Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

1.6gli

Xe container
em muon mua con KIA K3.cac bac thay co tam on khong??cho em xin y kien voi ah?hoac con Santafe MLx 2008??E chua lay vo bao gio,mong cac bac chi giao?tks
Cụ hỏi nhầm chỗ roài mua xe hàn xẻng cụ k nên hỏi trong box toy:)):))

minh0075

Xe điện
Bác thích là phải! Về khoản bền lành với giữ giá thì xe Hàn vô đối rồi :D
Cụ này nói ngược à, trước giờ e toàn thấy ng ta nói xe Toyota hay xe Nhật mới bền chứ?
Xe Hàn Quôc của Hyundai thì ổn, chứ Deawoo thì oải lắm.

1.6gli

Xe container
Cụ này nói ngược à, trước giờ e toàn thấy ng ta nói xe Toyota hay xe Nhật mới bền chứ?
Xe Hàn Quôc của Hyundai thì ổn, chứ Deawoo thì oải lắm.
Bác ấy nói lẫy đấy cụ. Kiểu như k được cho quà ý mà:))=))

Screenoto

Xe máy
Ngộ nhận!
Đơn giản cứ ra ngoài đường HN, nhìn mấy cái taxi: Vios sx tại VN và mấy cái taxi Hàn cùng giá sẽ nhận ra ngay thôi!
Toy nhiều thứ bị nâng lên quá mức, nhưng bỏ cái ấy đi thì không phải người dùng xe trên thế giới (cũng bỏ mấy anh Vịt newbie nhà mình đi) để họ chiếm vị trí hàng đầu cả doanh số và số lượng xe bán ra thì đừng nói người mua "ngu"!
Luyện thép Hàn còn chạy dài lắm (cơ bản cho xe hơi), còn chưa chắc đã qua được Tầu chứ mơ đến vượt Nhực Bổn!
Còn bóng nước sơn thì không kể!
Cụ nói chí lý lắm

Bả chuột

Xe tải
Công nhận toy dính nhiều phốt quá nên mất nhiều điểm

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Trích dẫn coolpix8700 viết Nghía cột cây số
Ngộ nhận!
Đơn giản cứ ra ngoài đường HN, nhìn mấy cái taxi: Vios sx tại VN và mấy cái taxi Hàn cùng giá sẽ nhận ra ngay thôi!
Toy nhiều thứ bị nâng lên quá mức, nhưng bỏ cái ấy đi thì không phải người dùng xe trên thế giới (cũng bỏ mấy anh Vịt newbie nhà mình đi) để họ chiếm vị trí hàng đầu cả doanh số và số lượng xe bán ra thì đừng nói người mua "ngu"!
Luyện thép Hàn còn chạy dài lắm (cơ bản cho xe hơi), còn chưa chắc đã qua được Tầu chứ mơ đến vượt Nhực Bổn!

Em không rõ cái bản VIOS dành cho taxi là bao nhiêu xiền nhỉ? để em thử tìm xem những con xe hàn nào ngang giá với nó.

tuanhg04th

Xe tải
Theo em thì đánh giá xe nào khá hơn thì cứ sử dụng qua 5 năm sẽ thấy sự khác biệt mà

coolpix8700

Xe ngựa
Trích dẫn coolpix8700 viết ...
Bác cứ chỉ cần nhìn sự việc có mấy cái xe giá như Vios (sx trong nước) được sử dụng làm taxi thấy ngay.
Không phủ nhận trước đây khoảng 7 hay 8 năm rất nhiều taxi Hải Dương mang logo Ford nhưng rất lâu rồi không còn thấy nữa.
Mua xe về chỉ để gia đình đi thì đại đa số người ta chỉ nhận thấy được xe có chạy tốt hơn, cùng lắm hỏi người hàng xóm đi cái xe khác biết được mức tiêu hao nhiên liệu có quá cao không. Nhưng để kinh doanh thì bắt đầu người ta phải tính. Tính trong 1 hay 2 năm chưa đúng, lâu hơn chút người ta sẽ dễ dàng nhận ra và bắt đầu có chuyện chọn lọc, loại thải,...!

Chỉnh sửa cuối:

Chôm Chĩa

Xe điện
Ngộ nhận!

Em không rõ cái bản VIOS dành cho taxi là bao nhiêu xiền nhỉ? để em thử tìm xem những con xe hàn nào ngang giá với nó.
Bản dành cho taxi chưa đến 500 cụ ạ,, em nhớ láng máng khoảng 470. Xe Hàn tầm giá đấy làm taxi chắc có Carens:D

tuanhg04th

Xe tải
Cụ cho vài dòng rì viu đê:))
Em ví dụ 1 em altis 2009 và 1 em forte 2009. 2 em đó đến thời điểm bây giờ thì:
Em Altis đi vẫn như mới
Em Forte cửa và máy đã có vẻ bắt đầu nhão, cảm giác chạy không còn sướng như lúc mới.

1.6gli

Xe container
Em ví dụ 1 em altis 2009 và 1 em forte 2009. 2 em đó đến thời điểm bây giờ thì:
Em Altis đi vẫn như mới
Em Forte cửa và máy đã có vẻ bắt đầu nhão, cảm giác chạy không còn sướng như lúc mới.
Ăn tít đúng cụ ạ còn forte em k biết. nhưng em thấy chiếc đai ù lac 2009, ku em chạy tx dù vẫn ngon lắm chỉ đổ xăng, thay lốp, thay dầu thôi cụ ạ:)

tdang1

Xe tăng
Thớt này các cụ chém ác nhỉ :)

Chôm Chĩa

Xe điện
Mức tiền thì em không rõ lắm. Ngay cùng loại như Vios thì ML với Group cũng khác nhau. Giờ đi từ NB về có 5, 6 hãng đều tính theo km thì 2 hãng này thấy kêu đắt nhất cụ ạ. Trước có đợt verna, gentra chạy nhiều nhưng giờ ít dần. Hôm rồi đi về em dùng ĐN, 2 em vios 1 tầm hơn 17 vạn, 1 tầm hơn 15 vạn, đều bị đèn động cơ báo sáng nhưng vẫn chạy ầm ầm. Hỏi thì bảo cứ xóa lỗi được thời gian lại bị. Em nghi khả năng do xăng bẩn. Kể muốn dùng động cơ ngon cũng khó:D

Ngọc HoàngĐế

[Tịch thu bằng lái]
Mức tiền thì em không rõ lắm. Ngay cùng loại như Vios thì ML với Group cũng khác nhau. Giờ đi từ NB về có 5, 6 hãng đều tính theo km thì 2 hãng này thấy kêu đắt nhất cụ ạ. Trước có đợt verna, gentra chạy nhiều nhưng giờ ít dần. Hôm rồi đi về em dùng ĐN, 2 em vios 1 tầm hơn 17 vạn, 1 tầm hơn 15 vạn, đều bị đèn động cơ báo sáng nhưng vẫn chạy ầm ầm. Hỏi thì bảo cứ xóa lỗi được thời gian lại bị. Em nghi khả năng do xăng bẩn. Kể muốn dùng động cơ ngon cũng khó:D
Ác nhỉ? Xe ngon đấy.

RAVA

Xe ba gác
Ngộ nhận!

-Mấy chú kd taxi là những người tính toán kinh tế kỹ nhất mà còn phải bỏ thêm tiền để mua xe Toy (In, Vios) mà ko mua những cái xe Hàn rẻ hơn, nhiều option hơn thì đủ biết là ntn, bác ko cần phải "dạy đ.ĩ vén váy"?:P