Xe Getz có lắp gạt mưa INT không các bác?

rocke04

Xe buýt
Website
toankhanh.com.vn
Em cũng tự làm theo cách mà BÁc lam_vov làm nhưng khác chút là em thay giắc cũ có 9 dây vào và chỉ hàn 1 dây thoai (b)(b)

Mr Getz

Xe tải
Nhà em đang đặt hàng cái công tắc này. Chắc sắp tới đây sẽ có hàng. Các bác sẽ chỉ việc lắp vào giống như bác Myhauvuong nhưng chắc sẽ hạt dẻ hơn a. Khi nào hàng về, nhà em sẽ alo cho các bác biết ngay ạ.
Chào bác khi nào hàng về bác ới em một tiếng nhé.
Thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

getzbac

Xe tăng
Chào bác khi nào hàng về bác ới em một tiếng nhé.
Thanks bác
Chào bác
Thớt này do em lập nhưng nic cũ bị ban nên phải dùng nic âm binh này
Hôm nay 11.03.09 em hoàn thành "công cuộc" lắp gạt mưa INT cho Getz 1.1
Ban đầu ra 5C Nguyễn Công Trứ gặp em minh0406 mua một cái công tắc gạt mưa mới trị giá 240.000. Sau đó thì tháo mặt ốp volăng( tham khảo từ ảnh của bác lam vov) cái này khoai nhất vì mình chưa tháo bao giờ nên sợ vỡ. Sau đó đầu tư một mỏ hàn xung và ít thiếc + nhựa thông, làm đúng như bác lam vov. Tổng thời gian mất khoảng 1h. Kiểm tra lần cuối OK đúng như bác lam vov mô tả đủ chức năng luôn. Bác nào cần lắp cứ ới em tiếng em sẽ hỗ trợ free luôn chỉ cần(c).

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Hôm nay Hà Nội lại mưa, trưa chạy qua 5C mua công tắc, về lắp theo chỉ giáo của bác lam-vov. Hơi khác là em dùng giắc cũ nên chỉ hàn 1 chân thứ 9 thôi, còn các chân trên giắc cắm em chịu khó tháo và dịch chuyển sang vị trí tương ứng của công tắc mới. Ngoài ra em phải cắt bỏ rãnh trượt trên công tắc mới vì không tương thích với giắc cũ.
Xe em GETZ 1.1 MT. Bác nào cần lắp ới em giúp đỡ free.
Cảm ơn bác lam-vov đã chia xẻ kinh nghiệm. Mời bác rượu nè (b)(b)(b)(b)(b)

Mr Getz

Xe tải
Chào bác Getzbac

Bác cho em hỏi sau khi lắp công tắc vào thì nó gạt có những chế độ gì?
Em chưa hiểu cái cần gạt theo xe nó chỉ có hai mức thì có làm sao gạt được chậm nhỉ?

Nhờ bác chỉ dẫn giúp

getzbac

Xe tăng
Chào bác Getzbac

Bác cho em hỏi sau khi lắp công tắc vào thì nó gạt có những chế độ gì?
Em chưa hiểu cái cần gạt theo xe nó chỉ có hai mức thì có làm sao gạt được chậm nhỉ?

Nhờ bác chỉ dẫn giúp
Cái gạt mưa này phải độ lại
Như bác lam vov đã trình bày
Khi lắp công tắc gạt mưa mới sẽ có những chức năng sau:
- Khi kéo gạt mưa để rửa kính gạt mưa sẽ lập tức gạt ( cái này ngày trước không có, chỉ phun nước nếu muốn gạt thì phải chuyển sang chế độ gạt)
- Khi để chế độ gạt gián đoạn INT thì sẽ có 4 mức gạt: khoảng 5,10,15,20 giây. Có nghĩa là sau 5,10,15,20 giây sẽ gạt một lần.
- Hai mức còn lại thì như nguyên bản theo xe.
Nếu bác cần thì em sẽ giúp

Website
maytinhthudo.vn
Cái gạt mưa này phải độ lại
Như bác lam vov đã trình bày
Khi lắp công tắc gạt mưa mới sẽ có những chức năng sau:
- Khi kéo gạt mưa để rửa kính gạt mưa sẽ lập tức gạt ( cái này ngày trước không có, chỉ phun nước nếu muốn gạt thì phải chuyển sang chế độ gạt)
- Khi để chế độ gạt gián đoạn INT thì sẽ có 4 mức gạt: khoảng 5,10,15,20 giây. Có nghĩa là sau 5,10,15,20 giây sẽ gạt một lần.
- Hai mức còn lại thì như nguyên bản theo xe.
Nếu bác cần thì em sẽ giúp
he he, có lẽ iem phải nhờ cụ giúp.

em định nhờ cụ Sơn Gara Tiên Phong 87 LH upgrade hộ nhưng gara cụ ấy có vẻ lúc nào cũng đông khách, em qua 3 lần mà k0 được việc gì, chắc phải ngồi mày mò tự chế vậy :102::102::102:
hum nay cụ Sơn chỉ iem chỗ bán công tắc, iem phải hì hục đi mua được cái công tắc gạt roài, chả biết chân to chân bé thía lào nữa, may quá vớ được thớt này, để mai iem thử tự chữa con lợn què để xem thành lợn lành hay lợn chết hẳn :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

getzbac

Xe tăng
he he, có lẽ iem phải nhờ cụ giúp.

em định nhờ cụ Sơn Gara Tiên Phong 87 LH upgrade hộ nhưng gara cụ ấy có vẻ lúc nào cũng đông khách, em qua 3 lần mà k0 được việc gì, chắc phải ngồi mày mò tự chế vậy :102::102::102:
hum nay cụ Sơn chỉ iem chỗ bán công tắc, iem phải hì hục đi mua được cái công tắc gạt roài, chả biết chân to chân bé thía lào nữa, may quá vớ được thớt này, để mai iem thử tự chữa con lợn què để xem thành lợn lành hay lợn chết hẳn :)):)):))
Không khó lắm đâu bác ạ
Cứ thử đi nếu chưa được em sẽ hỗ trợ

Các cụ cứ tiếc mấy trăm bạc làm gì cơ chứ, mua 1 cái zin mà lắp cho nó lành, kẻo mình kiêng hút trong trong xe nhưng bản thân cái xe nó lại .....hút thuốc thì đâm ra lợi bất cập hại!

getzbac

Xe tăng
Các cụ cứ tiếc mấy trăm bạc làm gì cơ chứ, mua 1 cái zin mà lắp cho nó lành, kẻo mình kiêng hút trong trong xe nhưng bản thân cái xe nó lại .....hút thuốc thì đâm ra lợi bất cập hại!
Thật sự em không biết đồ mình lắp có zin không nhưng cái công tắc gạt mưa mới em mua ở 5C Nguyễn Công Trứ. Họ bảo cái đó của KIA do vậy về phải nối dây chứ không cắm thẳng giắc được vì chân giắc không giống nhau

Website
maytinhthudo.vn
Thật sự em không biết đồ mình lắp có zin không nhưng cái công tắc gạt mưa mới em mua ở 5C Nguyễn Công Trứ. Họ bảo cái đó của KIA do vậy về phải nối dây chứ không cắm thẳng giắc được vì chân giắc không giống nhau
đúng roài, lão cứng đầu cứng cựa chả biết giề cũng chõ vào :21::21::21:
iem là iem ngại chế lắm, nhưng tụi nó k0 có bán cái nào lắp cái được luôn.

cụ cho iem hỏi cách đấu chân theo thứ tự thế nào với ạ? em chả thấy nó đánh số gì cả, k0 biết đấu đá thế lào :102:
hay cụ pm cho iem cái hand phone đi nhá (l) có giề iem call cụ (c)

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Báo cáo các cụ là ngày mai nhà em có cái công tắc zin rồi ạ, các cụ không cần phải chế nữa đâu nhé.

XCMC

Xe hơi
Báo cáo các cụ là ngày mai nhà em có cái công tắc zin rồi ạ, các cụ không cần phải chế nữa đâu nhé.
Cụ PM cho em giá cả tổng thể để em qua lắp gấp cho Getz ghẻ nhà em, kẻo sắp hết mùa mưa phùn rồi (b)

superdream

Xe buýt
Oài, bác color đã nhập hàng chuẩn về rồi, cái cần trc của bác chũng chuẩn như hãng chỉ mỗi tội ko cắm vừa thôi. Quả này các bác lắp sau sướng nhé, mà đơn giản lắm tự mình lắp mất khoảng 10p là OK thôi.

đúng roài, lão cứng đầu cứng cựa chả biết giề cũng chõ vào
Cụ rõ lười đọc, trong thớt em thấy có cụ nào xuống 199 MK làm rồi còn gì.

getzbac

Xe tăng
đúng roài, lão cứng đầu cứng cựa chả biết giề cũng chõ vào :21::21::21:

cụ cho iem hỏi cách đấu chân theo thứ tự thế nào với ạ? em chả thấy nó đánh số gì cả, k0 biết đấu đá thế lào :102:
hay cụ pm cho iem cái hand phone đi nhá (l) có giề iem call cụ (c)
Đấu theo đúng thứ tự
Em đang phải giở cái cũ ra để đọc lại cho bác đây
Công tắc cũ chỉ có 9 chân trong khi đó giắc cũ có 10 chân có đã đấu dây. Dây màu đen trên giắc cũ không nối vào đâu cả. Công tắc mới có 10 chân nhưng lại không vừa với giắc cũ do vậy phải hàn 10 đoạn dây mới vào công tắc mới sau đó cắt bỏ giắc cũ và nối 10 dây đã hàn vào công tắc vào đám dây cũ theo đúng thứ tự.
Em vừa thấy bác coloumatiz bẩu ngày mai có công tắc có giắc đúng với giắc nguyên bản, nếu bác nào chưa mua công tắc cũ hoặc mua rồi nhưng chưa đấu ra đấy bảo bác ấy đổi lại
Số DT của em 0913592191
À quên bác nhớ chuẩn bị sẵn cái bình cứu hỏa nhé. Nói vui thôi không có vấn đề gì đâu

Chỉnh sửa cuối:
Website
maytinhthudo.vn
Đấu theo đúng thứ tự
Em đang phải giở cái cũ ra để đọc lại cho bác đây
Công tắc cũ chỉ có 9 chân trong khi đó giắc cũ có 10 chân có đã đấu dây. Dây màu đen trên giắc cũ không nối vào đâu cả. Công tắc mới có 10 chân nhưng lại không vừa với giắc cũ do vậy phải hàn 10 đoạn dây mới vào công tắc mới sau đó cắt bỏ giắc cũ và nối 10 dây đã hàn vào công tắc vào đám dây cũ theo đúng thứ tự.
Em vừa thấy bác coloumatiz bẩu ngày mai có công tắc có giắc đúng với giắc nguyên bản, nếu bác nào chưa mua công tắc cũ hoặc mua rồi nhưng chưa đấu ra đấy bảo bác ấy đổi lại
Số DT của em 0913592191
À quên bác nhớ chuẩn bị sẵn cái bình cứu hỏa nhé. Nói vui thôi không có vấn đề gì đâu
iem với mấy anh em kỹ thuật chỗ iem tự xử roài, chạy tốt cụ ạ, thank cụ nhá (b):6:

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Thế bác Bữa đói bữa no đã mua và lắp được công tắc gạt mưa mới chưa? Nếu bác cần giúp đỡ thì PM cho mình theo số 0903237951, vì mình làm ở Nguyễn Lương Bằng, cũng gần Trung Liệt thôi.

dombeo

Xe máy
hic hic, chiều nay em vừa lọ mọ hàn, cắt, đấu dây thì nghe tin bác Hùng Cò đã nhập công tắc zin về:^). dù sao cũng cám ơn các bác đã chỉ dẫn tận tình để em vựot qua trời mưa phùn sắp tới.