Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

Kamri

Xe buýt

PLD

Xe buýt
Cụ mà đề nghị camry vào nó cười cho, đâm cái rúm ró cả xe, người ngồi trên xe toi hết cả. Cụ thử đề nghị sang Đức xem có cải thiện số xe toy vượt hàn không, gõ vào đầu chúng nó là giá xe này ở nước tao là hạng sang chứ không phải rẻ tiền đâu, xe bền lắm chẳng hỏng gì bán lại giữ giá. :))
E cũng định thêm vào nhưng tụi mẽo bẩu : vios, innova, fortuner là xe a Tập à ? - gạch ngay ! Còn altis, camry thì nó nói do án "lỗi chân ga" con treo lơ lửng nên miễn bàn :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ mà đề nghị camry vào nó cười cho, đâm cái rúm ró cả xe, người ngồi trên xe toi hết cả. Cụ thử đề nghị sang Đức xem có cải thiện số xe toy vượt hàn không, gõ vào đầu chúng nó là giá xe này ở nước tao là hạng sang chứ không phải rẻ tiền đâu, xe bền lắm chẳng hỏng gì bán lại giữ giá. :))
E dở hết tuyệt chiêu của mấy cây đa, cây đề trong box này để thuyết phục nhưng tụi tây nó ngu quá éo hiểu lại cười e bẩu e điên ! Nhụt quá e k dám nữa đâu bác ạ :))

Isu_zu

Tháo bánh
Những cái xe giá bèo nhất kém nhất là quá bình thường (hợp lý tiền nào của đó)...
Ý cụ là mấy xe Hàn giá bèo thì kém, không an toàn là quá bình thường, và đó là đặc quyền của xe Hàn? Ko có gì để nói tiếp nữa rồi :).

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ý cụ là mấy xe Hàn giá bèo thì kém, không an toàn là quá bình thường, và đó là đặc quyền của xe Hàn? Ko có gì để nói tiếp nữa rồi :).
Lại hoá thân Xuý Vân à? Trong những xe kém có cả Hàn, Nhật, Mỹ nhưng hãy nhìn kỹ những xe Hàn trong nhóm có giá bán như thế nào so với mấy e khác? Mâu thuẫn quá - khi mua Toy ở VN quá đắt nhưng chỉ cần bền, lành, giữ giá còn an toàn k quan trọng khi mua xe Hàn lại muốn vừa rẻ vừa an toàn (uống nước mía là : ngon, bổ, rẻ nhất :))).
Xe Hàn quá tầm thường nhưng đang dần cải thiện mình, tiến bộ từng ngày và Sorento là một minh chứng cho thấy dù giá rẻ nhưng vẫn ngồi cùng mâm với những chiếc xe đắt hơn gấp nhiều lần về độ an toàn. Nếu mấy ông Toy cũng tự huyễn hoặc mình như mấy ông fan thì ngày Toy biến thành Nokia, Sony k còn quá xa :D

ducletrung

Xe container
E cứ nghĩ cụ hiểu biết, té ra ko phải. Sau khi mua xe Hàn, cụ cố bảo vệ mấy antiToy bằng đc :)). Cái Camry và Sonata ở Mỹ, chả giống cái quái gì Camry và Sonata ở VN, chưa kể khác hẳn về chính sách bảo hành. Cụ có biết cái Xôi nát bên Mỹ nó bảo hành bao nhiêu năm ko?
E ko dùng xe nào của Toyota VN cụ nhé!
Thà nộp thuế cho nhà nước còn hơn để mấy thằng LD nó lừa bác nhở? Chơi xe như cool pig là chuẩn nhất mua xe nhập khẩu chính hãng cho yên tâm :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ nói đấy nhé, và hoàn toàn đúng! Còn chuyện tương lai, hãy để thời gian trả lời nhi?
Thì nó tầm thường thì e bảo nó tầm thường thôi! Chả dại phong thánh theo kiểu Toy để người ta cười cho đã nghèo còn ở bẩn, rách lại k thơm :))

Isu_zu

Tháo bánh
Thì nó tầm thường thì e bảo nó tầm thường thôi! Chả dại phong thánh theo kiểu Toy để người ta cười cho đã nghèo còn ở bẩn, rách lại k thơm :))
Thì cụ nhận xét về xe Hàn đúng mà. Còn nghèo bẩn với rách thơm, e ko bàn, vì chưa trải nghiệm qua như cụ!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì cụ nhận xét về xe Hàn đúng mà. Còn nghèo bẩn với rách thơm, e ko bàn, vì chưa trải nghiệm qua như cụ!
E thì chưa thấy bao giờ mình nghèo vì nhìn xuống nhiều người còn nghèo hơn mình và cũng chẳng bao giờ nói mình giàu vì nhìn lên mình chẳng bằng ai - nhưng có 1 điều chắc chắn là k bao giờ chê người khác nghèo, k có tiền nên mới phải mua con xe X, Y (nói như vậy tự nhục với lương tâm lắm bởi vì dù mình có đi RR thì cũng có thằng nó đi máy bay cười lại :">).

ares1990

Xe hơi
xe nhật vô đối hơn ối xe hàn

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nói gì thì nói, xe hàn giờ copy các mẫu xe và chất lượng cũng đã cải thiện. Chắc cũng chỉ 3-40 năm nữa là chất lượng được như Toy bây giờ thôi cụ nhể :D
Doanh số như Toy thì còn lâu chứ chất lượng hiện tại thì e thấy cũng có cái hơn cái kém chứ Toy cũng chả thắng tuyệt đối (ví dụ : cái máy dầu thì Toy phải gọi máy Huyndai bằng cụ :))).

conheomap35

Xe tải
Doanh số như Toy thì còn lâu chứ chất lượng hiện tại thì e thấy cũng có cái hơn cái kém chứ Toy cũng chả thắng tuyệt đối (ví dụ : cái máy dầu thì Toy phải gọi máy Huyndai bằng cụ :))).
Em đi xe bảo dưỡng theo định kì, thì cơ hội cái xe nó hư cục máy rất là thấp :D nên vấn đề con lại là mấy món trang bị theo xe thì Hàn với Nhật cái nào cũng hỏng vặt như nhau, ko chênh lệch nhiều đâu :D chiếc xe tải suzuki 650kg mới mua của em nhựa và nội thất cũng cứng cáp và ổn như con Innova của ông bố em vậy :D

Luu Lehong

Xe container
xe Toy ở mình chủ yếu chạy xăng, chứ cách đây trăm trang vấn đề này cũng có bác nói rồi, máy dầu của Hàn tuy có trội hơn mấy xăng của họ nhưng so với của Nhật cũng chưa là gì chứ sao mà bằng ông nội đuợc! Chẳng qua về VN nó đắt nên xe khách chạy xe hàn nhiều hơn thôi!

coolpix8700

Xe ngựa
Em đi xe bảo dưỡng theo định kì, thì cơ hội cái xe nó hư cục máy rất là thấp :D nên vấn đề con lại là mấy món trang bị theo xe thì Hàn với Nhật cái nào cũng hỏng vặt như nhau, ko chênh lệch nhiều đâu :D chiếc xe tải suzuki 650kg mới mua của em nhựa và nội thất cũng cứng cáp và ổn như con Innova của ông bố em vậy :D
Em chẳng có cái tải Suzuki nào, nhưng tải hàn nhập nguyên chiếc thì 4 cái nên bác đừng kể chuyện "như nhau" của tải với dưới 9 chỗ. Bảo dưỡng định kỳ thì tiền tụi em chi (tụi là cá nhân nhé), nhưng mọi thứ khác đều bị khoán, nên lái xe họ làm nghiêm chỉnh lắm. Mà em cũng công nhận mấy ông lái xe lên tay về gò - gõ dữ nhờ mấy cái xe này. Mà không phải do va quệt bên ngoài xe!

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Tùy các cụ nghĩ thôi, nhu cầu của em, chỉ em hiểu. Sau em đổi xe khác ko phải Toy thì lúc đó các cụ suy nhu cầu của em thành cái j:))
Cụ chỉ đổi từ 1 cái Toi không có option lên cái Toi khác có option được thôi :P

thichduthu2011

Tầu Hỏa
xe Toy ở mình chủ yếu chạy xăng, chứ cách đây trăm trang vấn đề này cũng có bác nói rồi, máy dầu của Hàn tuy có trội hơn mấy xăng của họ nhưng so với của Nhật cũng chưa là gì chứ sao mà bằng ông nội đuợc! Chẳng qua về VN nó đắt nên xe khách chạy xe hàn nhiều hơn thôi!
Thì cũng nói đến các xe cùng phân khúc, thông dụng ở VN thôi chứ nếu nói thêm đến mấy xe tải, xe khách, ... thì Toy chả có gì để so sánh. Cụ thể máy dầu Phò 2.5 và Santafe 2.2 thì thấy ngay máy dầu Huyndai ăn đứt về công suất, tiêu hao nhiên lieu, độ ồn, ... => Nếu bác nói Toy sở hữu những cái máy dầu tốt hơn nhưng vì người sử dụng VN k đáng được sử dụng nên k lắp vào mấy cái xe bán ra thì e k bàn nữa :))