vần vô lăng chưa kịp xem nè :

http://m.vietnamnet.vn/vn/kinh-te/111853/nhieu-mau-xe-hyundai-noi-tieng-vn-thu-hoi-vi-loi.html

Hyundai vừa phải thừa nhận lỗi và thu hồi hàng trăm ngàn xe hơi. Đây đều là những mẫu xe nổi tiếng và được dân Việt Nam ưa thích.
Hyundai Getz (đời 2002-2011), Hyundai i30 (đời 2007-2012), Hyundai Santa Fe (đời 2006-2012), Hyundai Tucson (đời 2004-2010), Hyundai ix35 (đời 2010-hiện tại), Hyundai Elantra (đời 2006-2011), Hyundai iLoad và iMax (đời 2008-hiện tại) đều nằm trong nhóm cần thu hồi.

Hyundai vừa thông báo thu hồi 227.000 xe tại thị trường Úc do lỗi cần điều khiển đèn thắng.

Theo Hãng xe Hàn Quốc Hyundai, lỗi cần điều khiển đèn thắng trong 227.000 xe bị thu hồi tại thị trường Úc không thuộc diện gây rủi ro cho an toàn của người điều khiển phương tiện.

Theo báo giới Úc, Hyundai đã biết về lỗi này từ tháng 11-2011, và bắt đầu âm thầm thay thế phụ tùng cho khách hàng mang xe đến đại lý để bảo dưỡng.

15 tháng sau, Hyundai mới chính thức bắt đầu công nhận và tiến hành việc hỗ trợ khách hàng dưới danh nghĩa “dịch vụ”, thay vì thông báo thu hồi chính thức. Mọi việc chỉ được đưa ra ánh sáng mới đây sau khi Hãng tin News.com.au có trong tay bản tin nội bộ được Hyundai Úc gửi đến các đại lý trong năm 2012.

Hyundai chưa cho biết cụ thể có bao nhiêu xe hơi bị ảnh hưởng bởi lỗi này trên phạm vi toàn cầu, tuy nhiên báo giới Úc ước tính con số này có thể lên đến 1 triệu xe, dựa vào việc thị trường Úc chiếm 2% tổng doanh thu toàn cầu của Hyundai.

Nhôm nhựa

Xe điện
Cà rem có esp không mà đốn cây kinh thế nhỉ

Dynamat

Xe buýt
Cà rem có esp không mà đốn cây kinh thế nhỉ
Bác này đúng là CMT thiếu muối.
Tông cột thì liên quan gì ESP.
Xe có phải bị mất lái, trượt vào đâu.
Bác kém quá, đọc còn khó khăn, xe này ủn cột điện, chứ không phải cành, mắt mũi kèm nhèm.

beamnhi

Xe buýt
Bác này đúng là CMT thiếu muối.
Tông cột thì liên quan gì ESP.
Xe có phải bị mất lái, trượt vào đâu.
Bác kém quá, đọc còn khó khăn, xe này ủn cột điện, chứ không phải cành, mắt mũi kèm nhèm.
Đúng rồi. Lái xe nghĩ rằng có ESP rồi nên cứ thẳng tiến. có gì thì ESP nó tránh giúp cho đấy mà =))

beamnhi

Xe buýt
Bác này đúng là mất khả năng đọc. Ghi rõ là bác cùn chỗ nào ở trên rồi. Mà xe làm gì có cứng mềm. Mà là chắc chắn hay không. Bác sử dụng tiếng việt còn bị lỗi thì đừng cãi với em. :)
À thì ra Bẹp dúm là do chắc chắn và chắc chắn khác với cứng và mềm =))
Cụ toàn chơi nghĩa đen thui nên nó thế. Ngay cả anh Hải và anH CÔng mà cụ còn cãi thì chịu rồi =))

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Nhà cháu không hiểu ý cụ lắm, trên thì bảo mức giá ngang nhau, dưới thì lại nói rẻ hơn?
Về so sánh thì xe Hàn không so cùng level cụ nhé, ví dụ: Avante - Vios, Sonata - Altis, Sorento, SFe - Innova, Equus - Cam... Vậy mà vẫn bị đánh giá kém hơn! :))
=)) bên trái là sự lựa chọn cuối cùng của em

Isu_zu

Tháo bánh
bác này ăn nói còn trẻ con lắm.
Em chả bao giờ nghĩ đến đấm đá cả.
Ai lại dùng sức chứ.
Mình là trí thức, có phải lưu manh, vô học đâu mà dùng tay chân.
Dùng lời còn đau hơn đấy chứ.
Ơ, e đang nói quả đấm của Toy giáng Hun mà, sao cụ lại tự nhận, có tật giật mình à =))

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Ơ, e đang nói quả đấm của Toy giáng Hun mà, sao cụ lại tự nhận, có tật giật mình à =))
thôi mà các cụ, cái i30 kia đâm vào giải phân cách thì nó lật là phải, cãi nhau đến đêm 30 cũng chẳng hết lẽ.
thời gian sẽ trả nhời các cụ tất (như h em thấy xe Hàn ngày càng nhiều, điều đó ko phải tự nhiên mà có)

beamnhi

Xe buýt
Đúng rồi. Lái xe nghĩ rằng có ESP rồi nên cứ thẳng tiến. có gì thì ESP nó tránh giúp cho đấy mà =))
Ơ hay, lại đi chơi trò vốt trừ nữa à? Cứ đuối lý lại đi vốt trừ. Nói thật với cụ là nhiếc mắng cụ thì mất lịch sự lại vi phạm nội quy.

Chỉnh sửa cuối:

beu79

Xe tải
Em cũng ủng hộ xe nhật

DangHoangDe

Xe điện
Con Voi bé hơn con Kiến, 2 ông cãi nhau :D

Cyber090

Xe hơi
Qtrọng là tiền thôi...còn ai chả muốn xe xịn đúng ko các Cụ...:D nếu ko có xe hàn giá rẻ thì mấy người mua đc 4 bánh.

RAVA

Xe ba gác
Qtrọng là tiền thôi...còn ai chả muốn xe xịn đúng ko các Cụ...:D nếu ko có xe hàn giá rẻ thì mấy người mua đc 4 bánh.
-Bác nói chuẩn, lại giống vụ xe máy Tàu trước kia thôi, cứ cho nó tung hoành 1 tý cho xe Nhật xuống giá, bao giờ hết sứ mệnh LS thì bó lại chở lên Thái Nguyên hết!:))