Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ có dùng liên doanh cũng con hơn chán vạn xe hàn cụ ạ! FT, Cam, Altis.. chạy có 10 năm cũng vẫn chỉ bảo dưỡng với đổ xăng thôi! Chứ mấy anh bạn lòe loẹt kia 2-3 năm có khi đề nó còn chả nổ ý chứ :D
Cụ chém ngoa quá. 2-3 năm? Làm bằng gỗ à?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mua Sò để phải đi phân bua thanh minh với ae cơ quan, hàng xóm, họ hàng chuyện xe
ko hỏng vặt thì mệt lắm. Họ chả tin lại còn cười cho thối mũi :))
Mua xe cho mọi người biết mình có xiền thì ai lại chơi xe Hàn cụ nhể :)) Mà altis, camry nếu lên đời thì cũng kiếm sedan LX chứ ai lại chuyển sang 7 chỗ - thêm nữa nếu bán xe cũ mua New Sò cũng tốn thêm ối tiền :))

Isu_zu

Tháo bánh

Em thấu hiểu cụ. Bực mình nhỉ cụ nhỉ, mình "hưởng thụ sướng cái thằng người" nnư thế, mình hét toáng cả lên rồi mà chúng nó không hiểu, cứ khúc khích cười. Bực ghê.
Cụ xem có võ sĩ Hàn nào lên đài ko? Món này dễ phân thắng bại hơn ô tô nhiều :))

Luu Lehong

Xe container
Cụ chém ngoa quá. 2-3 năm? Làm bằng gỗ à?
Em vào đây chưa biết nói đùa cụ nhé!
Đều có số liệu, thực tế hẳn hoi! Hai ông Forte ở CQ em (cq có 3 xe), thỉnh thoảng lại ko chịu nổ máy kia kìa. Mấy hôm trước em chả vưìa pót ở thớt nào trong box đây! Còn chuyện nhiều xe Kia FT không nổ được máy thì 5-6 năm trước bên làng bên khóc nhiều lắm! Cả chuyện ABS lởm của Kia Forte nữa cơ! Các cụ lúc rảnh thì cứ sang làng bên lần lại nhiều thớt lắm :D

PLD

Xe buýt
Phét lác làm gì ai tin đâu, cứ cất xe ở nhà đi làm xe máy thôi bền gấp tỷ lần mấy ông kia nhỉ:))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đều có số liệu, thực tế hẳn hoi! Hai ông Forte ở CQ em (cq có 3 xe), thỉnh thoảng lại ko chịu nổ máy kia kìa. Mấy hôm trước em chả vưìa pót ở thớt nào trong box đây! Còn chuyện nhiều xe Kia FT không nổ được máy thì 5-6 năm trước bên làng bên khóc nhiều lắm! Cả chuyện ABS lởm của Kia Forte nữa cơ! Các cụ lúc rảnh thì cứ sang làng bên lần lại nhiều thớt lắm :D
5-6 năm trước thì như vậy còn 1-2 năm nay thì ntn hả cụ? E lên google tìm thông tin từ 2013-2015 thì hình như trong danh sách các xe được đánh giá cao về nội thất, động cơ, an toàn, ... thì Toy đang nhường dần cho thằng K-H đó bác ạ! Chỉ còn mỗi cái vụ doanh số cao là Toy còn đang trên K-H thôi :))

Luu Lehong

Xe container
5-6 năm trước thì như vậy còn 1-2 năm nay thì ntn hả cụ? E lên google tìm thông tin từ 2013-2015 thì hình như trong danh sách các xe được đánh giá cao về nội thất, động cơ, an toàn, ... thì Toy đang nhường dần cho thằng K-H đó bác ạ! Chỉ còn mỗi cái vụ doanh số cao là Toy còn đang trên K-H thôi :))
Nghe phải chắt lọc và kiểm chứng bằng thực tiễn bác ạ! Nghe mấy cái lá cải nó thuê tung hô có ngày bán nhà!
Thế thì suy diễn như kiểu báo chí nói thì BPhone nhiều người phải chen chân xếp hàng còn Iphone chả ai mua có phải thế ko nhể :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nghe phải chắt lọc và kiểm chứng bằng thực tiễn bác ạ! Nghe mấy cái lá cải nó thuê tung hô có ngày bán nhà!
Thế thì suy diễn như kiểu báo chí nói thì BPhone nhiều người phải chen chân xếp hàng còn Iphone chả ai mua có phải thế ko nhể :D
Thực tiễn là những cái đã trải qua mà công nghệ thì phát triển k ngừng! Bác lấy cái xe Hàn sản xuất trước đây 5-6 năm rồi rồi kết luận chất lượng của nó hiện nay thì gọi là "chắt lọc" à? Bác k tin báo lá cải thì hãy xem cảm nhận của những người đang thực sự sở hữu nó - e tin là người sử dung thật sự sẽ k bao giờ giấu diếm sự thiếu hài lòng của mình về sản phẩm đã mua (tiếng lành đồn gần, tiếng xấu đồn xa mà :)))

Võ Hà

Xe máy
Xin hỏi các cụ đây là xe của hãng nào, ra đời năm nào?

coolpix8700

Xe ngựa
...Ngành giải trí, showbit: Nhật < Hàn (K-pop là ví dụ)
Ngành "giải trí hàn" bác cứ theo cái bài ca răng sờ tai thì hiểu độ sâu đến đâu!
Mốt hàn ăn khá sâu vào lớp trẻ Việt hiện tại, nhất là vùng nông thôn: từ chụp ảnh hàn, tóc dựng ngược phun sơn hàn, ung thư hàn,... và cực điểm nhất là hít chỗ hàn vừa đặt mông xuống!!!

Võ Hà

Xe máy
Ngành "giải trí hàn" bác cứ theo cái bài ca răng sờ tai thì hiểu độ sâu đến đâu!
Mốt hàn ăn khá sâu vào lớp trẻ Việt hiện tại, nhất là vùng nông thôn: từ chụp ảnh hàn, tóc dựng ngược phun sơn hàn, ung thư hàn,... và cực điểm nhất là hít chỗ hàn vừa đặt mông xuống!!!
Văn hóa, phong cách Hàn (K-pop) trong giới trẻ ko những ảnh hưởng ở ta mà cả Nhật, TQ cũng rất yêu thích ợ

coolpix8700

Xe ngựa
Văn hóa, phong cách Hàn (K-pop) trong giới trẻ ko những ảnh hưởng ở ta mà cả Nhật, TQ cũng rất yêu thích ợ
Như các loại mốt của các shop thời trang chỉ mở lúc chập tối ở các vỉa hè như đường chùa Bộc... Để dùng nhanh trong 1 thời gian ngắn!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Công nghiệp ô tô: Hàn < Nhật (Toy, Mitsubishi là ví dụ)
Thằng Nhật nó đi trước thằng Hàn mấy chục năm mà bây giờ thằng Hàn muốn hơn thì bằng niềm tin à? Vấn đề ở chỗ thằng Hàn bây giờ tiến bộ vượt bậc và khoảng cách đang ngày càng rút ngắn. Là người tiêu dùng thì lựa chọn theo nhu cầu nên chả cần quan tâm thằng nào mạnh hơn thằng nào do đó với nhu cầu này thì chọn Nhật với nhu cầu kia thì chọn Hàn (vì k có thằng nào vượt trội đáp ứng tốt mọi nhu cầu).

Võ Hà

Xe máy
Như các loại mốt của các shop thời trang chỉ mở lúc chập tối ở các vỉa hè như đường chùa Bộc... Để dùng nhanh trong 1 thời gian ngắn!
Vâng, ngắn hay dài thì hiện lĩnh vực này Hàn nó đang thống trị
Còn lĩnh vực công nghiệp chế tạo, cơ khí, điện tử, viễn thông, quang học, etc thì Nhật nó vượt hơn 1 bậc.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cháu ko thấy mấy bài đó, vậy chốt lại là sao nó ko nổ máy thế? Đừng bảo là hết ác qui nhé. Chứ ô tô tàu 2-3 năm chắc cũng chưa sao. Cơ quan cháu có người còn đi xe máy tàu hàng chục năm, trông vỏ nát lắm mà còn chưa bị ko đề đc chứ nói gì ô tô Hàn. Kia forte và spetra cơ quan cháu cũng có người đi, cả chục năm nay cũng ko thấy sao. Cháu cũng nghĩ chất xe Hàn chưa vền bằng nhật (nhưng là nhật nhập nguyên chiếc như xe máy cup 81 & 82 ấy) còn làm ở vn khac gì mấy con way đâu. Cháu có con xe máy honda way rs đi vài năm nát như xe tàu, trong khi con cup 81 ở quê nhà cháu giờ mấy chục năm vẫn sáng choang từ con ốc vít, đó mới là đồ nhật thật sự. Tuy hàn ko bền bằng nhật thì cũng ko có cái giá 5-7 năm như nhiều cuj phán là hỏng. Vì xung quanh cháu người đi forte và cerato cả gần chục năm nay thấy họ chưa vấn đè gì. Xe vẫn còn đẹp. Cũng nói thêm xe hàn cỏ như morning hay getz xung qunh cháu có mấy người đi từ năm 2004 đến giờ mà còn chưa hỏng và nát như nhiều cụ vẫn nói. Khi nhắc đến đồ nhật cháu ko phản đổi về độ bền của hàng nội địa nhật. Từ loa đài, âm ly, tivi, xe đạp, xe máy, ô tô, laptop, máy ảnh toàn hàng siêu bền thực sự và chất lượng rất tốt

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Giải trí rẻ tiền thì khó bàn, nhưng nghệ thuật đích thực thì...
- Nhạc sĩ piano đạt tình độ quốc tế, Đặng thái Sơn, sống ở Nhật, chứ ko phải Hàn.
- Toàn bộ thiết bị âm nhạc Hi-End, ngoài Anh, Đức và vài nước Bắc Âu, thì phải kể đến Nhật, chứ Hàn hoàn toàn ko có vị gì.
Âm nhạc & phim ảnh giải trí của Nhật, ko dễ để thưởng thức, đấy là lí do ko phổ biến ở VN như Hàn.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cháu ko thấy mấy bài đó, vậy chốt lại là sao nó ko nổ máy thế? Đừng bảo là hết ác qui nhé. Chứ ô tô tàu 2-3 năm chắc cũng chưa sao. Cơ quan cháu có người còn đi xe máy tàu hàng chục năm, trông vỏ nát lắm mà còn chưa bị ko đề đc chứ nói gì ô tô Hàn. Kia forte và spetra cơ quan cháu cũng có người đi, cả chục năm nay cũng ko thấy sao. Cháu cũng nghĩ chất xe Hàn chưa vền bằng nhật (nhưng là nhật nhập nguyên chiếc như xe máy cup 81 & 82 ấy) còn làm ở vn khac gì mấy con way đâu. Cháu có con xe máy honda way rs đi vài năm nát như xe tàu, trong khi xon 81 ở quê nhà cháu giờ mấy chục năm vẫn sáng choang từ con ốc vít, đó mới là đồ nhật thật sự. Tuy hàn ko bền bằng nhật thì cũng ko có cái giá 5-7 năm như nhiều cuj phán là hỏng. Vì xung quanh cháu người đi forte và cerato cả gần chục năm nay thấy họ chưa vấn đè gì. Xe vẫn còn đẹp.
Độ bền của xe Hàn chắc chắn k bằng xe Nhật đó là điều k thể bàn cãi vì nếu nó bền >= mà giá bán tương đương kèm theo option vượt trội thì nó phá sản à? Vấn đề là chênh lệch độ bền như thế nào - nếu sử dụng càng lâu thì độ bền của Nhật và Hàn càng thấy rõ nhưng nếu chỉ sử dụng 5-7 năm thì chênh lệch cũng k lớn lắm => Nếu muốn sử dụng cái xe cả đời k đổi và chẳng cần quái gì các option xanh, đỏ thì nên chọn xe Nhật mà cụ thể là thánh Toy :))